hjx

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Dragon90, 11/8/09.

1. Dragon90

Dragon90 Sonic the Hedgehog

mình có quen 1 bạn gái
    2 đứa yêu nhau khoảng hơn 1 tháng
    thì thấy mấy ngày gần đây thái độ của bạn ấy lạ lắm.

trong 1 bữa mình ghé chơi nhà cô của bạn ấy(mình hay ghé, nhà cô bạn ấy là tiệm uốn tóc, bạn ấy tơi học trang điểm với cô)
    mình thấy bạn ấy nhắn tin với ai đó mà cứ cười tủm tỉm
    mình hỏi ai vậy thì bạn ấy nói bạn thân.
    mình kêu bạn ấy móc nghoéo với m2inh là những tin nhắn ấy chỉ dừng lại ở mức bạn bè:(
    bạn ấy nói ko phải bạn bè mà là bạn thân..... nhưng ko chịu móc ngoéo:(

rùi thì trong khi bạn ấy ra ngoài mua đồ
    thì mình tò mò mở điện thoại bạn ấy lên coi(lần trưoc mình mở may bạn ấy lên xem thì thấy 0 tin nhắn=> bạn ấy thường xoá những tin nhắn người khác gửi đến)
    thì thấy trong điện thoại có 7 tin nhắn, thằng đó xưng hô là chồng vợ với bạn ấy, rùi mình đọc thấy có đoạn gì thằng đó rủ đi chơi, có vẻ tình cảm lắm
    nhưng cái mình bùn nhất là bạn ấy đặt tên trong danh bạ số thằng ấy là KUC KUNG.
    mình coi số thằng đó và nhắn tin hỏi: thằng đó là gì của bạn ấy?
    thằng đó nói là chồng
    rùi tối đó bạn ấy nhắn tin lại và hỏi sao đọc tin nhắn của bạn ấy
    mình nói tình cờ
    rùi mình yêu cầu bạn ấy giải thích nhựng gì mà mình thấy!
    bạn ấy nói mai se~ giai thich ro~ cho mình nghe!!
    rùi nhắn tin lại cho mình là : nếu có ai hỏi anh là gì của em thì anh nói là bạn em nha! em chưa mún công bố mối quan hệ bây giờ, vì có nhiều nguyên nhân lắm,, anh phải hiểu cho em, em làm vậy chi vì em và anh mà thôi!

sáng hơm sau bạn ấy nói đừng chở bạn ấy qua nhà cô(bạn ấy đang học nghề ở nhà cô) vì bạn ấy đi công chuyện với mẹ)
    sang sau gần 10h` mình gọi điện hõi ban ấy đi chưa vì thường 8h bạn ấy đã tới nhà cô
    bạn ấy bảo đang ở nhà
    tí nữa mới ghé
    mình chạy xuống nhà bạn ấy thì bạn ấy đi đâu mất tiêu
    chỉ còn mẹ bạn ấy
    mình chạy lên nhà cô bạn ấy và ngồi chơi chừng 15 phút thì bạn ấy ghé!
    đi xe của người khác!(mình hỏi xe ai thì bạn ấy nói xe bạn ấy nhưng mình ko tin vì mình chưa bao giờ thấy bạn ấy đi xe này, với lại trên mũi xe phía trước có dáng hình 1 cô gái mặc đồ bikini(có con gái nào đi dáng hình ấy lên xe ko =.=) )
    rùi bạn ấy nói chuyện qua quít với mình.
    Mình yêu cầu bạn ấy giải thích chuyện trong điện thoại thì bạn ấy nói: thui giờ ko có hứng để nói chuyện đó!!
    rùi bạn ấy chuyển sang noi chuyện với cô bạn ấy
    chừng 15 phút sau bạn ấy xách xe nói đi ăn lẩu với đám nghệ sĩ(trong đó có thằng đó, thằng đó hơn bạn ấy 7 tuỗi, mình cùng tuổi với bạn ấy)
    rùi bạn ấy nói sim bạn ấy bẻ rùi vì điện thoại sóng yếu nên ko ai liên lạc được!!!!
    rùi thì bạn ấy đi chơi với đám đó từ 11 giờ sáng đến 10 giờ 30 tối mới về nhà!
    sáng chủ nhật(hôm nay)
    mình lên mạng gặp bạn ấy thì bạn ấy nói bạn ấy giận vì hôm qua mình nhắn tin cho thằng KUC KUNG(mình quạu khi thấy bạn ấy đi chơi với đám đó nên mình có nhắn tin thằng KUC KUNG và yêu cầu được gặp bạn ấy nhưng thằng KUC KUNG ko cho)
    bạn ấy nói bạn ấy có ở ngay đó nhưng vì giận mình nên cả buối đó ko thèm nhắn tin cho mìinh
    rùi mình chủ động gặp bạn ấy
    bạn ấy đồng ý
    Khi tới tiệm net bạn ấy chơi thì thấy điện thoại bạn ấy có tin nhắn liên tục
    vì bạn ấy nói bẻ sim nên mình biết đây là số mới của bạn ấy!!!
    mình hỏi sao người khác biết số em mà em ko cho anh biết số đó
    bạn ấy nói thằng này nó hay chở em đi học về nên nó biết, và số này em chỉ gọi cho những ai em mún liên lạc, tí nữa em dùng số này nt cho anh biết để anh biết số em.

