Hard Truck - 18 Wheels Of Steel, bạn nào chơi rồi vào trao đổi kinh nghiệm nhé

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Keilyna, 23/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Keilyna

Keilyna The Warrior of Light

Game này đã ra khá lâu , Keily chơi thấy rất hay và đặc biệt à khi chơi chúng ta phải tính toán rất kĩ và game rất hoàn hảo , noí chung là không thua kém gì The Sims , bạn nào chơi rồi thì vào trao đổi kinh nghiệm nhé , còn bạn nào chưa chơi có thề vào link này để xem bài giời thiệu

http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=47620

2. cukhoai

cukhoai Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng chơi game này khá lâu rồi (hiện nay vẫn còn chơi) mà tạm thời chưa thấy chán ^_^. Nhưng mà sao lâu lâu mới nhận được "recurring job", còn lại toàn là thấy "adhoc job" không à. Bởi vậy chơi biết bao nhiêu lâu rồi mà vẫn chưa lấy hết được mấy cái giấy phép giữa các thành phố.

3. Keilyna

bạn phải ráng tải mấy containẻ đó cho tốt đừng để va chạm , hư hàng hoá , và nhất là đừng để chậm thời gian thì cở mười mấy chuyến hàng sẽ cho thôi mà . Bạn hãy nói thử nhận xét của bạn về game này thử xem , mình muốn nghe ý kiến của bạn về game ?

4. cukhoai

cukhoai Mr & Ms Pac-Man

Nói game này hay thì không đúng lắm (vì đối với một số người thì nó cứ lặp đi lặp lại), nhưng nó thật sự hấp dẫn, hấp dẫn trước hết ở chỗ mình có cảm giác rất lạ (ko rõ là cảm giác gì) khi lái những chiếc xe tải rong ruổi trên những xa lộ, nhất là khi chơi ở mức khó nhất, sẽ có nhiều cảnh rất đẹp bên đường. Hấp dẫn thứ hai là ở chỗ phải luôn cố gắng lắm mới hoàn thành nhiệm vụ giao hàng mà không làm hàng hoá bị hư hỏng (còn về thời gian hoàn thành công việc hình như là không khó lắm).
    Mình tuy lái xe rất đàng hoàng tử tế, nhưng mấy chiếc xe trên đường lắm lúc gây ra nhưng bực mình khó chịu. Mình thường chơi ờ chế độ camera số 2, khi chui qua mấy cầu vượt, game tự động chuyển sang camera số 1 (rất khó quan sát), mình vừa chuyển sang số 2 thì thấy trước mặt là 1 thằng lái môtô, không tài nào thắng kịp, thế là hàng bị damage, tức ói máu.

5. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

mình cũng định chơi trò này nhưng mà cấu hình cao wá nên đành chịu , mới chơi ko tài nào cho xe mình vào lấy cái contaner được , sao thía

6. cukhoai

cukhoai Mr & Ms Pac-Man

Bạn muốn lấy cái container thì phải lùi xe (vì xe mình kéo container mà) vào container nào bạn muốn chọn, rồi nhấn phím T là ok thôi. Bạn nhớ chú ý thời gian cần để hoàn thành công việc (remaining time hay time remaining gì đó), thành phố cần đến và công ty bạn cần giao container và quan trọng là nó trả mình bao nhiêu tiền ^_^ (cái này tùy thuộc vào độ khó của công việc).

7. Keilyna

to duatreaocaro: bạn cu khoai noí đúng rồi đó , mình xin bổ sung thêm là lúc bạn de xe vào lấy container bạn hãy để ý góc phía trên táy trái của màn hình có ba cái khung bạn nhìn cái khung trong cùng tuốt bên trái nếu hiện lên cái hình xe tải nhỏ có cái containẻ nhỏ thì lúc đóbạn hãy nhấn phím T để lấy container đsược rồi đó

8. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

Mình thấy trò này cũng lâu rùi nhưng hồi đó chơi trả biết làm cái gì cứ lấy xe tải đi quậy như GTA....nhưng bây giờ thì thấy mấy bác lập cái topic nì mới hiểu giờ đang chơi lại nè...ah tui thấy trong mục driver có tên mấy thằng lái xe nhưng tui vào là nó hiện hình như là : You don't pick up the phone thì phải cái đó là seo vậy....mình thuê tài xế thêm làm gì vậy.........chỉ mình với

