Hỏi cách nói chuyện làm quen với gái

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Nanaya Shiki, 25/12/14.

1. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

Mình năm nay 23 tuổi, vừa tốt nghiệp đại học đi làm được nửa năm. Hồi xưa đi học thì ham học :1cool_look_down: ham chơi hơn ham gái nên kinh nghiệm yêu đương gần như bằng không. Hồi trước cũng có yêu 1 2 em nhưng toàn là các em nó chủ động, mà cũng không hợp nên toàn 1 2 tháng là đứt. Giờ đi làm rồi nhưng lại thích mấy em kiểu teen teen, dễ thương 1 tẹo tầm 93 94 đổ xuống.

Nhưng khổ cái là do kinh nghiệm yêu đương cưa gái không có, cộng thêm tính bình thường ít nói nên không biết cách nói chuyện với các em gái. Quanh đi quẩn lại toàn mấy kiểu em tên gì ở đâu blah blah blah, nói chung là nhạt. Công việc của mình khá thụ động, chủ yếu ngồi văn phòng và gần như tách biệt với các bộ phận khác nên cũng không có gì thú vị để kể. Sở thích thì như sau:

- Anime, manga
    - Game FPS, RPG, các thể loại MMO không chơi.
    - Phim: Phim rạp thì hầu như loại nào cũng xem được (trừ horror, còn kiểu thriller thì xem tốt. Chick flick thì tùy cái nhưng đa số là không ham hố lắm). Phim truyền hình thì hay xem những cái người ta ít xem, kiểu Person of Interest, Gotham, Constantine, House of Cards... Soap drama Hàn Xẻng các em teen hay thích thì tuyệt đối không xem. Cái gần nhất là cái BOF từ mây năm trước cũng chỉ xem qua loa vì chủ yếu là down về cho ông anh xem với vợ.

Nói chung mình cũng biết là mình nhạt nhưng không biết cách nào làm cho mình bớt nhạt :9cool_pudency:. Các anh chị em đồng đạo giúp mình với :9cool_pudency:.

2. Moe~~~

Moe~~~ You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

3. DUNG_SC

DUNG_SC Youtube Master Race

gặp mấy e xinh tươi đi ngoài đường muốn lao vào làm quen, chạy tới kêu e ơi cho anh làm quen , xin số đt nó thích thì nó cho, cái này mặt dày, đừng có ngại, nc với gái dần nó dạn ra

- - - Updated - - -

bữa có con nhỏ xinh quá đang ngồi với bạn trai mình cũng bay vào ngồi xin số đt mà no' đ e o cho, nhưng nếu nó thích mình thì nó sẽ tìm cách đến với mình thôi

4. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Bớt nhạt thì bớt tự kỉ tăng giải trí giao tiếp cộng đồng 1 tí đi.
    Cảm giác như chú mày đang tự giới hạn m quá nhiều.

Đã thế còn thích mấy em teen, gái già k biết nó đã ưng chưa ấy chứ. Thật !

5. em_la_ga

em_la_ga Legend of Zelda

Mới gặp thì kinh nghiệm mình là nên rủ 1 nhóm gặp cùng nhau,nhiều người dễ nói chuyện hơn, mà mình cũng thấy tự tin hơn,cảm thấy hợp thì mạnh dạn xin số nhắn tin cò cưa. Lần sau thì gặp riêng, con gái có 2 loại là hay kể về bản thân nó (thường là than thở hoặc khoe khoang ,cố mà nghe mặc dù rất chán) hoặc hỏi nhiêu về mình ,có gì hay ho cứ kể ra,kể cả game gủng với truyện tranh :)) khuyên là chém gió về mình ít thôi lỡ về sau lộ ra thì ngượng lắm. Chịu khó nhắn tin cho nó hằng ngày,nói chuyện ko cần to tát gì,kể mấy chuyện hằng ngày cũng được ví dụ như thằng sếp thế này thế nọ,hôm nay mẹ anh ra sao... bây h thời đại smartphone rồi nhắn tin miễn phí hết ý mà:8cool_matrix:

Cũng nên chăm tập thể thao cho thân hình đẹp 1 chút.Ngoại hình là 1 điểm cộng rất lớn.1 khi bo đỳ chuẩn men thì ko quan trọng chuyện ăn mặc lắm,mặc gì cũng đẹp hết:2cool_confident:

Chỉnh sửa cuối: 26/12/14
  6. Nanaya Shiki

Gặp loại hay kể về bản thân thì dễ rồi vì mình chỉ cần ngồi nghe, thỉnh thoảng bơm vào vài câu xuôi tai gái, cái này thì mình làm được. Mình đang muốn hỏi để lỡ rơi vào trường hợp sau còn có cái mà nói chuyện.

