Harvest Moon for girls!

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi emeraude13, 27/3/05.

1. emeraude13

emeraude13 Donkey Kong

Harvest Moon for girl là một phiên bản rất được ưa thích nhưng đáng tiếc là ít người Việt Nam biết,và lý do chính là vì game này chỉ có bản tiếng nhật.
    Và vô phúc tui lại là người mua nó...
    Không cam chịu,tui bèn lên mạng tìm các bản walkthough và fansite
    Bây giờ tui có thể vừa chơi vừa đoán mò.
    Câu chuyện bắt đầu khi nhân vật chính được tìm thấy nằm bất tỉnh trên bãi biển,sau khi tỉnh dậy,cô không còn nơi nào để đi.Thương nhân Zack và thị trưởng Thomas giao cho cô một nông trại vốn đã bỏ hoang để cô có thể bắt đầu 1 cuộc sống mới.Cô luôn thắc mắc về người đã cứu cô ấy khỏi con tàu.Và trò chơi sẽ kết thúc khi bạn lấy chồng!
    Trong thời gian tìm các walkthrough,tui phát hiện ra một trang web quý hiếm về HM:forgirls-yêu cầu Natsume chuyển for girl sang tiếng Anh và tui là chữ ký số 4040 trong đó(ha ha!).Làm ơn giúp tụi tui nhé!
    link:Fansite
    Ký tên ủng hộ
    Vài hình ảnh trong game:

2. Chai-en

Chai-en Legend of Zelda

Đúng đó cái game Harvest Moon for girl này hay hết ý,xem ra còn hay hơn cả bản nam nữa đó.
    Ủa mà thới bây giờ bên nước ngoài người ta vẫn còn cho Harvest Moon for girl à.
    Tui vừa mới ký tên đó.

3. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

HM PS1 for girl mà chuyển sang tiếng Anh thì quá tuyệt rồi! Có điều game này kết thúc khi nhân vật này lấy chồng, có ngắn quá ko?:-< Mới ký tên xong rồi đó, chữ ký thứ 4124:D

4. emeraude13

emeraude13 Donkey Kong

Cám ơn các bạn đã ủng hộ! Tui có món quà nì tặng các fan của for girls ha!
    To Bluedaisy: không ngắn đâu,vì để cưa được 1 chàng bạn phải tốn đến cả mấy năm,nhiều gil và còn phải xem những scene đúng nữa!TênRick và Kai phải nâng cấp nhà thì mới hỏi tới!>_<Tha hồ mà cưa!Tui đang chơi và đã mất Cliff về tay Ann...hic
    Ở đây có bạn nào đang bí đường không? Mấy bản walkthrough tải xuống để nguyên xi tội wá!

Các file đính kèm:

5. Soda

Soda Youtube Master Race

Sod kí rồi đó 4127 ^^, mong NS sớm có bản tiếng anh, xem tiếng nhật ko hiểu hết được nên ko thấy vui. Còn bản a wonderful life thì đang mong có phiên bản bên GBA, lúc ấy thì quá tuyệt (=^^=)

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Da` , cái nay ko biết sao chứ yu thấy VN ta chỉ có mấy girl là thích nó vì ... toàn tiếng gì đâu ko > ( J thì fải) , 1 điều nữa là hãng sản xuất hình như đâu fải là Natsume >_< .
    Ko chơi nhiều nhưng thấy mí cái dụng cụ ... trở thành màu hồng hết, lại fải đi ... cua trai thay vì trai cua, hơi lạ, có lẽ là mình là b nên ko thích ?

7. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

Em đã chơi bản này rùi ... Chơi có 1 cái hay là ngày vanlentine phải đi mua socola tặng và đến ngày tết phải đi múa còn có cả thêm 1 cái hòm đồ
    To emeraude : hình ảnh của chú em ko đúng đâu nhất là 2 hình cuối ko phải của bản for girl mà là của HM 3 trên GB Roài ...

