Gửi những bạn nào thích gian lận trong khi chơi SF

Thảo luận trong 'Special Force' bắt đầu bởi [VSF]DiLy, 29/12/09.

1. [VSF]DiLy

[VSF]DiLy Youtube Master Race

Trước hết, tui xin nói là đây là suy nghĩ của cá nhân tui muốn gửi đến những bạn nào luôn thích sử dụng mọi cách để gian lận trong game nói chung và SF nói riêng

Thế nào là gian lận ?
    Gian lận là hành vi sử dụng các thủ đoạn không được NSX Games thiết kế cho nó, không được sự đồng ý bởi NPH Games, không được cộng đồng người chơi hưởng ứng
    Trong SF chúng ta có thể nhận ra dễ dàng 1 số hành vi gian lận sau đây:
    - Người chơi tận dụng bug để nhìn xuyên tường, nhìn xuyên thùng, chui vào góc lag để không ai có thể giết được...v.v..
    - Người chơi sử dụng các phần mềm thứ 3 can thiệp vô game để tạo ra lợi thế cho riêng mình như: chạy nhanh (hack speed), nhìn xuyên tường (wallhack), tạm dừng game (tapping)...v.v...

Tại sao không được gian lận trong khi chơi?
    Với những bạn thích sử dụng bug trong khi chơi, các bạn thấy thích thú khi mình có thể thấy được đối phương, có thể biết đối phương đang làm gì mà đối phương không thể biết gì về các bạn, vì thể các bạn có thể giết đối phương dễ dàng. Nhưng liệu các bạn có biết rằng họ -những người bị các bạn sử dụng gian lận để chiến thắng- bực mình như thế nào không? Rồi khi các bạn gặp những người khác gian lận ghê gớm hơn các bạn -như hack speed-, hạ gục các bạn như hạ gục 1 đứa con nít liệu các bạn có thể cười ha hả cảm thấy vui sướng không? Liệu các bạn có chịu lấy mình làm bao cát cho những những người gian lận khác chà đạp không? Các bạn hãy nên biết rằng thế giới rộng lớn bao la này vẫn còn nhiều thứ mà các bạn không hề nghĩ đến, các hình thức gian lận cực kỳ ghê gớm như vachack (tất cả đối phương sẽ bị gom thành 1 cục, chờ người sử dụng gian lận đến giết), autokill (tất cả người chơi trong room tự động lăn ra chết), dis hack (bất cứ ai cũng sẽ bị văng ra khỏi game nếu người sử dụng gian lận muốn)...v.v...

Trách nhiệm của NPH Games
    NPH Games luôn đặt trách nhiệm phục vụ khách hàng của mình -những người giúp NPH Games tồn tại- lên hàng đầu. Vì thế NPH Games luôn có những biện pháp thích hợp nhằm đảm bảo quyền lợi tốt nhất cho tất cả khách hàng của mình. Vì thế NPH Games luôn phải tìm cách xóa bỏ những hành vi gian lận gây ảnh hưởng xấu đến đại đa số những người chơi không sử dụng gian lận, giúp họ có thể an tâm chơi Games thoải mái và vui vẻ.
    Tuy nhiên, không phải việc gì cũng suôn sẻ như 1 bộ phim. NPH Games luôn phải đối mặt với muôn vàn khó khăn khi cố gắng chống chọi với các hành vi gian lận. Có những trở ngại đến từ NSX Games (bản quyền, kỹ thuật...v.v...), có những trở ngại đến từ chính NPH Games (chính sách, kinh tế...v.v...), nhưng quan trọng nhất vẫn là đến từ người chơi, những người luôn thích thú trong việc gian lận.
    Các bạn luôn tìm mọi cách để có thể gian lận, tìm mọi cách để qua mặt NPH Games. Thiết nghĩ, các bạn làm như thế để làm gì? Khi bị NPH Games phát hiện, các bạn lại bị khóa tài khoản, bị mất mát nhiều thứ (tiền bạc, danh tiếng...v.v...). Với thời gian tìm tòi cách gian lận, các bạn có thể tự luyện tập cho bản thân, tự nâng cao trình độ cho chính mình...v.v... chẳng phải hay hơn sao ?
    NPH Games cũng chỉ là những con người ngày ngày đi làm việc ở cty, họ không phải là thần thánh gì nên không thể giúp sản phẩm của họ luôn luôn ở mức hoàn thiện cao nhất. Họ cũng chỉ có thể tìm cách chống lại những hành vi gian lận nào mà họ đã phát hiện ra, với những hành vi gian lận chưa thể phát hiện, họ đành phát cố gắng tìm hiểu hơn mà thôi.

Lời kết
    Những thứ trên đây tui chỉ muốn gửi đến các bạn với lời tâm sự chân thành, mong muốn các bạn có được những nhận thức sáng suốt. Vì quyền lợi của mình, vì quyền lợi của mọi người mà xem các hành vi gian lận như những thứ xấu xa, dịch bệnh cần tránh xa.
    Hãy nhớ rằng chơi Games là để vui vẻ, để giải trí chứ không phải chơi Games để bực bội, để bị người khác nhục mạ và khinh bỉ
    Thân !

2. [PhanAnh]

[PhanAnh] Donkey Kong

:)) Chơi game SF chưa bao giờ gian lận ! Mất hết cảm giác hay !