[Guild][GreenWood][FamilyVNN tuyển mem].

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi frazency, 20/6/12.

1. frazency

frazency Youtube Master Race

G FamilyVNN sv Greenwood lv 12 hoạt động ở channel 12 tiếp tục tuyển mem.
    Vì G đã gần full 120 slot nên lần :3onion15:tuyển mem này có 1 số yêu cầu nhất định, lấy chất lượng thay vì số lượng.

1. Ko nhất thiết phải max lv, vì mình quan tâm tiềm năng hơn. Chỉ cần bạn active, có thể online 2-3h/ngày trở lên ( khuyến khích 4-5h trong hè ).

2. Nhiệt tình tham gia các hoạt động tập thể của G như đi làm event, đi nest, pvp.... Và yên tâm là G ko thiếu team đi nest, trừ nest rồng có 1 team cố định, và nếu bạn thể hiện tốt có thể đi thử với team SDN của G.

3. Biết rõ về các skills của char của mình, có tác dụng gì và nên dùng khi nào. Tránh trường hợp war ko biết dùng hl, hoặc spam hl bậy bạ, merc ko biết dùng disenchanting/devastating/battle howl, FU ko biết mirror để làm j, engineer ko biết trans dmg, EL ko biết stack freeze, v.v... :cuteonion51:

4. Có điều gì ko biết nên hỏi mng, như cách build đồ, skills, cách đi nest, giá thành đồ đạc, update, cách dùng skills, v.v... yên tâm là sẽ có người cho bạn câu trả lời chính xác. Nên nghe veteran, đừng nghe mấy tên troll chém gió :7onion8:. G nhiều troll phết. Và nếu thích cũng có thể tham gia chém gió cùng ae cho vui nhà vui cửa.

Yêu cầu ko bắt buộc. Có thì quá tốt, ko có.... cũng ko sao :5onion69: có thể từ từ học.

5. Biết build đồ, biết cách bán đồ/kiếm gold.

6. Có 1 chút vốn tiếng anh, đủ để đọc rao mua bán của ng nc ngoài, cũng như pm nó mua bán ( để còn chộp gà ). Và thường xuyên lên trang chủ và forum.cherrycredits.com đọc thông tin để biết thêm về events/update ingame cũng như học hỏi kinh nghiệm của ng nc ngoài ( hay lên mới thấy nhiều cái vui lắm ). Như tớ hay lên trang chủ, forum CC, forum mmosite, facebook DNSea và addison kang, forum gamevn lúc rảnh rỗi.

7. Điều khiển nv tốt, biết dùng skills đúng lúc, biết cách né đòn của boss ( trừ khi bạn quá khỏe hoặc boss quá yếu ko cần né :cuteonion37: ). Ko phải cứ lao đầu vào spam 1 2 3 4 5 6 7 8 9 là xong đc. Mình vẫn nhớ hồi trước trên báo genk có ai đó đăng bài nói "Dragon Nest là game cho những người cần ít suy nghĩ" hay j đó đại loại thế, lol. Kiểu chơi đó cùng lắm chỉ sống đc đến lv 40, nest rồng 40 và dungeon abyss/nest lv 50 trở lên mà còn như vậy thì viện sớm.

8. Mình ko có thành kiến với class nv nào hết, vì class nào cũng có mặt mạnh riêng, và quãng thời gian imba nhất định. Nhưng với thời điểm hiện tại và với nest mạnh nhất hiện tại là Nest rồng thì mình khuyên các bạn ko nên chơi SM/BM, vì 2 class này ít hữu ích nhất trong SDN ( mặc dù char chính của mình hiện h cũng là BM :8onion5: phải đi = nick EL của jung ). Nếu ai đã đọc guide SDN chắc cũng hiểu. Team SDN G mình có 2 pala, 2 priest, 1 FU, 1 merc, và mình nghĩ đó cũng là yêu cầu tối thiểu. còn lại 2 slot cho dps là 2 EL, dps và support dps =freeze tốt hơn BM và SM khá nhiều, cũng như sống sót tốt hơn = shield. G có anh zon SM 75k hp, 4k+ atk, 3k+ magic, 10k crit và 400+ FD nhưng cũng khó đi SDN. Tất nhiên nếu bạn thật sự thích SM/BM, và chấp nhận 1 chút thiệt thòi là ko đi đc SDN ở lv 40 cap, chỉ đi apo/manti và farm gold, chờ 1 ngày mai tuơi sáng ở lv 50 và T4 thì bọn mình cũng rất vui lòng tiếp nhận. :cuteonion41:

