Giúp đỡ mình Resident Evil X code Veronicai

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi JediDarkLord, 7/4/06.

1. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

có ai biết khẩu AK 47 lấy ở đâu ko với lại post dùm mình huong dan tu khuc cua Chris Thx

2. gamevn1986

gamevn1986 Mr & Ms Pac-Man

bạn không lấy được nó hả? Để mình chỉ cho!
    Nếu bạn không lấy khẩu AK47 ở phần chơi của Clare thì sang phần chơi của Chris bạn vẫn lấy được nó !
    Nó nằm trong cái tủ màu xanh đầu tiên ở trong phòng WEAPON ROOM(Đối diện với BOW ROOM).Bạn có thể lấy nó ngay từ lúc đi nhân vật Clare, vào cửa WEAPON ROOM và tiến thẳng đến , xử lí 3 con zom. đi vào trong hàng rào sắt, tới chỗ mấy hộc tủ kéo và check (ấn X ), nó sẽ mở ra như ngăn kéo dọc, khẩu AK nằm trong đó !

Nếu lấy ở phần Chris thì cũng vậy cả, bạn phải dùng bình cứu hỏa để dập lửa rồi mới lấy được khẩu MAGNUM trong BOW ROOM đùnh không?? Bạn đến chỗ cái tủ rồi mở ra mà có(Vì bạn không lấy nó ở phần Clare nên vẫn còn mà !):D

Tui hay lấy ngay ở phần Clare, vì thực ra khẩu AK bắn không thích bằng handgun nâng cấp bắn nhanh . Tui hay dúng nó ở đoạn bắn trùm NOs (bằng súng tỉa), nếu có lỡ bắn xịt thằng cha đó thì mang AK ra chạy vòng vòng, bắn đã tay lắm !
    Chúc vui nhá !

3. gamer_kinhdi

gamer_kinhdi Youtube Master Race

khẩu ak thì bạn được hướng dẫn roài
    con về phần crit thì bạn đi như sau:

sau đoạn demo crit trèo lên trên cái hang gặp người cai ngục rồi gã cai ngục bị con sâu đất nuốt chửng.bạn ra hòm đò lấy súng đạn ra (tất nhiên là phải do clair để lại) nhớ lấy tên lửa nhé rồi ra khỏi phòng giết con sâu đất chỉ 4 phát tên lửa trúng đích là song( bạn cứ chạy vòng vòng ở chỗ đất rộng ấy khi nào con sâu trồi lên là phơ) giết ssong sâu đất bạn gặp lại gã cai ngục
    và lấy bật lửa của clair( phần clair bạn phải lấy được lọ thuốc ở phòng sever tầng 2 của factery rồi way về nơi bạn bắt đầu trò chơi là bạn đổi cái bật lửa lấy lockpick) song rồi bạn way lại chỗ hòm đồ quanh đó có khẩu sub machin gun (giống của steve)

chú ý là phải giết con sâu ngay lúc này nếu giết nó sau bạn ko lấy được bật lửa đâu vì gã cai ngục die .(mà kiểu gì cũng die)

dùng bật lửa lấy nó roài way lên thang máy di ra chỗ cái xe tăng ấy đẩy cái xe tăng ra đi suống dưới trong đó có phòng sever
    bên ngoài có 1 bình ác quy và cả 2 chú nhện nữa . sau khi lấy song bình ắc quy bạn way trở lại chỗ cái thang máy ấy lắp nó vào 1 cái máy rồi đi lên tầng 2 và tiếp theo bạn tự mò mẫm nhé như thế mới hay
    còn bí chỗ nào post lên sẽ có người hướng dẫn cho bạn
    chúc bạn chơi vui vẻ

4. Junio

Junio Youtube Master Race

Mình ko rành lắm về bản này , cho mình hỏi bản Veronica này có cho PC ko vậy ? Nếu có thì đã ra chưa ? Thanks !

5. re_code_v_x

re_code_v_x Khoan hồng GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GameVN Lady

Ra lâu lắm rùi đó
    Dung lượng: 2CD - 16k
    Giả lập: PC Chankast/Dreamcast
    (Cái nằy có cài trong đĩa, mua đĩa về rùi cài, hoặc down tại chanka.org)
    Cấu hình: P4/C1,8/RAM256MB/VGA32MB >>> đã cao hơn các phiên bản trước - đồ họa đẹp hơn >>> nhìn Claire với Chris "lung linh" dễ sợ!!! :x
    Đặc điểm: là đĩa chép nên hay bị lỗi, nhất là lỗi âm thanh, thỉnh thoảng chơi lại mất tiếng >>> mất hứng!
    Hix, có ai giúp tui hông
    Tui chơi xong CD1 thì màn hình đen thui lun, chả thía báo Save gì hết
    Làm sao nhảy sang CD2 bi giờ???

6. Nobita600

Nobita600 Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái tại sao lúc mình vào chankast dể chơi thì thấy báo lỗi và ko chơi dc.Ai bít thì giúp mình với.