9. cukhoai

cukhoai Mr & Ms Pac-Man

Mục driver là để bạn thuê tài xế lái xe cho công ty của bạn đó, lúc mới đầu chơi thì trong bảng driver sẽ chưa có gì, dần dần bạn sẽ gặp được nhiều tài xế khác nhau, mấy ngôi sao bên cạnh tên của tài xế tạm gọi là trình độ của họ, bạn muốn thuê họ thì công ty của bạn phải có số sao nhiều hơn hoặc ít nhất là bằng thì nó mới thèm nói chiện với mình (chảnh wá).
    Nếu nó chịu nói chiện với mình, bạn sẽ phải thương lượng tỉ lệ ăn chia lợi nhuận, tài xế càng nhiều sao thì đòi tỉ lệ càng cao.
    Bạn lưu ý là nếu muốn thuê tài xế thì ít nhất bạn phải có đủ tiền để sắm cho nó 1 chiếc xe tải dù là loại dỏm nhất (rusty truck).
    Nhưng điều quan trọng nhất khi mướn tài xế là phải có việc giao cho họ làm, mà muốn có việc làm (hợp đồng vận chuyển) thì bạn phải lấy được giấy phép vận chuyển giữa các thành phố. Bạn sẽ lấy được giấy phép nếu bạn vận chuyển thành công 1 "recurring job" (mình ko biết nên dịch là gì nên tạm để như vậy), thường thì bạn phải vận chuyển nhiều "adhoc jobs" với điều kiện không bị trễ, không làm hàng hoá bị hư hỏng quá nhiều và công ty của bạn phải đạt được 1 số sao nhất định thì mới có "recurring job" cho bạn.
    Bởi vậy trước khi mướn tài xế, bạn nên có ít nhất 1 giấy phép trong tay.

10. Rong Trang Mat Xanh

Oh vậy ah ! Vậy khi đến nơi rùi thì sao để cho nó lấy hàng tui cứ đến nơi thì ngồi ngóng mỏ lên chả biết làm gì thế là giục cái congtonơ ở đó rùi đi vòng vòng chơi

11. Keilyna

nếu lấy hàng rồi thì phải đến đúng nơi để giao hàng , khi đến nới giao hàng bạn sẽ thấy có một mủi tên màu xành chúi xuống đất, bạn phải de xe đến chổ mũi tên đó sau đó nhấn phím D để giao hàng cho họ và nhận tiền

12. Rong Trang Mat Xanh

Vậy mũi tên đó ở đâu vậy bác nó hiện trước mặt mình hay sao vậy chỉ tui luôn đi anh bạn....

13. cukhoai

cukhoai Mr & Ms Pac-Man

Bạn RTMX phải đến đúng nơi cần giao hàng thì mới thấy mũi tên đó (mũi tên đó to lắm, bạn không thấy là do không đến đúng nơi cần đến thôi.
    Khi bạn nhận 1 container, 1 bảng thông tin về container đó sẽ hiện ra phía trên bên trái của màn hình. Trong đó có cho biết thông tin về thời gian cần giao hàng, loại hàng, tiền thưởng, thàng phố cần đến và công ty mình cần chuyển hàng tới (nằm phía dưới tay trái của bảng, mình nhớ được 1 số công ty như Capone, Kono Cola, West East...)

14. Rong Trang Mat Xanh

Trò này hay thì hay thiệt đó nhưng nó khó ở chỗ de xe vào đưa hàng đó có ai có bí quyết de xe ko mất thời gian thì post lên cho mọi người rút kinh nghiệm coi.....ah sao tui cứ bị mấy tên cảnh sát dí hoài vậy rõ ràng tui chạy làn xe trong cùng vậy mà tụi nó nói tui chạy quá tốc độ mới tức (luật chạy xe của Mỹ là làn trong cùng chạy với tốc độ cao nhất)...ghét quá tui phóng luôn thế là mấy ảnh dí ko kịp thì hết hú còi hehe thế là đỡ tốn tiền.....tui thì chỉ đi có 2 chuyến là từ reno đến SF và ngược lại thui chứ ko đi 3 thành phố còn lại nên chỉ biết ML,ICG,Capone.....

