Hỏi cách hướng dẫn cụ thể đốt đĩa PS2 ?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi hihoha_x, 27/7/04.

1. hihoha_x

hihoha_x Mr & Ms Pac-Man

[-( Các bác chỉ em cách burn đĩa PS2 với ...Cậu em có burn ra rùi mà ko biết làm sao để chơi đc cái đĩa đó ... :-B có 2 máy Ps2 một cái có Modchip và một cái ko có nhưng đều ko chơi đc ... :mad:

Ai biết chỉ tui với ! ! ! :-s

0:) có thể hướng dẫn cụ thêt một tí nhá vì tui còn phải coi lại qua tiếng Đức nữa nên hơi lằng nhằng á ! ! ! @-)

Cám ơn đã đọc bài :p

2. hihoha_x

hihoha_x Mr & Ms Pac-Man

Ko ai biết cái này à ?

Thế mà tưởng ở đây toàn nhân tài chứ ... chẵng nhẽ ko có ai biết cái này sao ? chỉ giúp với !

Tui thấy mọi người chơi PS2 nhìu lắm mà .. chẳng nhẽ mình post nhầm bix à ?

Aloooooooooooooooooo có ai nghe thấy gì ko ... vào nói nghe coi cái nào !!!

Ùhm vậy có ai biết chỗ nào đã từng hướng dẫn cách burn đĩa tương tự thế này chưa ..chỉ luôn với ! ! !

Mệt quá hét một hơi thế này mong là mọi người giúp đỡ với Mod quản lý ở đây đâu nhỉ ?

3. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Bạn thử vô box Video game hỏi xem. Ở đó chắc phải có người biết ít nhiều về chuyện burn đĩa PS2 mà không dùng được của bạn đấy.

4. Baby Arthas

Baby Arthas Dragon Quest

Cái này chưa thấy ai làm.... trừ mấy thằng bán đĩa.....!!! ra luôn tiệm mà mua đĩa zdề chơi.... burn làm gì cho mất công........ burn đĩa PS2 quả thật tui chưa nghe bao giờ...........

5. Akechi

Akechi Legend of Zelda

Burn PS2 DVD huh? what on earth is this kind of thing?? Never heard bêfore ??!!!

6. hihoha_x

hihoha_x Mr & Ms Pac-Man

Ko đc sao ? way ..tui đâu ở VN đâu mà đi mua,nếu mà đi mua đc thì còn nói làm gì chứ ! ! !
    ùhm khó nhỉ ...Tui tưởng mọig nguời ở đây phải biểt cái này chứ hix ! Mà đĩa bi h nó làm bảo vệ tốt quá ...
    Thui vậy cám ơn mọi người nhá ! ! ! để qua box Video game như MH_kyu nói coi có thêm đc cái gì ko :( tệ thật ...sao VN mình lại có nhìu đĩa Ps2 Lậu thế mà ở đây hổng có chứ !

7. Keilyna

Keilyna The Warrior of Light

hic..mua disc PS 2 chắc có mấy ông nhà giàu mới mua quá , mổi cái disc tới và ba chục ngàn sao mà mua nhiều được chứ, trò FFX chơi đến bốn díc , mua cả bố díc..chịu sao nổi chứ

8. Baby Arthas

Baby Arthas Dragon Quest

[-( Lảm gì có chuyện FFX có tới 4 đĩa lận, chỉ có 1 đĩa thôi ông ơi...... chắc pa chưa chơi PS2 bao giờ à???? mua đĩa trung quốc mới 30 còn DVD Thái phải 45 cơ.......
    to hihoha_x: bạn vào "video game" cũng vô ích thôi, trong đó bây giờ hẻo lắm rồi, có ai hoạt động đâu, mà việc burn disk PS2 thì mình không làm được đâu, nó không giống với việc burn disk của PC chút nào cả,.......... nếu muốn chỉ có thể mua đĩa lậu ở VN rồi đem ra nước ngoài chơi thôi.....mà bạn đang ở đâu zdậy?????