8. emeraude13

emeraude13 Donkey Kong

Thảo nào em thấy lạ lạ làm sao ý,nhưng lại chưa chơi xong nên không chụp screenshot mí cảnh đó được nên lên mạng tải xuống thôi!
    [​IMG] Cliff
    Sinh nhật: 6-hè
    Sống ở nhà trọ và làm việc ở tiệm rượu.(nhưng trước mùa thu,khi Duke muốn mình làm việc cho ông ta-nói với Cliff về chuyện đó nếu không thì anh ta sẽ bỏ đi!)
    Thích:táo,trứng hấp,trứng,sữa.
    *Lần gặp đầu tiên: đứng trước cửa nhà thờ,chờ đến 11 giờ 50 đi vào nói chuyện với cha sứ và Cliff,chọn lựa chọn 1 rồi ra ngoài,trở vào lần nữa-lại chọn lựa chọn 1 rồi đi wa cánh cửa phía trong bằng lựa chọn 1.Đợi khi Kai đến rồi chọn lựa chọn 2,sau đó ông cha sứ và Cliff sẽ về-Cliff có 1 trái tim màu xanh!
    *Cliff thích ai?:lần này thì là trái tim màu đỏ!Bạn thăm Cliff ở tiệm rượu nơi Cliff làm việc.Sau khi Manna nói rằng bà ta muốn Cliff cưới con gái của bà ta,Cliff sẽ quay sang bạn và nói là anh ta đã có người khác(hô hô hô!)
    *Tỏ tình:đi lên đỉnh núi vào buổi tối ngay sau sự kiện trên,sau khi Cliff nói anh í yêu bạn,chọn lựa chọn 1 để"em cũng yêu anh" ::)
    Sau đây là đoạn dịch của trang web harvest moon-nhân vật chính tên Akie:
    Cliff:chào Akie! Những điều mà anh nói lúc ấy thật là đường đột quá,mà anh mới biết được vài tục lệ của thị trấn,nên anh tới để...cầu hôn em!Hãy nhận chiếc lông vũ màu xanh này!(Blue Feather-tui dịch sai hả?)
    Akie:cảm ơn anh!(lựa chọn 1 đấy nhé!)
    Sau buổi lễ,tại sân sau của tiệm rượu...
    Duke: loại rượu này tuyệt cú mèo!
    Manna: đúng,nhưng anh chỉ được uống vào ngày hôm nay thôi đấy! Mọi người..nâng ly!..Nhưng..tôi nghĩ rằng...Cliff có vẻ là một người lặng lẽ,cậu ta quá nhút nhát và lãnh đạm...nhưng khi trở nên thân hơn,tôi lại thấy cậu ta rấât dễ thương! Ý tôi không phải vậy...
    Cliff: tụi mình nên đi đến 1 nơi nào đó yên tĩnh hơn!
    Tại hầm rượu:
    Cliff: Manna trông vui nhỉ?(Akie gật đầu)Anh đã giữ yên về chuyện này từ rất lâu...Người cứu em trên biển là anh...Lúc đó,anh đang định rời khỏi ngôi làng này để tìm một nơi gọi là "nhà"...rồi anh nghe thấy tiếng Zack gọi.Lúc đó,trong đầu anh chỉ có ý nghĩ muốn cứu em,anh quên mất ý định dời đi của mình! Cứ như số phận muốn anh gặo em vậy!
    Akie bước tới cạnh Cliff...
    Cliff:anh không có ý trêu chọc em hay gì cả!Xin lỗi!
    Akie lắc đầu,Cliff đặt tay lên vai cô ấy...
    Cliff: em đang rất hạnh phúc,đúng không?
    Akie gật đầu.
    KẾT THÚC! :x
    Đó là kết thúc của Cliff,được chứ hả? Còn nhiều cảnh lắm,nhưng mọi người cùng khám phá cho zdui![​IMG]

9. chichxike

chichxike Donkey Kong

choài, bản này siêu dở tốt nhất là không chơi chơi bản cho nam vẫn hay hơn chứ

10. trung_FF

trung_FF Mr & Ms Pac-Man

minh choi den nam thu 4 roi` , ma` khong biet cach cuoi chong (minh cua thang Gray len tim do roi` ) giup minh` voi .