7. zell85

zell85 Youtube Master Race

Hix! Lúc tôi chơi đến đoạn xong bộ phim mà Clare và chirs đi máy bay đâm vào tòa nhà ở Bắc Cực thì màn hình tối thui. Không chơi được nữa, có bác nào biết thì chỉ em qua cái. Thank

8. re_code_v_x

re_code_v_x Khoan hồng GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GameVN Lady

Hix, bạn giống tui ghê!!! ::(
    Đến đoạn đó là hết đĩa 1, thế mà máy nó chả thèm báo Save gì hết, tối thui lun, cũng đồng nghĩa với việc ngừng chơi lun!
    Có ai đã khắc phục được lỗi nằy trên PC thì giúp tụi tui zới nha! Mê RE Code lắm mà mới chỉ chơi có 1 lần ở mắy PS2 nhà con bạn, giờ có đĩa để chơi ở nhà thì lại...! :((
    P/S: Đoạn cái mắy băy đâm vào tòa nhà ở Bắc Cực là Claire và Steve nhé, không có Chris đâu, Chris sau nằy mới gặp trong tòa nhà đó cơ!
    * Khẩu Grenade Launcher lấy ở đâu ấy nhỉ, con bạn tui nó hỏi mà tui quên papa nó ở chốn nào rùi??? Ai bít thì PM nha! ;;)

9. Nobita600

10. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Thoai các bạn kết thúc tại đây đi, coai chừng mod cảnh cáo đấy!!!
    (Cái này góp ý mong anh aluco đừng chém em^_^)

11. gamer_kinhdi

gamer_kinhdi Youtube Master Race

khi chơi đến đoạn này bạn phải có nút start button (chỗ này có khi bạn đổi nút từ chankask vào để chơi ấy và có nút actoin (nút này là để bắn mở cửa...) khi màn hình đến đoạn den xì bạn ấn thử 2 nút này sẽ có đoạn save game (mình làm roai`)

còn cây súng đó ha? khi bạn có thẻ eblem card bạ suống tầng b1 ỏ đoạn nhà máy chỗ mà khi bạn điều khiển steve dẫn claire đi đó bạn dùng the eblem card mở nó ra roai` lấy cây sung s đó thôi

12. fengyun

fengyun Donkey Kong

đúng đến đoạn này ấn nút action nó tự động chuyển đến cho mình save thui mà , còn nó tối thui thì mình chịu .
    Ai chỉ cho mình cách sài wesker trong phần Battle Game đi , thằng đó mình chịu ko làm gì đc , cứ cầm dao mà xỏ lụi thì sao chịu đc , cái này đâu có giống RE3 bỏ qua ko giết quái vật , mấy con zom thì chịu đc chứ gặp con tay dài thì bó tay luôn :D

13. Nobita600

Cho tui hỏi sau khi đánh Tyrant trên máy bay xong lúc hết hai đoạn phim thì ko thấy chơi được nữa có ai có thể giải thích và hướng dẫn tôi cách sửa lỗi này ko.Tôi chơi Re này trên Pc.

14. G_virus

G_virus Youtube Master Race

ai giúp mình với minh cũng vào chanka nhưng máy báo lỗi. Tức quá kaka. Làm ơn chỉ hộ cách giùm. Mãi mới tìm được

15. Chirts_Evil

Chirts_Evil Mr & Ms Pac-Man

Mấy anh này hỏi lum tum quá àh X( .Tự nhiên vào Box Re hỏi mấy các chuyện lon con này X( .
    Qua Giả lập mà hỏi đi mấy anh ==== ^:)^

16. fengyun

fengyun Donkey Kong

Hỏi ở đây cũng đúng mà cũng sai , sai ở chỗ là lập topic mới thôi ( vào topic " trả lời các câu hỏi của RE " ) , j\ko tiện ra hàng chơi ps2 hoặc ko có điều kiện thì chơi trên pc thui

17. huysingle

huysingle Youtube Master Race

Bác G_virus này bác vui lòng cho biết cấu hình máy của bác như thế nào ,tôi sẽ chỉ cho bác cách khắc phục .À quên bác cho biết luôn cả hệ điều hành mà bác đang xài luôn nhé

18. 4ever4ever

4ever4ever T.E.T.Я.I.S

Ko đc đâu đó là lỗi của Disk rồi, PC của các gamer chúng ta rất tốt nhưng cái disk lại ko tốt ,rất tiếc .
    Còn cách lấy cây Grenade Launcher thì bạn đi vào phòng bạn đã lấy đc cái Eagle Plate , bạn phải có bức tranh trong phòng thí nghiệm (bức tranh có ghi con số 1126 í mà ) để gắn lên đó và một căn phòng bí mật sẽ mở ra. Trên cái kệ có một chiếc chìa khóa vàng (Gold Key), bạn hãy nhặt lấy nó rồi trở ra chỗ thang máy, đi xuống tầng B1F. Đi qua chiếc cầu, qua cánh cửa ở phía bên kia. Chạy qua làn khí màu xanh và lên một đoạn cầu thang rồi đi ra ngoài qua cánh cửa ở đó. Dùng thẻ Emblem Card để mở cổng và lấy cây súng phóng lựu Grenade Launcher.

Cây này xài tốt giết mấy con Licker đã lém , à mình đã kill con Boss Nosferatu = khẩu Sniper thì có 1 đoạn clip khác xuất hiện (cảnh con boss bị bắn bể tim í mà ) khác với cảnh khi bạn giết nó = súng khác , mình có nghe nói là giết Nosferatu = dao thì sẽ có 1 clip khác hay hơn nhưng mình hông làm đc :D , "Thử tài nguơì hâm mộ" xem nào

19. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

cái storage key dung de mo cua nao vay tui di het goi ma ko xai toi no

20. phoenix_pinion

phoenix_pinion Donkey Kong

Có bác nào bít cách kiếm được đạn shotgun vô hạn ko? tôi đọc 1 bản hướng dẫn bảo leo đi leo lại cái thang ở phòng có cái mô hình khu TF thì mỗi lần leo lên lại có 1 hộp đạn, nhưng leo mấy lần chả thấy gì. hay là cái này chỉ có trong bản PS2?