Hỏi đáp, giới thiệu... tất cả mọi thứ về Private Server

Thảo luận trong 'World of Warcraft' bắt đầu bởi silverghost9x, 12/4/10.

1. silverghost9x

silverghost9x T.E.T.Я.I.S

em là newbie định học chơi WOW:-*, em định chơi bản WOW wrath of the lich king:D
    Cho em hỏi bây giờ có sever nào của việt nam Free chơi ổn định không và có tương thích với bản patch mới nhất của WOWLK không, nếu không thì có up đến bản nào rồi
    Còn cái sever của WOWvn thì đã down sever để nâng cấp và hiện giờ không biết là nó đã up đến pacth nào loạn cả lên :(( nếu ai có thông tin gì hữu ích về sever này xin chỉ giáo.
    em biết phải post bài này ở mục hỏi đáp nhưng bên ấy nhiều post quá rồi sợ chết chìm nên mới lập theard mới, mà em la newbie nên bị khủng hoảng trước mớ thông tin khổng lồ không biết đâu mà lần, nên mới phải đặt câu hỏi từng cái một mông các pro vào chỉ giáo để em năng tầm hỉu biết;))
    Còn 1 câu hỏi nữa máy em Ram 2Gb chip dual core 2.2 VGA 128 mb share ram GMX 4500 có chơi được game không em mới chỉ vào được phần đăng nhập thôi nhưng chưa vào được game

2. Seinen

Seinen Mr & Ms Pac-Man

Xin chào :D
    Về server wowvn,trước hết bạn hãy update lên patch 3.3.2 nhé(Patch enUS),sau khi up patch xong bạn vào folder đã cài wow theo đường dẫn có thể như sau [Ổ đĩa cứng của bạn:\World of Warcraft\Data\enUS] ,trong folder này bạn tìm file reamlist và mở nó lên bằng notepad.Bạn hãy sửa nội dung trong file reamlist thành như sau:
    Save lại và thoát ra,bây giờ bạn vào website www.wowvietnam.net để create 1 account(1 ip được phép create tối đa 5 account)
    Bạn vào game bằng file wow.exe trong folder của wow(không mở bằng laucher vì nó sẽ auto update lên 3.3.3 mà phiên bản này server wowvn chưa hỗ trợ),sau đó bạn login vào game và chơi bt
    mọi thông tin bạn có thể tham khảo thêm tại forum của server:forum.wowvietnam.net
    Have fun!

3. silverghost9x

cám ơn bạn rất nhìu, vậy mình hỏi down patch 3.3.2 ở đâu hiện mình đang cho down auto down patch 3.3.0 mình chỉ sợ up xong nó lại up lên 3.3.3 mất cho mình xin link down riêng patch 3.3.2 sau khi up xong patch 3.3.0 thì up thẳng lên patch 3.3.2 phải không

4. Seinen

Seinen Mr & Ms Pac-Man

5. silverghost9x

thank bro nhìu lắm sắp chơi được rồi đang down load hihihehe

6. silverghost9x

vỡ mồm rồi mình lỡ up lên 3.3.3 rồi làm thế nào bây giờ hả bạn

7. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

xóa đi cài lại ............................. sao ko vào hỏi đáp :| đâu phải cứ thấy có box hỏi đáp mà nó nhìu bài quá rồi ko post :|

8. Hakbit

Hakbit You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Thực ra nhiều người muốn post bài trên đấy lắm nhưng ngại gặp phải 1 số "trường hợp ai cũng biết là gì đấy" nên.... ;))

9. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

thôi thì tiện topic này tôi stick lên luôn, bất kỳ vấn đề gì về private server thì ở đây hết nhé !

