Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 1/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

Nhà mới nào ^_^

2. Kennedy_oni

Kennedy_oni Mario & Luigi

bóc tem :D !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1:P
    Cho mình hỏi ai đã xem TV out của PSP 3k bằng dây 3 chân và xem trên tivi thường 21inch thì cho mình ý kiến với ; xem nó có xem full đc ko và có giảm chất lượng hình ảnh ko ?

3. mrmotminh

mrmotminh Mr & Ms Pac-Man

Hey!!!
    mình có con 3k , đã hack 5.03 gen-a full
    mình muốn chơi mấy cái psp-mini có đc ko, thấy trong topic đó nó đòi 5.50m33 gì ấy
    vậy làm sao để lên đc m33 ấy đây?

4. doranidora

doranidora Donkey Kong

^
    bạn up lên gen-b đi, lên rùi thì chơi đc mấy cái games mini đó
    *m33 thì bản 5.00m33-6 là cao nhất rùi, fw hiện tại của bạn còn cao hơn đấy ;)) mà mini games nó nhẹ hều, down về tự test cũng đc mừ^^

5. chaientakeshi

chaientakeshi Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ hỏi tớ chơi warriors ohochi 2 nó chỉ chạy đến phần góc phải màn hình có warriors ohochi là dừng, tekken 6 thì màn hình đen thui lùi. Sau đó ấn home để thoát thì chỉ please wait... và sau đó là tháo pin để khởi động lại.
    không biết đây là hiên tượng gì các bác nhỉ.

6. doranidora

doranidora Donkey Kong

^
    cfw của bạn là gì? 5.50gen d2 chưa? games đã patch chưa?

7. Real-Madrid

Real-Madrid Mr & Ms Pac-Man

xem film thì full nhé tui xem ở con lcd 41 inch mà chất lượng chả giảm mấy( chất lượng giống như xem 1 kênh tivi binh thường), chơi game thì nó mới thành khung bé như psp "D

8. Senjuro

Senjuro Viva la no title Lão Làng GVN

Đây là vấn đề về truyền tải tín hiệu hình ảnh nên chất lượng hình ảnh sẽ kém hơn dây 5 chân. Còn full hay không thì còn tùy vào nguồn phim film theo chuẩn nào.

9. XTP_LORD

XTP_LORD Youtube Master Race Lão Làng GVN

Cho mình hỏi CFW mới nhất cho PSP là phiên bản nào.

10. dead_and_gone

dead_and_gone Youtube Master Race

Cho mình hỏi, mấy cái hb như Xplora, LightMP3... mình dùng trên 3k 5.03 gen-a thì ổn. Nhưng từ khi up lên gen-b thì cứ thoát ra là màn hình lại tối đen và psp tự tắt, mất hack. Có cách nào khắc phục ko? Nhân tiện hỏi luôn, mình dùng cwcheat bản 0.2.2, đã copy hết trong folder install vào ms:\seplugins, đã enable plugin trong recovery và cũng đã down database mới từ pspiso về (check đủ hết game mới). Nhưng sao vào game vẫn hiện game id: unknown và ko chọn cheat đc vậy? Máy mình 3k gen-b.

11. shotakun

shotakun Youtube Master Race

:D Cho mình hỏi là PSP nghe đồn có màn hình riêng để mua gắn vào ... cho hỏi giá và chất lượng hình ảnh nha các pro

12. KpopHyun

KpopHyun Youtube Master Race

psp 3001 5.03
    cho tớ bản hack nào ổn định nhất, vào photo xem hình ko bị đơ máy kèm hướng dẫn sử dụng luôn đc ko :P thank nhiều :x

13. doranidora

doranidora Donkey Kong

cfw mới nhất cho psp hack full(1k,2k đời đầu) là 5.50 gen d2
    còn cho psp chưa hack full(3k và 2kv3 trở lên) là 5.03 gen b

bạn thêm cheat vào database ko đúng! ko nhập ko chính xác -> cwcheat ko biết số id của games -> nó báo unknown

chỉ trường hợp máy bạn hỏng màn hình, thì lấy màn hình của người khác thay vào thôi :)) chứ còn màn hình riêng thì .. bạn mua cái dây xuất ra tv ấy :D

14. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

dây xuất ra tv hình như 200k huh ?

15. Rey Za Burrel

Rey Za Burrel Dragon Quest

cho mình hỏi là hiện tại đang dùng CFW 5.03 MHU ( do mua ngoài shop nó cài sẵn thế )
    nếu mún up lên CFW của team Gen thì có gặp vấn đề gì ko ? Hay chỉ chép cái CFW enabler vào thư mục PSP/Game rồi chạy bt như lúc làm MHU ?

16. dead_and_gone

dead_and_gone Youtube Master Race

Có phải thêm cheat vào bằng cách mở file cheat.db bằng WordPad rồi copy dòng cheat vào không? Nếu đúng như vậy thì mình đã thử nhưng không được. Ví dụ như 1 đoạn cheat ngắn thế này (của Gran Turismo USA):
    Mình đã copy đoạn cheat này vào file cheat.db bằng wordpad nhưng vào game vẫn không được.

17. pichukiku

pichukiku Mr & Ms Pac-Man

Sao mình ko thể vào dc game DJmax mình thử down lại cả bản của anh Karjn mấy lần mà cứ khi vào game là bị treo máy :-< mặc dù trò khác vẫn chơi bt

18. bocau2009

bocau2009 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi tại sao máy mình vào recovery mode ko được vậy?giữ cò R rồi bật on mà chẳng hiện ra,máy cài genb 5.03

19. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

máy mình hiện đang xài 5.00m3 và đang lưu 2 game DFF và yugioh tag force 4, mình muốn up lên cái GEN vậy mấy file save có xài đc ko thế hay phải chơi lại từ đầu :/

20. doranidora

doranidora Donkey Kong

tham khảo các shop bán phụ kiện psp thui^^

vào games, bật cwcheat lên và xem id của games bạn, nếu nó ko ghi là UCUS-98632(ở mấy dòng đầu ấy) thì bạn lấy nhầm cheat cho games. (lưu ý là games phát hành ở US thì khác id với games phát hành ở EU, khác id thì cheat cái này sẽ ko xài đc cho cái kia.)

ấn select chuyển thử iso umd mode sang m33 hoặc sony np 9600 xem có đc ko? nếu vẫn ko đc thì cho mình biết firmware của bạn là gì?

máy của bạn ko hack full đc nên ko thể vào recovery mode đc! chỉ psp đời 1k và dưới đời 2kv3 mới vào đc recovery mode. của bạn khi tắt máy rùi thì mất hack luôn, nên có giữ R mãi thì cũng ko có tác dụng gì đâu^^

yên tâm đi, đều là firmware 5.xx, nên ko sợ file save ko xài đc đâu. file save 5.00m33 và 5.50 gen đều xài đc cho nhau

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.