Hỏi đáp cho Final Fantasy VII [ 7 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Đây là nơi để các thành viên nêu ra thắc mắc của mình để được giải đáp trong thời gian sớm nhất về game Final Fantasy VII . Yêu cầu không nói nhảm và chat chiếc trong này (^_^)

2. ultimate cloud

ultimate cloud Mr & Ms Pac-Man

em có 1 điều muốn hỏi duy nhất là ai có link down FF7 cho em xin cái muốn chơi nhưng ko có tiền mua disc :'>

3. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

4. CBThep5000

CBThep5000 Mr & Ms Pac-Man

ặc ặc, soa toàn tiếng TQ ko vậy hixxxm biết đâu mè down đây

5. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Tui có một câu hỏi:
    Cho được chocobo ăn mấy type green thì chỉ có thể cho nó ăn trong trận đấu hay ngoài trận đấu cũng có thể cho nó ăn?
    Ai biết cách tìm limit cấp 4 của Vincent Valentine không?
    Cũng có một câu hỏi nhưng hỏi mãi chả thấy ai trả lời: ở XP thì làm sao để chỉnh nút? Tui có cài YAMAHA vào rùi nhưng chả thấy thêm cái nào để chỉnh nút cả.

6. ninjasasukes5

ninjasasukes5 C O N T R A Lão Làng GVN

Mình chưa tìm được Limit cấp cuối của Aeris và Vincent còn tất cả tìm được hết rùi

7. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Limit cấp 4 của Vincent bạn sẽ tìm được ở Lucrecia Cave trong thác nước gần Nibelhelm.Khi vào đó bạn sẽ gặp người yêu cũ của Vincent(mẹ Sephiroth) và nghe cô ta kể về chuyện trong quá khứ.Sau khi nghe hết câu chuyện thì bạn sẽ lấy được Limit cấp 4 của Vincent đó là Chaos.

8. nguoikhonkho

nguoikhonkho Youtube Master Race

Mấy anh cho em hỏi làm chiêu Lucky Seven của Cloud như thế nào?Em thấy có thằng làm được nhưng khi hỏi thì nó giấu nghề

9. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Rất đơn giản.Cho dòng Limit của Cloud đầy,sau đó bạn làm cách nào đó để cho lượng HP của Cloud còn 7777HP thì Cloud sẽ tự xuất chiêu này mà không đợi bạn điều khiển.Mẹo nhỏ:bạn lắp các viên materia HP Plus vào cho Cloud sao cho lượng HP của Cloud xấp xỉ 7777 tức là 7778,7779 hay 7780...đều được hết sau đó vào trận đấu dùng mini hóa nhỏ 1 nhân vật nào đó khác Cloud,khi bị thu nhỏ thì dù Streng của bạn có 255 thì đánh ai cũng chỉ mất 1HP.Hãy cho người đó tấn công Cloud cho đến khi Cloud còn 7777 HP là được. :>

10. ultimate cloud

ultimate cloud Mr & Ms Pac-Man

trước khi hỏi bất cứ điều gì xin hãy đọc qua bài viết này để biết thêm chi tiết
    _ luckyseven áp dụng cho tất cả các char ko ngoài trừ ai cả nếu bạn làm được thì cứ việc làm :|

11. nhoccontoinghiep

Cho em hỏi cái nì cái:
    * Bác có nhớ đoạn mình mới gặp Tifa không, sau đó:
    Nhưng tui không làm sao mà bấm vào được mấy cái bảng điều khiển đó. Đi lòng vòng mãi quanh cái phòng đó mà chả được cái gì cả. Các bác chỉ cho tui cách mở bảng điều khiển cái.

*Cả cái này nữa, post mãi chả thấy ai trả lời:
    [QUOTE/]Cho được chocobo ăn mấy type green thì chỉ có thể cho nó ăn trong trận đấu hay ngoài trận đấu cũng có thể cho nó ăn?
    ở XP thì làm sao để chỉnh nút? Tui có cài YAMAHA vào rùi nhưng chả thấy thêm cái nào để chỉnh nút cả.[/QUOTE]

Các bác giúp tui với.
    Thanks nhìu nhìu.

