Hỏi và đáp - Chia sẻ kinh nghiệm

Thảo luận trong 'WarCity Online' bắt đầu bởi hoangha_demon, 12/9/06.

1. hoangha_demon

hoangha_demon T.E.T.Я.I.S

Tiêu chí của topic này là :"không biết thì hỏi, biết thì trả lời", ai có kinh nghiệm gì thì post để anh em học hỏi với. Mong mọi người thực hiện đừng spam, chat ... theo đúng qui định của box.

2. hoangha_demon

mỗi lần rút ra chỉ dc rút 1 số tiền bằng 10% số tiền đang có ở ngoài. Tức là nếu bạn có 1 tỷ ở ngoài thì bạn sẽ rút ra dc 100 triệu. Nếu rút 1 lần ko hết thì rút nhiều lần.

3. hoangha_demon

đúng thế cứ mỗi lvl là giảm đi một nửa thời gian research. hix cái đó mỗi lần lên một lvl là point lên kinh khủng cho nên hông dám nâng lên cao chỉ mới lvl 4 à ::(

4. MoNoPoLy

MoNoPoLy Donkey Kong

1/+ Bạn cần nâng cấp "Trade" để có slot rao đồ trên Inter Trade Zone
    + Nâng cấp "Capitalism" để tăng số Unit rao được trong 1 slot
    + Nâng cấp "Bargain" để tăng giá bán ( giá bán được tính theo cấp số nhân của loại tài nguyên cần nhiều nhất khi tạo 1 Unit ) VD : Ban tạo 1 con eagle scout cần 1000 Wood và 1500 Food thì nếu bạn có bargain lv 2 bạn sẽ có thể bán với mức 4500 ( 1500 x3 ) mỗi loại tài nguyên
    PS : Sau khi đã research các công nghệ trên bạn vào Government và chọn International Trade Zone Submittals

2/ Khi bạn lên đời và phát triển được banking ( tối thiểu là modern ) thì số lãi bạn kiếm được sẽ rất lớn ( chỉ sau 2 h ) với mức lãi phải khoảng vài chục đến vài trăm mil res nhưng nếu bạn sản xuất wân thì sau 2h chỉ có thể ra 9 Unit là tối đa ( bạn có 9 cities ) ( ý mình là những unit thiết thực như train, tank, vv ) thế cho nên mua wân là sự lựa chọn tốt nhất cho bạn

5. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Tui cũng muốn hỏi nghiên cứu trade thì cần những gì , sao tui ko thấy
    Còn nhắn mess ali thì vào Diplomacy rồi vào phần Send Message to Alliance

6. ImmortalQueen

ImmortalQueen C O N T R A

_ Không thể trao đổi tài nguyên giữa người chơi với nhau, bạn xây chợ ra rồi canh chừng để mua Trangsport Train, player VN nhiều người bán free để hỗ trợ newbie lắm. Chỉ các hàng hóa được bày ra 2h trở lên mới có thể mua được, và nhiều người có thể mua cùng lúc, ai nhanh thì được ^^.
    Cho phép copy mà kô trích dẫn để dễ nhìn nhé.
    Information for city (siyora) at 722:2:2/Turkey for security clearance level 6 is: <==Thông tin về Siyora ở tọa độ 722:2:2 với Security (Security Technology trong reseach) cấp 6:
    Resources at target are: <==tài nguyên bao gồm
    4,637,008 Wood
    9,420,175 Food
    4,254,682 Iron
    898,200 Oil
    Buildings at target are: <==Nhà
    Wood Cutters Hut level: 5
    Shepherds Hut level: 5
    Wood Workshop level: 6
    Farm level: 6
    Iron Mine level: 7
    Civilian Hut level: 8
    Research Hut level: 3
    Barracks level: 4
    Lookout Tower level: 8 <==cái này là phòng thủ, khá mạnh rồi đó.
    House level: 10
    Citadel level: 5
    Bank level: 1
    Units at target are: <==về quân sự
    Camel x 6 - Tactics: Front
    Paladin x 37 - Tactics: Front
    Warrior x 7 - Tactics: Front
    Eagle Scout x 1 - Tactics: Front
    Horseman x 17 - Tactics: Front
    Knight x 39 - Tactics: Front
    Swordsman x 9 - Tactics: Front
    Musketeer x 28 - Tactics: Front
    Carriage x 38 - Tactics: Front

