Giả Tưởng Chuyện 50 Năm Sau - Lưu bút box GLKB !

Thảo luận trong 'Giao lưu - Kết bạn' bắt đầu bởi Daki, 24/8/05.

1. Daki

Daki Quy Ẩn

Nói trước với những người bạn yêu quý của Daki trong này 1 chút! ^_^ Vì là chuyện vui, giả tưởng cảnh của 50 năm sau nên đừng có giận đó nghen! :D Ai giận là không hay chút nào! ^_^ Cùng nhau ngồi tưởng tượng xem 50 năm sau, chúng ta sẽ trông như thế nào đi nào! ^_^

Một sáng đẹp trời của năm 2055. Đang ngồi buồn thì Daki nghe chuông điện thoại reo vang. Nhìn vào màn hình thấy Luky mặt mũi hí ha hí hửng. "Alo, Sis nghe nè Luky". "Sis ơi, hôm nay là ngày các cụ lại họp mặt nhau cuối tuần ở làng Lão đấy, mấy chị em mình đi thăm các cụ nhé Sis. Lâu lắm rồi chưa gặp các cụ" . "Ừm, vậy thì đợi Sis chút nhé, Sis qua nhà đón em rồi 2 chị em mình qua nhà Jak và CCHS nghen!" . "Dạ, em đợi Sis". Cúp máy xuống, vội vàng chuẩn bị, chọn bộ trang phục gọn gàng, dễ thương nhất xong, Daki vội vàng rời nhà, leo lên chiếc Ford đời mới chạy thẳng sang nhà Luky. Đoạn đường dài cả 100km mà chưa đầy 10 phút, Daki đã có mặt tại nhà Luky rồi! ^_^ Vừa bước vào nhà, Luky đã khoe: "Sis ui, hum wa đi Shopping, em rước được bộ mini skirt này này, trông có đẹp không Sis??" "Ừm, đẹp lắm, chuẩn bị xong chưa, chúng ta qua nhà Jak?" "Em đã thông báo cho Jak rồi, có lẽ giờ này Jak đang ở nhà CCHS đó, chị em mình qua đó đi!". 10 phút sau, 2 chị em đã yên vị trong nhà CCHS. "Sis thấy con xe thể thao em mới tậu có ngầu không?" CCHS lên tiếng. "Ừm, đẹp quá, của Đức à?? Sis vẫn kết Ford hơn." "Tốc độ của nó miễn chê Sis à!". Jak hào hứng: "Lát chúng ta đua thử nhé Sis". Chài, đã 50 năm trôi qua rồi mà bản tính Xã Hội Đen của Jak vẫn như ngày nào. :D Luky đứng xoay qua xoay lại trước gương khoe bộ váy mới. Đã 50 năm rồi, nhưng vì cả 4 chị em "Ở Hiền Gặp Lành" nên được trời phú cho niềm may mắn là dù tất cả đã trên 60, 70 hơn nhưng vẫn trẻ trung, duyên dáng, xinh xắn như ngày mới chỉ 18, đôi mươi hơn! :D "Lâu lắm rồi Sis không gặp các cụ, chẳng biết các cụ có khỏe không, có nhớ gì đến mấy chị em mình không nhỉ?" "Tụi em mấy năm nay cũng có gặp các cụ đâu, chị em mình đi thôi. Nhớ các cụ quá!".

Làng Lão kia rồi. Hôm nay Chủ Nhật nên Làng Lão có vẻ nhộn nhịp hơn. 3 năm rồi không đến, xem ra cảnh vật vẫn không có gì thay đổi cả. Trên bộ ván kia, cụ Monte râu tóc bạc trắng đang ngồi đánh cờ tướng với cụ Squall. Cụ Ozone đang ngồi cạnh xem 2 cụ chơi cờ. Ngoài sân, cụ Em Hà đang tập võ dưỡng sinh. Cụ Sờ Mó Nhau thì vẫn đang say mê ... chơi Half Life như ngày còn trẻ! >_< Cụ Black, cụ Nam Phỷ và cụ LightDevil thì đang chơi ... bắn bi với nhau. Các cụ khác thì đang ngồi câu cá cùng nhau ở phía ao. ^_^

