GTA 4 ( 2012 ) Hỏi/ đáp, thắc mắc, mod, chơi Online... và những điều cần chia sẽ...

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi Doiem0503, 3/7/12.

1. Doiem0503

Doiem0503 Youtube Master Race

Chào các bạn, dạo này mình thấy GTA 4 đã bị "chìm xuống" không ai chơi nữa nên muốn lập 1 topic tiêu đề cho năm 2012 nhằm gợi lại những ai từng chơi và đang có trên PC mà không chơi nữa, những ai có kinh nghiệm hy vọng sẽ chia sẽ cho những ai đã rất muốn chơi mà ko đc và bây h có điều kiện để chơi nhưng lại bi dính lỗi và lại 1 lần nữa chơi game gta ko hoàn thiện (điển hình như mình đây) :6cool_beat_brick:

....Và mình xin mở hàng đầu tiên về chủ để : Hỏi/ Đáp nha :4cool_beauty:

Ai có kinh nghiệm thì chia sẽ giúp nha :1cool_byebye:

_Mình hiện tại có cả 2 phiên bản gta 4 (+ mở rộng) và chơi cho đến nay đc 2 tháng và làm đc gần 11% nhiệm vụ(gta 4) và đang chuẩn chị làm nhiệm vụ tiếp theo thì bị 1 tình trạng lỗi kì lạ, ko biết có ai đã từng bị và khắc phục đc thì chỉ mình với nha.....tình hình là bình thường tới nhiệm vụ nào đó sẽ có 1 đoạn phim ngắn và sao đó LOADING... và chơi, còn mình thì đến nv đó rồi LOADING.... loading ....loading........mãi mà chẳng chiụ vào game, và lần nào cũng vậy, chơi thì bt mà mỗi lần lại địa điểm (F) đó lại bị dính lỗi này, nhiệm vu tên là : Final Destination :3cool_adore:

2. __-BjNh0c-__

__-BjNh0c-__ T.E.T.Я.I.S

Lỗi game thì gặp lỗi nhiệm vụ thì chưa , up cho bạn

3. dtqh1997

dtqh1997 Mr & Ms Pac-Man

thấy gta 4 chưa lặng mà, với lại cái lỗi đó chắc do lúc cài game có phát sinh lỗi

4. Doiem0503

:3cool_adore: Lúc cài nó ko có báo thiếu file hay bất cứ lỗi gì hết, ko biết mình mod savegamed vào có được ko? có vượt qua đc lỗi đó ko?, ai từng làm rồi giúp mình với :5cool_big_smile:

5. Co_Ca

Co_Ca Mr & Ms Pac-Man

có bác nào biết thay đổi tiếng động cơ xe ko, xin chỉ giáo

6. meomat

meomat Youtube Master Race

Thử setting xuống all low rồi làm lại xem bác, nếu ko đc thì ctrl + alt + delete tắt game đi làm lại, còn ko đc nữa bó tay.

7. anhhuu123

anhhuu123 Youtube Master Race GameOver Lão Làng GVN

cái này mình bị 2 lần rồi > 1 lần ở nv cuối cùng ( phần làm nhiệm vụ giao kèo ) nó loading hoài mình chờ mãi không được nên chuyển qua làm nv trả thù luôn =)) , lần 2 thì ở bên TBoGT cũng loading mãi ở cái nv gì mà quên tên rồi :D lần này quyết định chờ thì tầm 5-10 phút gì đấy nó load nv luôn , mình nghĩ lỗi này nếu bạn giống mình thì là do dùng trainner hack teleport lúc teleport đến chỗ cần đến thì map nó chưa kịp load hết texture nên lúc làm nv nó mới loading lâu vậy , cách khắc phục chắc chỉ có cách là ngồi chờ thôi :))

8. lalasatalin

lalasatalin Mega Man

mình muốn hỏi làm sao để gọi taxi của các phiên bản Gta

và dủ gái đi chơi ( hok phải bạn gái nha) có phải chỉ Gta IV mới làm được hok hay VC và SAn cũng làm được :-s

9. -[D]ee-

-[D]ee- Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi là :

Vừa rùi mình có mods 1 police car moto, nhưng khi vào game thì lại bị rớt bánh trước k chạy đc ?_? ai pek cách khắc phục lỗi này thì giúp mình với nha :D hay có thể pm wa Y!H sau
    xxx_thangngoc_huhong_yeuem_xxx@yahoo.com

10. Doiem0503

Bạn lại gần chiếc taxi rồi bấm Hold nút F sau đó nó sẽ tự lên xe, ma ko biết có đi kèm bạn gái lên xe ko tại chưa text :1cool_byebye: (only gta 4 nhé)

---------- Post added at 11:34 ---------- Previous post was at 11:30 ----------

Bạn down lại xe khác (file xe là WinRAR archiver nhé), có thể lấy ở đây http://www.gtainside.com/en/download.php?do=cat&id=341. Và dùng (GTA IV Vehicle Mod Installer) để mod lại vào chiếc xe đó sẽ hết thôi, vì file xe kia của bạn có thể bị lỗi đấy.

11. nhatvpo

nhatvpo Mr & Ms Pac-Man

bác nào có web site đăng các tên nhân vật,xe cộ,vũ khí trong gta3.img Gta:VC thì cho em xin cái có ảnh minh họa càng tốt muốn mod mà không có tên file để thay
    thank trước

12. lalasatalin

lalasatalin Mega Man

bạn ơi Hold là phím gì vậy bạn ^_^

13. Lord Xerces

Lord Xerces Mario & Luigi

Ý bạn ấy là giữ phím F.....

Có 2pic sticky ở trên rồi mà :-?

14. Doiem0503

15. lalasatalin

lalasatalin Mega Man

nhưng mà không ai trả lời =_= thế Gta sa và VC làm thế nào ạ

16. anhhuu123

VC thì hình như không có lên taxi được :-?

17. -[D]ee-

-[D]ee- Mr & Ms Pac-Man

Mình đã làm theo hướng dẫn cũa bạn rùi mà vẫn bị bug xe nè :( bạn có thể pm wa Y!H và teamview làm giúp mình đc ko :(
    xxx_thangngoc_huhong_yeuem_xxx@yahoo.com

18. kama_z

kama_z Youtube Master Race

mấy bro cho hỏi game này có cần đăng kí tài khoảng live gì để chơi offline ko vậy, mình down về cài xong bik làm sao để chơi dc... :D

19. anhhuu123

up lên patch 1.0.7.0 là khỏi cần cái live nữa nhé bạn :D

20. kama_z

kama_z Youtube Master Race