SIMULATE AGAINST THIS ARMY

Resources at target local bank are: <==tài nguyên ngân hàng
    0 Wood
    0 Food
    0 Iron
    0 Oil
    Locations of target Leaders Cities: <==các thành phố thuộc người chơi
    krosivaya (801:1:1)
    nazdrovya (801:3:2)
    siyora (722:2:2)
    unicity (801:2:2)
    vnukova (801:2:1)
    watasiva (801:3:1)
    Target leader has the following score distribution:
    Research Score: 334
    Production Score: 591
    Building Score: 772
    Total Score: 1698
    =======> Ai dịch sang tiếng việt hộ em với <=========

7. ImmortalQueen

_ Sau khi lên đến đời infor, hầu hết người chơi chuyển sang bước Banking, có nghĩa là gửi res vào bank để lấy lãi mỗi 2h một lần. Thường họ gửi vào 1 tỷ res mỗi loại, suy ra mỗi 2h có thể rút ra tối thiểu 100 triệu mỗi loại. Số tiền này đủ mua một số lượng lớn quân.
    _ Các loại quân thời kì sau kô mắc nhưng thời gian sản xuất rất lâu, vì thế vào chợ mua với giá cao (khi res là thừa thãi) là cách nhanh nhất để chạy đua vũ trang.
    _ Have fun

8. ImmortalQueen

_ Mỗi đơn vị lính sẽ ăn mất một vài đơn vị thức ăn trong 1 phút, nhưng kô đáng kể, bù lại, bạn sẽ có được lính xịn, helicopter rất tốt để farm res (đi cướp res từ những người off và kô có quân phòng thủ đó).

9. Mui_Ten_Bac

Mui_Ten_Bac Mr & Ms Pac-Man

Pillaging là khi bạn attack 1 city, giết đc quân ở đó thì thu đc tài nguyên từ các unit đó nếu bạn thắng. Ban đầu bạn đc 10%, mỗi lv tăng thêm 1%. Max là 80%.

Plundering là khi bạn thắng 1 trận tại chính city của bạn (bạn bị tấn công). Và thu đc tài nguyên từ các unit bạn kill được. Ban đầu là 25%, mỗi lv tăng 3%, max là 80%.

Còn số tài nguyên trong city bạn chở về khi attack phụ thuộc số train và tối đa là 50% tài nguyên của city đó

10. I_will_die

I_will_die Mr & Ms Pac-Man

Mình xin chia sẽ chút kinh nghiệm chắc là cũng có 1 số người chưa biết,đó là nếu bạn muốn giảm thời gian research thì hãy nâng cấp nhà research hut lên đồng thời cũng xây các nhà research hut ở các thành phố khác,như thế bạn sẽ rút ngắn đc thời gian research 1 cách nhanh nhất và tiết kiệm nhất thay vì chỉ nâng cấp research hut ở 1 thành phố mà thôi.Have fun.

11. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

dân bao nhiêu cũng được
    lên modern chưa wánh nhau nhìu lắm nên tui 250 dân là lên roài
    càng nhiều thành phố càng tốt sản xuất Horse Man , nâng cấp Trade, Capitalism , Bargain rùi rao giá max mà bán
    khoảng 1 tuần là lên Modern
    Banking khi nào lên modern rùi làm hoặc nếu giàu thì làm từ khi medi

12. Andyhui

Andyhui ʕ⌐■ᴥ■ʔ Lão Làng GVN

Bạn fải đem ít nhất 3 spy dể bít thông tin về wân đội,6 spy cho kết wả tốt nhất.Ko liên wan tới exploration va security.

Cho hỏi luôn tại sao hôm nay tui xây nhà thêm ko đc.Lúc nhấn xây ko báo lỗi gì cả nó chỉ ko xây,và điều này chỉ xảy ra trong 1 thành phố của tui.