Thôi dài dòng vậy đủ rồi, nếu bạn thấy tự tin với yêu cầu 1-4 thì add nick dưới này để gia nhập FamilyVNN nhé ^_^

Y!M ( nick yahoo ) - Ign ( tên nick trong game )
    *Censored* - Tbeovn, meilingli, LoveSeex, daunghieng ( :8onion6: lol )
    *Censored* - JungIm, zZHarukaZz, zZHikariZz.
    *Censored* - XiaoQiu.
    khiem_dangnguyen@yahoo.com - MikoBaby, MikoTime, MikoFury.
    dgrayman763@yahoo.com - NuraCuhuy.
    pols2z@yahoo.com - SamieGreen, Meeniez. ( tạm thời offline đến 10/7 thi ĐH xong, chỉ onl yahoo thôi nhé :7onion68: )

Rất cảm ơn những ai đã đọc hết topic này và những ai muốn gia nhập FamilyVNN cùng bọn tớ :3onion15:.

2. kjngyoyo

kjngyoyo Youtube Master Race

Y!M: visaovohinh_cuocsongvotinh
    Ign: zSnipz
    Lv: 40
    Char: Engineer núp ;))
    Note: đã là mem G nhưg cũg đăg ký thể hiện sự nhiệt tình :1cool_look_down:

P/s: Póc tem :5cool_still_dreamin

3. kunsc2

kunsc2 Mr & Ms Pac-Man

:9cool_haha::5cool_ops::6cool_surrender::2cool_beated::4cool_oh::6cool_beat_brick:

4. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

nhiệt tình ghê luôn o_O
    anh sami à hình như em cũng nằm trong bộ phận troll thì phải :5cool_still_dreamin

Y!M : dgrayman763
    Ign:NuraCuhuy
    lv:40
    char:paladin
    Note:vỉ thấy snip nhiệt tình nên làm theo :1cool_look_down:

5. inmylove2505

inmylove2505 Donkey Kong

Y!M: do_le_thanh_truc
    IGN: RynIceFox
    Char: Bowmaster
    Lv : 40
    Note : Ryn vào G đc hem....:cuteonion32:

6. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

alo 1234 ryn đang ở G guarvn sao mà vào :))

7. kjngyoyo

tình hình là 2pic ế :)) để mình up up up up up :))

8. WarlordVN

WarlordVN Youtube Master Race

cho mình hỏi bên Family đi SĐN đến Stage mấy rồi bạn :D

9. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

hồi trước là stage 5 nhưng giờ do nhiều bạn trong G bận thi nên ko đi đc chắc khoảng tháng 7 mới đi :D

10. oneandonly95

oneandonly95 Youtube Master Race

Y!M: the_star2008NA
    IGN: Blood1995
    char: mercenary
    lvl: 40
    =)).........

11. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

toàn thành phần bất hảo trong G lên đây troll :-s

12. kjngyoyo

Up up cho 2pic hot hot :5cool_still_dreamin

mem onl ít wá k ai chém gió, tăg cườg tuyển mem đây :cuteonion14:

13. kjngyoyo

G k ai lên chém gió nhỉ ==

p/s: up up up :5cool_still_dreamin

14. tamma0588

tamma0588 Legend of Zelda

mới chơi bên greenwood cần giúp, khi làm nv nó cho item dây chuyền hay ring mà cùi quá..giờ bán ko được để chật hòm đồ, phải làm sao để vứt nó đây ???

15. zeroken763

zeroken763 Dragon Quest

vứt ra ngoài ấy bạn rồi nó hỏi gì bấm yes là đc :D

16. cutene

cutene Mr & Ms Pac-Man

nghe quảng cáo cũng đông vui nhỉ :9cool_sweet_kiss:. Nhưng tiếc là h đang ỡ trong G con nhỏ bạn, onl từ lúc chơi kiếm rồng tới h. ra đi thì hơi cay đắng :2cool_go:

