help về cổng usb của psp

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi kisofwindxxi, 12/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kisofwindxxi

kisofwindxxi Youtube Master Race

mình có 2 cái psp , 1 màu bạc 1 cái màu đen , cả 2 đều là 3k , cái màu bạc gắn vào thì pc nhận ngay nhưng cái màu đen gắn vào thì pc ko nhận cổng usb ( ko hiển thị gì cả chứ ko phải là báo thiếu driver hay gì gì ) , cả 2 đều đã chỉnh default setting , mà cái pc ko nhận cái màu đen chỉ mới sáng nay thôi , trước đó vẫn nhận bình thường . 2 cái này mình mới mua đc 1 tháng thôi , các bạn có biết cách nào làm cho pc nhận lại đc psp đen của mình ko ?

2. toto124

toto124 ●๋• Reflect The Sky ●๋• Lão Làng GVN

Cái này lên hỏi đáp nhé :| lấy dây USB khác mà thử

3. kisofwindxxi

2 cái , 1 cái nhận 1 cái không nhận mà bạn . mình cũng thử dây cáp khác rồi cũng bị như trên

4. Black Tiger 007

Black Tiger 007 Donkey Kong

Thứ nhất : chỉnh tất cả lại Retore default setting ( chỉnh cái này ở đâu chắc tự biết ) , rồi chỉnh USB change thành off !

Thứ 2 : máy ko nhận bị hư cổng USB ( vì nếu dây hư thì sao máy kia nhận dc )

Thứ 3 : thử cắm vào ổ USB sau máy , trực tiếp ở main ! ;))

Thứ 4 : Nếu cắm mà máy ko tự vào thì vào setting chỉnh USB conection !

5. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

Máy bạn hỏng rồi, bạn ra hàng điện thoại hoặc sửa đồng hồ mua cái tuốc nơ vít về tháo hết ốc sau máy ra, gỡ ra rồi tháo cái cổng usb bị hỏng, còn lại màn hình với các phụ kiện khác thì đem bán đi để gỡ gạc :)

6. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

:-oủa sao lại khuyên ng` ta như thế....
    mà có 2 máy thì lo gì...dùng con kia copy vào thẻ còn con hỏng đầu USB thì lấy mà chơi...:))

7. Hoai Phuong

Hoai Phuong Youtube Master Race

dây hỏng hoặc đem máy ra hàng sửa :-?

8. kirimaru288

kirimaru288 Dragon Quest

thích quá bán mình 1 cái đi bạn nếu mua 1 tháng thì cứ đem ra bảo hành là ok chứ sao

9. kisofwindxxi

bạn mua vé may bay sang mĩ mình bán cho ,cái máy đó mình mua ở gamestop nhưng cái hóa đơn hôm nọ để quên trong cái bóp rồi đem giặt nên tiêu cái hóa đơn , ko biết gamestop nó chịu bảo hành ko . hic hic

10. kirimaru288

kirimaru288 Dragon Quest

hình như bên Sony họ có dịch vụ check bảo hành online trên web đấy cậu thử xem sao và hình như nếu vẫn còn Bh + đủ tiêu chuẩn thì nó vẫn nhận BH như thường giống mấy cái HDD seagate đó có cần giấy gì đâu hàng xtay về đây hỏng mang ra trung tâm nó check BH trên web của hãng --> vẫn BH như thường mà:D

cho hỏi gamestop bán cái 3K final fantasy trắng 1 bộ bao xiền vậy bạn để nhờ thằng bạn cầm về hộ

11. talaconmale3

talaconmale3 T.E.T.Я.I.S

:|mất cái usb còn cái đầu đọc thẻ mà:)) vs cả cắm vào máy chọn usb connection chưa

12. kisofwindxxi

cái đó tháng 8 nó mới phát hành mà bạn , trên gamestop.com nó chỉ để vậy thôi . hôm trước mình cũng tính mua cái đó nhưng ra thì nó nói là tháng 8 , nếu muốn thì nó giữ hàng lại tháng 8 ra lấy , bên đây giờ có rockband thôi , giá là $200 . nếu bạn muốn thì chờ đến tháng 8 nhé

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.