Hỏi đáp Final Fantasy XII | Về Magick , Esper , Gils ...

Thảo luận trong 'FF XII' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/11/06.

1. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy

Những vấn đề còn lại trong game như cách tối ưu hóa Gambit , dùng đội hình , Magic , Technick ... đều được tiếp nhận trong topic .

2. khoanam

khoanam Youtube Master Race

EM CHỈ MUỐN HỎI 1 ĐIỀU:"tẠI SAO NHỮNG ĐOẠN CUT SCENCE LẠI KO CÓ PHỤ ĐỀ VẬY?TỪ DƯỚI MÀN HINH TINH LÊN KHOẢNG 10CM CHỈ TOÀN THẤY MÀU ĐEN THUI THUI !!KO THẤY CHỬ NGHĨA GÌ HẾT.TRONG KHI NHỮNG ĐOẠN HỘI THOẠI BÌNH THƯỜNG THÌ VẪN CÓ CHỮ{"
    VẬY CÁI ĐÓ LÀ DO GAME HAY LÀ DO ĐĨA BỊ HƯ VẬY MẤY BÁC????EM CHƠI MÀ NÓ NÓI GÌ CHẢ HIỂU GÌ HẾT!!!
    MONG SỚM TRẢ LỜI CÙA CÁC ANH

3. khoanam

khoanam Youtube Master Race

mấy anh cho em hỏi về "CHAIN" lúc mình đánh nhau là gì vậy anh keshin,em thấy có lần "level chain"là sao?,mún có cái đó thì phải làm sao ha huynh?

4. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

- Vào config chỉnh subtile on
    - Đánh lien tiếp cùng 1 loại quái vật thì sẽ tạo được chain , chain cao thì sẽ lên level chain , level chain càng cao ra đồ càng nhiều , đồ hiếm cũng ra dễ hơn .

5. em_be_ham_choi

em_be_ham_choi Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi các bác ơi, sao mà em đánh ko có nhiều hit vậy, chie m cách ra nhieu hit dùm đi, mà lúc trước em có coi 1 topic nói la nhấm R2 nhưng em làm vậy nó chỉ hiện chữ falling (thất bại) ko ra được nhiều hit, sao vậy các bác.

6. Proingames

Proingames Mr & Ms Pac-Man

-- Khi nào thì clan mới bán skill x2 HP vậy? hiện giờ thì em làm Q hunt clan gần hết rồi, còn 2 con ở dưới Hải Đăng và 1 con KingBahamut sao vẫn chưa thấy clan bán item vậy ?
    -- Rồi cái chổ lấy Strongest Shield thì có 1 lần nó hiện ra, nhưng do nó nhấp nháy nhanh quá nên em lấy nhâm 1 X-Point, rồi sau đó em thử chạy ra chạy vô có thể là 20+ lần mà không hề thấy Treasure xuất hiện nửa, nó có mất luôn không?
    -- Làm bảng Trade goods:sword +99Atk(1H) về vấn đề kiếm Lecoy từ con Ice Elemental thì trong version Eng Lecoy đc đổi lại là gì ? em giêt hon 15+ con Ice Elemental rồi mà chưa hề thấy có word nào giống Lecoy cả?, còn mấy thứ khác thì nhiều.
    -- Về đoạn vô đánh Gilgamesh lần thứ 2 thì như trong HD có đề cập đến con rare monster hình thù giống Zombie có thể đánh rớt kiếm Ninja cuối, em cũng giết nó rồi nhưng nó chỉ rớt áo Light cuối. steal củng không thấy. Sau đó có quay lại kiếm mấy lần thì không gặp nữa, nó có xuất hiện ra nữa không?
    -- Cái skill Hastega bán ở chổ nào vậy?
    1 vài thắc mắc em muốn hỏi, thanks

7. finalbread

finalbread Youtube Master Race

Đánh nhiều hit thì học ở bảng licence ấy ,có cái tăng khả năng đánh nhiều hit,nhưng cũng may mắn hơn.Cái này ko chắc nhưng nhân vật dùng Axe đánh nhiều hit dễ hơn thì phải.Chứ ấn vậy là fleeing chạy chốn chứ falling gì đâu

8. finalbread

finalbread Youtube Master Race

To:Proin cái con ice elemental ấy yếu sìu đánh nó mà lấy được Duraral thì dễ quá:D con đó là spirit lacey,trong game là ice elemental elite thì phải,dùng libra cứ thấy con nào mành hẳn so với các con khác mới là nó mà nó chỉ suất hiện khi có bão tuyết thôi nếu trới quang mây tạnh thì 100% ko phải nó

9. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

- Đánh nhiều hit là tùy từng vũ khí , dagger , Katana , Ninja Sword là ra được nhiều hit nhất , còn có cái tay Genji để nâng hit .
    - Làm được 28 mob hunt thì clan shop sẽ bán x2 hp
    - Đi đến vùng khác không nối kết trực tiếp đến vùng có hòm đồ thì hòm đồ sẽ xuất hiện lại , không thì reload lại game .
    - Con Lecoy đấy nó như 1 quả bóng to đùng ý , không phải con bé tí đâu .
    - Con rớt Ninja Sword cuối là con bomb , nó xuất hiện cùng chỗ với 2 con rồng trắng chỗ đường chéo .
    - Skill Hastega cuối game mới mua được .

10. Proingames

-- Con Bom chổ 2 con rồng trắng em cũng múc nó luôn rồi, vậy là nó vẫn chưa rớt rùi :|
    -- Em đi tới cảnh cuối rồi, giờ chỉ lên Bahamut là ending thôi bác, vậy kiếm mua skill ấy ở đâu?

11. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

He he đồ xịn mà drop dễ sao được .
    Check cái shop ở Nabudis đi , tui nhớ mang máng nó ở đấy , cuối game là mua được tất rồi , lên tàu thì mua được Sophy .
    Dạo hết tất cả các shop đi .

12. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

ngoài ra thêm lưu ý 1 điều con ice element elite (spirit lacey) chỉ xuất hiện khi trời mưa + bão tuýêt --> chạy ra khu vực nối với Feywood hoặc phía trên của khu vực này (hình như nối với Still of miriam) là thấy
    Shop ở nabudis bán : maximillian ,demon shield , either, scathe ....vài thứ nữa
    Hastega thì ra Dalmasca.Estersand (sau khi đi xong pharos)
    có cả RM rơi ra brave suilt huh ?

13. Proingames

--- Chắc tại số em xui nên chưa rớt :D
    --- Không phải áo light cuối, em nhớ nhầm, Mir Vest thôi à :|, còn cái con lacey thì lvl 45 phải không? em săn nó nhiều lần rồi mà chưa thấy rớt, số em bèo thế :(( , còn cái con lvl 25 thì băm nó hoài .Thanks mấy bác

14. reno

reno Donkey Kong

Cho em có cần thiết phải train lv hết tất cả các char ko ? Em thấy níu đánh boss hoặc mob hunt thì ai chết có người thay thế tương đương sẽ dễ thở hơn !!

15. squall-leonheart

squall-leonheart The Warrior of Light Lão Làng GVN

hỏi thế cũng hỏi,điều đó là tất nhiên nếu bạn muốn mạnh để đánh boss phụ,còn 1 cách nữa là xài code:D

16. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Cast sẵn 1 đống Haste , Protect , Shell , Bubble vào các nhân vật fụ , mặc đồ def cao ( FF XII nhận vật không có def và mdef , đều fụ thuộc vào đồ mặc )và Cat-Ear Hood . Làm thế khi nào die hết cứ lấy ra mà dùng Phoenix Down hồi sinh.

17. thanh thái

thanh thái Youtube Master Race

phép magic cuối mà có thể đánh được lũ dơi chết trong 1 chiêu chưa kịp làm gì hết có tên là gì vậy. có thể mua nó ở đâu. em tìm mãi mà kô thấy mong các bác chỉ giúp. (dụ mấy con dơi tách lẻ ra mệt quá rồi. từ trước tới giờ chỉ toàn đánh cận chiến)
    em nghe nói là trong mỏ hene có mấy món đồ quan trọng phải đeo diamon... mới lấy được. mà sao em đeo cái thứ đó vào nó chỉ ra toàn là tiền với exili kô.

18. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

chiêu đó tên scathe mua ở hidden shop in nabudis
    chính vì đeo diamon nên chú mới toàn lấy elixir chứ sao =))

19. squall-leonheart

squall-leonheart The Warrior of Light Lão Làng GVN

là sao,minh hiệp nói rõ đi,tui cũng chưa thử vụ này,vậy là ko đeo diamon mới lấy được đồ hiếm à

20. Proingames

--- Đội hình em bây giờ : Vaan - Sword + shield , Bal - Gun , Ash - Staff mấy bác thấy đc không ? sao em thấy thằng Bal nó yếu quá, cầm Gun phang bèo quá tính đổi thằng ku Bas cho nó vô làm Tanker luôn không biết đc không ? còn không thì cho ku Vaan làm tanker còn Ash + Pa cho theo magic hết đc không ta? lvl hiện giờ Vaan = Bal = ash = lvl 85.