Giải Deck Joey

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi KeQuaDuong, 29/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

Lời nói đầu:
    Xin chào các duelist chơi Joey, tớ là kequaduong, nick cũ là AnhLaPro chủ Club Dragon (bị del roài::() có một số người biết cũng có một số không, không quan trọng:D
    Hôm nay tớ mạn phép mở giải Deck Joey, vâng nghe cái tên cũng đủ biết. Trong Joey có 771 lá bài so với 3000 lá bên ngoài và trong 771 lá đó có chứa rất nhiều chiến thuật rất hay và rất cao siêu, không chỉ đơn thuần chúng ta chọn những monster mạnh, eff độc mà còn kết hợp một số chiến thuật như Exodia, Toon, Fusion, Burn...:cool:
    Và công việc của các bạn là chọn ra 1 deck thích hợp trong 771 lá đó làm thành 1 deck của riêng mình và cho mọi người biết nó lợi hại ra sao và để làm được điều đó, tớ xin phép bắt đầu giải Deck Joey này:hug:
    Và giờ bắt đầu:
    Đầu tiên các bạn phải suy nghĩ thật kỹ và soạn 1 deck cho riêng mình, vì deck đó sẽ đi theo bạn từ đầu đến hết giải::)
    Luật (Hãy đọc kỹ trước khi tham gia)
    1. Deck của bạn chỉ được ít nhất 40 lá và tối đa 80 lá trong Deck và 15 lá Side Deck và phải theo banlist
    2. Mỗi trận sẽ là 3 hiệp để Deck ra hết uy lực, sau mỗi trận có quyền bổ sung các lá trong Side Deck và phải duel đúng 3 hiệp.
    3. Để tránh gian lận, các cậu sẽ được post Deck mình lên đây, nhưng ngày cuối cùng đăng ký tớ mới post lên và để công bằng tớ xin post Deck mình lên trước:p(pm tớ khi muốn post Deck).
    4. Giải sẽ có 20 người đầu và được chia làm 2 bảng, sau 10 vòng loại ra 1/2 và tiếp tục tranh ngôi vô địch.
    5. Cách tính điểm như sau: 1 trận 3 hiệp tức là có 3 điểm ai win thì sẽ được 1 điểm (bạn win 3 hiệp trong 1 trận bạn được 3 điểm còn you kia zero:devil:), cuối cùng ai nhiều điểm nhất sẽ là người có bộ Deck mạnh nhất Joey.
    Đối thủ bỏ cuộc từ ván thứ mấy thì bạn sẽ được điểm số trận đó.
    6. Bạn nào thấy đối thủ mình xài 1 lá khác không thuộc Deck đã post thì lập tức chụp hình và bạn sẽ được điểm trận đó (vì thế nên xem kỹ Deck đối phương, biết người biết ta, trăm trận trăm thắng)
    7. Còn về đang duel bị lỗi hay đứt mạng, anh em là theo quy cũ, chụp hình post lên cùng xử lý:D
    8. Một vòng các bạn có 3 ngày để hoàn thành, ai cố tình chậm trễ sẽ bị xử thua, nếu có việc thì hẹn khi khác cũng được, nhưng đến khi kết thúc nếu vẫn chậm trễ thì xử điểm win cho người còn lại.
    9. Tất cả các bạn có thể tham gia giải này song song với giải khác, hè rồi, duel nhiều cho xôm tụ và không được duel với nhau khi BTC chưa công bố:cool:
    10. Banlist
    Mã:
    [B]I. Forbidden Cards :[/B]
    CALL OF THE HAUNTED
    CHANGE OF HEART
    CONFISCATION
    CYBER-STEIN
    CYBER JAR
    DARK HOLE
    DELINQUENT DUO
    GRACEFUL CHARITY
    HARPIE'S FEATHER DUSTER
    IMPERIAL ORDER
    LAST WILL
    PAINFUL CHOICE
    POT OF GREED
    RAIGEKI
    RING OF DESTRUCTION
    MAGICIAN OF FAITH
    SINISTER SERPENT
    SNATCH STEAL
    THE FORCEFUL SENTRY
    THOUSAND-EYES RESTRICT
    TIME SEAL
    WITCH OF THE BLACK FOREST