rùi mình chở bạn ấy tới chỗ cô
    trước đó bà cô của bạn ấy gọi điện báo có thằng nào đó kiếm bạn ấy(ko phải thằng KUC KUNG)
    bạn ấy kêu mình dừng ở gần đó để bạn ấy chạy vào, vì thằng bạn của bạn ấy nhiều chuyện lắm)
    trên đường đi mình có hỏi bạn ấy về vụ chồng vợ trong tin nhắn, bạn ấy nói có gì đâu, tai bạn thân, với lại anh ko thấy trong game audition kêu nhau chồng vợ hoài mà có sao đâu!!!
    rùi mình hỏi bạn ấy sao ko công bố quan hệ
    bạn ấy nói em ko mún
    anh ko thấy máy ca sĩ đâu ai biết nó có bồ mà đùng cái dám cưới à:|..............
    rùi bạn ấy nói bạn ấy quyết đinh tham gia chụp ảnh lại cho các tờ báo mực tím, hoa hoc trò....(đó là li do vì sao mấy bữa nay bạn đó chơi với nhóm trong giới nghệ sĩ)
    rùi bạn ấy nói: anh cứ làm theo ý em là được rùi:(
    sẽ ko có gì thiệt hại cho em và anh đâu =.=.

rùi khi tới tiệm bạn ấy vào tiệm nói chuyện với thằng nào kiếm bạn ấy!
    bạn ấy nói mình chạy vòng vòng gần đâu, chừng nào thằng đó về thì bạn ấy gọi điện cho mình
    rốt cuộc mình tắp vào tiệm net gần nhà bà cô và chơi chừng 1 tiếng thi` ko thấy bạn ấy gọi
    nên ghé ngang tiẹm coi thằng đó về chưa
    thì thấy tiệm đóng cửa(bà cô với bạn ấy đi bến tre 3 ngày nhưng nói chiều mới đi mà giờ là trưa!!!!)
    mình gọi cho bà cô bạn ấy vì số mới bạn ấy chưa cho mình!
    mình gọi khoảng 25 cuộc gọi thì bà đó mới bắt máy(hồi trước mình gọi là bắt!! =.=:2T-bunny-(6)::2T-bunny-(6):
    rùi mình kêu bà ấy cho mình số fone mới của bạn ấy
    bà ấy uh
    vậy mà mình doi tới 8 giờ tối vẩn hem thấy bà ấy nhắn gì cho mình
    mình gọi lại thì bà ấy nói nhỏ đó ko xài số đó nữa
    nên bà ấy cũng xoá số đó trong điện thoại bả rùi
    rùi minh hỏi xin gặp nhỏ đó thì bà ấy nói nhỏ đó đi ra ngoài rùi
    mình kêu khi nào bạn ấy về cô kêu bạn ấy gọi cho con có chuyện gấp
    nhưng tới giờ này luc là gần 11 giờ đêm vẫn hem thấy gì

mình vào yahoo thì nhận được tin nhắn của Thằng KUC KUNG từ chính nick yahoo của bạn ấy
    thằng đó nói đừng có đụng đến vợ tao, mún gì thì gọi số điện thoại xxxx tao cho gặp
    mà số nó cho là của chính nó :(
    mình đáng ko biết phải xử lý thế nào đâyT_T
    ai chò mình 1 lời khuyên
    xin cảm ơn!!!:(:2T-bunny-(17)::2T-bunny-(46):

p/s: mấy anh mod sữ lại tiêu đề giùm em
    chả hiểu sao chưa viết xong tiêu đề đã gửiT_T
    bàn phím bị trục trặc

