Giup do de choi duoc HOMAM

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi menbin, 15/7/08.

1. menbin

menbin Youtube Master Race

em cai xong roi, vao duoc game roi, xem xong phim roi, dat xong ten roi nhung dang load vao game thi dot nhien ..... bi out.
    Máy nha e dung win vista và cấu hình vừa đủ để chơi game. Em cài game từ 3đĩa VCD.

Ai gặp rồi hay biết lí do làm ơn chỉ dùm em. thx nhiều ^^

2. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

3. menbin

Sao em dow patch 1.1 về rồi nhưng chạy xong nó lại báo là không cài đặt thành công. Vào game vẫn thấy vesion 1.0.
    Với lại nâng cấp cạc màn hình là sao? em ko hiểu? mình tự dow trên net về để nâng cấp hay sao?

4. REALM

REALM Legend of Zelda

nâng cấp card màn hình là đi ra tiệm bán vi tính mua 1 cái card vga mới về sài. Nên càil ại win xp đi th2i chơi game có lẽ được đó. Còn path thì phải xem cái bản cài đặt là EU hay US rùi mới biết mà tải về

5. menbin

nhà mình bản EU mà bạn. Dow đúng path về rồi mà ko được. Có cách gì ko?

6. menbin

Mà có người bảo nâng cấp card graphic driver mới nhất là sao khi mình search ra cả dãy, ko rõ cái nào là mới cả, nếu có thể ai chỉ dùm mình với?

7. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Sau khi nâng cấp lên 1.1 thì onboard vẫn có thể chơi được,tất nhiên là những cái onboard main của P4 trở lên,ko quá cùi.Ram tối thiểu 512.Phải là bản cài đặt đầy đủ thì cài đặt patch mới thành công.Xong xuôi rồi nhớ chép thêm cái crack 1.1 lên nữa,chứ còn chạy lại cái file cracj cũ trong đĩa thì nó vẫn là 1.0
    nôb

8. menbin

Thế nào là bản đầy đủ hả bạn? Mình cài từ 3 cái VCD, cài xong xuôi thì nó là bản đầy đủ hay chưa khi mà cài path 1.1 thì ko được. Cấu hình máy mình hoàn toàn đủ để chơi HOMAM. Còn việc cho crack 1.1 vào thì với trường hợp là mình cài được path 1.1 thì mình mới cài được chứ. Hay phải crack nó trước thì mới nâng cấp được thừ 1.0 lên 1.1? Có thể cho mình link dow crack được ko vì trong diễn đàn nhiều bài quá, nhiều link quá, đọc mãi ko thấy hết. thx bạn!

9. DHLT

DHLT Mr & Ms Pac-Man

Sao kô vào torrent tìm cho dễ::)

10. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Do bản của bạn ( 3 CD ) là bản rip nên patch ko đc :| cái này mình có cập nhật vào chỗ hỏi đáp rùi mừ >_< bạn có thể còn xui hơn là ko upgrade lên đc bản H5 HOF nữa ::( Chân thành chia buồn :p bạn nên mua game DVD thì hơn :hug:

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=210075
    Ko hiểu sao cứ H5 CD (bất kỳ bản H5 nào ) là ko patch đc >_<

À nếu có ý định mua lại đĩa DVD H5 thì bạn nên mua luôn bản Heroes of Might and Magic V - Tribes of the East ( DVD nhá ;;) ) rùi vô đây

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=414058

À có muốn thắc mắc gì vào topic hỏi đáp nha bạn :hug:

11. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Tốt nhất là cứ đĩa DVD,hoặc nếu là CD thì mua cái loại 4 đĩa trở lên ấy,bung 4 cái đĩa đó ra nó ra cái file ảnh DVD chính gốc,rồi mount vào ổ ảo cài,sẽ có bản hoàn chỉnh.Hoàn chỉnh rồi sẽ Patch vô tư thôi ( ko được crack trước )
    Hiện giờ đã Patch đến 1.6 rồi,chứ 1.1 vẫn còn lỗi phải nói là tràn trề luôn X(

12. menbin

thx hai bạn nhiều. Mình đi mua DVD về cái luôn vậy.

13. ò..ó..o..o

ò..ó..o..o Mr & Ms Pac-Man

có cách nào để bản TOE load nhanh hơn ko thế :(, trước chơi cái bản đầu ram 512 load lấu ức chế mua thêm cho lên 2g thì load bt nhưng đên bản TOE thì tui thấy hình có hơn tí nhưng mà load lâu gấp mấy lần :(, map 320x320 7 com mà ngày đầu tiên ngôi ăn bánh xem nó load :(

14. vinafarmer

vinafarmer Youtube Master Race

Hỏi các bác chút, có cách nào up được bản 1.3 lên thành TOE hay complete ko các bác?