12. Chuong005vc

Chuong005vc Mr & Ms Pac-Man

Limt Aeris ?, lấy từ 1 cái Mythri, ở bên cái hang có người đàn ông đang ngủ, bạn phải đánh quái vật cho chẵng,(chả biết nữa bạn cứ chạy ra giết quái vật rồi chạy vô nói chuyện với ông ta) chạy ra chạy vô là ông ta sẽ đưa bạn Mythri, đem lai căn nhà nhỏ gần Glod Saucer ,nói chuyện với nguời đàn ông đó, rồi lại cái hôp ở bên phải màn hình mở ra .bạn sẽ nhận được Limit Aeris, gọi ra 3 thiên thần, làm cho bạn mất hết các trạng thái ,đầy dủ HP và MP ,bất tử trong cả nguyên trận đấu.Nhưng khi bạn qua dics 2 mà dùng chương trình JENOVA làm cho Aeris sống lại ,chiêu này chỉ duy trì bất tử trong khoảng thời gian nhất định( có khi chỉ có 40 giây) khi các bạn dùng chiêu này đánh Weapon. Còn Limit của Vincent, muốn lấy nó không phải dễ ,bạn PHẢI QUA ĐC DICS 3 mới lấy được, vì sau sự kiện Hojo, Luceria đã rời khỏi nơi đó để lại Chaos vào Death pettyri vũ khí cuối Vincent . Còn Luckky Seven 7 rất nguy hiểm khi thi triển xong khi thi triển xong nhân vật đó chỉ còn đúng 1 HP, nếu bạn háo thắng Mimic lại trện 2 nhân vật còn lại thì ôi .có thể bạn sẽ thua ngay.Còn cái vụ XP thì ông chơi hẳn các bàn phím có sẵn đi, tập đi ,lúc đầu ko quen ,như về sau nó sẽ giúp bạn thành 1 game thủ chơi Final Fantasy 7 bàn 1 bàn tay phải

13. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Chơi giỏi thì chơi cả 2 tay dc mà :D

14. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Chơi giỏi thì chơi cả 2 tay dc mà :D

15. nhoccontoinghiep

Thế còn vụ này thì sao hở các bác:
    * Bác có nhớ đoạn mình mới gặp Tifa không, sau đó:
    Nhưng tui không làm sao mà bấm vào được mấy cái bảng điều khiển đó. Đi lòng vòng mãi quanh cái phòng đó mà chả được cái gì cả. Các bác chỉ cho tui cách mở bảng điều khiển cái.
    *Cho được chocobo ăn mấy type green thì chỉ có thể cho nó ăn trong trận đấu hay ngoài trận đấu cũng có thể cho nó ăn?
    Mong các bác giúp cho.
    Cảm ơn.

16. kiemthanace

kiemthanace Youtube Master Race

1. bạn thấy đường đi vô chổ bản điều khiển phải đi lên cái cầu thang phải không. hãy đi vòng xuống dứơi rồi vào cái máy giống như chỗ bạn đánh con trùm đầu tiên vậy đó. xuống đó nói chuyện xong rùi mới lên mở bản điều khiển được.
    2. bạn vẩn cho chocobo ăn mấy cái green ở ngoài trận đấu bằng cách mua chuồng chocobo ở chổ chocobo farm đua7 chocobo của bạn vào chuồng rồi chọn feeding chocobo, chon thức ăn :hug:

17. kiemthanace

anh Stenier ơi!! sao bài viết của đệ tuột thảm hại vậy? qua bên thắc mắc, hỏi đáp mấy ổng nói anh đã xóa thảng tay số bài viết của đệ rồi.

18. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

ai chỉ mình cách đánh chít Ruby với, con này khốn nạn quá, đánh cả bủi trưa mòn cả tay mà hông thắg được là sao? Help me!

19. kiemthanace

thực ra mình cũng chưa đánh với ruby bao giờ nhưng xin post cách đánh của quang huy ở topic back khoa toàn thư ff7:
    -Ruby Wepon
    LV : ??
    HP : 1000000
    MP : ????
    Weakness : None

-Ruby's Tentacle
    LV : ??
    HP : 50000
    MP : 0
    Weakness : None
    Attacks : Comet, Grand sweep, Ruby Ray, Ruby Fire, Shadow Flare, Whirlwind, Ultima.
    Item : Desert Rose
    Notes : Chỉ xuất hiện sau khi hạ gục Diamond Weapon, không bị tổn thương trước khi cánh tay của nó cắm xuống đất.
    ================================================== ========

Bạn có thể thấy nó trong khu Desert Prison . hãy bay vào nó và đấu .
    Trước khi đấu hãy tìm 1 nơi nào đó và đấu 1 trận . Hãy chém chết 2 nhân vật còn lại và giữ lại 1 nhân vật cho mình thôi .
    Sở dĩ làm như vậy là vì tránh con Ruby xài Whirlsand đuổi 2 người ra khỏi trận đấu . Hãy trang bị những cái tốt nhất . và nhớ là Hp của các nhân vật đến lúc này phải đạt 9999 và MP 999 . LV của bạn phải cao thì mới mong hạ được nó vì đây là con trùm mạnh nhất trò chơi . Nhớ là phải trang bị cho các nhân vật mỗi người 1 cái Ribbon hay bất cứ món nào chống Confuse
    Life 2 + All
    Phoenix + Final Attack
    Restore + All
    Barrier + All
    Knight Of The Round + MP Absorb hay Hp Absorb
    Hades + Added Effect
    Enemy Skill
    Mimic
    W-Item
    W-Summon