2. zero223

zero223 Youtube Master Race

đọc mà thấy nóng máu,thế mà ông cũng có thể đi theo dc hoài tới giờ,si tình đến mù quáng,thấy 2 chữ chống vợ trong điện thoại pồ mà thằng đó là con trai con ko hỉu chuyện gì mà phải đợi giải với thích và sau đó nó nói chuyện kiểu láo lếu thế ko mún giải thích thì thôi đủ rồi đá nó đi cho rồi.
    kiếm pồ mà phải thông wa điện thoại của thằng khác là hỉu em nó ko còn mún quen ông nữa rồi,wa ông kể thì thằng kia nó ko bít chú có quen con nhỏ đó nên ko khéo có ngày nó tưởng ông đeo theo bồ nó nó tẩng cho chú 1 trận và thấy kiểu nói chuyện của nó với ông thì thấy sắp rồi đó :D
    tóm lại là đá nó đi và ông quá khờ :P và 1 câu nữa,tui thấy con pồ ông wá xấc xược với ông mà ông vẫn chịu dc :-w

3. I_love_the_sky

I_love_the_sky Youtube Master Race

Bạnnnn ấyyyyy 8-} , quáng cả mắt 8-}

Thế này, kỉu này là bạn gái cậu đang thay lòng đổi dạ òi , h chỉ có cách 3 mặt 1 lời thoy , làm rõ ràng ra , còn ko thì chia tay đi chứ mấy đứa con gái mà vì đc chụp ảnh báo mà theo trai quên bồ như thế thì ko chung thủy đâu ...Mà cậu đừng bi lụy quá , cứ theo nó hoài nó lại tưởng bở, mặc kệ nó 1 time đi rùi kia cả 3 ra coffee nói chuyện , tình hình xấu thì cho cả 2 1 can axit để đc lên báo luôn :D

4. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Sao k0 tiện tay sửa nó thành KUC KUT cho rồi X(

Về em này thì một từ thôi: bỏ.

5. I_love_the_sky

I_love_the_sky Youtube Master Race

Phải công nhận là chủ top hơi bị mù quáng chỗ này, gặp mình bỏ nhỏ này lâu òi , xem thử nó lên báo đc mấy lần òi ở nhà chờ đẻ , mà thoy, tình iu mà , love is blind :D

6. holy_pig

holy_pig T.E.T.Я.I.S Archer Lão Làng GVN

Thật ra có vẻ trong lòng chủ topic cũng biết rõ là "cô ấy" như thế nào rồi,quan trọng là có vẻ như cậu yêu quá nên rút lui thì ko nỡ,bỏ qua thì ấm ức trong lòng pk?

Thôi chốt hạ 1 câu con gái như thế này có cố quen thì sau này cũng chỉ là cậu đau khổ thôi,tìm cách làm 1 cú chót rồi tìm e khác tốt hơn đi :">

7. Takaya Genji

Takaya Genji I think I'm in

Cậu là đồ ngốc, thứ con gái như vậy mà cũng đáng để mình yêu sao?

8. manga0601

manga0601 Mario & Luigi

mình thích cách nói của chủ 2pic,chắc bạn thích nhỏ nhiều lắm phải ko?và có lẽ khá chính chắn(thấy xưng hô bạn ấy ở bài trên và anh em thay vì xưng nó và chồng chồng vợ vợ theo model thời nay)
    bỏ là bình thường phải làm sao cho tụi nó có tí mâu thuẫn.bạn gọi 2 đứa nó ra 3 mặt 1 lời(gọi bạn ấy và thằng bạn kia thì quá bất công cho bạn,gọi vầy để gắn vai ác cho tụi nó)
    Nói với Kuc Kut là "tui với em đang quen nhau".thằng đó nếu trả lời:"láo,tao với e mới đang quen nhau đã ... năm rồi".bạn đáp:"tốt,tui cũng biết mà.thế nên mới kêu e với chú ra đây để nói chuyện.TUi muốn nói là tui đá em.....(bạn bỏ đi và thòng thêm câu)thằng đó ko thỏa mãn được e thì 1 tháng qua a đã làm tốt nhiệm vụ rồi.nói chung cũng ko uổng 1 tháng qua.tuy hơi mất sức tý còn a coi lại làm bạn trai gì mà phải để bạn gái quen thêm 1 người nữa để thỏa mãn:))"

9. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

cho hỏi nhỏ đó tên gì vậy ;;) ?

