Hỏi về cách add map vào Counter strike source

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi TungHappy, 6/7/21.

1. TungHappy

TungHappy Youtube Master Race

Chào mọi người, mình mới tải lại game CSS để chơi giải trí sau nhiều năm không chơi.
    Mọi người cho mình hỏi cái vụ add map trên web banana sao ko được vậy, tải về - giải nén - copy vào thư mục map trong cstrike nhưng khi loading thì toàn bị văng ra. Có mấy cái máp Tàu chở hàng của CF mình nhớ là trước mình add được vào chơi bình thường nhưng giờ không được, Add skin súng thì lại ok. Mọi người hỗ trợ giúp mình với nhé, thank!

Mình down game từ https://khiphach.vn/counter-strike-source-full/

Chỉnh sửa cuối: 6/7/21
  2. VT CITY

VT CITY Mr & Ms Pac-Man

bạn tham khảo
    https://itstillworks.com/install-maps-counter-strike-source-15531.html
    hiểu nôm na giải nén,chú ý đuôi mở rộng
    ví dụ 1.bsp,2.txt,3.nav thì chép vào folder map (với đuôi file là bsp,txt,nav)
    còn các đuôi file khác thì chép vào folder tuông ứng (dễ nhất là bạn coi file đó đuôi gì,rồi mò trong folder csstrike coi nó nằm ở đâu copy vào là được
    ví dụ Copy files ending in the "vtx," "mdl," "phy" and "vvd" extensions to the "Models" folder. ... có nghĩa file có đuôi vtx mdl /// phy ///vvd thì copy vào folder models

3. TungHappy

TungHappy Youtube Master Race

Bài viết này mình xem rồi, map trên GameBanana chỉ có 2 file là *.nav và *.bsp mình giải nén và copy vào trong thư mục maps mà ko được. Toàn bị bật ra ngoài

4. VT CITY

VT CITY Mr & Ms Pac-Man

bạn thử tải 1 map khác,trên web khác coi sao ?
    nếu vẫn không được khả năng do bản css đang xài có lỗi
    vì add map này thường ít khi xảy ra lỗi,chỉ có add map dạng training bot (mod) dạng như cs go cho cs cũ mới bị lỗi thôi
    mình ko xài css lên ko thử dc,đang xài cs 1.6