Hỏi Đáp Cho Final Fantasy IX

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi Steiner, 1/11/04.

1. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Do Chủ đề hỏi đáp về Final Fantasy IX quá dài , Steiner đã chuyển về trang lưu trữ và lập một Hỏi Đáp mới , mọi câu hỏi liên quan đến game Final Fantasy IX nêu ra tại đây đều được trả lời tuốt (^_^)

Các file đính kèm:

2. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

gửi mod : ừm biết nói như nào bây giờ nhỉ
    cach làm cho đội hình của mình mạnh hơn đó chỉ là theo kinh nghiệm của mình rút ra khi chơi FF9 mà thôi. khi chơi đi chơi lại FF9 nhiều lần mình thấy HP của quân mình không thể đạt được tới 9999, lần đầu mình chơi thì HP cao nhất mình đạt được là 7800 của Steiner lần đó mình chơi đánh Lên LV liền lên 99 nhanh mà không đi tìm hiểu và mò những bí mật gì cả. khi chơi lại nhiều lần mình thấy quân của mình sẽ lên nhiều HP hơn nếu mình đã khám phá ra nhiều bí mật trong game vì vậy mình đã chơi lại nhiều lần và khám phá rất nhiều các bí mật trong game rồi mới đi đánh lên LV quả nhiên lúc này quân của mình lên LV rất nhiều sau mỗi lần lên LV có thể nói để quân của mình mạnh hơn thì phải đi khám phá các bí mật ở trong game rồi mới đi luyện LV . lần mình chơi như vậy HP lên cao nhất là của Steiner HP 9700 LV 99
    Zidance là 8600 HP LV 99
    Amamarant là 955 LV 99
    ViVi 4900 ( pháp sư này không hiểu sao lên HP ít quá )
    vvvvv........................
    thứ nhất là như vậy, mình cũng cảm thấy là nếu ta cầm các vũ khí và các đồ item làm tăng 1 khả năng nhất định như streng , Magic, Defend........thì khi lên LV thì chỉ số streng magic đó sẽ luôn được + thêm 1 hay nhiều đơn vị. mình lấy ví dụ
    streng của Zidance đang là 50 nếu ta cầm các vũ khí và đồ item làm tăng chỉ số streng đó lên cao hơn ví dụ từ 50 ------->60 hoặc cao hơn nữa càng cao càng tốt thì khi lên LV chỉ số streng đó sẽ luôn được cộng thêm 1 đơn vị nữa , lúc đó ta bỏ vú khí và đồ item ra thì sẽ thấy chỉ số 50 sẽ lên 51 hoặc hơn nữa . mình làm theo cách này và chỉ số các thành viên của mình là
    zidance streng 87
    steiner streng 95
    garnet magic 97
    đó là khi ta cầm các đồ làm tăng chỉ số streng hay magic mà ta cần thì được như vậy
    điều thứ 3 : như mình đã nói ở trên khi ta làm hết các nhiệm vụ các bí mật ( các nhiệm vụ và bí mật trong FF9 là rất nhiều mình xin kể 1 ít ra để các bạn hiểu, giết được các con trùm kể cả ozma, mổ được các kho báu chocobo gồm 32 kho báu, lấy được nhiều lá bài, nếu đủ thì càng tốt, nhảy dây 1000 cái, chạy thắng được con trâu ở disc 3 càng nhiều càng tốt, lấy được các vũ khí cuối cho nhân vật....vvv nhiều lắm. đại loại là ta phải khám phá hết các bí mật) khi làm hết các bí mật rồi thì mình mới đi luyện LV có nghĩa là phải giữ LV cho từng thành viên chính mà mình cần dùng để sau này luyện LV sẽ được lên HP nhiều hơn và khi luyện LV nhớ làm theo cách mà mình bảo phải cầm các đồ item làm tăng chỉ số của 1 khả năng mà mình cần như streng hoặc Mgic mình đã nêu rùi . nếu làm theo cách này đảm bảo đội hình quân của bạ sẽ rất mạnh.
    HP của Steiner mình là 9700 theo mình nghĩ thì chắc là còn vài bí mật và nhiệm vụ nữa mình chưa tìm ra nếu tìm ra đủ chắc sẽ lên được kịck 9999 HP
    nhưng khi giữ LV thì việc kill mấy con trùm sẽ rất khó khăn vì vậy bạn chỉ nên chọn ra 1 đội hình chính thức còn đội hình phụ bạn cứ việc cho luyện LV bình thường để kill trùm cho dễ, và bạn sẽ cần khá nhiều tiền để chạy đó mình đã phải bán tài sản đi để bỏ chạy ^^ rất vất vả. các bạn chơi thử theo cách của mình xem
    mod cũng chơi thuẻ xem nếu những điều mà mình nói là sự thật thì ^^ cộng cho mình tí điểm thwưỏng nhé mod hứa rùi đấy
    bạn nào mà chơi thử theo cách của mình có đoạn nào khúc mắc cứ hỏi mình
    oki