13. hoangha_demon

ko có lợi gì cả.
    nâng cấp research Union nhưng để có dc Union thì bạn phải lên đời infomation. Ngoài ra nếu điểm production nhỏ hơn 5% tổng điểm của bạn thì sẽ sản xuất quân nhanh gấp 5 lần.

14. ^+^

^+^ Youtube Master Race

còn phụ thuộc vào số thief của thằng robery bạn đó nếu nó ít thì cái police station có thể bảo vệ được nhưng nếu nó có nhiều thief mà bạn lại không có police thì cũng không làm gì được cả::) ::) ::)

15. ^+^

^+^ Youtube Master Race

-Muốn mua được hàng nhanh thì có cách như sau(cách này mình vô tình tìm hiểu được)
    đó là bạn log 2 lần vào cùng 1 acc của chính bạn rùi vào mua hàng(log 2 acc dễ mua được hàng hơn khi log 1 acc :đã test) trước khi mua nên thử xem deplay của máy mình là bao nhiêu bằng cách ấn vào 1 món hàng bất kì chưa đến thời hạn bán
    Ví dụ ấn vào món hàng đó ở 1h20p35s lúc nó hiện lại bảng bán hàng là 1h20p38s --->deplay máy của bạn là 3s.
    -Vậy muốn mua hàng được tốt thì bạn căn sao cho thời gian bạn ấn mua hàng + deplay của máy bạn = vừa đúng 2h là sẽ mua được.
    ví dụ muốn mua hàng vào lúc vừa đủ thời gian để bán là 2h deplay máy của bạn là 2s thì bạn ấn vào món hàng đó lúc 1h59p58s(deplay máy càng nhanh càng dễ mua hàng)còn việc bạn log vào 2 lần cùng 1 acc rùi cùng vào mua hàng sẽ lợi hơn rất nhiều vì có thể ở log này của mình mua hụt nhưng log kia của mình sẽ mua trúng.

-Muốn spy được đối phương nhiều thì có 2 cách:
    +Cách 1 là nâng security lên cao hơn hoặc bằng đối phương.
    +Cách 2 là đem thật nhiều spy đi để do thám nếu đối phương có security hơn mình(tốt nhất nên mua nhiều spy plane vì bay nhanh mau cho kết quả hơn).
    Chúc may mắn

16. hoangha_demon

núp thì núp nhưng nó vẫn lấy tài nguyên của mình ráo ::(

nếu bị cướp hay bị tấn công thì bạn sẽ thấy 1 thông báo You have ... new message(s). chúc bạn chưa thấy nó sớm ^^ sau này ví dụ như tui bấy giờ, ngày nào cũng phải có ít nhất 10 lá thư trở lên ::(

17. ^+^

^+^ Youtube Master Race

Tất nhiên là cách đó được nhưng chỉ áp dụng để đánh khi bọn nó offline thui bạn còn nếu chẳng may nó online lại rùi lại xay tháp hoặc chuyển ít quân từ thành phố khác sang thì coi như bạn bị mất trắng train còn gì .Tốt hơn nên cho di kèm thêm với 50tanks hoặc 100tanks cho an toàn sau khi fleet1 của bạn diệt xong bọn quân nó rùi:D :D :D

18. ^+^

^+^ Youtube Master Race

Muốn điểm cao như vậy cũng không khó lắm nếu bạn liên tục research các nhà lên thì điểm sẽ tăng cao thui ,mà điểm tăng lên cao như vậy chán lắm vì chẳng có ai đánh nhau cả với lại cần rất nhiều tài nguyên nữa để research.

19. ^+^

^+^ Youtube Master Race

Maneuver có tác dụng làm tăng khả năng linh động của quân mình trong khi chiến đấu, nhờ maneuver nhiều khi quân mình có 1 số chủng loại có thể tránh hoàn toàn attack của đối phương đánh vào mình làm cho =0 và không gây thiệt hại gì cho chủng loại quân đó(trong chiến đấu thì spiner có maneuver khá cao so với các loại quân khác).

20. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

1) ko có ích gì đâu , nâng lên chỉ phí tiền
    2) có thể rút ra từ trong bank số rs = 10% số rs có bên ngoài