11. emeraude13

emeraude13 Donkey Kong

Trước tiên làm ơn viết có bỏ dấu giùm mình cái! :;)
    Hỏi cái nè: bằng cách nào mà Gray lên tim đỏ vậy? Chỉ giùm tui cái chứ tình hình tui với Gray ngày càng xấu đi rùi! ::(
    [​IMG] Gray
    Sinh nhật: 6- Đông
    Thích:quặng,trứng,bánh mì,thuốc
    Sống cùng với ông là Saibara.Từ nông trại của bạn đi ra là gặp ngay xưởng rèn-nơi làm việc của nó.
    *Muốn kết hôn,hãy có trái tim đỏ và tới xưởng rèn vào lúc Gray và Saibara có mặt ở đó.Gray sẽ được Saibara khen về việc học tập,sau đó Gray sẽ nói với bạn rằng cậu ta cố gắng là vì bạn và... :'> tỏ tình :x (hãy chọn lựa chọn 1)
    Sau khi tỏ tình,Gray sẽ đến nhà bạn(ở đây tên Kurea) với chiếc lông vũ màu xanh:
    Gray: chào buổiiii sáng! A,mình hơi bất bình thường!...Ô,đây này-Kurea, ông ngoại nói rằng nếu anh(không biết nghe có lọt tai không?-emeraude) không đưa cái này cho em thì chúng ta sẽ không thể kết hôn...
    Kurea:cám ơn anh.(lựa chọn 1-emeraude)
    Gray: đ-đi nào,tới lễ cưới(cho dù chỉ có ông ngoại ở đó)
    Sau lễ cưới,tại nhà bạn:
    Gray;bây giờ,anh sẽ sống ở đây!...Ông Saibara ư?Ông ấy ổn mà!
    Tại nhà bà Ellen,Saibara đang ở đó:
    Ellen:chúc mừng!
    Saibara: tôi còn lo quá,nó còn trẻ và bốc đồng!Nhưng...
    Ellen: nhưng?...sao?
    Saibara: nó đã cứu Kurea dù nó không biết cô bé là ai;tôi nghĩ rằng việc nó cưới Kurea là điều phải xảy ra...
    Ellen: ôi chà! Thật là 1 câu chuyện dễ thương!
    Saibara: tôi thấy ghen với nó vì nó đã là người có gia đình(hừ!tôi đã 71 tuổi!)..Tôi chê bai nó quá nhiều nhưng chỉ có điều này là chưa nói...
    Ellen: điều gì thế?
    Saibara: không gì cả!
    Ellen: hô hô,Gray rất giống ông hồi trẻ đấy!
    Saibara: đấy!
    Quay lại nông trại...
    Gray: Kurea này...ừm...đừng bận tâm gì cả! Anh sẽ cố gắng hết sức! Bây giờ và mãi mãi!
    End.

Giúp được gì thì giúp à! Cậu về thử xem sao nhé! Mà nhớ ủng hộ HM for girl trên website petitiononline nhá! :D
    Ghi chú: văn bản lấy từ web quá dài nên tôi đã lược bớt một số phần,kính mong webmaster(quên tên rùi!) thứ lỗi!

