Harvest Moon 64

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi bluedaisy, 18/12/04.

1. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Còn một bản Harvest Moon nữa, chơi trên giả lập của Nintendo 64, tên là HarvestMoon64, hình tương tự như trên PS, nhưng dĩ nhiên là độ phân giải không bằng rồi, bản này chơi giả lập trên Nintendo, mình chơi bằng chương trình giả lập Project64. Ở bản này hình như không sưu tầm cá truyền thuyết mà là các bức ảnh, cũng hay và hình cũng đẹp hơn trên gameboy nữa. Đặc biệt là bà của Elli (cái bà có tóc bạc trắng búi thành 1 búi ở sau đó) sẽ die vào năm 2 nếu mình là bạn thân của bả. Hi! Vui há, vậy coi như là mình đã hại chít bả rùi nếu đối xử tốt với bả càng nhìu. Bạn thử tìm bản này trên Google thử xem, vì mình chơi từ đĩa CD nên cũng hổng biết tải giả lập và rom của game này ở địa chỉ nào nữa, bạn cũng có thể qua topic "Dành cho các fan của HM post hình HM trên hệ giả lập Nintendo và Snes" để xem hình ảnh của phiên bản này.

2. .:*master*:.

.:*master*:. T.E.T.Я.I.S

Nè cái HM đó là nhất rùi đó.Hình ảnh khỏi chê luôn.U có link dow không hả,cả giả lập lẫn game(tui cần giả lập hơn vì có một số game chơi trên giả lập này cũng hay lắm)

3. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Khổ bạn .:*master*:. này ghê, mình đã nói mình chơi trên CD nên mấy u tự vô Google mà tìm rùi, còn hỏi link nữa, nhưng mà lỡ nói tới nó rùi, đành phải tìm dùm lun cái link vậy.
    Các bạn vào đây để tải chương trình Project về chơi giả lập cho hệ máy Nintendo nè, có phiên bản từ 1.0 đến 1.5 luôn đó, mình chơi bằng phiên bản 1.5, chạy ngon ơ lun:
    http://www.pj64.net/iedefault.htm

Còn rom thì vào đây
    http://pristavka.kulichki.net/download.php?roms=54&console=nintendo64
    link này vào rùi click vào chữ Russia #1 hay chữ World #1 màu xanh dương là down được liền hà.
    hoặc: http://pristavka.kulichki.net/get_url.php?id=1484226&server=pristavka3
    hoặc: http://pristavka.kulichki.net/get_url.php?id=1484226&server=pristavka2
    Chúc mấy bạn chơi vui, cũng có nhiều bí mật lém đó, hình ảnh thì quá great lun, chỉ thua BTN chút xíu thui à!
    Nhiều người chơi lên đi để còn vô topic này mà hỏi đáp về các bí mật và screen trên phiên bản này chứ!

4. .:*master*:.

Bạn cho link dow trức tiếp luôn đi,tìm không ra nhìu chỗ kick quá,bạn kick nút phaỉ chuột vào nơi download vào properties rùi lấy link post lên cả game lẫn giả lập nha,làm ơn cho trót nha!!!

5. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

U đùa à? Trước giờ mình nghĩ game HM có bao giờ cần card màng hình cao dữ lắm đâu mà không đủ, trước giờ mình chưa nghe ai nói không đủ card màng hình để chơi game HM cả. Mà card màng hình của u bao nhiêu mà không đủ vậy?

6. .:*master*:.

32 chứ bao nhiu nữa???Nó nói gì đó 3D rùi không cho chơi,nói có tức không chứ,u co bị như vậy khi nào chưa,tức quá dow vè rùi chơi không được!!!

7. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Bạn thử xem bạn có bị như vậy đối với các game khác không đây là phiên bản Harvest Moon đầu tiên mình chơi , nó đòi hỏi cấu hình rất thấp, nên lúc đó mình chơi trên một cái máy cấu hình thấp kinh dị lun mà có sao đâu, chạy ngon ơ hà. Lúc đó mình và gần cả 1 tổ trong lớp mình đều cùng chơi game này, mà có thấy ai nói gì đâu, nói thiệt nhe, hổng biết sao mà mình hên ghê, không cần chỉnh cấu hình cho giả lập gì hết, để cấu hình mặc định vậy rùi nạp rom vô, chạy ngon ơ lun, mà có mấy đứa trong lớp mình cũng hên vậy đó?!! Mà có 32 là chuẩn rồi, còn đòi gì nữa, có thể là do chưa chỉnh cấu hình của trình giả lập, bây giờ mình phải làm bài kiểm tra (khổ qué), mình nghĩ có thể 1, 2 ngày nữa mình sẽ post cấu hình cho giả lập này để có thể chơi được HM cho mấy u, ráng chờ nghen, hay là u nào chơi được rùi thì post dùm mình lun đi. Thanks trước.

8. astrick1791

astrick1791 Mr & Ms Pac-Man

trùi loạn rùi nói HM trên N64 thì wa box GB mà nói bên này là cho PC bít hông.
    tui đồng í đó dẹp loạn đi từ ngày tui bị YU kill tới giờ thì tui tu rùi ko dám chát nhảm nữa => tài năng chát nhảm bị khống chế

9. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

To ryo_seaba và astrick1791: Các bạn nói chat nhảm là sao vậy? Mình nói vậy để cho mọi người thấy rằng chương trình giả lập này chạy rất dễ dàng và ổn định cũng tương đương với expse của Play Station, ai cũng có thể chơi được, nhiều rom chỉ cần để cấu hình mặc định của chương trình, không chỉnh sửa gì cũng có thể chạy ngon ơ luôn, chứ mình không có dư thời gian và tiền bạc để vào box game mình thích nhất mà câu bài.
    To astrick1791: Bạn đọc lại dùm mình cái tựa của topic này đi: Nói về Harvest Moon chứ đâu có quy định phải nói về Back to nature hay Friends of Mineral Town đâu, phiên bản này cũng không phải chơi trên Gameboy mà chơi trên giả lập của hệ máy Nintendo 64 (cũng là giả lập để chơi trên PC chứ trên đâu nữa), không thảo luận ở đây chẳng lẻ mình ra ngoài kia lập thêm 1 topic Nói về Harvest Moon 64 Nintendo sao? Sao bạn chưa đọc kỹ xem người ta nói gì đã vội chen vô nói người ta chat nhảm vậy?
    Mình đang bận học thi nhưng các bạn cứ bảo chat nhảm câu bài nên mình đã phải thức khuya để post cấu hình của giả lập Project v1.5 lên đây:
    Vào menu options\ chọn Settings… trong hộp thoại vừa hiện ra:
    * Thẻ Plugins:
    @ Video (graphics) plugin: chọn Jabo’s Direct3D 61.5.1
    @ Audio (sound) plugin: chọn Jabo’s DirectSound 1.5
    @ Input (controller) plugin: chọn Jabo’s DirectInput 71.5
    * Thẻ Options: chỉ đánh dấu kiểm vào 2 mục sau:
    @ Pause emulation when window is not active?
    @ Hide Advanced Setting
    * OK

Vào menu Option\ chọn Configure Graphics Plugin… trong hộp thoại vừa hiện ra:
    * Rendering Device: chọn Direct3D HAL
    * Không đánh dấu kiểm vào 2 mục Anisotropic filtering và Sort independent anti-aliasing.
    * Full Screen Resolution: 640x480 16-bit (mình nghĩ các bạn nên để cấu hình này chơi là dễ nhất, không nên để Full Screen làm gì)
    * Buffer display mode: Transfer memory
    * Windows Resolution: 640x480
    * Đánh dấu kiểm ở Hide Advanced Setting
    * OK

Vào menu Option\ chọn Configure Audio Plugin… trong hộp thoại vừa hiện ra:
    * Cột Volume kéo lên phía trên cùng.
    * Trong Rom Settings: không đánh dấu kiểm vào Sync game to Audio
    * Close

