Heroes V: Bugs Report!

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi silent death, 13/5/06.

1. silent death

silent death Donkey Kong

Uhm, trước tiên, topic này lập ra để các bạn post bug (lỗi) mà mình gặp khi chơi phiên bản mới này.
    Tui xin mở hàng với 1 bug mới phát hiện: Trong battle, nếu các bạn để ý thanh view lượt đi ở dưới thì sẽ thấy số quân trong các stacks không thay đổi sau khi stack đó bị mất hoặc thêm quân. Điều này đôi khi gây nhầm lẫn vì bạn sẽ không biết thực sự là lượt đi của stack nào do số quân trong stack trên battle không giống số quân của nó thể hiện trên thanh Turn Bar.

to heroes_of_might: sau khi ra bản chính thức của H5, anh nhớ làm 1 topic trên gamespot về bugs nha. Được bọn ubi để ý thì đỡ quá.

to all: Có 1 đặc điểm rất hay, nổi bật của H5 mà trong phiên bản này không được kích hoạt đó là "Special Hero Trail". Với chức năng này ON, các bạn sẽ thấy dấu chân (trail) của bất cứ tướng nào đi qua vùng lãnh thổ của bạn. Các tướng của mỗi thành (faction) sẽ có dấu chân riêng. Màu sắc và độ sâu của dấu chân thể hiện độ mạnh/yếu của tướng đó. Không chỉ thế, nếu ai xem qua những in-game movies giới thiệu về H5 trước đây, sẽ thấy đây là 1 effect rất ấn tượng. Rất tiếc, trong phần Options -> Game, bạn không thể bật chức năng này vì: "This special trail effect is reserved for the Collector Edition of Heroes V", tạm dịch là chức năng này dành cho bản Collector Edition thôi. Hic, đau đớn quá. Lúc nào có bản này, tui mà không mua được thì cũng phải down cho bằng được. :D

2. jackychun

jackychun Mega Man

Ăn gian, thế thì thằng nào nhiều tiền có lợi à, nó tự nhiên biết luôn Hero của mình thế nào còn nói chuyện khỉ gì. Bực quá hôm nay lại còn cầm nhầm đĩa H5 thành đĩa phim nữa chứ :(

3. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Hồi open beta mới ra anh có làm một topic khá hot ở trang web chính thức của HoMM5 về bug. Sau thấy bọn nó lao vào chửi bới ầm ầm kinh quá. Mà chẳng hiểu sao nhiều thằng nó tinh thế, lỗi bé tí mà vẫn tìm thấy được. Chắc lần này không dám động chạm đến nữa. Cá nhân anh thì thích chủ đề về chiến thuật và chiến lược hơn. Mình đang chơi TBS nên đây là yếu tố quan trọng nhất theo ý kiến chủ quan của anh.

4. silent death

silent death Donkey Kong

Hmm, hiệu ứng này sẽ mất dần theo thời gian (fade out) mà. Nếu giả sử vùng nó đi qua chưa đc discover, mình discover sau khi nó đi qua mấy ngày rồi, thấy dấu chân có vẻ "yếu" thế là dí theo đánh, đến khi phát hiện ra nó mạnh thì... thôi rồi Lượm ơi!, thế cũng vui mà. :D

Hồi beta với demo là góp ý cho bản chính thức thôi. Bây giờ bản chính thức ra rồi mà vẫn còn bugs thì nên góp ý tiếp để nó ra patch mới chứ. Anh là leader bên đó chả lẽ không xóa được mất bài post "lạc chủ đề" sao? ;)

5. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

thêm bug nhỏ trong battle nữa là khi đến lượt con tướng đánh mà monster đứng sau đá hay 1 vật cản nào đó thì chạy wa tuốt T_T ko bị ảnh hưởng gì hết

6. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Một bug nữa về phoenix. Khi mình thịt nó xong rồi thì hiển nhiên phoenix sẽ hồi sinh lại nhưng không đứng dậy ngay mà nằm như cái xác. Đến lượt của nó thì mới chịu đứng dậy.

7. hamvuib

hamvuib Mario & Luigi

dấu chân hả cần gì nhìn con hero đó nó chạy là biết mà , mọi người có để ý hero càng mạnh khi nó move thì khác hero lv thấp ko vậy

8. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Đúng òi,ban đầu chạy chỉ có đốm sáng lướt ngang nhưng sau này khói bụi mù mịt.Công nhận bản này chơi khá hay,vậy mà ban đầu lắm kẻ chê bai thế.Nhưng hơi buồn 1 chổ là hơi nghiên về RPG rùi.

9. silent death

silent death Donkey Kong

Dấu chân có 3 tác dụng:
    1. cho nó màu mè :))
    2. Sẽ hữu ích khi chơi ở chế độ không cho view heroes của đối phương (ko biết có cái option này ko nhỉ :D )
    3. Như mình nói ở trên, nếu bạn mở bản đồ 1 vùng nào đó SAU KHI tướng đối phương đi qua, bạn sẽ biết được tướng của thành nào, mạnh yếu ra sao vừa đi qua đây. Như vậy sẽ có chiến thuật hợp lí hơn.
    Tóm lại, effect này vừa cool vừa hay.

10. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Kỳ vậy nhỉ,cứ tuởng là Lv cao con mình cũng như nó ai ngờ mình chạy vẫn có đốm vàng bé xíu bay theo còn nó thì cứ bụi tung mù mịt,bất công quá,mà trong khi mình 22 mà nó chỉ có 18

11. dark_tran_lionheart

dark_tran_lionheart Donkey Kong

Cái đó tùy thuộc vào quân của mình , chứ không phải lv của hero , nếu 1 hero lv thấp mà nó có quân mạnh thì khi chạy khói bụi cũng tung mù mịt

12. Yugi the King

Yugi the King Youtube Master Race

Cho mình hỏi sao mấy cái item mà com tướng ăn mỗi lần wa vòng mất hết vậy ?

13. novemberain

novemberain Youtube Master Race

Các bác ơi kíu..kíu...em với ! Thằng H5 nó hành hạ em, làm em ăn k ngon, ngủ k yên suốt mấy hôm nay rùi....Chuyện là thằng em sau khi mất khoảng 17 tiếng để rước "bác H5" về tổng hành dinh, sau khi cài đặt và crack, bác ý khởi động ngon lành....Hết đoạn Video giới thiệu, vào đến Menu chính bác ý bắt đầu giở chứng. Khi Start Game và loading, cu load được khoảng hơn 1/2 là màn hình đen xì và báo lỗi : [​IMG]
    Em thử di thử lại, thử bao nhiêu lần cũng k khắc phục được. Bác nào biết, thương tình chỉ cho thằng em với. chẳng lẽ công sức mười mấy tiếng lại phũ phàng vậy sao ....huhuhuu

14. silent death

silent death Donkey Kong

thử cài directX cho kèm CD xem. Có thể nó cần update!