Thấy Daki lại gần, cụ Monte và cụ Squall mừng rỡ lập cà lập cập đứng lên. Cụ Monte vừa nhe răng ra cười làm duyên với Daki thì nguyên hàm răng giả của cụ rơi xuống đất cái bộp. Cụ Squall thì luống cuống chân tay nên lắp ba lắp bắp nói không thành tiếng. >_< Cụ Ozone buồn cười quá, cười bò lăn làm cụ Squall tức khí quơ gậy khiến cụ Ozone bay mất bộ tóc giả. >_< Than ôi, những người đã từng làm Daki xao động, 1 thời oanh liệt, uy phong nay chỉ còn thế này thôi sao??? ::(

CCHS nhìn cụ Em Hà tập võ dưỡng sinh 1 hồi, ký ức kỷ niệm xưa tràn về nên lại gần nhìn cho kỹ mặt mũi cụ và hỏi thăm vài điều. Chẳng biết cụ Em Hà đã nói gì mà mọi người chỉ thấy túi đồ trên tay CCHS vung lên, táng thẳng vào người cụ làm cụ ngã bổ chỏng xuống đất kèm theo tiếng kêu thảm thiết: "Oé" vang dội cả làng. :D

Luky tha thẩn lại chỗ cụ Black, cụ Nam Phỷ và cụ LightDevil đang bắn bi. Không rõ cả 3 chòng ghẹo Luky thế nào mà Luky vung chân đạp cụ Nam Phỷ, cụ Light, cụ Black bầm dập. ;))

Jak đang đứng ngắm vườn hoa thì nghe tiếng cụ Sờ Mó Nhau vang lên sau lưng: "Có phải Jak không đấy? Lâu quá rồi không gặp em, em vẫn xinh như ngày nào!". Jak quay lại nở 1 nụ cười rất tươi rồi rút luôn ... khẩu súng lục siêu nhỏ dí vào người cụ dọa chơi. #>:) Vẫn phong thái và tính cách lạnh lùng của trùm Xã Hội Đen ngày nào! :cool: Cụ Sờ Mó Nhau hoảng quá, bỏ chạy luôn về chỗ ngồi chơi Half Life tiếp.

Cả 4 chị em ngồi chơi với các cụ 1 lát thì đứng dậy chào tạm biệt ra về. Cụ Squall tiếc rẻ vộ vàng hỏi ngay: "Sao vừa đến chơi có 3 tiếng mà mấy chị em đã vội về thế?" Tiếng Jak lảnh lót: "Mấy chị em rủ nhau đi shopping và đi chơi nên phải về". "Sẽ còn quay lại thăm mọi người nữa mà, đừng lo!" Luky an ủi.

Daki và CCHS lấy xe trờ tới đón cả 2 chị em Jak và Luky rồi quay xe chạy lẹ ra cổng sau khi để lại lời: "Chào nhé, gặp lại các cụ sau". Bóng 2 chiếc xe khuất dạng khi tiếng chào chưa kịp dứt. Hix, tốc độ xe quá nhanh mà. :D Bụi bay mù mịt phía sau, để lại các cụ đứng ngẩn ngơ nhìn theo mà lòng đầy hậm hực với 1 câu hỏi to tướng trong đầu: "Tại sao sau 50 năm, họ vẫn trẻ trung, xinh đẹp như xưa, còn chúng ta, già nua, ốm yếu, mất hết phong độ 1 thời làm mưa làm gió lấy le với họ như thế?" Và rồi, tất cả các cụ họp nhau lại, quyết tâm thay đổi số phận, tìm lại thời oanh liệt năm xưa để rửa hận .....

