Hãy chuẩn bị cho một mùa bóng đá đỉnh cao CM 03-04

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi caogia-totbung, 16/9/05.

1. caogia-totbung

caogia-totbung Mr & Ms Pac-Man

Có thẻ các bác bây giờ đang háo hức với FM 2005. Nhưng tui thấy chơi CM 03-04 vẩn quá hay, tất nhiên không phải là chơi vơi máy mà là vài người cùng chơi mạng.
    Thử hỏi thế này nhé, các bạn có thể thắng dễ dàng 10-0 trước 1 đội bóng bất kỳ chỉ bằng cầu thủ trẻ 15,16 tuổi nhờ vào đội hình Diablo. Nhưng khi bạn đi đấu mạng với bạn mình cũng dùng Tac-Diablo lúc đó xin thưa với các bạn là Cerci hay Evandro chỉ vào sân làm cảnh chứ đừng hòng làm được gì.
    Cho nên tôi mới nói chúng ta hảy bình chọn cho các cầu thủ đẳng cấp nhất ( Hàng Wordclass đó)
    Tôi sẽ thử bình chọn nhé :
    Hậu vệ cánh trái : 1-Zambrotta, 2-Dela cuesta.., 3- Diego Plasente, 4-Robetto Carlot.........
    hậu vẹ cánh phải : 1-Puyol, 2-Conteh, ....
    DC : 1-Lucio, 2-Ferdinang,3-Canavaro(inter), 4-Samuel(roma)....
    Tiền vệ cánh phải: 1-Joaquin, 2-Mancini(Roma), 3-Camoranesi,
    Tiền vệ cánh trái : 1-Denilson, 2-Alex, 3-Nedved, 4-Duff
    Tiền vệ công: 1-Pablo Aimar, 2-Rosicky, 3-D'Alessandro, 4-Diego
    Tiền vệ phòng ngự: 1 Viera(Arsenal), 2-Edga David(Juve), 3 Gerrad(Liverpu)
    Tiền đạo: 1-Henry(Arsenal), 2-Shevchenko, 3-Adriano, 4-Tevez, 5-Martin(Inter),
    Ở ĐÂY LÀ Ý KIẾN CỦA MÌNH , BỞI MÌNH ĐÁ MẠNG NHIỀU CHỨ KHÔNG PHẢI ĐÁ VỚI MÁY. BẠN CỨ TỬƠNG TƯỢNG LÀ NẾU BẠN ĐÁ MẠNG VỚI TÔI MÀ 1 MÙA BÓNG BẠN CHỈ CẦN ĐỂ MẤT 5 ĐIỂM THÌ BẠN HẢY XÁC ĐỊNH CHO MÌNH 1 CHỨC Á QUÂN ĐI.

2. Black Angel

Black Angel T.E.T.Я.I.S

Hờ chắc chơi Diablo hả :D, gớm nhỉ.

3. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

FM 2k5 chơi lan cũng được mà , sao phải vất vả chơi Cm 03-04 lan làm gì hả cáo già :))
    hơn nữa chơi lan thì mình cũng từng chơi rồi , từ trước Tết cơ :D , và công nhận la chơi có bè bạn thì cực kì sảng khoái \:d/
    rất tiếc là sau đó một thời gian thì khó có thể tập gợp đủ 4 người , mà nếu cứ chơi 3 người hoặc ít hơn thì thiệt cho những người ko đi quá thế là đành phải nghỉ :((
    :O khiếp :D

4. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

^^... Đội hình của bạn theo tôi thì có những vị trí chưa hay lắm, nhất là 2 tiền vệ cánh... Nhưng: Nếu như đá mạng với bạn bè mà bạn mua được 1 đội hình như trên thì... bạn đúng là rất xứng đáng giành giải Quán Quân!!:))...

5. romanius

romanius Youtube Master Race

sao chơi lan dc vậy mấy anh chỉ em với

6. caogia-totbung

Vậy bạn thử nói xem ai đá cánh hay nhất, tôi đã từng thử rồi, nhiều thằng đá với máy rất hay nhưng cái cần cho những trận cầu đỉnh thì không ăn thua. Ví dụ như Toledo chẳng hạn, đá lúc nào cũng 8 với 9 nhưng khi gặp đối đầu với bạn bè thì chỉ chạy theo bóng cho "zui" thôi chứ không làm được gì cả.
    Còn mua được đội hình trên thì tôi chỉ cần đến mùa thứ 2 là gần đủ rồi. Bạn có cần biết không tôi chỉ cho. Thực sự khi đá mạng phải có LUẬT LỆ RIÊNG, luật tôi hay chơi là 1 mùa không được mua quá 5 thằng (đến mùa đông được thêm một thằng nữa), không được mua nợ, không đực ký khống( Ví dụ như thằng Henry chăng hạn, khi hết hạn hợp đồng cũng không được sige mà phải make-mua thẳng ý). Chính vì luật này mà tôi không mua được đội hình kia ngay.
    ............................................
    Còn mua được đội hình đó không khó. không phải là mua mà là đổi. Tôi có một số kinh nghiêm trong mua bán có thể cho anh em tham khảo. Với giải Anh thì bán hơi khó nhưng với giải Ý thì bán rất đã tay. Tôi có một nguyên tắc là khi vào đội phải bán đi 1,2 thằng đắt tiền. Ví dụ như khi quản lý Juve tôi có thể bán Alessandro Delpiero, khi bán thằng này cho Valencia tôi sẽ đổi được Pablo Airma và thêm vicente, rufe, braja cộng với khoảng 50 triệu. Nếu bán cho FC Bayen tôi sẽ lấy được Santa cru...., kovac, DR , O-Karn và 50 triệu. Chủ yếu là bán hai đội này. Chú ý bạ có thể bán Buffon cũng rất đắt....
    Nếu bạn quản lý AC Milan thì bán ngay Shevchenko, Inter thì bán ngay Vieri.
    ...............................................................
    Còn đây mới là điều quan trọng: Rất nhiều lần bạn bán nhưng cầu thủ của mình không đi, thâm chí nó còn snup(khing bỉ). vì vậy tôi sẽ đúc kết kinh nghiệm đó.
    Với giải Ý thì Inter, Milan, Juve, Roma khỏi lo cầu thủ bạn không đi.
    Với giả Anh thì có một thằng rất máu mua bán và cầu thủ của bạn cũng không bao giờ chê bai cả, kể cả hàng khó tính như shevchenko hay Vieri. Đó là Newcastle, còn xếp thứ 2 là thằng Man và chelsea.
    Với giải Tây Ban Nha thì đó là Valencia sau đó là Real
    ......................................
    Ngoài ra bạn cũng không lo mất cầu thủ của mình. rất đơn giản hảy chờ nữa mùa và mua lại cầu thủ mình đã bán lúc đó sẽ rất bèo. Ví dụ như mùa thứ 2 có thể lại mua lại Shevchenko, Vieri, Alessandro Depiaro với giá 15 đén 30 triệu.( Trong luật chơi Mạng Lan cũng phải cấm đội bóng của mình mua lại thằng đã bán đi, mà chỉ có bạn mình mới có thể mua lại đựoc).
    Tội chỉ cần tham gia vào 2 mùa mua bán và với những luật lệ hà khắc thì số tiền bán được của tôi cũng phải vào cỡ 350 triệu và mua vào cũng không kém hơn. Bởi vì thế tôi có thể mua Henry với giá 110 triệu mà không hề hối tiếc. còn tầm 70, 80 triẹu thì quá đơn giản.
    .............................................
    Tôi hi vọng các bạn hảy tham gia ý kiến và lấy kinh nghiệm của nhau. Dạt lên những đỉnh cao của Cm 03-04.

7. dua_tre_ao_caro

uhm những kinh nghiệm của bạn quả thật là đáng giá , rất tiếc là mình ko có cơ hội chơi CM mạng Lan để thử nghiệm
    qua bài của bạn thì mình cũng có một số điều muốn nói sau đây , nếu có gì không phải thì bạn có thể bỏ quá \:d/
    đây chỉ là những điều luật của một số người chơi Cm tự đặt ra với nhau trong đó có bạn .. khi tôi chơi FM online cũng phải đặt ra một số điều luật , nhưngkhông nhất thiết phải rẵc rối như thế , chỉ cần 1 điều luật cực kì đơn giản và quan trọng là : các HLV ko được phép móc ngoặc với nhau , còn chuyện mua bán đổi chác ai , bao nhiêu là chuyện phụ thuộc vào trình độ của HLV mà bạn phải nỗ lực và đùng kinh nghiệm để chiến thắng những cuộc cạnh tranh trên thị trường chuyển nhượng
    điều luật này vô tình đã giới hạn người chơi FM vào một khuôn khổ gò bó
    tôi cũng hiểu tại sao các bạn lại đặt ra điều luật này ( có lẽ là để hạn chế những CLB lắm tiền mua tràn lan , độc chiếm thị trường phải ko )
    nhưng như vậy thì ko được thú vị cho lắm , thay vì đó hay sửa thành mỗi CLB ko được chi quá một số tiền nhất định nào đó trong mỗi một kì chuyển nhượng
    bằng cách này , các HLV có thể vận dụng đầy đủ skill của mình vào việc trao đổi , mua bán , và khả năng kí kết hợp đồng khôn khéo
    có thể đơn cử những VD để cho thấy điều này thú vị hơn điều mà bạn đã nêu :
    Cùng một số tiền như nhau , nhưng nhờ không khéo trong các khâu ngoại giao , HLV này có thể sign được những cầu thủ chất lượng hơn ( mặc dù ko cần nhiều ) hơn HLV khác , điều này còn tránh được sự phá giá trên thị trường của những tay HLV nắm đội bóng có tiềm lực Kinh tế ( nếu chơi FM , bạn sẽ thấy ngay sự chênh lệch giữa 55 M của Chelsea và 12 M của MU , mặc dù cả 2 đều là CLB lớn )
    nếu mỗi đội chỉ được sign có 5 cầu thủ thì sẽ ko thể đánh giá được khả năng của một HLV là tốt hay chưa tốt . Vì chỉ cần đội bóng có nhiều tiền là quá đơn giản để có thể sign các sao về dễ dàng , điều này sẽ phát sinh ra sự ko công bằng giữa các đội bóng . Những kẻ ít tiền sẽ chỉ có thể sign được những cầu thủ làng nhàng , mua cho đủ số lượng được mua , còn những HLV nắm đội nhà giảu thì dễ dàng thăn hết những cầu thủ chất lượng nhất ...

8. dua_tre_ao_caro

theo điều luật này thì FM chỉ còn là một game mang tính chất quản lí trận đấu , tính chất mua bán cầu thủ của trò chơi đã bị hủy bỏ đi
    Nếu như thế , những HLV có trình độ mua bán tốt sẽ bị kéo tụt trình độ so với những HLV ngốc nghếch trên thị trường nhưng lại có một hầu bao rủng rỉnh ===> game sẽ mất đi những điều thú vị không thể thiếu của 1 huấn luyện viên giỏi , đó là : kĩ thuật mua bán , trao đổi cầu thủ , một điều mà 90% các HLV công nhận rằng nó còn quan trọng hơn cả kĩ thuật Quản lí trận đấu
    Với điều luật này , chẳng khác nào bạn tuyên bố với những người chơi cùng mình là tất cả phải chơi theo phương pháp Thủ công , nông dân trong khi đó đã có đầy đủ máy móc và công nghệ tiến tiến , chỉ cần người điểu chỉnh có trình độ là được phát huy tốt nhất.

điều này cũng lại hạn chế rất nhiều khả năng bao quát và thăm dò thị trường của các HLV
    Khi tôi chơi Lan , chúng tôi phải hết sức cảnh giác và để ý đến các cầu thủ của mình , nếu ko cầu thủ của chúng tôi sẽ bị chính người chơi cùng mình nẫng tay trên mất , điều này tạo nên sự hấp dẫn và cạnh tranh lành mạnh bởi nếu muốn giỏi , muốn mạnh , chúng tôi phải chơi hết mình , vui thì vui thật nhưng cảm giác được chơi một game như thật rất thú vị .
    Trở lại với điều luật của bạn : game quản lí bóng đá sẽ trở nên hơi tẻ nhạt vì chỉ cần kí hợp đồng 1 lần trong suốt thời hạn hợp đồng , bạn chả cần đã động gì đến cầu thủ của mình mà vẫn chả anh hưởng gì ==> nếu là tôi thì tôi sẽ để cho máy tự chơi hơn là ngồi đó nhìn ,
    quan điểm này cũng trùng với nhiều người , và đã là quan điểm thì mỗi người có một ý kiến nên cách chơi của bạn cũng nên được nhiểu người biết đên
    còn tôi thì áp dụng chính sách : CÔNG THẦN \:d/ chắc mọi người cũng hiểu
    :D

chú ý : những bài viết của tôi chỉ mang tính chất đóng góp và trao đổi ý kiến , tranh luận một cách lành mạnh chứ không hề có ý gì khác , mong mọi người hiểu cho
    những bài tranh luận skill thế này sẽ là sự đóng góp , trao đổi kinh nghiệm quý giá nhất , tốt nhất cho mọi người , mong các mọi người cùng nhau tham gia

9. Felix Walken

Felix Walken C O N T R A

Cm 03 -04 có thể chơi wa Internet ko vậy ?
    Nếu được thì chơi bằng cái nào, có cần key zin ko ???
    Mà bạn nói ở trên là wa internet hay wa lan ???

10. dua_tre_ao_caro

có thể chơi qua Internet nhưng chỉ chơi qua Dial Up vì nó có IP cụ thể của mỗi account
    còn khi sử dụng thuê bao của ADSL , nó chỉ có IP duy nhất của nhà cung cấp dịch vụ ( 10 IP giống nhau cả 10 ) nên ko thể chơi bằng kết nối này .
    Ngoải ra thì cái mà chúng tôi nói trên là chơi qua mạng Lan và Game FM hoặc CM này ko có sever để chơi online trên batter net ( do người chơi ít và ko có cách chơi đáp ứng cho 1 số lượng lớn người chơi chung ) nên ko có Key và ko thể chơi

11. caogia-totbung

Tôi sẽ nói cho bạn biết lý do thuyết phục về nhưng luật chơi mà chắc chắn rất thuyết phục, bởi vì đó là thực chiến vì khi đấu với nhau sẽ có rất nhiều điều phức tạp. ( Ở đây tôi lấy giải Ý làm ví dụ và với 2 ngườ chơi 1 người quản lý Juve 1 người quản lý Milan)
    ..................................
    1-không được mua nợ và không được ký khống
    2-Chỉ được mua 5 người trong 1 mùa và thêm 1 người trong chuyển nhượng mùa đông. (không tính đổi và mươn)
    3-không được ký sige trong những trường hợp hết hạn hợp đồng
    ..................................
    Tất cả những điều này nhằm cho có sự công bằng cho mọi người khi chơi, cụ thể là hạn chế nhưng đội có số lương MAX cao, ơ đây lương MAX của Milan luôn cao hơn Juve. Chính vì vậy Juve sẽ không bao giờ cạnh tranh được cả . Ví dụ như hai đội cùng mua thằng Joaquin và Betis đồng ý. khi đó sẽ là bản hợp đồng với cầu thủ và Joaquin sẽ không bao giờ vè Juve vì mức lương thấp hơn >>>>>> Điều này có nghĩa là Milan sẽ mua được bất kỳ thằng nào nếu đủ tiền mà không lo ai có khả năng cạnh tranh cả. Vậy nếu nó lại được mua nợ nữa thì Milan chỉ cần có số vốn là 70tr(điều này quá đơn giản) thì có thể mua đực toàn đội sao 11 thằng với kiểu đưa trước 0 đồng và đưa sau 70tr >>>> và như thế thì mùa bóng coi như biết ai vô địch rồi còn gì.
    Ngoài ra đến mùa thứ 2 sẽ có rất nhiều thằng khũng hết hạn hợp đồng khi đó thì xin đừng nhảy vào mà tranh với Milan cho mệt sức.
    Vì vậy những luật trên sẽ hạn chế được Milan ăn đứt Juve không phải vì tiền nhiều mà là vì lương MAX nhiều hơn.
    Đồng thời nó cũng thúc đẩy các huấn luyện viên tích cực làm ăn để mua bằng tiền thật. Bởi vì với số tiền 1 đội cho thì có đến Chelsea cũng không là gì cả nên không lo vấn đề đội giàu hay nghèo hoạc cũng có thể chọn những đội ngang cơ. Chỉ riêng lươnng là cao hơn thì là thảm họa rồi.
    Còn vì sao lại mua có 5 người vì nếu không Milan sẽ mua được hết những thằng tiềm năng mà không đội nào làm gì được.
    Tất cả những điều luật này đều từ kinh nghiệm thực chiến với nhưng người có khả năng làm ăn cực tốt. Bởi vì mục tiêu là các danh hiệu .

12. dua_tre_ao_caro

bạn đừng có mơ khi nghĩ đến chuyện có thể sign với giá o và trả chậm :D , đơn giản là vi Com ko đến mức ngớ ngẩn như thế
    điều đó chỉ có trong lí thuyết mà thôi , còn nếu chỉ dựa vào chuyện tiền lương max mà đưa ra những quy định như thế thì rất là thiệt thòi vì tiền lương max là một đại lượng có thể thay đổi dựa trên cơ sợ thành công của đội bóng
    có thể tiền lương max sẽ làm hơi mất cân bằng trong mùa đầu tiên nhưng chẳng ai dại gì kí max lương với 1 cầu thủ sign mới cả ( trừ khi bạn là người quá hiếu thắng trong 1 game ) VD tiền lương max của tôi khi chơi online là 240 K/ week nhưng chỉ sau một thời gian là 3 tháng ( tháng 10 ) thì tiền lương max của các CLB mà bạn tôi nắm giữ cũng lên đến ko kém
    hơn nữa , tiền lương khi mình kí với 1 cầu thủ luôn được bảo mật và thường thì cầu thủ đó có thể đến 1 CLB ko chỉ vì hoàn toàn tiền lương , còn rất nhiều yếu tố khác VD : farvorite , languar , bonus ...
    hơn nữa một HLV không ngoan ko chỉ dựa vào tiền lương max để quyết định khả năng kí hợp đồng với 1 cầu thủ hay ko
    dù sao quan điểm của bạn cũng rất đúng ( tùy trong những trường hợp khác nhau ) nhưng tôi nghĩ rằng nếu khi chơi mà đưa ra những giới hạn quá như vậy thì sẽ mất đi tính chất của game
    và như tôi đã nói , tôi thường giới hạn số Tiền mỗi CLB được chi trong 1 kì chuyển nhượng
    @ all : mọi người tham gia cho zui :D

13. romanius

ca ro nói đúng đó cách của bạn chỉ có trên lý thuyết thôi , còn thực hiện dc hay không vẫn còn là 1 vấn đề.Mà sao bạn mua toàn những siêu sao đắt tiền thế mà chất lượng có dc đảm bảo không ( nhỡ chấn thương 6 tháng thì khổ đấy ) mà nếu dùng lương để kéo cầu thủ về phía mình thì cũng khổ , wage nỗi tháng thôi cũng mạc chứ nói gì đến bonus nữa), theo tôi tốt nhất nên mua mấy sao chưa sáng đó lương , phí chuyển nhựơng rẻ mà còn đá hay nữa phải không nào
    tôi giới thiêu có bạn 1 vài sao chưa sáng trên bầu trờ CM 03-04
    AML: Pedersen (khoảng 3.5tr là dư sức mua rồi)
    AMR:Milovan Mirosevic (2.5tr , mà tay này khó chịu lắm phải cho nó đá thường xuyên chứ không lại unhappy thì mệt)
    MC :Arteta (4tr , đá rất hay có thể làm thủ lĩnh hàng tiền vệ dc đó)
    FC : Luca toni (2.5tr )

14. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Đúng!
    Với những CLB có hệ thống tiền lương dồi dào thì rất dễ dàng có được các cầu thủ mình thích + với yếu tố đủ tiền mua!

2 Caro: Thử nghĩ xem nếu như Milan chọn tất cả các mục đều là max thì... he he... thật khó để có cửa cho cầu thủ để chọn nữa!:))

Dù sao nếu chơi với tính chất cạnh tranh quá cao như Cáo già nói thì cũng mất vui đi nhiều phần... Các bạn có thể thống nhất với nhau "Chia" các sao ra cho hợp lý... vui vẻ là chính! Tôi chơi sẵn sàng cho không vài đứa "xịn" cho mấy đứa bạn tôi khi cầu thủ của chúng nó chấn thương!:D

Nếu không thì... tốt hơn cả là không nên cầm những đội quá mạnh như vậy!! Hãy chọn những CLB tầm trung ngang cơ nhau thôi, theo tôi như thế thì khả năng mỗi người chắc chắn sẽ được bộc lộ rõ hơn cả... Khi đó, đối thủ của các bạn không chỉ là những người chơi ol với nhau, mà còn vô khối các đại gia khác...:))...

Thậm chí, hãy chọn 1 giải hạng ở Serie B chẳng hạn xem... :))... Ai-cũng-như-ai!

Chứ cách chơi kìm hãm như của bác nói đúng là... rất chi là hạn chế người chơi!^^... Với ai không biết chứ với tôi, mua bán là khoái khẩu nhất ở thể loại quản lý bóng đá, vậy mà chỉ được mua 5 thằng?!:D

15. caogia-totbung

Ở đây lại là một khía cạnh khác, tôi chưa có đủ kinh phí để mua vài cái máy tính cho mọi người cùng chơi và cùng " vui vẻ là chính". Bọn tôi thường có 4,5 người đi chơi và phải mất chục tiếng mới được một mùa, khi đó người thua sẽ phải thực hiện nhiệm vụ cuối cùng khi ra khỏi quán >>>> và tôi nghỉ lúc đó bạn mới thấy được ý nghĩa của chiến thắng và sự cay cú khi bị thua, và thục sự đó là điều rất thú vị >>>> và tôi tin rằng như thế mới là vui. không những vậy nó còn bắt mọi người phải tập trung cao độ để chơi ( tôi đã bảo là nếu bạn để mất 5 điểm với máy trong một mùa coi như cầm chác phần thua là thế).
    ...........................................
    Với lại tôi nói là chỉ được mua 5 thằng nhưng bạn có thể đổi hoặc mượn tùy thích cơ mà. Bạn có tin là khi tôi quản lý Juve tôi có thể bốc mất chục thằng của FC Bayen, Còn với Inter hoặc Milan thì có thể bốc về 5,6 thằng của Newcastle mà lại được một đống tiền nửa. ngoài ra cũng có thể mượn về nhiều thằng như Pazzini, Montolivo Ricardo của Attalanta, Conteh, Ferri của Palermo ..........
    .............................................
    Cơ bản là khi bạn đã biết mua bán tốt và nhiều kinh nghiệm thì không có gì cản bước được bạn cả, Với Juve mùa đầu tiên tôi có thể kiếm về được gần 20 thằng mà vẩn không sai luật mà lại toàn là sao nhé.