Vào menu Option\ chọn Configure Controller Plugin… trong hộp thoại vừa hiện ra chọn thẻ Player 1:
    * Game Device: deadzone of 25%: chọn None
    * Đánh dấu diểm vào 2 mục: Controller is plugged in và Memory Pak is plugged in
    * Trong các mục Analog Stick (thanh trượt Range kéo đến 100%), C-Buttons và Digital chỉnh lại các phím theo ý thích của bạn.
    * Phím Load Profile: mở cấu hình bàn phím đã chỉnh và lưu lại trước đó.
    * Phím Save Pofile: Lưu lại cấu hình bàn phím đã chỉnh.
    * Phím Defaults: để cấu hình bàn phím mặc định của chương trình.
    * OK
    Có gì không đồng ý với cấu hình này thì post lên nha mấy bạn.

To master: bạn post nguyên văn nguyên phần mà chương trình báo lỗi của bạn lên cho mọi người được không, mình không giúp được thì người khác cũng có thể giúp, chứ cứ “nó báo cái gì đó 3D” thì hiểu chít liền á.

10. .:*master*:.

cannot open a rom because plugins have not successfully initialised
    Đó là lỗi giải lập báo khi tui mớ rom ra đó lần trước là cái khác!!!

11. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

To Master, sau khi u chỉnh lại cấu hình như mình post thì không bị báo lỗi lần trước nữa phải hông?
    cannot open a rom because plugins have not successfully initialised (hình như u viết sai chính tả từ cuối)
    u thử xóa hết những gi u cài về giả lập Project rồi cài lại xem sao, nhớ là cài cả 2 cái mình down về được luôn và cài vào cùng 1 đường dẫn. Ví dụ: cả 2 cái down về đều cài vào C:\ Project 1.5\
    Bảo đảm với u không có chuyện thiếu hay plugins bị lỗi gì ở đây vì mình đã down về cài thử, chơi được rồi mới post lên đây.
    To All: mọi người đã có ai chơi được chưa, sao không nghe nói năng gi hết trơn vậy?

Hổng hiểu up lên cho tui giả lập của bác về là sao? Phải down về rùi install vào chứ cái này đâu có post file chạy lên cho u được.
    Trùi ui, master ui, mình đã down và cài đặt thành công, chơi được luôn rồi mới up cái địa chỉ này lên đây cho mấy u, chơi ngon lành luôn, có thấy lỗi gì ở đây đâu. Cái địa chỉ trước mình post đây, copy lại cho u nè, nhớ là phải cài cả 2 cái vào cùng 1 đường dẫn luôn nha:
    http://www.pj64.net/files/pj64_1_5.exe
    http://pj64.emulation64.com/support/pj64_1_5_SP1.exe

12. Doraemeto

Doraemeto Youtube Master Race

Bạn BlueDaisy ơi bạn cho mình biết là ở trong HM64 thì nấu ăn kiểu gì vậy?

13. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Trong HM 64N bạn ko thể nấu ăn, nhà bếp chỉ để làm kiểng thôi :D, nhưng có 1 lễ hội hơi giống lễ hội nấu ăn ở chỗ là bạn sẽ thắng ko nổi: Vegetable festival hình như là vào ngày 9 mùa Hè thì phải, bạn phải để dành trái cây từ mùa Xuân lận, nhưng khó mà thắng nổi, mình luôn cầm chắc phần thua trong tay, ko biết loại trái nào mới thắng, bất thường lắm, ko biết nó dựa theo quy tắc nào để chấm đoạt giải nữa!

14. Doraemeto

1)BlueDaisy ơi cái quyển Repice ở HM64 có hình tờ giấy trong nhà bếp để làm gì vậy?Hình như là công thức nấu ăn thì phải!
    2)Cái tờ giấy bên cạnh nó trong bếp ấn vào có hình cái cây và quả táo có tác dụng gì hả blue?
    3)Mấy cái item có tác dụng gì?
    Giúp mình mấy câu trên nhé Blue mình sẽ cám ơn bạn nhiều nhớ là của bản HM64 đấy

15. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Cái này là tên các món ăn mà bạn nhận được từ dân làng khi bạn tặng quà cho họ, chứ hổng phải công thức nấu ăn đâu vì như mình nói bếp chỉ để làm kiểng. :D Trong phiên bản này bạn ko phải nấu ăn mà chỉ cần đi tặng đúng quà cho dân làng để lấy được tên món ăn. Vd:cho ba của Karen wild grape (nho dại) để lấy món "Steamed Clam with Wine".

