Giao Lưu Võ Thuật trong BR3( BR4 next ^^ )

Thảo luận trong 'Bloody Roar' bắt đầu bởi yuna_yukari, 24/2/05.

1. yuna_yukari

yuna_yukari Mr & Ms Pac-Man

2 chào các bạn, sao dạo này không khi trên đây vắng vẻ thế này, mình lập ra topic này là để giao lưu với các bạn, học hỏi thêm những điều chưa biết và cách đánh của các bạn, hi vọng được các bạn chỉ giáo thêm

- giới thiệu thì mình đã nói về mình ở phần giới thiệu rùi, nếu các bạn lười vào đó đọc quá thì mình nêu lại 1 điều nổi bật về mình như sau
    -mình là 1 tay mê BR, chơi BR2 được 4 năm rùi, BR3 nghiền ngẫm luyện tập được có 1 năm. các con sở trường trong BR3 của mình là Xion, Gado, Long ,Shenlong, Shina,Jenny,Yugo, trong đó con mà mình cảm thấy đánh khủng nhất đó là Bakuryu ( vì chiêu lên vuông nhay ra đằng sau rất lợi hại, có thể đánh thêm được 1 đống combo tiếp theo )
    - hiện mìmh rất muốn được so tài với các cao thủ,
    -mình ở lạng sơn . số điện thoại là (025) 717032, nick chat là boynhutnhat_timgirlmanhme@yahoo.com
    có gì các bạn cứ nhắn cho mình nhé

2. nghia_acqui

nghia_acqui Mario & Luigi

Coi mấy bài viết kia thì đã nhận thấy rằng chú mày chưa gặp 1 ai oánh Yugo ra hồn thực sự cả .
    Yugo ko ai chơi kiểu oánh liên hoàn mà chú mày đề cập cả , đơn giản là chỉ cần 1 cái gạt giò nhẹ hiều hay chỉ 1 việc "dưới V hoặc X" là xong .
    50% sức mạnh của Yugo ở chiêu vật nút "dưới tới T" .
    Còn ở tốc độ cao hả ? Cái này khỏi nói , cứ việc hỏi mấy thằng ở đây coi Yugo nhanh hay chậm là biết liền .
    Chú mày sở trường Bakuryu , nếu đụng Yugo thì anh bảo đảm cơ hội thắng là 0% . :>
    Ah , nếu là con chuột thì hỏi thằng Rồng đen ấy . Nó cũng sở trường thằng này .

3. yuna_yukari

khoan đã anh nghĩa làm gì mà nóng vội thế, cái chiêu dưới tới tam giác của anh có rất nhiều cách phá, anh thường dùng : dưới tới tam giác và vuông chứ gì, và đây cũng là điểm mạnh của anh chứ gì. hèm, cách phá như sau khi đang bị trúng đòn đó và đang ở trạng thái lơ lửng căn sao cho anh nghĩa chuẩn bị ra liên hoàn đấm : vuông vuông vv...hoặc dưới tới vuông . thì nhấn tới R1 thật nhanh => chiêu thức bị phá 1 cách dễ dàng ^^ . kĩ thuật né tránh em đã luyện rất thành thạo rùi đặc biệt cái chiêu của anh đó , em tránh ngon ơ, hơn nữa em chơi Yugo cũng thuộc dạng đỉnh nên chiêu thức rất quen thuộc
    - còn cái chiêu : chéo dưới vuông , cái chiêu này tránh rất dễ chỉ cần phản xạ tốt là được , khi thấy Yugo ngồi xuống thì ta chỉ cần ngồi xuống thật nhanh, nếu phản xạ tốt hơn thì có thể né đòn đầu tiên và miết điện thật nhanh ( đây là cách mà em hay dùng để đối phó với những đòn lặt vặt và các combo, miết điện người ngay sau khi vừa né đòn đánh dưới chân )
    - anh nghĩa bảo chưa gặp ai đánh Yugo ra hồn hả, chưa chắc đâu, Yugo em đánh cũng nhanh lắm đó chưa chắc anh đã hơn em được đâu, . để biết anh nghĩa đánh nhanh như nào thì em chỉ cần hỏi anh 1 câu là đủ biết anh có nhanh hay ko thôi. anh nghĩa cho em hỏi trong trận đánh anh nghĩa có hay sử dụng nút R1 thường xuyên không, nghĩa là nút này được sử dụng nhiều nhất và hiệu quả nhất , có thể dùng nút này trong mọi trường hợp , cách đánh nhanh hay ko thể hiện ở nút này.... em chỉ cần biết anh có thường hay sử dụng nút này 1 cách thành thói quen hay ko thôi.
    - đối với em nút R1 rất quan trọng ( ko thể thiếu ) mọi động tác , mọi cách đánh của em hầu hết dựa trên nút này, nhân tiện em xin nói thêm về thói quen sử dụng nút này của em : khi đang bị đánh ( trường hợp mà ta vẫn có thể đỡ được ) thì nút R1 có tác dụng né đòn ( thỉnh thoảng vẫn né xịt và ăn 1 ít đòn ) tuy nhiên em rất hay né đòn và phản công bằng điện người . trường hợp đang bị oánh và cảm thấy không thể né đòn được thì : lùi lùi thật nhanh và nhấn R1 để khỏi bị mất đà , nếu cảm thấy chưa ra khỏi phạm vi đánh của đối thủ thì lại lùi lùi lại tiếp nhân R1. khi đã cảm thấy ra khỏi phạm vi combo liên hoàn của đối thủ thì phản công lại ngay ( có rất nhiều đòn để phản công lại tuỳ theo từng nhân vật ) . ngoài ra R1 còn giúp ta phục hồi thật nhanh ngay sau khi dính 1 đòn mạnh của đối thủ, 1 điều rất quan trọng không thể thiếu được là R1 còn giúp ta dừng đòn đánh khi miết( cái này dùng để kết hợp combo không ngừng nghỉ còn được ) còn dùng để lừa đối thủ........còn dùng để sáng tác ra những thế đánh mới vv...
    - em là 1 tay chuyên xài nút R1, ngoài ra nút R2 cũng được em chuyển thành 1 nút khá quan trọng trong việc đánh những con có combo ra hơi khó như Long vv.....
    vì vậy em nghĩ 1 cao thủ BR thì đối với họ nút R1 là rất quan trọng

