GG thật sự quá chán!!!! Ai muốn đánh server mới vào đây tham khảo!!!

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi ngophuoctin9, 7/4/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ngophuoctin9

ngophuoctin9 Youtube Master Race

Từ khi ESVN đóng cửa đến giờ tui sang GG chơi, GG lúc đầu làm tôi rất hài lòng đánh ko laggg ko delay(tuyệt) nhưng thời gian gần đây, từ những lời nhận xét của các members trên gamevn cộng với những lần tôi đánh trên GG thì thực sự sever GG chỉ dành cho những tiệm có đường truyền tốt, máy mạnh,.. nói chung là những gì tốt mới xài được, trong khi những tiệm net đủ các điều kiện trên thì giá cả thật là ui da:-s:-s.
    Sau đây là các trở ngại tui gặp phải khi chơi trên GG:
    _ Muốn host phải Ping và ... đợi, hiếm lắm mới có 1 lần host là có ngay 7 8 đứa trong khi ESVN chỉ cần host và sau đó là kick kick kick kick quyết liệt.:devil::devil:
    _ Muốn vào Room của đứa khác vẫn lại phải Ping::(::(
    _ Nhiều khi đang đánh mà trong tiệm có đứa nào Loggin vào GG cùng sever cùng room là cả team dis ra hết ( hix tiệm net mà cứ vậy hoài chắc em ko còn khách).
    _ Cái nữa là đối với tiệm net yếu như chúng tôi thì việc 5 máy vào 1 team lên chung phòng để đánh là cả 1 vấn đề (tuy có nhiều tiệm đánh được nhưng đa số các tiệm net bình dân tại TP Cần thơ đều phản ánh việc này ) đơn giản là ko thấy host nhau hoặc là 1 đứa thấy host này còn 4 đứa kia thì ko thấy.????
    _ Đánh giữa chừng thì có đứa bị dis ( mặc dù ping 1 gạch ) và thế là 70% có đứa dis theo = RMK.
    _ Đánh GG hay có quiter ( theo các trận đánh gần đây suy ra), 1 lần tạo room là mệt phả người nó đợi còn 4s quit hoặc giữa trận quit tức vô cùng.
    _ Hệ thống CHAT trên GG thật là chán nhiều lúc muốn nói gì nhiều ngoài room ping thì ko cho, phải đợi 1 lúc sau mới cho nói tiếp.
    Trên đó chỉ là một vài điều bất tiện mà tui gặp phải, tất nhiên trên diễn đàn còn nhiều members khác có các bất tiện khác nhau, mong các bạn góp ý giùm. XIN NHẤN MẠNH NHỮNG GÌ VIẾT TRÊN ĐÂY LÀ NHỮNG TRƯỜNG HƠP TIỆM NET YẾU GẶP PHẢI, NHỮNG AI TIỆM NET MẠNH HAY MÁY NHÀ MẠNH THÌ KO CẦN LÊN TIẾNG.
    Nếu nói nặng miệng thì GG ko bằng được cái móng của ESVN ( chỉ đối với đánh dota), chấp nhận là ESVN đánh delay thiệt nhưng đuợc cái mau lẹ, khỏi phải ping piếc gì, chat thì chừng nào gãy tay thôi, tập trung team war xin slot cũng dễ, thật sự đóng cửa ESVN là sự mất mát lớn. Nếu ai đả chán với cảnh sáng ping trưa ping chiều ping thì làm theo cách sau của tui để vào chơi bên sever quabeo (tương tự ESVN và HaHuyen).
    Bạn vào AWC sau đó vào cổng sever, bạn sẽ đền các thông tin như sau:
    + sever name : warcraftvn
    + addr : warcraft.quabeo.com
    + timezone : 7
    Vậy là bạn đã hoàn tất thủ tục, sau đó bấm starts là chạy sever, vào WarIII, vào Battle.net là ok. Nếu chưa có ID thì vào đó bạn sẽ gặp ngay mục Regis. Chúc bạn thành công. Vì là server trẻ nên ít người biết , bạn có thể tham khảo thêm vè server tại http://quabeo.com/diendan/ .
    :hug::hug::hug: Hãy cùng server lớn mạnh bạn nhé.

2. championknight

championknight Persian Prince Lão Làng GVN

Server này nhiều ng biết rồi, post lên làm gì =))

3. Muối

Muối T.E.T.Я.I.S

GG nhẹ mà,máy cấu hình trung bình cũng chạy được ngon chứ gì đâu -,- bật process lên xem thì nó chỉ chiếm có 16mb thôi -,-

4. ngophuoctin9

ngophuoctin9 Youtube Master Race

Không, nhiêu người biết nhưng chưa nhiều lắm, mình muốn nó lan rộng ra thôi, có thể sau này sẽ đánh tương tự như Ha Huyen hay ESVN, còn ai bảo GG nhẹ thì sai lầm rồi, chơi trả sau thì cuối sáng ói tiền, trong bài viết tui đã nhấn mạnh : máy Trung bình, yếu, bác nào có ý là : máy yếu đòi đánh GG thì chẳng lẽ máy yếu ko có quyến chơi WAR ???

5. championknight

championknight Persian Prince Lão Làng GVN

Tớ chơi trọn gói thì khỏi phải lo tiền bạc ,ok ? .

6. Muối

Muối T.E.T.Я.I.S

hàng net mà ko dùng trọn gói ? -,-
    và 16mb ở đây là dung lượng bộ nhớ được sử dụng của GG chứ ko phải dung lượng byte truy cập , nếu bạn xem thì sẽ thấy War3 là ~300mb ----> GG chạy song song với War3 thì cũng ko nặng hơn là bao , trừ khi máy bạn yếu đến mức ko chạy trơn tru được War3 -,-

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.