Giúp mình trị mụn

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi AbinBabie, 13/4/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AbinBabie

AbinBabie Youtube Master Race

Mình đang bị mụn và nghe nói là cây chó đẻ có tác dụng làm mát gan, trị mụn nhưng tác dụng phụ của nó là gây vô sinh. Vậy tác dụng phụ của nó có đúng là như thế ko? :(:( Giúp mình gấp với!!:(:(

2. CRIME

CRIME Mega Man

Rửa mặt sạch sẽ mỗi sáng, trc khi ra đường, sau khi về nhà, trc khi đi ngủ, ăn thật nhiều đồ mát (rau, nha đam,...), uống thật nhiều nước, hạn chế càng nhiều càng tốt tinh bột (cơm, khoai tây,...) và đường cũng như chất béo, ra đường mang khẩu trang, nếu ở ngoài đường lâu thì mang giấy thấm nhờn, khăn (khô/ ướt), chịu khó tham gia nhiều hoạt động thể thao và phải tập thường xuyên (tuy nhiên nhớ mang theo nước và khăn bông đầy đủ).

~~~> chỉ cần tuân thủ nghiêm ngặt những điều trên thì bạn đã giảm đi rất rất rất nhiều % mụn trên mặt mình rồi dù nặng cỡ nào. Rất nhiều người chỉ cần làm y chang như thế là hết mụn hoàn toàn mặc dù da mặt dễ lên mụn ::) Đừng ngồi đó mà tin vào thuốc men hay cái gì gì đó mà ko lo sống điều độ, giữ gìn da mặt chỉ dựa vào "thuốc tiên", 95% là ko có tác dụng

3. [PhanAnh]

[PhanAnh] Donkey Kong

Mình biết 1 cách rất hiệu quả nhưng nói ở đây dễ bị chém lắm :| .

4. Shooter_CD

Shooter_CD Gian thương trốn thuế Lão Làng GVN

Có phải mi đang suy nghĩ giống ta về cái mặt nạ ấy :">

5. 11110

11110 Sonic the Hedgehog

Mụn, No Problem

Ngày rửa mặt 3 lần, đừng quá sạch sẽ, sạch sẽ quá cũng là cái tội đó [-X
    Ăn nhiều rau xanh, củ, quả, hạn chế khoản thịt thựa, mấy đồ nóng như bánh mì, xôi, mì tôm :-$
    Uống thật nhiều nước 1 ngày, 1 ngày làm ít nhất 2 lít nước là ngon lành :>

Chỉnh sửa cuối: 13/4/11
  6. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

Uống nước mát, rau mát, canh mát.....nhiều đồ mát vào là ko có mụn :D

7. sesshiro

sesshiro Mario & Luigi

Nếu trị mụn mà phải kiêng hết thứ này thứ nọ thì tôi thà chết còn hơn zz

8. kagome09

kagome09 The Warrior of Light Lão Làng GVN

1. Dùng sữa rửa mặt từ 2-3 lần một ngày tuỳ da khô hay nhờn
    2. Đeo khẩu trang khi ra ngoài, nên giặt và phơi nắng mỗi ngày
    3. Uống nhiều nước
    4. Không sờ, nặn, chà xát lên mụn
    5. Dùng kem nghệ Thorakao (cái này tốt nhắm \m/)
    6. Sử dụng giấy thấm dầu và khăn giấy khô hoặc ướt tuỳ thích (chùi nhẹ tay và không nên quá lạm dụng)
    7. Ăn nhiều rau củ quả, có thể uống nước trái cây các loại (chanh mật ong chẳng hạn?)
    8. Giặt chăn mền gối thường xuyên, dọn dẹp vệ sinh phòng ốc, ăn ở sạch sẽ

Nhiêu đây dư sức đuổi hết lũ mụn đi rồi :>

9. T.O Tokarin

T.O Tokarin Donkey Kong

^ Hồi xưa mình dc mẹ chỉ cho mẹo, lấy nước vo gạo rửa mặt mỗi ngày, bây giờ lớn rồi chẳng có mụn nào nổi :d. Nhiều người nhìn tưởng mình chưa dậy thì vì da nhẵn quá :-s . Lời khuyên cho bạn là hạn chế tối đa ăn đồ nóng. Rửa mặt mỗi ngày :D

10. †Nhất Chi Mai†

†Nhất Chi Mai† Donkey Kong Lão Làng GVN

Ít thức khuya thôi bạn! giờ này vẫn lập topic là khuya quá đấy!

11. CRIME

CRIME Mega Man

^
    Ngta lập từ 9h30 tối mà khuya gì :-j

12. neor

neor Persian Prince Lão Làng GVN

nghe đồn là uống nước tiểu trẻ em là chữa được đấy ^^

13. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

bạn cho mình xem 1 tấm hình của bạn dc ko :">
    Hic
    1.lười + tốn
    2.tùy hứng
    3.100% chúng ta là những con bò =))
    4.tùy tâm trạng
    5.cái này ko thấy quảng cáo nhưng xài rất tốt,mấy người lớn hay bảo dùng lắm.Trị vết thâm sau mụn tốt cực kỳ (đang xài)
    6.ở nhà thì làm dc,chứ lúc nào cũng kè kè giấy,khăn,chùi chùi,chấm chấm tởm bỏ m(con trai)
    7.ăn củ bổ củ chứ ko bổ da đâu