17. shalu

shalu Youtube Master Race

thực sự thì cũng chả muốn lên đây dông dài mà làm j. nhưng mà ức chế quá ko thể chịu nổi đc
    - thực sự mà nói thì thằng chủ G này quá rẻ rách, tham gia G đã lâu tuy ko có đóng góp j nhiều nhưng tao đã làm j để bị kick cái kiểu như vậy, tao lừa đảo à? quịt tiền member à?tất cả những j tao làm chỉ là chửi cái thằng bại não tên tobe - cai thằng nói diablo là game tàu, game thiểu năng,cái thằng lúc sáng bảo tao ở lại đến tối đi nest rồng,làm tao bỏ hết mọi việc chỉ để đc thử cảm giac đi nest rồng với G như nào,rồi đến tối lại cho tao ra rìa, cái thằng cứ kêu ca là tao vào pt thì nó bị chia exp,đến khi tao out pt thì nó lại bảo tao troll. thử hỏi là người khác liệu có ức chế mà chửi nó ko.Và đó là tất cả lí do mà tao bị kick khỏi G trong khi nó cũng chửi tao mà đ' có làm sao, kick cũng đc chỉ cần nói với tao 1 câu là tao gây mất đoàn kết nội bộ hay này nọ đi rồi kick tao cũng sẽ thoải mái mà out G thôi, nhưng cái kiểu chờ ng ta offline rồi kick thì chó lắm.Hn tao cũng chỉ muốn nc cho ra lẽ thì nhân đc 1 câu : tại mày ngu thì bị kick, à thì ra chúng mày thông minh quá nên ko chấp nhận thằng ngu trong G, vậy sao ko thêm 1 yêu cầu khi tuyển mem là : yêu cầu member fai thật thông minh, phải thật khôn lõi như cái thằng chủ G - cái thằng luôn tính toán từng xu 1,cái thằng kick tao chỉ vì nó chửi nhau với 1 thằng khác mà tao chơi cùng
    - mày khôn lắm, thông minh lắm béo ạ, nhưng mà mày cũng chó lắm kon

18. frazency

frazency Youtube Master Race

@ Anh Emy:
    Em là Samie.
    Đầu tiên phải nói với anh là tuy hôm đấy em ko online, nhưng em cũng được nghe chuyện từ nhiều nguồn, đại loại là T, xiao, miko, mỗi người 1 ý, và em cũng đã đọc bài của anh rồi.
    Và em cũng muốn nói với anh thế này.
    Thứ nhất, ko phải lừa đảo hay quịt tiền mới phải kick. Anh ở trong G, nên tôn trọng mọi người trong G, và cũng nên giữ đoàn kết, giữ kỉ luật tập thể, ko phải thích chửi là chửi, mà lại chửi um lên trong kênh Guild, thậm chí đã cảnh cáo mà baby còn chửi cả người khác. Anh có thể pm chửi riêng, chả ai cấm, chả ai quan tâm. Tại sao anh phải chửi cả lên trong kênh G thế? Anh có coi mọi người ra gì ko, để cho mọi người nghe anh chửi à? Hay anh muốn chửi tất? Anh có bao giờ thấy ai trong Guild chửi nhau chưa ngoài anh và baby?

Lại còn cái vụ nói diablo là game tàu, nói thật em cũng đồng ý diablo là game rất hay và em cũng ko thích nếu ai nói diablo thiểu năng, nhưng em sẽ chả bao h chửi loạn lên chỉ vì thế, đâu phải game mình thích là tất cả mọi người đều phải thích? Họ ko thích, kệ họ, mà có phản ứng thì cũng phải có lý lẽ cho ngta hiểu, chứ k phải phản ứng = cách chửi. Anh lớn hơn em, chẳng lẽ anh ko hiểu văn hóa là gì?

Còn vụ nest rồng, là 1 việc tập thể 8 người phải kết hợp, góp sức, và rất là khó khăn ở hiện tại. Ai cũng muốn được clear nest rồng, và mục tiêu CHUNG của Guild, hoặc cũng có thể cho là mục tiêu của các veteran và G master là muốn cho G mình là G VN đi được xa nhất trong SDN. Cũng chẳng phải cạnh tranh j , nếu ko em đã ko post bài hướng dẫn đi SDN lên gamevn public ngoài kia. Cũng chỉ để cho vui, mà cũng 1 phần vì danh tiếng. Ai yếu, thì cũng nên tự biết ko đi được. Anh vào đi cùng để làm gì khi mà anh là acro, và acro thì ko thể thay thế được ai trong team của G mình, vì nếu thay thế thì sẽ thiếu đi 1 vị trí quan trọng để đi SDN, và như vậy cả team sẽ chết sớm cùng anh? Anh thích như vậy lắm à? Tại sao anh muốn đi như thế mà ko mượn nick của baby mà đi, baby là bạn anh mà? Như em, em có BM, có alche, có FU, nhưng em có được đi nick nào của em đâu? Em phải mượn EL của jung để đi. Anh biết chứ?