Sau khi xong công tác chuẩn bị hãy đánh với nó và hết sức cẩn thận vì nó khá mạnh đấy . Khi mới vào trận Ruby sẽ sử dụng Whirlsand để đuổi bớt 2 người ra và chỉ giữ lại 1 người . Sau đó nó sẽ cắm 2 tay xuống đất và sau khi cắm nó sẽ không xài Whirlsand nữa . Nếu bạn đã giết chết 2 người kia thì nó sẽ cắm ngay tay xuống đất và không sử dụng Whirlsand . lúc này hãy dùng Life 2 + All cứu họ dậy cùng mình chiến đấu . Sau đấy là các đòn của nó :
    -Ruby-
    Whirlsand duổi 1 người ra khỏi trận đấu .
    Grand Sweep mất 5000 HP
    Ruby Ray trên 3000 HP + trạng thái Confuse
    Ruby Fire mất 5000-6000 HP
    Ultima mất 7000-8000 HP (tự phản công khi bị tấn công bằng Magic)
    Shadow Flare 7000-8000 HP

-Ruby's Tentacle-
    No name A mất 5000-6000 HP
    No name B mất 400-500 MP

Chú ý rằng những cái vòi của nó có tốc độ và nước đi độc lập với Ruby không như mắt của Emerald .

Bạn hãy áp dụng chiến thuật sau :

1. Luôn sử dụng W-Summon đầu tiên là Hades và sau đó là KOTR . Vì sao phải vậy . Vì khi dính KOTR Ruby sẽ phản công lại bằng Ultima . Nếu không sử dụng Hades thì bạn sẽ bị nó phản công lại mất 1 lượng máu khá đáng kể .

2. Sau khi nhân vật này sử dụng Hades + KOTR thì hãy cho nhân vật tiếp theo Mimic theo như vậy sẽ tiết kiệm thời gian và lượt đi sẽ nhiều hơn 1 chút .

3. Luôn sử dụng Megalixir để phục hồi . Cho 2 nhân vật tập trung mà đánh 1 người còn lại luôn luôn xài Item và Spell khi cần thiết . Và bạn đừng bao giờ set Action cho người đó trừ khi bạn đang trong trường hợp cần phải phục hồi hay niệm lại phép mới .

4. Luôn luôn cho người ở trên sử dụng phép Wall lên cả Party , hay xài Big Guard để giảm sát thương tới mức tối thiểu . Hãy xài Regen lên party để phục hồi máu .

5. sử dụng phép Resist để duy trì tất cả trạng thái trên trong suốt trận đấu và chống phép Confuse của Ruby .

6. Trang bị những món đồ tăng chỉ số magic cho các nhân vật và sử dụng thật nhiều Magic Source để tăng Damage của chiêu KOTR lên 9999 .

Bạn hãy áp dụng chiến thuật trên và luôn luôn cẩn thận trong trận đấu thì chắc chắn sẽ chiến thắng . Chúc may mắn
    rồi anh stenier đâu rồi mau trả lời cái vụ bài viết của đệ đi chớ

20. Darshia

Darshia

Con này mình đánh dễ không chịu được. Bạn giết 2 nhân vật đi đã, để nó cắm 2 cánh tay của nó xuống đất, sau đó mới tấn công được. Attack chít 2 cánh tay đi, yếu xìu hà, chỉ có 2 mấy nghìn Hp thôi, cho 4xcut là ok tuốt ! Tiếp theo summon Hades để "ru" nó ngủ. Dùng Knight Of Round. Người sau mimic, mimic...cứ thế mãi con Eilodon ấy. Chưa đến 10 phút ! ^^ Nhưng chú ý: nếu làm cách này bạn phải có Ultimate Weapons của 3 nhân vật dùng ( cái này không bắt buộc lắm, miễn sao đánh thật nhanh 2 cánh tay để "ru" Ruby ngủ là được ), 2 mimic ( luyện ở con trong cái lọ là nhanh nhất ), 2 materia 4xcut, bắt buộc Knight of Round và Hades. Không có 1 trong 2 summon coi nhứ phá sản. Đây là cách nhanh nhất và dễ nhất.
    Thêm 1 chú ý: cánh tay của con Ruby có thể có lại nên nếu xuất hiện lại thì bạn xử nó rồi Summon tiếp nhé, việc này phải có ít nhất 2 sao của Knight of Round.
    To kiemthanace : Copy + Paste thì cho vào Quote nhé ! ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.