12. Mokona

Mokona Youtube Master Race

hehe, tui cũng đang cưa Gray nè, nhìn mặt cu cậu "cute" khủng khiếp :x
    Gray đang có trái tim cao nhất trong tất cả 5 đứa (màu cam), nhưng tui lại ko mún nó lên đỏ vì còn mún chơi tiếp để khám phá hết trò chơi đã (à, dĩ nhiên ending của tui sẽ là Gray rùi ) Tui thấy trong số 5 đứa, Cliff là dễ cưa nhất, từ đầu game tui ko bao giờ tặng nó 1 cái gì hết vậy mà màu tim của nó cứ tăng như điên ấy, thằng Rick nữa (may mà tới trái tim màu vàng thì nó dừng lại, hix) T_T còn Gray thì ngược lại, khó cưa mún chít (nhưng càng khó tui càng khoái :'> )
    À, mún lên tim nhanh í, chỉ cần tận hưởng mí ngày lễ với nó là tim cứ lên ào ào. Ở đây tui ví dụ Gray thui (cũng có thể áp dụng với mí đứa kia)

Khi đi đào vàng ở mỏ Nữ thần, bạn sẽ gặp Gray ở tầng 6, đưa cho Gray 1 cái Silver ore để Gray hoàn thành nhiệm vụ, ngày sau đó hoặc ko lâu sau Gray sẽ đến tặng bạn cái vòng cổ, bỏ nó vào cái rương màu hồng
    Những festivals mà bạn có thể tận hưởng với người "iu"
    1-Spring:New Year's Day đến quãng trường lúc 6:00 pm và nhảy với Gray
    8-Spring:Spring Goddess Festival trước ngày lễ nếu Gray có tim cao nhất, Gray sẽ đến nhà bạn lúc 0:00 h để hỏi cùng đi đến lễ hội vào ngày mai (chắc chắn là bạn nên ở nông trại vào thời gian đó). Khi lễ hội kết thúc Gray sẽ rủ bạn lên cánh đồng hoa ở Mother 's hill chơi
    14-Spring:Spring Thanksgiving, lễ tạ ơn vào ngày này Gray sẽ đến tặng bạn cookies (chỉ với điều kiện bạn đã tặng Chocolate cho chàng vào lễ tình nhân, cái nì nói sau). À đúng rùi, cái cookies đó hơi bị đẹp
    Ngoài ra nếu bạn thắng trong Cooking Festival, hay Horse Race người ta sẽ thích bạn hơn
    12-Summer:Tomato Festival, tham dự cuộc chơi, hãy nói chuyện với Ann để tham gia vào nhóm của Ann (gồn có Ann, Doug, và Gray) bạn sẽ thế chỗ của Gray để chơi, nếu thắng Gray sẽ thích bạn hơn
    24-Summer:FireWorks, đến bãi biển lúc 6:00 pm và xem pháo hoa với Gray
    13-Fall: Moon-Viewing Festival, lễ ngắm trăng, trước ngày lễ 1 ngày hãy đi đến Super Market gặp Jeff (cái tên đứng bán í) nói chuyện với Jeff và anh ta sẽ bán cho bạn 1 món ăn dành riêng cho ngày này với giá 100G để 2 người vừa ăn vừa ngắm. Đến ngày lễ, đem cái đó bỏ vào túi xách chạy lên đỉnh đồi khoảng giữa từ 6:00 đến 12:00 sẽ có người đợi bạn ở đó
    14-Winter: Thanksgiving, lễ tình nhân (cứ tạm gọi vậy vì nó khá giống) trước ngày lễ 1 ngày đến gặp ông Jeff nói chuyện, ổng sẽ bán Chocolate với giá 100G. Nếu bạn nói chuyện mà Jeff vẫn không hỏi bán thì hãy đi ra ngoài và chạy đến nói chuyện với 2 trong số 5 đứa con trai (đứa nào cũng được, tim phải trên màu đen) rùi chạy đến nói chuyện lại với Jeff, trên đường đi đừng có nói chuyện với ai kẻo lại phải làm lại đấy (cái nì tui gặp rùi, nên tự tìm cách giải quyết, cuối cùng nó cũng chịu bán cho tui cái Chocolate đó). Việc cuối cùng là chờ cho đến ngày mai để tặng cho Gray thui, nếu mún có thể nhờ Jeff gói quà giùm với giá 100G, làm cách nì người đc tặng vẫn biết đó là Chocolate và tim sẽ tăng nhanh hơn