10. holy_pig

holy_pig T.E.T.Я.I.S Archer Lão Làng GVN

tớ chỉ sợ hẹn mà kục kứt ra còn "bạn ấy" ko chịu ra ấy chứ:))

11. zero223

zero223 Youtube Master Race

kut cức ra mà bạn ấy ko ra thì chủ topic lên dĩa =))

12. kenjiro_yukikaze

kenjiro_yukikaze Mr & Ms Pac-Man

DRAGON90 muốn giống Naruto hay sao mà mù quáng bám theo cô nàng đỏng đảnh vậy. Còn chuyện cô ấy thích ai thì đã rõ, cậu còn buồn gì nữa. Khi người ta thích ai thì người ta quan tâm và trân trọng lắm, còn mình là kẻ chầu rì thì chịu cảnh chó nằm chờ xương nhìn thảm ko chịu được.
    Ngày đó, hễ người đó mà nt bảo cần giúp đỡ là phóng xe đi làm giùm liền, có khi còn chạy khắp TP chỉ để tìm cho nàng cơ. Vây mà có khi tói nt cho nàng thì mấy hôm sau nàng mới nhắn lại 1 tin cụt lủn. Trong khi đó, tên ất ơ kia học ở CT mà nhắn 1 tin là em í rối rít reply. Đời bất công là đây!!!!!:((:((:((:((

13. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Xin lỗi nhá,nói vụ này k liên quan gì tới nhưng chủ topic cố mà tự hiểu.
    Tớ có quen 1 thằng,nó yêu có đó ghê lắm,yêu mù quá dám cãi bố mẹ bỏ nhà đi với con ấy nhưng nó lại phải làm xe ôm để con ấy tới ngủ với thằng khác=))

14. Khoa_Satria

Khoa_Satria Youtube Master Race

chỉ có thể gói gọn trong 1 câu để bạn nói với con bé ấy:
    "YOU CAN CUT"

15. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Bạn à con người ko biết trân trọng tình cảm của bạn như vậy mà bạn cũng chịu đựng đc hay thiệt.

Bạn ấy có t/c với ng khác rồi mà còn mún bắt cá nhìu tay. Chắc gì ko có 1 thằng "kuc kung" thôi sau này có thể bonus thêm vài thằng khác.

Nếu bạn cảm thấy mún xây dựng tình cảm thật sự thì chia tay nó đi chứ còn xử lý gì đc nữa. Mình đâu thể bắt ng ta yêu mình đúng ko bạn ?

Chuyện nó quá rõ rồi chẳng qua bạn quá mù quáng vào tình yêu này nên ko đủ can đảm cắt đứt mà còn mong chờ 1 hi vọng dẫu biết rằng nó sẽ ko xảy ra.

16. yakumo77

yakumo77 Donkey Kong

Tớ thấy cậu lên được đây tâm sự thì cũng đỡ chán rồi , ko muốn nói nặng nhưng khuyên cậu một câu , đá em nó ngay đá em nó ngay từ bây giờ là vừa , muốn làm thằng ngu tình à , có thể nhưng em này không xứng đáng :)

17. whisky137

whisky137 Dragon Quest

Đá bỏ mẹ nó đi. Lằng nhằng với con bé vô liêm sỉ, lăng nhăng ấy làm gì. Cứ gọi cả 3 ra nói chuyện rõ ràng. Mịa.

18. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Bị cắm sừng rồi...

Dứt sớm đi bác chủ Thớt...:|:|

Gọi thằng Kuc Kut đó ra bem nó 1 trận...

19. *Rèo*

*Rèo* The Warrior of Light

cháu nói thật là đúng ý ta =))

@chủ topic : gái là phù du , trên đời còn thiếu gì em tốt bụng dễ thương , bỏ con này đi cho lành . cái thứ rẻ tiền này thì chỉ có 1 từ : biến .

20. slus

slus Mario & Luigi

Chủ thớt àh, thứ lao động đường phố ấy thì đừng nên dây dưa làm gì, với lại chỉ 1 tháng thì tỉnh cảm của bạn chưa thể gọi là tình yêu đâu, đừng suy nghĩ nhiều.