3. x_files

x_files Youtube Master Race

bài viết của bạn thuyết phục lắm. cách giải thích cũng rất hợp lí và lôgic
    nhưng ý của mình là Zidance của shuu không phải đạt không đến chỉ số streng 88 bình thường đâu, mà còn phải cầm thêm những đố item +bonus nữa, cầm tất cả những đồ làm tăng chỉ số strneg khi đạt đến lv 99 đó
    còn việc quy luật tăng điểm streng hay magic 4..7....9....vvv mình thấy không hợp lí chút nào. vì mình thấy Garnet của Shuu khi cầm hết các đố làm tăng chỉ số magic ấy
    lên được tới 97 đi kia
    đó còn là khi sang disc 4 LV của Garnet đã là 30 rùi đó
    vậy bạn giải thích trường hợp đó như thế nào
    theo mình thì khi lên lv bình thường sẽ không lên xịn bằng khi ta ém LV và đợi sang disc 4 khi đã giải mã hết các bí mật làm hết các nhiệm vụ rùi thì các chỉ số sẽ tăng nhanh hơn là bình thường

4. masterarea

masterarea Youtube Master Race

mí anh ơi cho em hỏi thì nên equip món gì cho nhân vật ngay từ đầu để lúc lên 99 thì có strengh cao nhứt (em thử equip lúc level 1 cho các nhân vật toàn đồ cuối nhưng lên 99 thì strengh ko cao nư mí anh nói 88) ::(

5. vaan_2410

vaan_2410 The Warrior of Light

lắp những món đồ tăng nhiều Str cho các Character như Power Vest, Dark Matter .... nói chung là những item tăng nhiều Str nhất thì khi LV up thì Str sẽ tăng nhiều nhất

6. odin_1412

odin_1412 Mr & Ms Pac-Man

cac anh ơi cho em hoi sau khi đánh xong trùm cuối , đoạn còn lại toàn phim phải ko.anh nào xem rùi thì nói cho em bít đoan đó ntn đi ,em đánh xong con trùm thì máy đứng luôn ko xem đcj

7. Love_RPG_FFFF

Love_RPG_FFFF Youtube Master Race

có một đoạn movie giữa Garnet và Zidane, còn lại là tổng hợp những movie của toàn game, cả bản MOL nữa

8. my finalfantasy

my finalfantasy C O N T R A

Đánh xong trùm rui` thì Zidane vô cứu thằng kuja sau đó là nói về các nhân vật khác và lễ lên ngôi của Garnet và rùi Zidane ôm Garnet rùi một đoạn movies gắn lời bài melodies vào oki^^

9. yuna_summoner

yuna_summoner Donkey Kong

ê ê sao gọi là thằng hả kuja là đàn bà chứ bộ không phải boy đâu khi dagger ôm zindance thì sợi dây chuyền của dagger rơ xuống đất nữa hình như đó là dây chuyên summon đấy

10. AN_Dragoon

AN_Dragoon Sonic the Hedgehog

Úi trời,Kuja là đàn bà hả,thế mà tui đâu có bít đâu^^,bạn giỏi quá há,bạn noob dễ sợ luôn,lần đầu tiên nghe tin này đầy,bạn có chắc là đã chơi FFIX không thế.