    8.ở với nhà nên má lo cái này ^^
    P/s: ko nên thức khuya + quay tay theo lịch đàng hoàng ko tùy hứng (tức hạ là phá thượng) 2 cái này mình làm ko dc :((
    Kiêng thuốc là,rượu,ngồi phòng lạnh (môi trường máy lạnh tầm 20 độ là nhiệt độ tốt cho vi khuẩn phát triển)

14. kagome09

kagome09 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Hình ko public được :"> ngại nhắm :">
    Còn cái khoản ngồi phòng máy lạnh thì chịu thua rồi ó_ò đi học về là bật đến sáng hôm sau mới tắt ó_ò
    P.s: mặt mình láng nhưng sao lỗ chân lông hai má to với mụn đầu đen ở mũi ko chịu bay đi là sao nhể T_T tại da dầu a T_T
    P.s 2: giờ mới nhớ ra, có lần đọc một web nc ngoài có nói về trị mụn bằng sữa lên men Yakult, có cả hình chụp trc và sau khi sử dụng, chủ top thử xem :D

Chỉnh sửa cuối: 14/4/11
  15. lifesyle

lifesyle The Lone Traveler from Vault 101 CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Tớ xài chai nước gì đó mẹ tớ xách từ đâu về .
    Làm cho da hết nhờn :-? , da mặt lúc đầu bong lớp da ngoài ra , xài được 3 tuần thì hết mụn :D , mỗi tội da mặt nhìn ghê lắm :D . Da cứ bong ra nứt nẻ . Sau đó dưỡng thêm 1 tuần nữa là ok . Rồi bôi kem nghệ thêm 3 tuần để hết thâm :> . Tồng kết mất tháng rưỡi .

Trong tháng rưỡi này theo chế độ dinh dưỡng khắt khe như tập gym =)) , ngày 2 lít nước , 10h lên giường , ko nặn , sờ lên mặt ( vì bôi nước liên tục nên cũng chả dám sờ =)) ) . Rửa mặt liên tục , ít ra nắng . Nói chung là khổ vl ra nhưng phải ráng :-ss

Giờ thấy da hết nhờn luôn , tổng kết dc 1 điều là da càng mụn thì càng nhờn . Da mặt giờ láng mịn/ trắng so với mấy tháng trước nhìn ko ra luôn :'>

À thường thì ngủ hay úp mặt vào gối nên gối phải sạch sẽ ko thì mụn vl lắm đấy .
    Thứ 2 nữa là KO ĐƯỢC ĐỂ DA MẶT NHỜN , hễ thấy có chút nhờn là đi rửa mặt NGAY LẬP TỨC .

Chỉnh sửa cuối: 14/4/11
  16. nhoc92

nhoc92 Mr & Ms Pac-Man

mua sữa rửa mặt oxy ấy :D mình đang dùng và thấy khá hiệu quả , mụn lên là 1 2 hôm sau tịt luôn , tại ngày xưa ko biết nên cứ ngồi cậy mụn h có mấy nốt đỏ mà chưa hết được :-<

17. Rock_DJ

Rock_DJ Mr & Ms Pac-Man

Mụn là do nhiều tạp chất trong cơ thể đọng trên mặt. Bạn muốn trị mụn từ gốc thì nghiên cứu xem cái tạp chất đến từ đâu. Rồi chặt nó.
    Còn da mặt bị bám bởi bụi đường sẽ sinh ra các loại mụn bị dính bụi, nên nó thâm đen (khác mụn trắng).
    Cứ giữ vệ sinh da mặt thật kỹ lưỡng. Dùng các tài liệu nói về mụn làm phương pháp.
    Da sẽ đẹp, và bạn sẽ có người yêu :))
    Thân.

18. .:: †Cat† ::.

.:: †Cat† ::. Donkey Kong

Da mình ko có mụn nhưng vừa rồi bị dị ứng nên vùng miệng hơi bị xạm đen , đi khám bác sỹ cũng bảo mua cái thuốc ( quên tên ) dùng xong da sẽ bị tróc , nghe thế cũng ghê ghê sợ ko dám dùng lỡ có biến chứng gì nó hỏng luôn cái mặt thì thôi rồi.

19. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

ko để nhờn thì đúng nhưng cứ hễ nhờ là đi rửa mặt là chết á
    ko phải rửa mặt liên tục là tốt đâu
    ra đường nắng,về nhà nên để mặt nguội 1 tí rồi hẵng rửa,chứ ko đang nắng, gặp nc mát, lổ chân lông nở ra ý
    rửa mặt liên tục dễ làm thâm ủng da mặt, giống như đất bị tưới nước quá nhiều thì thành sình đấy.
    gớm khổ.cứ làm như con gái ko bằng ý mà ngại.
    mở máy lạnh thế thì mặt phố + bố to nhỉ ;))
    xài mỹ phẩn hay gì thì cũng phải thử sự kích ứng da trước,đừng bôi lên mặt ngay.
    thử nó với vùng da non dưới cánh tay trước (gần nách ) trong vòng 1 tuần đến 10 ngày trước xem có dị ứng ko đã
    cái gì cũng trét lên mặt có mà chết

20. AbinBabie

AbinBabie Youtube Master Race

mình trị mụn khác các bạn nhưng chủ yếu ở topic này mình chỉ mún hỏi về cái tác dụng phụ của cái cây ý thui :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.