[B]II. Limited Cards :[/B]
    CARD DESTRUCTION
    CEASEFIRE
    CRUSH CARD VIRUS
    EXODIA THE FORBIDDEN ONE
    FISSURE
    GIANT TRUNADE
    GRAVITY BIND
    HEAVY STORM
    JINZO
    LEFT ARM OF THE FORBIDDEN ONE
    LEFT LEG OF THE FORBIDDEN ONE
    LIMITER REMOVAL
    MONSTER REBORN
    MAGE POWER
    MAGIC CYLINDER
    MEGAMORPH
    MIRROR FORCE
    MORPHING JAR
    MYSTICAL SPACE TYPHOON
    NOBLEMAN OF CROSSOUT
    PREMATURE BURIAL
    RIGHT ARM OF THE FORBIDDEN ONE
    RIGHT LEG OF THE FORBIDDEN ONE
    SANGAN
    SCAPEGOAT
    SWORDS OF REVEALING LIGHT
    TORRENTIAL TRIBUTE
    ULTIMATE OFFERING
    UNITED WE STAND

[B]III. Semi-Limited Cards :[/B]
    MASK OF DARKNESS
    ROYAL DECREE
    Đăng ký:
    Tên trong diễn đàn, nick Wippien, nick Yahoo, tên Deck (còn Deck sẽ pm BTC post sau và có thể post hình luôn cho gọn), Hạn đăng ký từ ngày 29/6/ đến 6/7/2008 (có thể thay đổi deck vào phút cuối, riêng BTC thì không được thay đổi:D)
    Mã:
    [B]kequaduong[/B]
    Wip: kequaduong@wippien.com
    YH: cambayvinhcuu@yahoo.com
    Deck: Clown
    [B]rhastavn[/B]
    Y!M : warrior9x@yahoo.com
    wip : rhastavn@wippien.com
    Deck : Clown remix
    [B]thienbinh04[/B]
    thienbinh04@wippien.com
    thienbinh_89@yahoo.com
    Deck: tiny
    [B]Huang_Yong[/B]
    Wip: ga_mo@wippien.com
    YH: nhd_2612@yahoo.com
    Deck:
    [B]xVHx[/B]
    wip:zVHz@wippien.com
    yahoo: nguyenphucvinhhoa2004@yahoo.com
    Deck:
    [B]khanhmas[/B]
    yahoo:quankhanh10_loves_rinoa_forever2002@yahoo.com
    wippien:khanhmoai@wippien.com
    Deck:
    [B]rongtuchien[/B]
    YH: rongtuchienbn@yahoo.com
    Wip: rongtuchien@wippien.com
    Deck:
    [B]kingcard58[/B]
    Yahoo:Prince_of_Persia_Warrior_Within5@yahoo.com
    Wippen: kingcard58@wippien.com
    Deck:
    [B]Chinese_Fireball[/B]
    YM: ngodung_hien@yahoo.com
    Wipp: franklin_pierce@wippien.com
    Deck: Lennut
    [B]kidred1110[/B]
    yahoo : Nhox_Kid_Zip@yahoo.com
    wip: Nhox_Kid_zip@wippien.com
    deck: ANHLAPRO 
    [B]Se7en_kjds[/B]
    YM:zZz_Se7en.No1_zZz@yahoo.com
    Wip:Vu_Se7en@Wippien.com
    Deck:
    [B]firefoxvsie[/B]
    Wip: momaru@wippien.com
    Yahoo: octie_fb@yahoo.com
    Deck:
    [B]tunh05[/B]
    YM: nhox_zing_dioxin@yahoo.com
    Wip: tunh05@wippien.com
    Deck:
    [B]JupiterMX[/B]
    YM: dante_devilmaycry_92@yahoo.com
    wip: hyhyhy@wippien.com
    deck: clown
    [B]toidayne![/B]
    Wip: hiepsirobin15
    YH: hiepsirobin15
    Deck:
    [B]boyhoasy_chodem[/B]
    boyhoasy-chodem@yahoo.com
    datdl83@wippien.com
    Deck:
    [B]cusut07[/B]
    YM : casanova0103@yahoo.com
    wip : cusut07@wippien.com
    Deck:

Vòng đấu
    Mã:
    Đang cập nhật
    Deck các đấu thủ
    Mã:
    [B]kequaduong[/B](51 lá)
    [IMG]http://kequaduong28.googlepages.com/kequaduong.jpg[/IMG]
    [B]firefoxvsie[/B](40 lá)
    [IMG]http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=82844&stc=1&d=1215849966[/IMG]
    [B]tuananh3988(54 lá)[/B]
    [IMG]http://tuananh3988.googlepages.com/a.JPG  LFBD[/IMG]
    [B]thienbinh04[/B]
    [IMG]http://i306.photobucket.com/albums/nn245/KeQuaDuong/thienbinh04.jpg?t=1216544869[/IMG]
    [B]se7en[/B]
    [IMG]http://i306.photobucket.com/albums/nn245/KeQuaDuong/se7en.jpg?t=1216544963[/IMG]
    [B]rhastavn[/B]
    [IMG]http://i306.photobucket.com/albums/nn245/KeQuaDuong/rhastavn.jpg?t=1216545093[/IMG]
    [B]momaru[/B]
    [IMG]http://i306.photobucket.com/albums/nn245/KeQuaDuong/momaru.jpg?t=1216545200[/IMG]
    [B]kingcard[/B]
    [IMG]http://i306.photobucket.com/albums/nn245/KeQuaDuong/kingcard.jpg?t=1216545432[/IMG]
    [B]Chinese[/B]
    [IMG]http://i306.photobucket.com/albums/nn245/KeQuaDuong/Chine.jpg?t=1216545489[/IMG]
    [B]Tunh[/B]
    [IMG]http://pic.photobucket.com/spacer.gif[/IMG]
    [B]Tuyettam[/B]
    [IMG]http://tuyettamtuyetnga.googlepages.com/phuthuy.ydc[/IMG]
    [B]cusut[/B]
    [IMG]http://i29.photobucket.com/albums/c262/Anh_Minh_Sut/Fire40-1.jpg[/IMG]
    [B]toidayne[/B]
    [IMG]http://i232.photobucket.com/albums/ee92/tinhyeucuatoi132/untitled-2.jpg[/IMG]

Đọc kỹ, ai còn ý kiến gì cứ post lên tớ sẽ bổ sung:p

2. rhastavn

rhastavn Mega Man

đăng ký :
    Y!M : warrior9x
    wip : rhastavn
    Deck : Clown remix
    ( khi nào xong giải Joey Summer League edit sau, hehe )

3. tuananh3988

tuananh3988 Dragon Quest

ác.làm cái j thía.đã xong cái giải kia đâu.mà có phải cứ thích là tổ chức giải đâu.ko ủng hộ.đợi xong cái giải kia đi

4. JupiterMX

JupiterMX Youtube Master Race

5. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

Tớ thấy giải kia, người ngồi chơi quá trời, các cậu kia tham gia giải này vẫn có thể tiếp tục giải kia, đây chỉ là mới đăng ký, thêm cái giải tháng 7 nữa tớ đảm bảo vẫn ko có gì là quá tải:D

6. tuananh3988

tuananh3988 Dragon Quest

cậu ko thấy 1 giải đã loạn hết lên.bây h mà có 2 giải 1 lúc thì ko biết nó thế nào

7. songokou

songokou Giải Ba Cờ Tướng GVN Open II

- Quy định cũng nhiều, đã đọc xong. Tạm thời chưa phát biểu ý kiến, và cũng chưa biết chắc sẽ tham gia hay ko...!!