11. vaan_2410

hình như là bạn chưa chơi game mà chỉ mới nghe nhạc và xem các đoạn FMV phải ko :D Kuja là male đàng hoàng, còn là anh trai của Zidane đó :))
    ko bít hả cưng, anh cũng ko bít rằng Kuja là female =)) =))

12. lonely_hero

lonely_hero Mr & Ms Pac-Man

Giúp em với ::) Em chơi FFIX giả lập trên PC.Đang chơi hay thì đến đầu đĩa 2(cái đoạn vào cơn lốc ý),lúc chuyển cảnh thì màn hinh tối đen lại không hiện nữa nên không chơi được tiếp.Tưởng đĩa hỏng nên em mua đĩa khác nhưng vẫn thế.Mong các anh giúp emvới .

13. ThanhThieuGia

ThanhThieuGia Youtube Master Race

Kuja và Zidane có quan hệ gì đâu mà nói là anh em được. Theo tui biết từ game thì họ chỉ cùng bộ tộc Terra và cùng được Garland tạo ra thui chứ có máu thịt gì đâu ma` gọi là anh em.

14. ThanhThieuGia

ThanhThieuGia Youtube Master Race

Cho tui hỏi điều này nhé........
    Khi tui hoàn thành xong Disc4 ,xem đoạn move cuối thấy rất khó hiểu... :-/
    Khi cái cây cổ thụ ( Lifa Tree) quay ngược lại tấn công Kuja và Zidane thì lúc đó xảy ra chuyện gì mà chỉ thấy Zidane trở về.Thế còn Kuja đâu??? Và Zidane sống sót được khi cây cổ thụ tấn công họ như thế nào dzậy???
    Ai mà biết chỉ dzùm tui nha :D

15. AN_Dragoon

AN_Dragoon Sonic the Hedgehog

Chà,viết 2 bài liền một lúc hả,cẩn thận không cảnh cáo bây giờ.
    Làm gì có cái bộ tộc nào gọi là bộ tộc Terra hả,U nên về chơi lại FFIX đi,Zidane và Kuja không phải là anh em?,thế là gì,bố con chắc,cứ về chơi lại đi sẽ biết.
    CÁi này U nên hỏi trực tiếp hãng Square Soft và những người đã trực tiếp làm ra FFIX thì đúng hơn,chứ chẳng có ai biết được nó xảy ra như thế nào cả^^

16. vaan_2410

=)) =)) =))
    Đọc ở đây nha
    nếu ko hiểu nữa thì sang Japan hỏi SE Co nha :))

17. my finalfantasy

Hỏi thế wa tội ^^ cái đó là do nhà sản xuất SE đó nếu wả đó 2 đứa nó die zidane đí thì chán chết

18. mastergam

mastergam Youtube Master Race

cho tui hõi chút nha
    _tui thử găn' đồ cho str cao nhất rồi nhưng sao lúc lên lv str ko tăng?(dù thử nhìu lân
    _làm cách nào để hp,mp,may' viên ngọc mình gắn zô abiliti cao nhất zdậy
    _rùi o disc 2 có doan ATB cinna nói đánh rơi cái hammer zday là chỗ nào???
    xin giải đáp dùm

19. tayhoquaikiet

tayhoquaikiet Youtube Master Race

Các bác cho hỏi lên Air Garden như thế nào. Tui đến các địa điểm đó rồi dùng Dead pepper mà chẳng thấy gì cả. Các bác bảo tìm bóng đen dưới mặt đất mà tui chẳng thấy bóng nào cả. X( X( X(

20. my finalfantasy

Sao ko thấy đơn giản nhất là bác ra chỗ đảo ra cái chocobo gì gì ấy nhẩy ko phải forest ^^ chỗ đó có cái bóng cho con gà ra đó dùng dead là ok