    24-Winter: Christmas Eve, giáng sinh, trước ngày lễ hãy đến nói chuyện với Jeff để mua 1 tấm Invition Card với giá 100G (nếu hắn ko bán cứ làm theo cách trên tui vừa nói). Dùng Invition Card chạy đến đưa cho Gray (lưu ý: nếu ngày bạn chạy đi mua Invition cảd mà Super Market lại đóng cửa tức nhằm vào ngày chủ nhật thì hãy đến mua sớm hơn 1 ngày nhé tức là ngày thứ bảy, Jeff vẫn sẽ bán nó cho bạn). Đến ngày lễ, hãy vào bếp làm 3 món ăn khác nhau (hoặc nếu lười bạn có thể đi mua cơm hay bánh mì đẻ nhai tạm vậy, nhưng như thế thì rất rất kì cục, hehe), nếu mún có thể mua thêm 1 chai rượu cho nó sang 1 tí, đương nhiên có ăn thì cũng có uống :cool: Bỏ 3 thứ đồ ăn vào túi xách ra đứng chờ trước cửa nhà, Gray sẽ tới lúc 6:00 pm để cùng ăn tối tại gia với bạn. Và ngày hôm sau ngày lễ Gray sẽ lại đến nhà tặng cho bạn 1 cái Bros (hình như nó là mĩ phẩm cho phụ nữ thì phải :x ) đặt nó trong cái rương màu hồng để bổ sung thêm đồ cho bạn, trong đây bạn có thể chứa thật nhiều nữ trang để tăng thêm Beauty Star
    Beauty Star: là mí cái ngôi sao dưới cái hình của bạn nó thể hiện "sắc đẹp" của bạn. Mún có nhiều Beauty Star chỉ cần có nhiều đồ dùng trong cái rương màu hồng (ví dụ như nữ trang, cái Bros của Gray, nước hoa của Kai, kem dưỡng da mặt của Rick, kem chống nắng của Doctor, cái của Cliff tui quên rùi...) còn phải soi gương mỗi ngày, tắm ở suối nước nóng thường xuyên, đọc 1 tờ tạp chí trong thư viện (nó nằm ở tầng 2, bên phải, tốt nhất là đọc hết để khỏi bỏ sót), và còn điều quan trọng là đừng để bị nằm trong bệnh viện vì kiệt sức (hehe, hiện nay tui chỉ có 6 sao thui, sẽ cố gắng kiếm thêm. Beauty Star cũng rất quan trọng trong việc cưa đổ người ấy của bạn ;;)
    Trong HM for girl còn nhiều cái hay lém, tui mún khám phá cho hết nên chưa mún wedding đâu, bạn cũng ko cần phải vội, vì như thế thì mất cả vui, vì nhiều người cứ mún lên tim do đó ko ngừng tặng quà mà quên mất mí ngày lễ thú vị đó, tui nghĩ tốt nhất là nên khám phá chúng cho hết đã

13. 76&76

76&76 Donkey Kong

=> Tui cũng có thấy bản này ở ngoài tiệm rùi nhưng chưa mua vì nghe nói nó chỉ toàn là tiếng Nhật ko hà! Có phải vì vậy mà nó khó chơi ko mấy you, tui mê HM lắm, nhưng bản tếng Nhật thì "bó tay" ><, tui ko hiểu nên cũng chẳng hứng thú mấy, nhưng nghe mấy you mô tả thì xem ra cũng khá hấp dẫn, có điều hình như đồ họa của nó cũng giống y như HM nam, nên ko đẹp bằng HM Wonderful gì đó, hình ảnh thật tuyệt vời, tiếc là chưa có giả lập PS2 trên máy vi tính, chắc tới già mới chơi được wá T_T !!!