9. hihoha_x

hihoha_x Mr & Ms Pac-Man

Tui đang ở Ger nếu mà mua đĩa ở VN đc thì đâu cần phải hỏi cách burn đâu chứa ... như mí bạn nói 30 nghìn thì mua mấy cũng đc chỗ tôi còn 30 € ý chứ ... thế nên mới tìm hiểu cách burn mừ ...
    Ở bên này còn có thể thuê về chứ VN thì ko có dịch vụ này ... mỗi tội thuê cũng đắt lẳm 3€ một ngày cũng gần 6 chục rùi ý chứ ... khó nhỉ cái này tui cũng đang tìm hiểu thêm thui á ... hic hicc

10. jackychun

jackychun Mega Man

Xời ăn chơi thì phải tốn kém chứ, xài sang thì cũng phải biết cắn răng mà chịu...B-) Ở VN chưa có ai burn PS2 cả, mà cũng chưa thể burn được, chỉ nhập lậu đồ tàu thôi nên nó rẻ. Bên đó đắt nhưng mà chất lượng đã hơn hẳn, với lại ở Đức thì phải tiêu kiểu Đức chứ sao lại mơ về VN... B-) Ah nói thêm là ở VN cũng có dịch vụ cho thuê đĩa đó... B-)

11. hihoha_x

hihoha_x Mr & Ms Pac-Man

đấy nhưng mà tiền đâu ra .. SV cũng nghè như SV ngoại tỉnh ra thành phố học thôi chứ ... ngày ngày phải tự lo ăn lấy ở VN còn có người giúp chứ ở đây .. lâu lâu thêu về cái chơi rùi phải trả ngay nên trò nào cung cố chơi cho xong rùi trả liền á ,nhớ đến túi mình đang bốc khói nên có hứng chơi hơn nhìu hehe ..để thêm một ngày là mất 2 bữa ăn ngay .. nên phải tính chứ ... có bao h mua đĩa đâu ăn chơi kỉu này ..chờ về VN bán nhà đã nhá ! ! !

VN mình chưa có ai burn đc đĩa sao uhm... tưởng thế ra bọn TQ giỏi thật ... phải tìm hiểu chỗ khác vâỵ cám ơn nhá ! :(

12. GB_Advance

GB_Advance Donkey Kong

nói gì nghe khó hỉu qua trời luôn :-/ bác thuẻ nói lại xem thử coi, chứ cứ nói thế thì bố ai mà hỉu nổi

13. gamesoundtrack

gamesoundtrack Legend of Zelda

Ai nói là VN khgôn có người Burn được PS2 chứ .Cd Ps2 thì burn được từ lâu rồi nên khgôn cần phải nói đến . Burn DVD PS2 thì dễ ẹt chỉ cần có DVD Write thôi chứ cần cái gì nữa chứ . PS2 đọc DVD còn Xbox thì cũng DVD thôi .Bọn hiepluc vào trang www.hiepluc.com ấy hỏi có burn được khgôn thì sẽ rõ ,bọn nó burn đĩa DVD Xbox được chứ huống gì PS2 chứ :)) .Ngay cả tôi đây đã từng burn thủ rồi nhưng burn DVD khác với burn Cd ở chỗ là thời gian ngồi đợi ấy :(( chai cả mông luôn àh :((.

14. hihoha_x

hihoha_x Mr & Ms Pac-Man

Ùhm vậy là đc mà đúng hông thế mà có người nói ko đc nên tui mới nói thế ... tịa vì em tui nó có burn ra rùi chỉ là ko dùng đc thui á .. chứ còn Đía DVD thì bên này dùng chủ yếu mà ..CD bi h cũng ko còn đc dùng nhiều nữa vì nó nhỏ quá rùi ... cái gi bi h cũng lên đên GB cá á .

Nói chung là đc hén ! ! ! thế để tui thử lại lần nữa ... đi kím chỗ nào đọc hướng dẫn biết đc chỗ nào chỉ anh em luôn nhá ! hehe

ở đây hẻ ? www.hiepluc.com okie thánks nhìu nhìu ......