Giúp Mình Với Mình không chơi đươc HoMM5

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi squall85, 23/6/06.

1. squall85

squall85 Youtube Master Race

Chào mọi người! Mọi người có thể giải thích hộ mình tại sao máy mình không chơi được HoMM5 không.
    Cấu hình của máy mình là
    P4-2.66-SK 775
    Main ASUS-915G
    Card màn hình onboard
    Ram-hơn 700
    Mình cài đươc hết rồi nhưng khi vừa load xong để vào chơi tư nhiên nó kick mình ra:-/ .Đây là bộ đĩa thứ 2 mình mua và o 2 nơi khac nhau.
    Mình ở Hà Nội co bác nào ở Hà Nội chơi được chỉ cho mình nơi mua nha::)

2. silent death

silent death Donkey Kong

có 2 khả năng:
    1. game ko support card on-board (xem lại file readme của nó xem, recommended là 256MB card đồ họa đó!!!)
    2. chưa nâng cấp DirectX 9.0c lên. Cài thử directX cho kèm theo đĩa xem sao. Bản kèm theo đĩa có thêm vài file bổ sung. Nếu ko cài thì khi khởi động game sẽ bị văng.

3. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

4. *Ryan*

*Ryan* Youtube Master Race

cho hỏi cái chữ ký của bạn
    có cần KEY hay code của nó o
    minh dang DL ve xài

5. silent death

silent death Donkey Kong

6. *Ryan*

hix 1 thư + 1 bài .. vậy là wa rõ rùi . cám ơn bác nha
    o có y xấu đãu nha , chỉ là vào cám ơn bác thôi

7. silent death

silent death Donkey Kong

mà cậu Ryan có biết Firefox là cái gì không vậy? Là trình duyệt web, giống Internet Explorer (gọi tắt là IE, chứ không phải IT gì gì như cậu nói đâu)

8. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Nhìn cái chữ Browser thế kia thì kể cả người ko biết cũng hiểu là trình duyệt Web rồi . IE thì tớ dùng vào mỗi việc chơi Game trên MSN Zone , fire fox thì thỉnh thoảng tớ cũng dùng nhưng trình duyệt default là Opera . Trung thành với Opera 2 năm nay rồi . Mà chả hiểu sao bản Opera 9.0 mới ra này tớ thấy hơi chuối , trước 8.5 tớ lên Gamevn gõ tiếng Việt thoải mái mà bây giờ tớ phải bật Unikey , rõ chán .

9. silent death

silent death Donkey Kong

hehe, mình dùng Firefox thấy tốt quá rồi. Từ hồi cài đến giờ, chưa thấy 1 con virus hay spyware nào cả. Cái Norton AV không phải hoạt động bao giờ. Sướng. Opera cũng hay, nhưng hiển thị tiếng Việt kém quá. Chỉ được cái Download manager tích hợp là hay thôi. Cậu cứ thử xài Firefox 1 thời gian xem. Cũng không phải tự nhiên mà thị phần của nó lên trên 10% đâu.

10. dreadlock

dreadlock Mr & Ms Pac-Man

Lạc đề một tí, firefox còn có thể download được các Plugin (nôm na là các công cụ dùng thêm vào với trình duyệt) chính vì thế mà nó mới được nhiều người dùng đến vậy. IE7 beta ra rồi nhưng mà kém xa Firefox (mỗi tội là nễu dùng Windown XP thì IE chạy có vẻ nhanh hơn Firefox một tí)

Tui dùng cả Firefox và IE.

11. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Opera hiển thị tiếng Việt tớ thấy bình thường chứ có bị vấn đề gì đâu nhỉ ? Tớ có cả 3 , nhưng tớ thấy Opera quản lí thuận tiện hơn , đặc biệt là khi số lượng các trang Bookmark lên đến vài chục , có cái cửa sổ con bên cạnh , mình có thể sắp xếp thành nhóm các trang bookmark . Ngoài ra cái cửa sổ đấy nó có thể hiển thị tất cả các link đến trang mình đang duyệt , tớ rất thích mấy cái tính năng này .

12. *Ryan*

Firefox DL dc binh thường
    minh củng xài 2 cái như bạn vậy
    mà sao Firefox o viết dc vnese trong 4rum gamevn vậy nó có bi thiếu file gi o
    và lúc này mỗi lần click vào IE thi nó hiện cái này
    có các nào khắc phục o ?
    và cái ZoneAlarm của mình nó cứ báo hoài ,và mỗi khi cái này nó hiện lên :((,
    sry đã lạc đề . tại hỏi o đây cho nhanh :D

13. silent death

silent death Donkey Kong

Bookmark của FireFox vừa có thể hiển thị theo kiểu panel phía trái, vừa có thể sắp xếp thành thư mục, sẽ đổ xuống theo kiểu menu drop-down, rất hay và linh hoạt.
    Mình đang dùng firefox bản cuối cùng (1.5.0.4) nhưng từ trước đến giờ, lúc nào mình cũng gõ được tiếng việt mà, không chỉ gamevn mà bất cứ trang nào.
    Còn cậu bảo "thấy cái này" với "lỗi này hiện lên" mà có thấy quái gì đâu?

14. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

các bác bàn đi đâu đấy, HOM đâu rồi vào lock đi, đang hero 5 lại thành browser hết rồi

15. dreadlock

dreadlock Mr & Ms Pac-Man

Tớ không xem được Pic của cậu nhưng mà đoán thôi, nếu mà cứ có cái lỗi gì hiện lên rồi Zonealarm lại báo thì tình hình là dễ dính vius hay trojan rồi. Dùng cái phần mềm diệt virus nào quét thử coi. Cái này chẳng hạn www.free-av.de (free + tốt) ấn vào Download ở thanh menu dưới banner, rồi chọn cái link http://www.free-av.de/down/windows/antivir_workstation_win7u_de_h.exe

Còn vụ tiếng việt thì tớ cũng bị, quick reaply thì OK nhưng mà vào trả lời đầy đủ thì không gõ được (cả trong IE và FFox). Chắc là do 4rum! Nhưng mà tớ dùng VIETUNI nên ở đâu cũng gõ được tiếng Việt cả . Tham khảo :http://www.unikey.org/index.php?langset=vie

Sorry lại lạc đề Superem Archangel(SA)!

16. nvhoang83

nvhoang83 Youtube Master Race

Các bác cứ spam hoài từ hero 5 lại thành browser FireFox