15. cukhoai

cukhoai Mr & Ms Pac-Man

Uh, đúng rồi, cái vụ dze xe này cũng làm tui mệt lúc mới chơi lần đầu, lắm lúc mất cả tiếng đồng hồ (giờ trong game) mới de được, mà cũng chưa vừa ý.
    Theo cách riêng của tui thì thế này: lúc mới vào cổng, tui cua trái rồi hướng tới phía mũi tên, lúc này tui giảm tốc độ xuống đến khi gần đến mũi tên thì tốc độ khoảng 11km/h và cho xe rẽ phải (rẽ phải cho đến khi đầu xe kéo thẳng hàng với 2 đường kẻ trắng, đuôi xe hướng về phía mũi tên), do tốc độ chậm nên không sợ xe đụng vào bờ tường phía trước, mà cũng có đủ thời gian để cả xe và container thẳng hàng với vạch trắng, lúc này bạn chỉ cần dze xe lại là được. Và tui luôn chọn chế độ camera số 3 (nhìn từ trên xuống, helicopter cam gì đó).
    Còn cảnh sát dí bạn là do bạn chạy quá tốc độ cho phép, tùy vào đặc điểm của đường đi mà tốc độ tối đa cho phép khác nhau (có bảng khi ở bên phải đường đi đó, bạn chú ý là thấy thôi). Ví dụ khi sắp đi vào đường hầm, tốc độ tối đa cho phép là 55km/h v.v.. Tuy nhiên không phải lúc nào chạy quá tốc độ cho phép, bạn cũng bị cảnh sát đuổi theo đâu. Cảnh sát chỉ đứng ở 1 số điểm có định cho trước. Bạn nên nâng cấp xe, lúc đó sẽ có thiết bị báo khi bạn đến gần vị trí có cảnh sát ,lúc đó bạn chỉ việc giảm tốc độ, khi nào đi qua rồi thì vô tư "phóng".
    Bạn nên chạy qua nhiều tuyến đường, lúc đó bạn sẽ thấy rõ hơn về những điểu mình nói ở trên, và còn được ngắm nhiều cảnh đẹp nữa.
    Còn nữa, chơi ở các cấp độ khác nhau, bản đồ sẽ khác, ở mức độ khó nhất bản đồ có nhiều tuyến đường cho mình lựa chọn, bạn cũng nên thử, vui lắm.

16. Keilyna

công nhận bạn cukhoai cũng rành trò này lắm đấy , các bí quyết của cậu ấy đưa ra là đúng , bạn rong trang mat xanh ó thể học hỏi đấy , còn vụ muỉ tên thì đúng là nó to lắm , màu xanh nhạt

17. Rong Trang Mat Xanh

Bây giờ thì tui khoái trò này rùi đó nhưng có nhiều lúc thật bực mình là mình đang cần đổ xăng thế mà tới nơi thì nó ko cho đỗ mới tức........

18. Keilyna

khi tới nơi bạn chỉ chạy tốc độ chậm thôi , nhớ dừng ngay trạm đỗ nhé , dừng xe xa quá không cho đổ đâu , khi tới trạm chỉ cần thắng lại là nó tự động yêu cầu bạn có cần đổ xăng hay không ngay mà.

19. Ichiban

Ichiban Donkey Kong

Òi, game này hay thì hay thiệt đó! Nhưng mà tui chơi hoài vẫn không vận chuyển được chuyến hàng nào tới nơi đúng thời hạn là seo? Đường thì dài như gì á, mà thời gian thì có chút xíu à! Chạy xe cứ như bay, vượt cả đèn đỏ nữa cũng ko tới kịp giờ giao hàng! Ai có bí quyết gì để lái xe cho kịp giờ thì chỉ tui với!

20. Rong Trang Mat Xanh

Tuỳ vào chiếc xe mà bạn mới vận chuyển được xa hay gần nhanh hay chậm.....ko biết bác đang chơi ở chế độ nào chứ tui chơi chế độ Hard khung cảnh đẹp dễ sợ nhưng mới chơi tui khuyên bác nên lái ở những chỗ gần thành phố một chút vì xe của mình mới vô nó dỏm thấy sợ luôn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.