Ngoại hình thì tự nhận là không đến mức xấu, có tập gym nên body cũng không quá tệ :2cool_confident:. Chỉ có cái là hơi lùn thôi :9cool_pudency:

7. em_la_ga

em_la_ga Legend of Zelda

Thì nó hỏi bác cứ trả lời thôi,đừng giấu diếm gì,cũng đừng sợ nó kỳ thị sở thích của mình.Nếu nó tỏ vẻ như thế thì bỏ qua đừng tiếc,ko việc gì mình phải thay đổi bản thân vì 1 con ất ơ nào đó cả. THường thì nói chuyện lần đầu kiểu gì cả 2 cũng có những cái điểm chung nào đấy,như kiểu cùng biết thằng này con kia,trước học cùng trường cấp 1 2 3 gì đó...nhiều lắm. Bọn con gái bây h cũng thích chơi game với xem truyện tranh lắm. Ex của mình hồi mới làm quen cũng thích chơi game nữa cơ mà,mình chơi còn ít hơn nó nữa,nó toàn hỏi mấy game mình chưa chơi bao h thốn vãi,xong 2 đứa lập 2 acc LOL chơi chung suốt 6 tháng trời ,tiếc là chia tay rồi:9cool_pudency:

Cứ mạnh dạn nói chuyện là được. Chỉ khuyên là đừng nói nhiều quá.Con gái ko thích mấy thằng nói nhiều lắm

8. boomkah123

boomkah123 Youtube Master Race

chủ thớt cho ae xem cái mẹt đã nào.. với cả con gái thic các a manly cứng cáp 1 tí.. chứ im lìm mãi thì đến khi nào mới có 1 con..

mà chắc chủ thớt đồng cảnh ngộ à? Noel k gấu k gà ôm cho ấm lòng phỏng? :9cool_sweet_kiss:

9. darkbik

darkbik T.E.T.Я.I.S

27 tưởi rồi vẫn chưa gấu, sao bao năm cố gắng mỏi mòn kua gái, thì trước nhất phải đẹp trai cái đã, còn nhan sắc tàm tạm thì tìm máy e gái cũng tàm tạm thoi, đó là sự thật

10. boomkah123

boomkah123 Youtube Master Race

bác này nói chuẩn quá, trừ khi mặt mày tàm tạm mà muốn kưa hót gơ thì: hoặc là ví, hoặc là tờ trym phải to hơn cái đầu chủ thớt mới đc.. :2cool_burn_joss_sti

11. mioNguyen

Đi chơi riết r hiểu tính nhau r liệu đường gia giảm thôi. Phù hợp tiến tới thua thì thôi miễn cưỡng ko hp đâu.

Có fb thì lâu lâu backstab cho phát cũng đc, chứ nt hàng ngày epic fail sớm.

12. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

Bác mioNguyen là cao thủ tình trường phương nào vậy :5cool_ops:

13. darkbik

darkbik T.E.T.Я.I.S

^
    gia nhập từ 2007 mà ko biết boss cuối mionguyen của tâm sự ah:6cool_boss:

14. mioNguyen

Trùm spam box này mà ko biết à =))

15. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Sẵn topic vô hỏi vì ngại lập topic.
    Làm sao để ko cảm thấy ăn hại nhỉ. Suốt ngày chỉ chăm chăm ăn học ko chịu đi kiếm tiền thấy vô dụng vãi. Năm sau ra trường bị đuổi cổ khỏi nhà chưa biết phải làm sao :-? Haizz

16. Nanaya Shiki

Mình lập thớt chủ yếu là để chờ comment của mio =]].

^ Năm nay là năm cuối rồi à? Bắt đầu kiếm chỗ thực tập luôn đi là vừa, mà giờ thật ra chắc là hơi muộn rồi. Như mình làm về tài chính thì các ngân hàng, chứng khoán, kiểm toán rục rịch tuyển intern từ tháng 9-10 hết rồi...

17. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man

Em mới năm 3, nhưng bạn bè toàn đi làm hết rồi. Bản thân lại ko có làm gì. Ko dạy thêm đc vì ko có tâm ko dạy, lâu lâu chỉ phát tờ rơi mà cực quá, 700 tờ 50k, lại chỉ cho phát trong chợ làm mệt vãi@@

18. mioNguyen

Con lợn gợi tình =))

Dạo này cuối năm + ko đi làm chạy rông ngoài đường lo việc thiên hạ rảnh đâu mà đọc vs chả comment. Bt đi làm thì còn đọc kĩ suy nghĩ nhiều.

Bài nào viết ngắn ngắn vài dòng thì chỉ toàn spam thôi =)) đừng tưởng thật. Search post cũ đọc còn có lí hơn đó =))
    Mà nói chung mới ra trg đi làm 23t thì chú ý đến gái làm quái j cho nó mệt ng ra.

Hỏi đúng ngang xương khó nhằn.

Mày còn ra đc trường, tao đang sv trễ hạn đào tạo đây =)) Than cái j :D

Chỉnh sửa cuối: 31/12/14
  19. Nanaya Shiki

Giờ chủ yếu là cậu muốn đi làm vì mục đích gì thôi.
    Nếu muốn kiếm tiền thì kiếm mấy chân bồi bàn, thu ngân, rửa bát, phụ bếp, etc. mấy cái đấy không bao giờ hết cần người.
    Còn muốn công việc ngon nghẻ sau này thì kiếm chỗ làm thực tập. Mà mới năm 3 thì cũng còn may vì ít nhất còn đợt tuyển intern sang năm.

Hồi xưa đi học không yêu đương gì thì thấy tiếc. Giờ công việc ổn định, thêm mấy đồng lương tạm đủ bao gái nên cũng muốn biết mùi tí thôi ấy mà :">.

20. cuongcau

cuongcau Donkey Kong

bí quyết tán gái chỉ gói gọn trong 6 chứ (theo thứ tự ưu tiên cao đến thấp nhé) Mặt dày, dẻo mồm và đẹp trai :))