Góp ý kiến cùng xây dựng box :D

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 8/10/08.

1. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

KO bít anh em thấy sao :| chứ dạo này mình quan sát thấy phong trào box đi xuống hẳn ::( chắc do trong khoảng thời gian này anh em người thì bận việc, người thì bận học nên ít tham gia hay chỉ tham gia qua hình thức đọc :-s chỉ còn mỗi topic dịch thuật là có hơi ấm ::(

Nay với tư cách là tân mod của box Heroes, mình xin lập topic này để hỏi ý kiến anh em làm gì và như thế nào để phát triển box :D và đặc biệt thu hút thêm các mem mới :hug:

Mọi ý kiến đóng góp xin cứ thoải mái post vô đây :D mọi người cùng bàn luận :hug:

Hi vọng anh em đừng spam vô đây ::)

Spam tui chém nát gáo ráng mà chịu

2. NeroD4

NeroD4 Youtube Master Race

Xu hướng ai cũng thích cái mới cả, có lẽ nên lập 1 box bàn luận và giới thiệu các bản mod hay của heroes mới như hiện nay cho những bạn ít có thời gian có thể cập nhật và đánh giá về cái mới, nghe nói săp có bản mod horn of the abyss ( tui chỉ chơi heroes 3 thoai ::D)
    Cũng khá là khó vì heroes vốn là 1 game kén người chơi ::(

Chút í kiến của tui :p ,đừng chém nghen, ủng hộ chữ kí tẩy chay topic 1 câu hỏi :hug:

3. forfunforgame

forfunforgame Donkey Kong

đánh mới có replay, lên mới chém gió được chứ.
    Bàn luận suốt ngày quanh đi quẩn lại cũng chỉ có em nào hot nhất hero, chủng loại nào mạnh nhất.... Toàn trò trẻ con cả. Cuối cùng thì cũng phải đến lúc hết cái mà bàn.

Mod hardy gương mẫu tí đê. Ví dụ như làm mấy cái screenshot, chăn quái thế nào. đánh mỏ nào trước. Kinh nghiệm online, úp sọt, lúc nào đánh, timing lúc nào trộm nhà.....
    cho mọi người vào thảo luận.

Muốn box sôi động thì phải giao lưu nhiều. Giờ mỗi người 1 nơi chả đánh đấm gì, biết thế nào mà thảo luận đây.......... nghĩ bùn thiệt. Giờ chả còn ai chơi :( đau wa.

4. hardy

@NeroD4 : Mod thì mình ko có nghiên cứu nên cái vụ này lúa :'> ai có tâm huyết có thể viết up lên giúp mình :D

Tình hình tin tức Heroes cũng ảm đạm à ::( chủ yếu tớ lâu lâu mới dạo trang này kiếm đồ chơi à :p

http://www.heroesofmightandmagic.com/

@forfunforgame: anh nói cũng đúng :| nhưng viết "chăn quái thế nào, đánh mỏ nào trước" chắc anh có kinh nghiệm hơn em :| khả năng viết lách em thuộc hàng tệ lậu ( phẩy môn văn chưa bao giờ > 6.5 ) nên ko tự tin viết =))

Còn vụ online thì khó rùi, Heroes hiện tại máy em chỉ chơi đc 3.0, 1.6 cũng điên nốt ::( đó là do kỹ thuật, còn lý do hoàn cảnh là em học năm 4 rùi :(( báo cáo + các giáo sư tiến sĩ đè em :(( Nội kiếm tài liệu không cũng mệt :(( sắp tới làm tiểu luận "đánh giá tác động môi trường của hoạt động sản xuất bột ngọt từ khoai mì" chắc em cũng khó mà online =(( nên cầu cứu anh em cho ý kiến + tiện thể hành động luôn :hug:

À thứ 5 va thứ 6 tuần sau em đi khảo sát 1 công trình nào đó ở Cần Thơ - Vĩnh Long tập thí nghiệm ngoài hiện trường ;)) ko bít có em nào xinh xinh + mê heroes ở đó ko làm quen :devil::devil:

Thằng cha khachphieudu không thấy luôn :| ko bít xé gió đi đâu rùi :|

5. re][ic

re][ic The Warrior of Light

h3 thấy guide tut trick tip các kiểu h5 chả thấy gì sất lản

6. Karin_Akechi

Karin_Akechi Mr & Ms Pac-Man

tui năm cuối nè, ngành IT mới đau, đang làm đồ án viết web bằng C# 2.0 yue6 cầu minh họa bằng UML, rồi đa tầng đa lớp gì đó ---> viết đúng 300 trang ổng mới chịu ( tui đi học phẩy văn toàn là 5.0 ko hà )

7. forfunforgame

hehe thế đợi các chú thi xong thì úynh vậy. Anh chỉ khoái đánh online, mấy cái thảo luận + guild anh ko rõ lắm. Giờ trông chờ mỗi zhangthang và Karin. Thôi cố lên, còn vài tháng nữa là thi xong rồi nộp luận văn tốt nghiệp. Sau lúc đó tha hồ heroes 5. mà em được 6 phẩy văn là ngon rồi. anh học hồi trước đầu năm toàn 2 phẩy, cuối năm 4 phấy. May ko ai cho mình đúp. hehe

8. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Ơ hơ.
    Dạo này đánh Dota,greenTD game online từa lưa.
    Quán vẫn có mấy thằng đánh Hero 3 từ cái thờ có thằng Angel cầm kiếm.
    Nhìn bọn nó ngồi mày mò giống y mình ngày xưa :D
    À quên:Chào anh em Box.
    Chúc mừng 2 mod mới \:d/

9. hardy

Thanks :D quả thật H5 ra ngoài chưa thấy chỗ nào dám cài vô cho khách chơi =)) toàn H3 ko à :| chắc đó là lý do tại sao box vắng khách ::( nhưng nếu cứ ôm khư khư cái cũ mà không phát triển theo hướng mới thì box cao lắm chỉ dặm chân tại chỗ ::( mà phát triển quá nghiêng về H5 thì fan H3 lại ít có điều kiện tham gia ::(

10. forfunforgame

tại mấy thằng chủ hàng lười và chỉ thích khuyến khích khách hàng chơi trò cũ ko phải nâng cấp máy thui. :D làm ra H5 chơi có lí giờ chơi lại H3 thấy kì quá hình xấu, hero hẻo. H3 ai cũng biết chơi rồi, có gì đâu mà ko có điều kiện tham gia chứ.

11. HG4ever

HG4ever Mr & Ms Pac-Man

Tớ thấy cứ phát triển cả H5 lẫn H3 có sao đâu! :D
    Mà lại sắp có H6 rồi đấy
    Có điều mình chưa có điều kiện chơi quá H3 ::( Mà H3 giờ vẫn có thể nói là phổ biến so với H4, H5 hay các bản Heroes khác.

12. hardy

Nhưng phát triển ra sao :| các chủ đề anh em bàn nát gáo hết rùi :'>

Anh forfunforgame, nếu đc anh tạo 1 topic giới thiệu chiến thuật cho Orc đi :D anh em vô bàn ;)) Hay 1 chủ đề lớn luôn là " Chiến Thuật cho H5 TOE" mọi người ai có kinh nghiệm post vô ::) Ai rành về thành nào thì viết về thành đó ::) rùi sao đó nếu đc em sẽ tập hợp lại làm file pdf cho vô Thư Viện :D

13. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

loại hình game của ta nó có mức độ nhất định thôi.Thông thường độ hot của nó đo = số lượng người chơi
    Ví dụ như các dòng game kinh dị hoặc WarcraftDota chẳng hạn,tám mãi còn chưa hết nó đã ra cái mới nữa kìa,thế nên các box đó mới sôi động
    Box ta game ko nhiều người chơi lắm,lại là loại game chơi khá tốn thời gian.Nên đừng nôn nóng quá,đỡ căng thẳng

14. HG4ever

HG4ever Mr & Ms Pac-Man

@ hardy: còn nhiều lắm, riêng bản thân tớ thấy về mảng chiến thuật H3 thì hiện nay ở box này chưa có gì gọi là đáng kể.

15. re][ic

@HG4ever: cậu nhầm! Mình vào box heroes này từ lâu rồi, hồi ấy chiến thuật được bàn luận rất nhiều và rất hay. Có chém nhau các tư thế đủ thể loại... giờ họ chỉ onl đánh nhau chứ không thiết tha viết guide cho newb nữa vì h3 giờ chắc cũng ít người mới chơi

Bạn có thể vào sub thư viện hoặc lật lại các thread cũ để xem thêm

@hardy: hay lập vài guide về king's bounty đi :x :x :x :x

16. HG4ever

HG4ever Mr & Ms Pac-Man

@ relic: vậy nếu có rồi thì tớ viết thêm cho có nhiều nữa nhé :D

@ mod: trong topic CGA đang có war, có lẽ cần công tác hòa giải :|

17. re][ic

:wink: :;)

Vẫn đang chờ những topic tương tự, nhưng là dành cho h5 ...

18. hardy

@re][ic : Ghiền king's bounty rùi =)) mà game này chằng có gì đáng nói hết á :| được cái quest dong dài thui à :)) một khi đã chơi qua H3 - H5 thì hoàn thành game này chỉ là vấn đề thời gian thui :D

Được đó :D rất hoan nghênh những bài viết mới :hug:

19. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Viết Guide bây giờ chẳng có ai đọc đâu :|
    Tốt nhất là hỏi gì đáp nấy :))

20. re][ic

hardy lập thêm nh topic về h5 đi X( X( X( game này dù sao vẫn còn mới chán, rất nh người muốn đọc là điều chắc chắn! VD với h3, nếu ko biết những chỉ dẫn về cách chơi cơ bản nh thằng như mình sẽ nghĩ đây là 1 game chán òm! Theo lượt mất thời gian! Và đánh thì cứ tụ 100000 con thiên thần là thằng =))

Mình vào gvn cũng chính vì box heroes này đây, từ hồi còn chưa lập cái nik này cơ. Nhớ tên ti_tan_hp khá nhiệt tình giúp đỡ anh em :hug: nhưng sau đó lại dạt hết sang hot game!