Cái hôm đầu tiên anh định đi SDN sau update, em bảo anh chờ sau nhé, anh out G. Thật sự em ko còn gì để nói, anh ở trong G, làm bạn với mọi người, chỉ vì như thế mà anh out G à? Như thế là đủ biết thái độ và tôn trọng của anh với G, với mọi người trong G rồi. Như anh Zoncctv, SM, tuy ko phải là char cần thiết, đồ rất mạnh nhưng cũng ko có chỗ trong team SDN chính của G mình, em cũng nói với anh ấy là team full rồi như nói với anh, anh ấy có than vãn, chửi bới hay out G ko? Anh ấy đã nói rất tử tế là cho anh đi cùng vài turn cũng được, còn lại anh đi public. Em cũng rất vui lòng nhường slot cho anh ấy đi cùng, nhưng hôm đó baby bảo "t ko đi đâu" và nhường slot cho anh Zon, anh có thể hỏi baby.

Còn cái vụ tobe hẹn anh đi SDN, làm anh bỏ việc lỡ hẹn gì đó, thì em thay mặt tobe xin lỗi anh, nếu anh ko hết giận có thể pm tobe nói chuyện, chứ đừng đem trút giận lên G mình, chả liên quan gì đến nhau mà tobe cũng chẳng biết đâu anh ạ. Và nếu ở trong G mình lâu đáng lẽ anh cũng phải biết, đôi khi tobe chỉ là nói vu vơ, chứ chẳng phải hẹn hò chính xác, hôm đó em đâu có hẹn buổi tối đi SDN? mà có đi thì team chính cũng đâu có anh, còn nếu anh muốn đi cùng thì phải hẹn mọi người chứ? Đặc biệt là veterans và G Master, tobe đâu có quen bọn em mà hẹn hò? Yahoo ko có, sdt ko có, chưa gặp nhau bao h? Nếu anh THẬT SỰ muốn đi SDN cùng G như thế, anh có thể mượn nick baby cơ mà? Hay anh có thể nói tử tế cho anh đi cùng 1 2 turn j đó. Em đã định ra team chính đi SDN của G, trách nhiệm đầu tiên của em là lead và cố gắng cùng team đạt kết quả tốt, sau đó có thể 4fun nhường slot cho anh. Anh ko thể chờ được sao? Hôm đầu em bảo team full, chờ lần sau nhé anh, và anh out G luôn ko nói năng j cả, ko biết anh nghĩ gì? Anh đã ít online, đồ đạc ko mạnh, char acro lại là char ko cần thiết, chơi ko hay, chẳng ai nói gì anh, nhưng thái độ của anh là vấn đề nảy sinh bất hòa.

Còn anh vào pt thì bị chia exp là sự thật, pt càng đông càng ít exp, ai cũng biết điều đấy, việc gì anh phải nóng. Thái độ của anh làm ngta nói anh troll thôi. Mà như trên em đã nói, chửi thì đừng có chửi kênh G. Còn anh ức chế, em nói ý kiến của em, cũng như mng nhận thấy, anh quá nóng tính và tự ái của anh quá cao, anh lại ít tôn trọng người khác, cũng ít suy nghĩ cân nhắc trước khi làm, thậm chí là có phần trẻ con. Anh rất hay tự ái những chuyện lặt vặt, mà tự ái là anh nóng lên, là anh chửi. Baby tính cũng gần như anh. Mà hôm đó baby onl lâu hơn anh, chửi nhiều hơn anh. Đấy là lý do chính mà anh và baby bị kick, vậy thôi.

Anh nói "chờ người ta offline rồi kick" là ko đúng rồi. Anh nghĩ sao mà nói vậy, chủ G ko phải là người thích làm gì là làm ngay ko suy nghĩ, cũng phải có thời gian để suy nghĩ trước khi kick anh, mà anh lại offline ngay sau đó, thì anh sẽ bị kick khi đang offline, chứ anh nghĩ gì mà nói phải "chờ anh offline"? Anh offline rồi anh ko online để nhận ra anh bị kick hay sao, "chờ anh offline" để làm gì? Mà theo em, anh bị kick khi đang offline sẽ thoải mái hơn khi đang online chứ? Anh đã , theo em được biết, 2 lần out G rồi mà, bị kick G có gì quan trọng với anh đến vậy sao? Có phải cái G chả là cái gì với anh, chẳng qua anh bị kick, lại động chạm tự ái của anh, anh lại ức chế, lại nóng, lại muốn chửi ko?