4. willy2

willy2 Mr & Ms Pac-Man

hi hi hi .
    Anh bạn toàn nói những điều mà anh Nghĩa địa kia đều nằm lòng rồi .Nút R1 thì ai mà chả dung nhiều .Các chức năng của nó bạn khỏi giới thiệu ai cũng biết .Tui ở HN ,nếu có dịp lên Lang Son tui sẽ gặp bạn đẻ đánh với bạn 1 trận .Nếu trong cách đánh giá của tui thì ban mới ở cấp A+ thôi .Anh Nghĩa thì chắc là cấp S rồi .Nhưng dù cấp gì thì trong suy nghĩ từng người ở mức độ đấy là đánh tâm lý ,rỉa máu hoăc thực hiên air combos

5. willy2

willy2 Mr & Ms Pac-Man

con tui ,hồi xưa tui mới đánh thế ,nhưng lên đến mức cao rồi thì tui luôn tìm cách cho đối thủ xuống đất ,chịu chết ,ko recover nhé các bạn .

6. willy2

willy2 Mr & Ms Pac-Man

bạn bảo bạn hiểu biết về Bakuryu vậy giả dụ bạn có né được khi bạn đang bị xoay như chong chóng ko?

Anh Nghĩa biết vụ này rồi thì để cho bạn trả lời nhé

7. long_khac

long_khac C O N T R A

Trả lời dùm thằng nghĩa
    Xuống tới T rồi đánh những chiêu sau .

Người
    1/làm tiếp cái xuống tam
    2/xéo VV đánh chậm
    3/làm cái trước điện
    4/Hụp xuống rồi lại đứng lên chụp
    5/Lùi O khỏi ngồi
    6/VVVcommad cansồ
    7/v..v

Ở dạng thú thì khỏi nói cả đóng chuyện làm .
    Nội ở dạng người ông sẽ pháng đoán tui chơi chiêu nào trong vô số đòn thế của yugo . Nếu ông trả lời được thì tui sẽ công nhận ông là cấp A #>:)

8. willy2

willy2 Mr & Ms Pac-Man

nghe cach noi co ve anh ban nay ko biet air combos rồi.Trong khi tui dang thoat ly ra cai kieu air combos đó .Lạc hậu quá .Anh ta nghĩ rằng anh Nghĩa sẽ đấm vv hoặc xuống tới vuông nên định căn sao để né được .Ở dạng người thì như anh Long khắc nói có rất nhiều cách sử lý .Còn ở dạng thú thì người ta hay chơi air combos lắm bạn ạ .