gl hf

Chỉnh sửa cuối: 13/4/10
  10. silverghost9x

WOWvietnam.net hỗ trợ patch lên 3.3.2 rồi mà bạn mình lên forum nó coi rồi
    cài lại làm sao được mình download game bằng client tự động cài đặt mà nên không có bộ cài hay sao ấy nhỉ, chỉ thấy bộ chạy năng 18gb ak ak:-o
    giới thiệu với mọi người 1 Private Server sever chơi cũng được của bọn nước ngoài link đây http://www.eternion-wow.com/
    số là hum qua sau khi cài xong để up xong vào chơi warcraft 3 d day ra nó lên cụ v3.3.3 ức chế mà sever WOWVN mới hỗ trợ 3.3.2 thôi. điên quá tìm sever nươvs ngoài chơi cái sever này chơi tạm được mỗi tội ping cỡ 300ms =((

11. phamduyanh

phamduyanh R.I.P

downloader nó sẽ có file cài đặt, ko có thì nó lấy gì mà chạy. Vào cái program đấy xem thử nó vứt ở đâu

12. silverghost9x

Tìm thấy roài nó ở E:\Program Files\Common Files\Blizzard Entertainment\World of Warcraft Installer đỡ quá khỏi phải down lại

13. honneyoi

honneyoi Donkey Kong

Step 1: Go to your WoW folder. Go to the address WorldofWarcraft/Data/enUS or whatever folder you have in your data folder.

Step 2: Delete the following files:
    patch-enUS.mpq
    patch-enUS-2.mpq
    patch-enUS-3.mpq
    patch-enUS-9.mpq (if you have this)
    And any other patch-en's you have.

Do NOT delete the patch-1, patch-2, patch-3 in your primary data folder (WorldofWarcraft/Data). Once you've deleted what's in step 2, the step 3 will automatically edit these files and in step 4, the patching will modify them.

Be sure to save your addons somewhere as backup because they can be lost.

Step 3: Run the Repair.exe in your WoW folder. "Check and Repair."

Step 4: Run the Launcher.exe. This will patch your WoW starting from as early as 3.3.0. Estimated time is about 1 or 2 hours. Warning; it does get pretty laggy because it has to rewrite the patch-.mpq's.

14. hiepghe

hiepghe Mario & Luigi

đã lên 3.3.2 rồi à, thảo nào vừa cài, định chơi xem WOW thế nào mà không vào nổi =))

15. silverghost9x

Chính là hướng dẫn của bọn http://www.eternion-wow.com/, chơi ở WOWVN vui phết anh em rất nhiệt tình, vừa đăng kí acc xong cho vào guild luôn để tiện hỏi

16. thaoche

thaoche Youtube Master Race

Hihi co thêm 1 sever nữa dành cho anh em ta chơi nè www.wowvietnam.vn may chu chạy ôn định đường truyền cao đang được việt hóa.Rât nhiều event để anh em chơi.Hiện tại đang trong thời gian test

Thông tin về phiên bản WOW

Phiên bản hiện tại: 3.3.2 (Wrath of the Lich King)
    Ngôn ngữ: Đang việt hoá (sẽ liên tục cập nhật)
    Đặc điểm :
    -Đủ các class(10 class,10 race)
    -Có hệ thống map hỗ trợ làm quest
    -Các event đầy đủ theo lịch
    -Các tính năng đặc biệt khác nữa đang chờ các bạn khám phá

17. lostprince

lostprince Youtube Master Race

Spermik co ai bik sever free nay ko? zo choi voi minh di
    Han hanh dc la wen ! :D

18. SRai

SRai Youtube Master Race

Mình đang choi bên sever https://www.molten-wow.com/ nè bạn nào muốn chơi server Private thì vào sv này nha,số lượng người chơi đang đạt mốc 4000 ng đó và x12 rate rất thích hợp cho các bạn nào muốn tìm hiểu đó. SV đang hỗ trợ bản 3.3.2. Nếu bạn nào chơi thì chơi server Deathwing vào pm nick Shanrai hay Misenhunt để được invite vào Guild cộng đồng người Việt nha. Hẹn gặp các bạn sớm :D

19. hiepvq2008

hiepvq2008 Donkey Kong

private có mua được lv không nhỉ ?

20. Cảnh sát hình sự

Cảnh sát hình sự Youtube Master Race

Hiện tại có PS nào vừa ổn định mà ping lại ok ko vậy. Đang cần kiếm 1 PS tá túc :|