Hỏi đáp,bàn luận về Final Fantasy VIII [8]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi AN_Dragoon, 21/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AN_Dragoon

AN_Dragoon Sonic the Hedgehog

Đây là nơi để các thành viên nêu ra thắc mắc của mình để được giải đáp trong thời gian sớm nhất về game Final Fantasy VIII . Yêu cầu không nói nhảm và chat chiếc trong này (^_^)

2. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Bóc tem phát coi, topic cũ lưu trữ hay del luôn vậy anh ;;)

3. pesgta

pesgta C O N T R A

Mấy bác ơi cho em hỏi sao con GF Shiva nó chưởng băng mà con mũi cũng ko mất máu nữa, nó ghi sức sát thương đánh xong là = 0 :(( , em đang chơi disk 1 , sau khi giết con gì trong hang lửa ấy, đang luyện GF mà con đó chả đánh được, mà sao em gặp 1 con khủng long đánh nửa tiếng = GF vẫn ko die =((

4. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

con trong hang lửa là Ifrit ( trâu bò lửa địa ngục :D ),con muỗi đó nó anti-ice em à :)), bé khủng long thì tạm tha cho nó đi :D, sau này quay về xẻ thịt nó =))

5. pesgta

pesgta C O N T R A

Còn con Shiva thì sao anh, nó đánh mấy con wai' ko nhích chút HP nữa, sức sát thương = 0 :-w

6. ShinobiCat

ShinobiCat The Warrior of Light

Câu trả lời đó bạn :D

7. pesgta

pesgta C O N T R A

Đánh con nào cũng vậy, ko chỉ con mũi, cả cá đúi, bọn lửa ma trơi, bọn wai' trog hang lửa của thằng gì đó,... con sâu và cả nhiều con nữa đánh vẫn ko hề nhích HP :|
    edit: mình làm được rồi, do hôm qua máy bị sao ấy \:D/ , mấy bác cho hỏi HD thế này:
    -"Bạn chạy đến Balamb, gần căn cứ của mình đấy, vào shop mua Phoenix Down và Potion, chạy vô nhà ga lấy một quyển tạp chí Timber maniacs ở dưới đất gần xe lửa" .
    Em tìm mãi mà ko thấy, mấy pác có thể chụp hình vị trí ko ;)

8. Sniper_12192

Sniper_12192 Persian Prince ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

ở phía dưới, góc trái màn hình ấy bạn, cuốn sách màu vàng.:)

9. pesgta

pesgta C O N T R A

Để tìm xem :|

10. FXT_TUNG

FXT_TUNG Mario & Luigi

Trong FF8 có cách chơi "ém" LV ,giờ mình muốn chơi thử nhưng ko hiểu cách đó có gì khác sv cách chơi thông thường ko (ưu ,nhược điểm .... ) ?Ai biết thì giải thích giúp mình :D

Ngoài ra, trong một trận đánh ,có thể cho Squall đánh Critical bằng cách ấn nút trên bàn phím (hoặc tay cầm ),cách này có áp dụng đc với các nhân vật khác ko ? :-/

11. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Nếu bạn muốn GF 1 hit giết được Diablo chẳng hạn, thì hãy chơi ém lv
    Hoặc bạn muốn xem mấy con boss cuối lv 8 yếu đuối như thế nào, thì hãy chơi ém lv.
    Cách chơi này tốn thời gian lắm, nhất là đoạn Seifer luyện lv cho 3 con GF, mất tầm gần 30 tiếng gì đó để max lv cho 3 chú đệ;))

12. FXT_TUNG

FXT_TUNG Mario & Luigi

Boss yếu đến vậy thì chán lắm :( Biết vậy thôi ,cứ chơi bình thường cho lành =))
    Thế còn trong một trận đánh ,có thể cho Squall đánh Critical bằng cách ấn nút trên bàn phím (hoặc tay cầm ),cách này có áp dụng đc với các nhân vật khác ko ? :)

13. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Cái này thì ngoài Squall ra còn có thể dùng với Seifer (vì 2 thằng này đều dùng Gunblade, khi chép bóp cò 1 phát --> nổ =))).

14. pesgta

pesgta C O N T R A

Sao tớ làm limit ko được nhỉ, ấn thế nào cho đúng đây , nói trên PC nhá ;))

15. Vervada

Vervada Mr & Ms Pac-Man

khi nào máu nhân vật của mình còn khoảng 1/3 hay 1/3 thì nháy D liên tục , tới khi nào bên cạnh dòng ATTACK xuất hiện cái mũi tên thì giữ -> rồi ấn X :D
    Đối với Squall thì trong lúc chém limit ấn thêm nút C chém cho nó trâu :D

16. Sniper_12192

E chứ (ko chỉnh lại nút )
    Ém LV thì chỉ ém cho Squall thôi còn tất cả những NV kia đâu cần ém, mình luyện Zell nữa nên cũng cho th8àng này ngỏm luôn :)).

17. pesgta

pesgta C O N T R A

Trả lời hộ em 5 câu hỏi :D
    1 Mấy pác ơi làm sao cho HP tăng lên, lv cao thì nó tăng àh, còn cách nào nữa ko
    2 Còn AP cho mấy GF học lâu quá, đánh mấy con cá gần biển được có 6AP học lâu kinh khủng, có cách nào kiếm nhiều hơn ko
    3 Hồi bữa em bị con mũi nó phun cái gì đó mặt đỏ bừng rồi máu chuyển thành màu gì đó xong cứ tự nhiên mất máu, sang ván khác cũng vậy là sao :((
    4 Em vào gắn Str+,... để chém mạnh hơn vậy có cách nào chém mạnh hơn nữa ko, mà ko bít em gắn có đúng ko :( , nghe nói chém 1 lần mấy ngàn HP :>
    5 Ém LV là sao?

18. Nightmare93

Nightmare93 T.E.T.Я.I.S

cho hỏi trong nv Queen card quest tui đã đưa Queen card về Dollet nhưng vì có luật random nên đưa qua Delling mới thua 4 card cần thiết thì như vậy có được không hay bắt buộc phải thua 4 card đó ở Dollet?? Sao đánh hoài không ra card mới =.= ở Dollet có luật random mà thua 4 card cần thiết thì bằng niềm tin quá XD

19. Sniper_12192

1-2-3-4 --> cheat là xong :D
    1- lên LV cao thì HP tự tăng, ko thì vào junction gắn magic thích hợp vào HP (full-life chẳng hạn)
    2- đang ở đoạn đầu thì đánh cá là lên nhanh nhất rùi
    3- cái này là bị dính poison gì ấy chả nhớ :(, dùng remedy mua ở shop 1000gil để chữa hoặc dùng magic Esuna
    4-gắn Str + 20, 40, 60%, vào junction gắn thêm Tornado hoặc Flare vào str (tở chả biết ở đĩa 1 còn cái nào mạnh hơn ko :()

20. Nightmare93

Nightmare93 T.E.T.Я.I.S

5_ém lvl là không lên lvl để mai mốt có mấy cái ability STR bonus HP bonus Vit bonus....ect từ GF thì lúc đó mới max lvl để tất cả các chỉ số đều max :| còn không chơi chocobo có mấy item + các chỉ số để max cũng được
    P/s: ai trả lời tui câu hỏi Queen card quest ở trên đi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.