9. SF

SF Mr & Ms Pac-Man

Air combos la một cái hay của BR3, tới giờ tui cảm thấy nó vẩn còn hữu dụng rất nhiều tại sao phải thoát ly?!.Trong khi mọt số nhân vật chỉ thực sự mạnh khi đánh air như Jenny

10. Crazycat

Crazycat Youtube Master Race

Nhưng sau đòn vật Yugo mà chỉ có vuông thì hơi tẻ nhạt (ai cũng đánh y chang nhau). Thế nên tui mới tập đánh đòn xuống tiến X củ Yugo, và hạn chế sử dụng vật. Nếu anh dùng nhiều đòn xuống vuông, X để cắt thì chơi combo toàn Medium như tiến vuông, O chẳng hạn. Chơi Yugo đánh combo nó cũng có cái hay của nó.
    Ông Wily lo ôn thi đi, chơi bời gì ... nếu được thì đi đánh với bọn em luôn.
    Và thành thực khuyên bạn Yuna Yukari đừng chơi BR4 làm gì, tốn thời gian vô ích.
    Có ai muốn bàn về đòn xuống tiến X của Yugo ko ???

11. willy2

willy2 Mr & Ms Pac-Man

tat nhien van choi air nhung su dung it
    Bay gio toi hay choi kieu khac.

12. yuna_yukari

tất nhiên rùi tui đâu có chơi BR4 đâu, chán phèo, mình xin nói thế này nè, đây là topic giao lưu võ thuật vậy mong mọi người vaò đây giao lưu võ thuật, có thế võ nào hay thì nên nêu ra để mọi người cùng thảo luận cho vui. còn về phần mình thì Wily mới nhận xét rằng mình thuộc cấp A+ thôi sao, ^^ thế là cũng đã cao rùi cám ơn U nhé...... nhưng khi chạm chán với mình thì chắc bạn sẽ có nhận xét khác đấy.... có thể là yếu hơn hoặc mạnh hơn.....( chắc sẽ là mạnh hơn đấy ).......... phải đến hè này mình mới có thể về hà nội được, hồi têt mình cũng định về hà nội 1 chuyến rùi nhưng ngại nỗi chưa biết địa chỉ quán game các U thường hay chơi nên không dám về, và mình cũng chưa biết giá cả game ở hà nội như nào chứ trên lạng sơn chỗ mình 5000 1 giờ ( chơi tốn kém quá ) hơn nữa trên lạng sơn mới chỉ có 2 quán là có PS2 thôi và ở 2 quán đó không có BR3 đâu, đĩa BR3 này là do mình tự mua đó .
    - tiếp nhé.... anh nghĩa chơi Yugo mà trình độ có thể đạt được đến cấp S kia à. không biết đánh khủng như nào đây vì em chưa từng thấy người nào chơi sói khủng cả => tò mò quá
    - trình độ của mình không hẳn hoàn toàn theo 1 cấp nào hết. tuỳ thuộc vào những nhân vật mà mình đánh ác khác nhau.... đặc biệt là mình đánh rất ác liệt khi đã chọn Baku hoặc Xion vv
    - chiêu xion mà mình hay dùng nhất là xoạc chân sau đó chạy đến ôm . Tiến X Lùi [] X hoặc Xuống X vv......rùi kết hợp com bo rất nhiều nữa Air cancel mình cũng hay dùng thường xuyên
    - BaKu được cái nhảy ra đằng sau rất lợi hại , mình chọn BaKu làm sở trường cũng vì điểm này

13. long_khac

long_khac C O N T R A

Trời hạn chới vật quá trời đấu chứ . bây giờ tự nhiên mấy thằng xài con chó ở trong Nam này tự nhiên toàn quýnh không buồn buồn mới vật 1 cái . Nhưng thấy anh Trí mén vật quài

14. nghia_acqui

Mô phẹt , con định quy ẩn giang hồ rồi . Tại sao các thí chủ cứ réo con ra dzậy ?
    Đã nói là chú mày chưa thấy ai dùng Yugo nghiêm chỉnh mà ko nghe . Đừng có khoe mình giỏi né R1 mà die ko kip ngáp đó .
    Cái nguy hiểm của Yugo là hay hạ mấy em khoái R1 .
    Giờ nói 1 chút dzìa dưới tới T của Yugo nhe . Ở dạng người , nếu anh dưới tới T rùi V xong , thay vì anh bấm VVV liền thì anh mày lại me cho rớt gần đến ngang tầm cú đấm rùi mới V (dám nói là em né được lắm) . Nhưng xu thế chơi bây giờ là khoái lừa thiên hạ . Dek bấm V , chờ chú mày Ryco xong thì chụp tiếp , 2 lần là chú mày sợ luôn .
    Yugo anh chơi ko hay lắm đâu , do thiên hạ đồn dzậy ý mà . Mô phẹt , lạy thánh Ala , may mà ở dưới chỗ con toàn là "cắc ké kì nhông" nên con vẫn toàn mạng .