14. ngocbich15

ngocbich15 Donkey Kong

game này có bản E chưa :'>
    đọc tiếng J xong đau cả mắt ::(

15. trung_FF

trung_FF Mr & Ms Pac-Man

Minh` ngay` nào cũng đến nha` Gray nhưng chẳng thấy nói gì hết . Mình đang chơi lại từ đầu và đang tán tĩnh thằng Doctor và Kai . Mấy bạn có thể post giùm mình sở thích và cách kết hôn không ? Làm sao để có mấy món Beautyful Star của mấy thằng và khi cưới chồng xong thì mình có con không ? :D :D :D :D :D :D

Ah` quên chưa cảm ơn emeraude13 vì đã giúp đỡ . Sẵn hỏi tiếp luôn làm sao để co hạt giống đặc biệt vậy ?

Mình cũng muôn bổ sung thêm Gray ngoai` nhung~ thu/ da~ noi thi` cau ta con` thich cake va` khoai tay chien nua~ do !

16. emeraude13

emeraude13 Donkey Kong

Híc,cái máy...spyware...híc...-nên:
    Dortor: nâm doc,co thuoc,ruou (cai font Tieng Viet bi hu)
    Rick: trung,ruou,do lam tu trung
    Giup duoc gi thi giup,cho minh post tiep nhe!

17. emeraude13

emeraude13 Donkey Kong

Từ từ tui sẽ post phần của Kai nhá! Lấy chồng xong rồi thì game ending,không có sinh con gì hết á!(có là zdui nữa^_^)-mà bạn chọn ai làm chồng thì người đó sẽ là kẻ cứu bạn trên biển lúc đầu X_X( ba phải thế không biết!
    Zdô vấn đề chính nhé! (cái font không phải bị hư!-trời ơi!)
    [​IMG] Doctor-không tên.
    Sinh nhật:17-thu
    Thích:nấm độc,cỏ thuốc,rượu.
    *Bờ hồ:khi ổng có trái tim xanh,đến bờ hồ vào chiều thứ tư và thấy tên bác sĩ đang cố gắng bắt cá bằng tay không,giúp ổng bằng cách chọn lựa chọn 2
    *Hãy biết nói lời yêu:khi trái tim lên đỏ,tới bãi biễn vào chiều thứ tư và chứng kiến ổng cãi nhau với Elli(bạn bè thế đấy!)-vì ổng yêu bạn mà Elli lại yêu ông ta!Sau đó ông ta sẽ trình bày về ý định rời thị trấn để đi học y và muốn bạn đi cùng(đồng ý bằng lựa chọn 2)
    Kết thúc của Doctor:(tên bạn là Nami)
    Doctor:chào buổi sáng,tối qua em ngủ có ngon không?...ô,hãy nhận lấy cái này...(lựa chọn 1 thì phải?)Hình như mọi người đang ở nhà thờ chúc mừng lễ cưới của chúng ta.Nào,đi thôi!
    Sau lễ cưới,tại bãi biển...
    Zack:anh dọn hành lý xong rồi hả?
    Doctor:vâng,cám ơn về tất cả.
    Zack: đó là điều anh nói với tôi khi anh mang cô ấy về...nhưng...anh không nhớ hả?
    Doctor: gì cơ?
    Zack:khi Nami trên biển,nếu anh không đến đúng lúc,bây giờ cô ấy không thể đứng đây!(Nami giật mình)...cái gì?Anh không nói cho cô ấy biết hả?...Tôi cứ nghĩ là...
    Doctor:không...
    Zack: anh muốn nói gì? Cái gì làm anh nghĩ là kể cho cô ấy nghe sự thật là 1 điều không tốt?!!
    Doctor: Không phải mà!(đi về phía bạn,nhìn thẳng vào bạn,quay về phía Zack)Tôi...không nói cho cô ấy được...Cứ nghĩ đến chuyện đó...là tôi cảm thấy ngư...ợng...ngù...ng...
    Zack: ......
    Doctor: .........
    Zack: ......ồ.
    End-thấy sao hả? Tui không thích tên Doctor vì cứ mỗi khi làm việc nhìu là nhân vật của tui xỉu và bộ mặt nhăn nhó đáng ghét của hắn hiện lên,rồi sau đó là cái đồng hồ chỉ 1 pm,chỉ có 5 tiếng làm sao mà kiếm đủ 500 gil chứ! X( (đã định công suất là 500 gil mỗi ngày)
    Cách lấy Beauty Star:
    -Soi gương mỗi ngày
    -Giữ thật nhiều đồ trong cái gương màu hồng.
    -Tắm thường xuyên.
    -Đọc quyển tạp chí ở cái kệ tuốt bên phải,lầu 2,thư viện.
    -Không để bị bệnh.
    Cách lấy Power Berry:
    -Câu cá ở biển.
    -Đào mỏ.
    -Đào mỏ vào mùa đông.
    -Kiểm tra khu mỏ ở hòn đảo chỗ cái hồ bị đóng băng vào mùa đông.
    -Nâng cấp cái rìu lên mức Đồng hay Bạc,tới chỗ gốc cây gần cây cầu,chọn lựa chọn 1(quên rùi!)
    -Thắng cuộc thi bơi ở mùa hè.
    -Trồng 100 bông hoa và Anna sẽ trao đổi với bạn.
    -Mua qua chương trình mua bán ở TV với 5000 gil.
    -Ném 20 rau quả vào hồ nữ thần(trước khu mỏ).
    Tui vừa post vừa toát mồ hôi->_< có ai lấy được hết không?
    Giúp được gì thì giúp! Bye!

