help Dirge of Cerberus: Final Fantasy VII [PS2]

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi zxcvasdfqwer, 9/2/09.

1. zxcvasdfqwer

zxcvasdfqwer Youtube Master Race

anh em nào có lòng huong' dân~ hoàn chinh game này dc ko choi hoài ko wa dc

2. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

hướng dẫn hoàn chỉnh thì mất thời gian chơi lại và viết bài lắm ...bạn chơi khúc mắc phần nào cứ nói ...........mình sẽ cố gắng giúp .... ok:wink::wink::wink:

3. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

xin lỗi vì spam
    nhưng FF7 chỉ có trên PC và PS1 thôi mà
    FF7 trên PS2 là trò gì thế bạn có thể up hình ko

4. lacrang

lacrang Mr & Ms Pac-Man

có bản PS2, bắn súng, góc nhìn thứ 3, thỉnh thoảng đổi không khí bằng chém = tay còn lại

tôi tò mò nên mua trò này chơi, lâu rồi. nhưng mua về thấy tiếc tiền. tuy nhiên vốn có cái suy nghĩ cố mà chơi phá đảo 1 lần nên cũng đã cố.

vẫn đang bị tắc ở cái cửa đi dưới cống mà bắn + chém mấy con rùa ấy. thực ra là ngoi lên từ cống rồi, đến cái gian có thang máy rồi nhưng mà lính nó ra từng lượt 1 bắn không xuể, chết + stuck ở đấy

bác này trả lời hộ tôi luôn cái nhé

5. gunbound891

gunbound891 Legend of Zelda Lão Làng GVN

KÔ hiêu trò này có gì mà kẹt đường nhỉ, cứ thẳng đg mà tiến thui, lưu ý nhặt mấy cái key thui.

6. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

hình như bản đó nói về vicent phải không
    nghe đâu điểm game trò này thấp lắm toàn dưới 4/10 (trừ đồ họa)

7. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

___ừa ừa bản đó nói về thằng Vincent...nó giải thích 1 phần cốt truyện của FF VII ....về cuộc đời của thằng vincent lí do vì sao nó lại trở thành như vậy ...........
    ___game này công nhận là chán ....mình chơi chỉ muốn bỏ giữa chừng ...nhưng bù lại đc đồ họa và giải thích 1 phần câu chuyên của FF VII nên phải cố chơi
    ___một số hình ảnh của game này :

____@ lacrang :có phải là cái chỗ mà 2 bên lính nó cứ ra liên tục ko ...trc khi vào chỗ đấy bạn phải gù xuống để đi vào ???
    nếu đúng là chỗ đấy thì bạn có bắn đến tết cung ko qua đc đâu ....vì ở đấy chỉ là 1 phần phụ thôi ...chỉ có đồ rơi ra mà thôi .....nếu muốn đi tiếp thì vào thang máy lên tầng 3 là ok.............thang máy ở tầng 3 của ra sẽ ở sau lưng ...............nếu mình nhớ ko nhầm thì nó là như vậy

_____-***game này cũng đã đc mix lại đó với tên là DIRGE of CERBERUS_ final fantasy VII_ original soundtrack ko biết có thên đc cái gì vào ko ........

8. gunbound891

Cái đĩa này chỉ toàn là soundtrack (nhạc) trong game FF7:DoC thui mà, có phải là game đâu :o.

9. Pedobear

Pedobear Youtube Master Race

xin lỗi cho tớ hỏi ngoài lề
    cái Dirge of Cerberus có chơi = giả lập ps2 trên pc được không vậy? đang định ra hàng mua đĩa

10. hoang3blc

hoang3blc ♥ I'm Your SUPE

hix , nói thật trò này mua về tiếc tiền ,hồi lúc em cũng thấy trong serie FF nên mua về chơi , ráng phá đảo rồi ,nói chung trò này chẳng có j là khó cả , cứ tằng tằng mà về nước thui.chơi theo kiểu wa màn , mà 1 màn nó cho mình xài khoảng 4 bình máu hay sao thì phải .đánh boss trong này thì chỉ cần có mẹo thui là wa dòng

11. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

hic ...vậy hả ....ko phải là game .............hic..cảm ơn nha ...bổ sung thêm thông tin
    đúng là ko chỉ mỗi mình mình thấy game này chán .....chơi rất vớ vẩn boss thì ko còn gì để nói .....mình ko nhớ tên nhưng chỉ có mỗi cái con boss mặc bộ đỏ cầm cái kiếm + súng ...giống cái cung là còn pro i tí ...còn đâu thì chán hết ...............ngay cả boss cuối cũng ko có cái gì đặc biệt cả ,......nói chung là có mỗi mấy cái Gunbleade là đẹp thui còn đâu vớ vẩn hết
    .....và mình cũng đã lừa đc thằng bạn mua game này về chơi mới kinh chứ ...hahahahaha...thằng bé hối hận vô cùng .....hahahahaha

12. gunbound891

Viết chính xác thì nó là GUNBLADE chứ kô phải là gunbleade
    Nhưng mà trong game cũng chẳng có gunblade mà tên của khấu súng Vincent cầm là Cerberus

13. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

hic...bạn ơi tha cho mình đi...................mình ko nhớ rõ chữ đó viết ra như thế nào nữa..............
    mình ko nói đến cái khẩu súng của thằng vincent mà của mấy con boss nó đánh cơ ............cái con gái mặc bộ đỏ ....và cái thằng tóc dài trùm cuối í(hic ..ko nhớ nổi tên viết ra sao nữa ...viết sai nhỡ bạn chém tiếp ...hic);;);;):x:x:x:x