15. yuna_yukari

chà ghê vậy à, tiếc là chỗ em chả có thằng nào xài những chiêu đó nên em không biết nó nhw thế nào..... anh nói là anh không đánh Yugo ác thế thì anh đánh con nào ác đấy, chứ em nghe thiên hạ ca tụng anh hết tầm về con Yugo....
    - em thì chỉ khoái Xion với Bakuryu ....
    - em thấy Wily nói đến chiêu dập điện gì đó lợi hại lắm, không biết nó nhu nào, anh biết chiêu này thì dạy em với

16. Crazycat

Crazycat Youtube Master Race

Chiêu dập điện cũng thường thôi, còn kém xa khuỷu điện ( anh Wily tha lỗi cho em nói thẳng ).
    Mà nghĩ cũng thương ông Wily, suốt ngày luyện với tập, đánh lúc nào cũng cay cú ăn thua, mang tiến giỏi vô địch HN mà chưa 1 lần đoạt được vô địch ở các giải :D
    Chơi Yugo lâu em chán vật lắm rùi, cùng lắm vật xong chơi X, tiến X thay vì vuông cho nó thay đổi không khí 1 chút, chơi mãi 1 chiêu chán lắm.
    Xuống tiến T dạng người xong vuông thường làm tiếp mấy trò sau:
    _ v, v, v ...
    _ v, x, x ...
    _ chờ rơi vật tiếp
    _ chéo (lùi+xuống) v, xuống v, ...
    5k/1h PS2 chú giàu thật. Dân HN nghèo chỉ chơi 2,5k/1h thui :D

17. AJ_Mcclean

AJ_Mcclean C O N T R A

Hôm nọ tao dẫn tụi may` đi 1 hang` man` 29'' có 3k/1h thui đó (nhin` đã con mắt)

18. yuna_yukari

trời hà nội rẻ vậy à, sướng quá, trên chỗ tui 5k 1 giờ . chơi 1 lúc là xót xa hết một đống tiền .....=> chán thật
    - chính vì giá trên này quá đắt nên tui mới chỉ thỉng thoảng làm 1 trận thui chứ không chơi được thường xuyên
    - hi vọng các U có U nào ở hà nội nhà khá giả, làm 1 chuyến lên lạng sơn , sáng đi chiều về + lộ phí tiền chơi ( khao tui ) hết khoảng 200k .... để đọ sức với tui 1 chuyến xem sao cũng không nhiều lắm ^^
    tui đảm bảo sẽ không làm U đó thất vọng đâu , hi vọng các U sẽ được 1 buổi đánh đấm thú vị

19. Yuy

Yuy Donkey Kong

ohhoh quảng cáo dữ quá nhưng hông biết chình độ ra răng , lúc trước ở forum Fighting kingdom cũng có nhiều char quảng cáo mình dữ nhưng đến khi gặp chúng tớ thì thua tan tát / Hum , nhưng tự tin thía cũng good for U , be confident .. hehhehhe ở lạng Sơn thì hông bít đến khi nào zdo Sg để mà VS với chúng tớ nhỉ ?? Chắc chắn U sẽ ra dìa trong " chiến thắng " ..

20. nghia_acqui

Ca thì ca chứ trình độ anh yếu xìu hà +_+ Anh chỉ mạnh lên khi có kích thích thui .
    Cho đến giờ thì Yugo vẫn là 1 trong những con mạnh nhất .
    Heeee...lâu lâu ngứa ngáy tay chân...ê Yuy , chú mày nói chú mày ở TP phải ko ? Dám nhận lời thách đấu Br3 dzới anh mày ko hả ? Lâu lâu vẫn thấy chú mày "chọt" anh mà anh mày vẫn chưa biết chú mày cỡ nào .
    Sẵn ở đây có đông đủ anh em , chúng ta làm 1 trận cho rõ . Kẻ thắng muốn nói sao cũng được , OK ???
    Nếu Ok thì cho thời gian và địa điểm đi (trong tháng 3 này) .