Cái này để biết được số quả táo và nguồn gốc của các quả táo mà bạn sưu tập được trong game. Ví dụ: thắng lễ hội "tìm trứng", đào được từ mỏ...

item nào? Hổng hiểu ý bạn, nếu là item trong nhà bếp thì như mình đã nói ở trên là ko thể nấu ăn trong HM 64N. Còn item khi bạn ấn Enter (giả lập Nintendo), nằm ở cột dọc, bên phải là cho mình biết mình đã sưu tập được gì thôi, chứ ko lấy ra được, mình nhớ ở đây mình sưu tập được 1 card từ tiệm hoa, 1 card từ tiệm bánh, củ carrot, medals, 1 con vật đào từ mỏ giống như con gà...

Sao hổng ai trả lời mấy câu hỏi của mình hết vậy?

16. Doraemeto

BlueDaisy ơi Hm64 có cheat không?Nếu bạn biết thì chỉ mình với

17. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

trùi ui, phiên bản này còn dễ chơi hơn BTN, cheat làm chi??? Nhưng nếu bạn muốn cheat thì có thêm 1 menu System khi bạn load rom xong đó, bấm vô đó, chọn cheats... (hoặc Ctrl+C)
    mình nghĩ bạn chỉ nên cheats 1 thứ là thức ăn cho bò, cừu, gà hay thêm nữa là nước tưới (để khỏi phải lấy) thui, cheats nhìu quá, còn gì vui nữa. :D Mình nghĩ game này đúng ra ko cần phải cheats đâu. Chúc bạn chơi dzui dzẻ!

To all:Sao hổng ai trả lời câu hỏi của mình hết vậy: Cái chai có công thức nấu món khoai tây chiên câu được ngoài biển dùng để làm gì? (mình câu được cái chai có công thức nấu món khoai tây chiên ngoài biển, và cũng nhặt được 1 cái chai giống y chang như vậy, cái chai nhặt được mình đã đổi nước hoa với thằng Kai, nhưng còn cái chai câu được thì phải làm gì với nó?) Chẳng lẽ để nó choáng hết 1 chỗ trong ba lô của mình chơi vậy đó hả?
    Còn cái vụ xưng tội nữa, tự nhiên mình hổng có xả rác mà chỉ câu được toàn rác với rác, mình phải đợi cả tuần hơn đến thứ tư, vô church xưng tội, chọn littered, nó nói "Chúa sẽ chứng giám cho con", nhưng mình thấy chắc là Chúa đã chứng giám cho mình từ nay mãi mãi ko bao giờ câu được 1 thứ gì khác ngoài 3 thứ: giày hở miệng, xương cá, lon cũ :D vì đã xưng tội , thậm chí chuộc lỗi bằng cách bỏ rác vô thùng ở quảng trường luôn rồi mà hổng cải thiện được gì hết trơn. Kiểu này chừng nào mới câu được quả táo đây trùi, ai giúp mình dzới! Thanks for any help!!!

18. .:*master*:.

Ặc...ặc...ặc...bộ bản N64 không phải là harvest moon chắc?????Muốn bàn về gì mà chả được,nếu như bạn muốn cứ bàn về HM(Ps1)mọi người sẽ bàn với bạn!!!
    Đúng là chơi cheat mất cat zdui!!!Chơi Gm không có gì khó cả!!!Mình cũng có một theng` bạn cùng chơi HM sau này cho nso biết về cheat nso xìa hết luôn chỉ có mình không chơi,Từ đó chán chết khống có ai so tài cùng chơi,chán quá không chơi nữa luôn =))

19. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

20. bach_long76

bach_long76 Youtube Master Race

chơi bản N64 thì cũng được đấy nhưng mà hìmh không đẹp bằng BTN vì vậy thà chơi trên PS còn hơn