18. emeraude13

emeraude13 Donkey Kong

Ghi chú: post xong cái này là vô ôn thi học kỳ II rồi nên tui sẽ không theo dõi cái topic trong vòng vài tuần-thông cảm nhé! ::)
    [​IMG] Kai
    Sinh nhật:22-hè
    Thích:pizza,bắp,táo,cà chua,cá,sữa,rượu.
    *Vào hạ: ngày 30-xuân khi ra ngoài vào khoảng 7 giờ,bạn sẽ gặp Popuri và Mai đang chào đón Kai,sau khi 2 người đó đi,Kai sẽ nói chuyện với bạn.
    *Bắp: nếu bạn trồng bắp thì vào ngày 15-17 Kai sẽ tới nhà bạn để mua bắp,tốt nhất nên hạ giá xuống(khoảng 100 gil) thì nó thích bạn hơn.
    *Khẩu chiến: vào 1 buổi tối mùa hè,đi vào nhà trọ,bạn sẽ thấy Kai cãi nhau với mọi người,chọn lựa chọn 1 để về phía mọi người,lựa chọn 2 để bảo vệ Kai và lựa chọn 3 để không bảo vệ ai hết.Lựa chọn 2 sẽ làm Cliff không vui và khi bạn rời khỏi quán trọ thì Doug sẽ không cho bạn vào đó lần nữa nhưng sẽ làm tim Kai lên 1 bậc;lựa chọn 1 sẽ làm mọi người và Rick thích bạn hơn.
    *Cãi nhau với bố: tim của Kai phải là vàng hay xanh lá í!Tới quán trọ vào lúc Kai có ở đó và thấy Kai đang nói chuyện với bố 1 cách giận dữ
    *Thăm hỏi: tim vàng và bạn phải có căn nhà lớn nhất! Một ngày mưa vào mùa hè,ra bãi biển và Kai sẽ yêu cầu được ở nhà bạn,đồng ý bằng lựa chọn 1 và Kai sẽ thích bạn hơn.
    *Ác mộng:khi Kai lên tim đỏ,lúc bạn đi ngủ bạn sẽ có giấc mơ này:mọi người đang xét xử Kai(trong đó có Popuri) và đến lúc bạn phát biểu,Kai sẽ hét lên:"Anh yêu em!"^_^ và hãy đáp lại bằng cách chọn lựa chọn 1(Em cũng yêu anh!") và bạn sẽ tự động dậy.Kai sẽ ở ngay kế bên và nói rằng anh ta phải đóng cửa nhà hàng và muốn bạn đi theo,bạn sẽ tự động nói vâng và vào ngày 1-thu bạn sẽ làm đám cưới.
    Ngày 1 vào mùa thu,Kai đến nhà bạn(tên là Toshimi):
    Kai: chào em!!À,phải.Anh muốn cho em cái này,đây này!(lựa chọn 1)Và…ưm…Anh xin lỗi phải nói với em điều này nhưng anh không muốn tổ chức lễ cưới ở đảo của anh,mọi người sẽ phải giải quyết 1 vấn đề lớn vì nó.Nên,hãy đi tới nhà thờ,cha Carter đang chờ.
    Sau lễ cưới,tại bãi biển,bạn quên 1 thứ nên phải quay lại nông trại để lấy nó:
    Kai: được mà,anh sẽ chờ ở đây! (Hắn trông rất hạnh phúc,cứ như hắn ta vẫn chưa tin là mình đã lấy vợ!)
    Duke(đi tới): Này!
    Kai: ông muốn gì?
    Duke: tôi nghe rằng cậu không quay lại đây nữa hả?
    Kai: ông không thể nói về 1 chuyện khác ngoài chuyện đó ra được à?
    Duke: tôi biết như vầy là rất đột ngột,nhưng…tôi cho rằng cậu không phải hoàn toàn xấu xa.Sau tất cả,Zack đã kể cho tôi biết chuyện cậu cứu Toshimi trên bãi biển.
    Khi Duke nói chuyện,bạn quay lại và 1 dấu hỏi hiện ra trên đầu bạn…
    Kai(nói lầm bầm):….hay là gì?
    Duke: hả? Cái gì?
    Kai: ông bị ngu hay là gì?ông nói “cái gì?” là sao hả?Quan điểm của tôi về ông không thay đổi đâu! Ông luôn ghét tôi cho tới bây giờ,ông luôn chửi rủa tôi, không phải sao?A,ông giống như ông bố của tôi!
    Bạn tiến tới kế bên Kai.
    Kai: Toshimi,anh có phải là người đã cứu em không?Phải,nhưng dù em không biết điều đó,em vẫn yêu anh mà!
    Duke: xin lỗi…
    Kai: chúng tôi…sẽ quay lại…
    Duke:…hở?
    Kai: ông biết mà…để tham quan…(quay về phía bạn)Chúng ta đi chứ?
    Bạn và Kai đi lên con thuyền,Duke bị bỏ lại 1 mình trên bãi biển.
    Duke: tôi sẽ chờ cậu đấy!Cậu nên quay về thì hơn!

19. HoaMongGa

HoaMongGa Youtube Master Race

Hay thật, đọc mấy cái kết thúc thấy hay quá
    Thât ra ở nhà cũng có 1 dĩa này nhưng mà thấy tiếng J chơi oải quá, seo mấy bạn chơi được hay dzậy.....chơi mà ko hiểu chúng nó nói gì thì chán chết

20. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Có lẽ emeraude13 biết tiếng Nhật^^. Những cái kết thúc thì ko biết có phải tham khảo lại từ gamefaqs hay site nào đó ko, dù sao cũng rất cám ơn bạn đã post lên ::) Đã có hơn 4000 chữ ký kêu gọi Natsume chuyển HM for girl sang tiếng Anh nhưng ko biết đến chừng nào mới có bản tiếng Anh mà chơi nữa.