Còn về thái độ của T béo, ko giải thích, lại nói hơi.., thì em thay mặt T xin lỗi anh, em cũng là veteran, em cũng đồng ý với quyết định của T, nhưng thái độ của T thì cũng hơi quá đáng. Đáng lẽ người T nên nói vậy là baby chứ ko phải anh, vì baby chửi T béo, còn anh lúc đấy đã offline rồi, nhưng anh và baby là bạn, thì cũng nên có trách nhiệm với hành động của nhau, chứ 1 người chửi chủ G rồi bị kick, người kia ở lại trong G, có vô lý k. mà T béo lúc đấy bị baby chửi cũng nóng, nên mới kick cả anh và baby, đấy cũng là lý do nữa, anh nên trách baby hơn là T béo, anh hiểu cảm giác ức chế khi bị người khác chửi mà phải ko? Nhất là T béo lại chẳng làm gì ngoài cảnh cáo baby ko chửi nhau trong G nữa.

Nhưng mà giọng điệu của anh như thế thì em ko có cảm tình nổi, và nhiều người trong G cũng vậy. Tóm lại lý do mà anh bị kick khỏi G là do tính tình anh, bản thân anh, hành động lời nói của anh, phản ứng của anh, và bạn của anh. Chỉ thế thôi, ko phải do ai cả.

19. shalu

shalu Youtube Master Race

@ sami: thứ nhất về vụ vào pt bị chia ai cũng biết sao cái thằng tobe đấy nó cứ fai nhắc đi nhắc lại mỗi khi a vào pt, lần đầu a đã ko có nói j rồi, lần thứ 2 bị nó nói thế a out pt sao nó ko im cái mồm đi lại còn nói a troll làm j, vào pt thì no kêu out pt thì cũng kêu thế a còn biết làm j, a có phải bố nó đâu mà chiều hết cho đc,a chửi nó kênh G là sai đi, lúc đấy có ng bảo là chửi nữa là bị kick mà a vẫn cố tình chửi -> bị kick thì bố a cũng chả dám lên đây mà la lối. có ai đã từng nói với a đc 1 câu như vậy chưa, hay thích thì kicks luôn
    thứ 2: a chửi nó bao nhiêu nó cũng chửi lại a bấy nhiêu sao nó ko bị kick ??? có phải lần nào a cũng chửi nó trc đâu ???
    thư 3: việc thằng baby với thằng béo chửi nhau chả liên quan deck j đến a cả, a với nó là bạn thì sao, nó chửi thằng béo a có nhảy vào chửi cùng nó ko???, a có adua với nó khích đểu ai chửi ai ko?, hay phải như thằng miko chưa biết như nào hùa theo thằng béo chửi thằng baby mới đc?.như ý của e thì bạn a nó cầm dao đi cướp tiệm vàng bị bắt thì a fai đi tù cùng vì a là bạn nó à ? việc a với thằng tobe chửi nhau là do bất đồng quan điểm từ lâu, ngoài nó ra a đã từng chửi ai khác chưa ??? e bảo a it tôn trọng ng khác à? ngoài thằng tobe mà a ghét ra ( đã ghét thì ko có tôn trọng ) a đã làm j ko tôn trọng ng khác nào?
    thứ 4 : lúc a muốn nói chuyện cho ra lẽ thì có ai nói chuyện tử tế đàng hoàng ko? a cũng chả muốn lên đây làm quái j nhưng mà nói ko ai nghe thì fai lên thôi.
    thư 5 : việc a out G 1 lần là sai a công nhận, vì lúc đó quá tức giận, mất công đợi chờ mà ko đâu vào đâu, nhưng hôm đấy ngoài tobe ra a có nói j ai khác ko? a out G vì nghĩ là char mình yếu chả ai thèm cho đi, nhưng khi đọc bài viết về SDN của e, biết đc sự cần thiết của của mỗi loại class trong SDN. từ đấy đã bao h a đòi tham gia team SDN chưa?
    thứ 6 : việc a bị kich chắc j đã là do chửi nhau với tobe, chủ yếu là do thằng béo chửi nhau với thằng baby mà thằng baby lại chơi với a nên nó kick luôn, công tư phân minh vãi

20. cutene

cutene Mr & Ms Pac-Man

G này đang có war, chạy lẹ :2cool_go: