Hỏi về component AV không fullscreen?

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi mona_sax, 7/1/08.

1. mona_sax

mona_sax Youtube Master Race

Mình mới lấy PS2 đời 79006 ở chỗ Hotgames, mua kèm luôn cáp component 150K nữa, kết nối với tivi Samsung Slimfit bằng cáp AV kèm theo máy thì không sao nhưng nếu nối cáp component thì bị 2 vạch dọc màu đen ở hai bên màn hình, vạch trái khoảng 1cm còn bên phải nhỏ hơn. Không hiểu như thế có bình thường không các bro ơi, mình chỉnh các kiểu cả trên TV lẫn PS2 rồi mà vẫn bị (có lẽ vấn đề này liên quan đến tỉ lệ màn hình 4:3 và 4:3 pan scan, mình ko rành lắm :-( ). Ai biết chỉ giúp mình với :((
    Còn 1 vấn đề nữa là mình cho DVD film vào ko thấy chạy được, hay do máy modchip nên ko xem được film???
    Please help!!!!
    Xem trong sách hướng dẫn thì thấy nói ko cần ấn phím tắt nguồn nhưng phải chắc chắn đĩa ko quay nữa mới được cho đĩa ra, khổ nỗi làm sao mà biết chắc được đĩa ngừng quay rồi mà eject chứ, hic. Bây giờ mỗi lần thay đĩa mình toàn phải ấn standby rồi mới dám ấn eject :-(

2. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

tốt nhất là tắt nguồn đi rồi hãy cho game mới vào.
    còn xem DVD thì nhấn 2 hay 3 lần nút power ấy. còn cái component thì chịu. ko có dây cắm

3. thang_vn2008

thang_vn2008 Legend of Zelda

Dùng Component cáp vó'i TV Slimfit thì chinh° màn hình 16:9 là OK

4. mona_sax

mona_sax Youtube Master Race

Hic, Slimfit nhà em có phải wide đâu mà 16:9 bác ơi :-(
    Anyway thanks 2 bác nhé, để chiều em về thử lại!

5. thang_vn2008

thang_vn2008 Legend of Zelda

Sao Samsung Slimfit lai ko phåi Wide? Tôi tu'o'ng° Samsung Slimfit lên dc 720p co' mà?