16. caogia-totbung

Cám ơn bác đã cho tui mấy thằng đó
    Pedersen thì dá cũng hay nhưng chỉ đáng cho tui mượn thôi sau đó mùa thứ 2 tôi mới mua (làm trong bản hợp đồng ấy mà)
    Luca toni thì cũng được nhưng thằng này không làm gì được thủ môn bắt 10, muốn hạ gục thủ môn bắt 10 phải cần tiền đạo đẳng cấp và có độ tinh quái cao.
    2 chú kia mình sẽ thử kỹ hơn xem sao.
    Mong các bạn có thể góp ý cho mình những thằng thật sự làm nên trận đấu và mới , còn tiền không thành vấn đề.

17. minhmang1512

minhmang1512 Youtube Master Race

Theo tôi chơi CM thì phải làm cho nó giống thật 1 chút, tôi ko thích chơi kiểu của caogia,(cái kiểu mua bán đổi chác đó ^^), vì máy nó vẫn hơi ngu ^^. Cả việc ký khống cũng thế, ko hiểu mấy cha lập trình làm kiểu gì mà nhiều thằng sắp hết hạn hơp đồng, đá rõ hay,CLB chả buồn mời ký HĐ mới gì cả ><. Vì thế, khi bọn tôi chơi, (cùng 1 máy) có hạn chế là ko được ký khống, ko thì mùa sau là cả đội ko còn thằng cầu thủ cũ nào =)). Còn việc mua bán, bọn tôi cũng có quy định là ko dùng mấy cái lỗi (chả bít có phải lỗi ko nữa) của bọn máy mà phải làm ăn chân chính, thế mới hay .

18. minhmang1512

minhmang1512 Youtube Master Race

Hix sao ko edit bài được nhỉ, quên nữa, bọn tôi quy định ko mua các cầu thủ như Supat, cerci, Sonko.. nói chung là những thằng trẻ <18t vô danh nhưng trong CM đá hay, potential cao, toàn lên list đi mua mấy thằng già già nhưng có thật kiểu như Conte, Oliseh về, đợi mấy chú kia vài năm, đến lúc nó nổi rồi mới đi mua lại ^^. Chiến thuật thì cấm đá DIABLO. Như thế theo tôi nó mới giống Quản lý thật :D.Chiến thuât yêu thích của tôi là 442 defensive, chơi counter attack,tấn công biên.

19. thienthanqnd2005

thienthanqnd2005 C O N T R A

Trong CM0304 sẽ rất khó mà thực hiện được chơi như ngoài đời thật được, bây giờ cứ mỗi lần chơi lại thấy chán, bởi không biết nên cầm đội nào cả. Với đội mạnh thì không nói làm gì, bởi lấy hết các cup trong vài mùa là chuyện đương nhiên, còn với các đội hạng trung thì chuyện này cũng không quá khó- điều này thì làm gì đúng với thực tế, mặc dù tui luôn chơi với đội hình 4-4-2 tấn công, khi cần thì đổi sang 3-4-3, và việc thất bại là rất khó. Cái phi lý là ở chỗ ấy.
    Vừa rồi mới chơi lại, cầm West ham, ngay mùa đầu vô địch giải hạng nhất trước 6 vòng đấu, đoạt Fa cúp trước MU, khó tin quá

20. romanius

thì tiền nào của nấy mà , có 2 triệu mà dc tiền đạo thế là OK rồi
    Muốn xịn nữa thì tùy vào hầu bao của bạn thôi
    Tevez (25-35tr) tùy mùa
    Cassano (30tr)
    Cavenaghi (25-30tr)
    Tuncay (free)
    Mido(10-15tr)
    muốn thêm nữa thì hẹn lúc khác nha , giờ nhớ có đến đây thôi
    Bye