8. rooney_di_spacy

rooney_di_spacy C O N T R A

dù là ngày cuối cùng, lộ deck là lộ hết chiến thuật =.=

9. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

Loạn là làm sao, giải kia loạn thì giải này hem được sao, thế quy định của các cậu khi ra giải đâu hết:-/
    Suy nghĩ kỹ, nếu thiếu hay thừa cần bổ sung góp ý xin cứ nói::)
    Các cậu sao lộ được, ngày cuối các cậu mới biết deck mấy người kia, thay đổi cũng ko được cơ mà, tớ đã chịu lỗ post Deck mình trước rồi và cũng sẽ ko thay đổi mà, tớ làm vầy để khỏi an gian, có cậu nào dám tuyên bố duel 19 ván chỉ dùng 1 Deck duy nhất ko:-/ và nếu có thì cũng chẳng kiểm tra được:hug:

10. tuananh3988

tuananh3988 Dragon Quest

kiểm tra đc chứ.khi dùng remove các card có thể xem bài mà.

còn thêm điểu lệ để tránh chửi nhau.cho 1 số thằng ko lịch sự.

Nếu có lời lẽ thiếu tôn trọng ng khác thì bị trừ bao nhiêu điểm

11. thienbinh04

thienbinh04 Youtube Master Race

12. kidred1110

kidred1110 One United ! Forever United ! Lão Làng GVN

Bác bỏ ý kiến tổ chức kiểu này lộ chiến thuật hết còn gì là vui nào X( X( với cả còn giải kia mà X(

13. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

Kiểm tra sao được nguyên deck, kể cả khi post Deck lên đây nếu không nhờ Nobleman of Crossuot hay Nobleman of Extermination kiểm tra trong khi duel (nếu có xài) thì cũng không chắc đã thêm hoặc thay đổi 1, 2 lá:p
    Còn phần chửi nhau thì chẳng có lý do gì để chửi nhau cả, việc chửi nhau giữa mọi người BTC sao chịu trách nhiệm được, BTC chỉ quan tâm các cậu duel thế nào và thắng ra sao thôi. Nếu đã muốn chửi thì có ngăn cũng hem được mà::)
    Tớ hem có chức năng trừ điểm và giải này cũng không có + Rep, chỉ xem trong Joey Deck ai mạnh nhất thôi. Tuy cùng 1 loại Deck (burn chẳng hạn) nhưng 2 người thì có cách build khác nhau, và hơn nhau cái build đó.:x
    Cậu hãy đọc rồi hãy viết, chiến thuật của các cậu chỉ đến khi thi đấu thì mới được biết và cậu cũng biết chiến thuật những người khác và sẽ không có ai được phép soạn 1 Deck mới để chống cái Deck chiến thuật của cậu đã vạch ra đâu mà lúc đó sẽ là 2 chiến thuật duel với nhau, ai chiến thuật cao hơn thì win thôi. Đừng nói tớ biết chiến thuật của các vì tớ là BTC, chiến thuật tớ trên kia kìa.
    Và cái giải kia có ai nói hết đâu, duel nhiều thì tích lũy kinh nghiệm nhiều, cậu không tham gia tớ cũng không ép:cool:
    Một lần nữa, hãy đọc kỹ trước khi tham gia

14. boyhoasy_chodem

boyhoasy_chodem T.E.T.Я.I.S

Oki Thú Vị Lắm
    Boyhoasy Ung Hộ Va` Muốn Tham Gia Jai Nay`
    123 Zo^ Zo^ Các Duelist Dki' Neo`

15. Vuagame.online

Vuagame.online Donkey Kong

deck là bộ bài mình tâm huyết bỏ sức ra mình không muốn ai đó sao chép 1 cách giống hệt để hại mình
    thắng thua ko quan trọng quan trọng nhất là tinh thần chơi game mỗi người có 1 cách đánh và xếp deck khác nhau ko lên lộ bí mật tâm huyết ::(

16. kidred1110

kidred1110 One United ! Forever United ! Lão Làng GVN

Hí hí iu cậu này nhất
    chủ topic này cũng có một lần tổ chức giải gì mà xem ai là Joey pro nhất đấy cuối cùng thất bại thảm hại :( . Vì thế ko nên lấy deck mình ra :devil: :devil:

17. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

Vua game nói thế thì tớ pó tay, cậu soạn 1 Deck rôi không dám công bố, cậu sợ sao chép, suy ra không dám duel, thế cậu soạn Deck duel làm gì nữa, tớ nói thật với trình độ các duelist chơi Joey bây giờ muốn kiểm tra Deck của cậu ko khó (àh trừ phi cậu soạn rồi để đó, lâu lâu mang ra thử sức newbie), còn tớ với cái Deck trên tớ sẽ cho mọi người biết mỗi khi nhắc đến Deck Clown là liên tưởng đến tớ (nếu tớ thắng giải này) và thằng nào xài Deck Clown nó sẽ được ai đó tặng 1 câu "Deck Clown mài sao bằng Deck Clown của thèn kequaduong". Tớ chỉ nói nên ý kiến ko có ý xúc phạm, có gì bỏ qua cho. Buồn::(
    Đúng, tớ đã từng tổ chức giải Joey Champion 2007 và đã bỏ nó giữa chừng (vì công việc và học hành). Okie tớ đã 1 lần thất bại nhưng không có nghĩa là tớ làm nữa, tớ tổ chức giải cũng muốn mọi người duel với nhau thôi, tớ sẽ theo giải này tới cùng (trừ phi bị Close topic). àh tớ vẫn còn nuôi cái hy vọng tổ chức Joey Champion 2008 đấy.:-"
    Và tiện đây tớ xin nhắc luôn nhé, những ai không tham gia, khi một trong những người tham gia giành cái danh hiệu người có Deck mạnh nhất Joey thì lúc đó xin đừng rủ duel, lấy cái Deck mạnh nhất của mình ra, rồi win sau đó lại bảo này bảo nọ. Sợ bị sao chép nên ko tham gia hay gì đấy thì đừng làm trò đó. Tớ xin nhắc trước như vậy.:-"
    Tớ có mấy lời thế thôi.
    Thanks cậu boyhoasi ủng hộ, cậu post Wip, YH, Deck lên nhé, không quan trọng tên Deck đâu:D

18. Vuagame.online

Vuagame.online Donkey Kong

Vua game nói thế thì tớ pó tay, cậu soạn 1 Deck rôi không dám công bố, cậu sợ sao chép, suy ra không dám duel, thế cậu soạn Deck duel làm gì nữa, tớ nói thật với trình độ các duelist chơi Joey bây giờ muốn kiểm tra Deck của cậu ko khó (àh trừ phi cậu soạn rồi để đó, lâu lâu mang ra thử sức newbie), còn tớ với cái Deck trên tớ sẽ cho mọi người biết mỗi khi nhắc đến Deck Clown là liên tưởng đến tớ (nếu tớ thắng giải này) và thằng nào xài Deck Clown nó sẽ được ai đó tặng 1 câu "Deck Clown mài sao bằng Deck Clown của thèn kequaduong". Tớ chỉ nói nên ý kiến ko có ý xúc phạm, có gì bỏ qua cho. Buồn::(

ờ cậu hiểu sai ý mình rồi giờ cậu đưa ra deck họ sẽ nhìn vào deck đó để nghĩ ra bài khắc chế deck của cậu vậy có phải cậu công cốc khi đưa ra deck của mình không
    cái này tùy cậu có lẽ câu này thấy hay lên post lại

19. KeQuaDuong

KeQuaDuong T.E.T.Я.I.S

Chà, thì ra cậu lo bị khắc chế chứ ko phải bị sao chép, ko lẽ bị khắc chế là cậu bỏ Deck đó đi, Build lại Deck làm vừa khai triển thế của mình vừa vô hiệu hóa nó, thế mới có thêm nhiều tích lũy, tớ xin nói 1 câu: "ko có Deck nào là vô đối cả", cái đó là nâng cấp Deck, ko gì là công cốc cả::)
    Còn ở giải này, chuyện build lại Deck khi đã biết Deck nhau là ko thể xảy ra. Okie
    Tớ chỉ muốn khuyến khích, ko hề có ý gì khác, tớ tự biết về mình mà;))

20. songokou

songokou Giải Ba Cờ Tướng GVN Open II

- Giải Deck Joey này songokou ko tham gia!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.