Hê! Bộ nhóm Media mở ra để chơi hả????

Thảo luận trong 'Nhóm Media' bắt đầu bởi YANG CHIH YUNG_54, 25/7/03.

1. YANG CHIH YUNG_54

YANG CHIH YUNG_54 T.E.T.Я.I.S

Tui là thành viên của nhóm, thấy nhóm buồn wá, sao mấy thành viên khác không thích cực hoạt động. Nếu không biết phải làm gì thì tui xin góp ý. Chúng ta là nhóm Media, dĩ viên công việc là về Media rùi.
    Mấy bác hãy tìm những wallpaper đẹp.
    Tìm những phần mềm ứng dụng đồ hoạ hay(for Ex:Window media 9.0 or Astonshell or windowblinds .........)
    Phần mềm vẽ hình , nghe nhạc hay, đẹp........
    Vâng, hãy làm cho thành viên nhóm media famous.

2. Hong Su Vuong

Hong Su Vuong Administrator Administrator

Hic ! Soft đâu phải cứ vài ngày là ra 1 cái đâu mà có nhiều để tìm ! Nhóm Media này chủ yếu tìm link down Music, Video Clip á ! Chứ như soft graphic - edit thì thành ra MultiMedia rồi ! Mí lại mấy cái soft dù có kiếm được thì dân VN Net cũng đâu dám download !

3. The Mask

The Mask -={ All or Nothing Administrator

Nói hay :P . em hãy thể hiện đi chứ 1 mình anh làm buồn chết.

Em đem vài cái hay hay cho mọi người xem đi.

Nghe nhạc bằng WMP9 thì nặng mà chất cũng không bi nhiêu :D

Em có biết chương trình nào chuyển từ DVD qua VCD mà nhanh không ?.

4. YANG CHIH YUNG_54

Hà hà, em nói là phải hay zùi, lâu lâu có người khen wá đã.
    Chương trình chuyển DVD sang VCD thì nhiều lắm nhưng chả biết cái nào nhanh. Có 2 cái cũng khá nhanh, nếu muốn em send cho. Nhớ chừa mail box 2.5MB nha. Còn cái kia tới 11.5 Mb lận, zip lại cũng chẳng send được. Nếu cần gấp thì em ở Gò Vấp có gì cứ kiu nhe.
    Còn không ra tiêm mua thiếu gì, có hành trăm software để lựa.

5. The Mask

Em chỉ cần cho anh biết tên thôi la` được rui` hehe. để xem cái soft đó là gí thui hehe... .Em có dư tiền net down film hay wall không ? anh cho may cai link hehe...

ra dịch vụ chán quá.

6. Hong Su Vuong

Hong Su Vuong Administrator Administrator

Đao xong nhớ burn ra CD gửi wa TQ cho tui nha Mask ! He he ! Tui hông có đăng ký Net tại gia nên hông có đao được !

7. FFVII_Cloud

FFVII_Cloud C O N T R A

đao với kiếm gì vậy mấy anh sư tử nhồi bông và anh the méc đinh chơi online trong đây hả

8. YANG CHIH YUNG_54

DVDCopyXPRESS 2.0, bây giờ không biết đã ra bản mới chưa.
    InterVideo DVD.Copy.1 thì xài tốt, nhanh và cũng khá nhiều ứng dụng.
    Bác mặt nạ xài thử xem. Nếu có link nào hay thì post lên cho cả bọn xem. Ờ, bác có biết web nào down mấy cái replay của Warcraft III the frozen thorn version 1.07 không vậy?
    Chả là sắp tới kì World Cyber Game nên down mấy cái đó về xem để lên level.

9. Yuki Ote

Yuki Ote Mario & Luigi

Trùi ui , em có nhiều tiền lên net để down clip game ko ? nếu có thì để anh cho 1 mớ link mà down , đồ của anh chồng chất từ năm truớc tới năm nay chưa down được hết nữa nè !

Anh HSV , Mask , anh có nhận gì thì chia cho em với nhé , lúc này chả có clip nào coi hít , net thì như rùa , tiền ko có nên chịu thua ! Sắp tới 3-8 họp mặt có thi đoán clip mà giờ chỉ có mấy cái đồ củ xì , chán đi được !

10. thanden

thanden Legend of Zelda

chơi ơi , nhạc và trailer em có quá trời nhưng nó không có link nên không đưa link được , giá như nhóm mình có cái host kha khá để đem lên đó cho mọi người lấy về thì hay, dạo này VN có ADSL rồi nên mấy cái đó dễ dàng lắm , nếu được như vậy em xin đảm nhiểm luôn phần nhạc nước ngoài.

11. The Mask

Nhưng tui không có ADSL cái thằng thanden kia. Muốn gắn lém nhưng hổng có monè . khổ cái thân quá đi xài tạm 1269 vậy

12. YANG CHIH YUNG_54

Ở đây hầu như ai cũng xài 1269 thui, tiền đâu mà ADSL, tuy nhiên xài 1269 lại lỗ về tốc độ, modem của em 56 Kbps mà khi conect 1269 thì chỉ còn 46.6Kbps. Nhưng cũng tàm tạm.

13. thanden

thanden Legend of Zelda

thì anh ra ngoài dịch vụ đi, em cũng chơi ADSL ở ngoài dich vụ đó chứ, nói thiệt tuy l2 share ra nhiều máy nhưng tốc độ cũng 20k/s nhanh cũng gấp 4 lần ở nhà, down cái bài hát mp3 chưa đầy 5 phút, con muốn chi nữa, bây giờ chỉ quan trong làm đem lên nét bằng cách nào nữa thôi, hic hic, có cái host thì hay biết mấy.

14. YANG CHIH YUNG_54

Ra dịch vụ thì có nhiều cái bất tiện lém, với lại mấy cái dịch vụ nhà tui chậm VÔ ĐỊCH vô yahoo mà mất gần 25 mins, trong khi ở nhà chỉ cần 10 sec. Nhà tui ở Gò Vấp đó. Nếu bác thanden có biết dịch vụ nào nhanh thì chỉ giúp.

15. The Mask

ở GV lận à ? Ở cuối đường Phan Văn Trị có một tiệm ADSL đó lên xài thử cũng được.

Hôm bữa down thử 1 đoạn trailer của FFXI 19M hết 15 phút => cũng không tệ , để hỏi xem có cho xài ổ cứng mini không :D

16. thanden

thanden Legend of Zelda

tui chỉ biết có mấy cái dịch vụ trên quận 5 thôi, chứ gò vấp thì chắc năm sau mới có ADSL, vậy thì đành chịu chứ sao , nhưng bây giớ chẳng lẽ chúng ta cứ ngồi chơi thôi sao, thôi lỡ gồi gởi tặng mọi người 1 bài hát
    http://www.gamevn.net/~thanden/thienngan.mp3

17. YANG CHIH YUNG_54

Bài hát khá đấy, còn bài nào giống vậy nữa hông????
    Còn về vụ ADSL thì còn hơi bị rối, ra ngoài down thì nhanh hơn thật nhưng mà làm cách nào đem về nhà chứ????
    Nếu có tiền thì mua ổ cứng mini xài bằng cổng USB, copy chỗ dịch vụ đem về cũng được nhưng có điều em đang bị bệnh khá nặng, mấy bác có biết bệnh VIÊM MÀNG TÚI không vậy, bệnh này đang phổ biến ở hầu hết các gamer.