(Hix hà, có ai kể tiếp đoạn sau không nào?? :D Xem các cụ sẽ làm gì! ^_^ )

2. Daki

Daki Quy Ẩn

Tất cả xếp hàng ngang điểm danh cho ta "nựng iu" cái nào. #>:)

Xà Bông Da Gồng. b-(

Dadenday. b-(

Giá Xào. b-(

Dhl. b-(

Hello. b-(

3. Shadow dragon

Shadow dragon Donkey Kong

50 năm sau thì chắc ss Daki vẫn cứ thế này nhỉ? :-"

4. dhl012

dhl012 C O N T R A

có đấm nhưng không sưng mắt nữa ;))

5. dadenday

dadenday Persian Prince

bị đánh nhưng ko đao X_X

6. dhl012

dhl012 C O N T R A

khéo thấy sis gấu nắm tay lại mình phải cầm tay sis lên dí vào mặt ấy chứ ;))

7. Jason Hold

Jason Hold Thiên Thượng Địa Hạ Duy Ngã Độc Tôn

khều chứ ko đấm :">

8. Smileph

Smileph Youtube Master Race

chào mọi người , nếu ai hỏi sau 50 năm thì chắc lúc đó cũng già roài nhỉ
    hay lúc đó lại mò lên gămevn chơi để con cháu khỏi lo lắng
    có lẽ lúc đó khi vào 4rom mod lại hỏi :"lại spam hả ông già 79 kia ???:)):))"

có lẽ lúc đó sẽ có phát hành game cho ng già (ngồi đọc chữ từ 1 - 1000)

9. dadenday

dadenday Persian Prince

lính mới kìa =))

10. human is me

human is me Fire in the hole!

50 năm sau . Tô mì gói 50k , 1 lít xăng 300k và cưới 1 con vợ mất 2 tỉ .

11. dadenday

dadenday Persian Prince

này còn thuốc lá nữa mà, theo ông nó có giá bao nhiêu sau 50 năm ;))

12. human is me

Thuốc lá tôi đoán rồi . 50 năm nữa cũng chả còn hơi mà hút cho nên nó giá bao nhiêu kệ mệ nó ;))

13. dadenday

dadenday Persian Prince

có lý đấy, lúc đó các lão như chúng ta chuyển qua thuốc lào rồi ấy nhể ;))

14. human is me

ko bạn trẻ ạ . Lúc ấy , hút thuốc lá là 1 tập tục mang tính cổ truyền truyền thống dành cho những ông lão thế hệ 8x 9x . BỌn trẻ khi ấy chúng nó hút cái gì có chúa mới biết :))

15. TRỪ REP

TRỪ REP Mr & Ms Pac-Man

còn 2 năm nữa...50 năm sau lấy đâu ra, khỏi imagine :">

16. dadenday

dadenday Persian Prince

^ lại ba cái vụ 2012 =))

17. Kara.Siyah

Kara.Siyah Youtube Master Race

Chà, trước giờ cứ nghe mấy box trong gamevn than thiếu nữ mà xuống đây nghe gọi "sister" nhiều quá.

Gamevn này được thành lập hồi tháng 9 năm 2001, vậy đến tháng 9 năm sau là tròn 10 năm thành lập rồi, không biết mấy bác admin có dự tính tổ chức lễ lạc gì lớn không. Nếu có thì mới có chuyện để 50 năm sau ngồi kể lại cho con cháu.

18. DVN

DVN Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Tham gia GVN cũng lâu rồi nhưng đây là lần đầu tiên đặt chân vào topic này , nhiều lúc cũng tự hỏi 50 năm sau mình thế nào , chỉ mong 50 năm sau vẫn còn đủ sức tồn tại mà cm trên này , lúc ấy những thằng thế hệ 8x như mình cũng thành ông già hết cả rồi 8->

19. dadenday

dadenday Persian Prince

8 hay 9 gì đều già hết ;)) cứ yên tâm

20. human is me

Thật ra mà nói cái gamevn của mình bao gồm đủ thứ trên đời chứ có phải chỉ là game thôi đâu :) , yêu nhất chỉ có thế :))