Hỏi Về Ff-8

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi lionheart001, 26/11/05.

1. lionheart001

lionheart001 Youtube Master Race

Em Chơi Ff-8 Lâu Rồi Nhưng Có Một Vấn đề Là Hôm đó Em Chơi Sắp đánh Trùm Cuối Thì Tự Dung Nổi ý Ra Ngoài đánh Bài Với Cc-group Thế Là Em Ra Ngoài đén Khi Vào Lại đánh Trùm Cuối Thì Toi Em Không Thể Vào đuợc Làm Sao đẻ Vào đuợc Cửa Bây Giờ Giúp Em Với!!!!!

2. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

:|
    Sao ko vào được ? Tả kĩ lại xem nào?

3. kysibonmat

kysibonmat Mr & Ms Pac-Man

sao la` sao chứ tai sao lai khong vô đươc why tai why ban thữ lai lần nữa xem.ban cứ đi vòng vòng rùi vào lai thữ xem còn khong dươc thì cứ danh' vài trận bới vài con Monter rùi vào thữ xem còn khong đươc nữa thì tui cng4 bo' tay ..... het thuốc chữa
    hix

4. hiep_si_tai_ba

hiep_si_tai_ba Mr & Ms Pac-Man

hic, vụ này hơi lạ. đâu có lổi gì đâu bạn, bạn thử giữ lại file save và setup lại game xem thế nào.

5. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

chắc là bị lộn đâu đó rồi! bạn cài lại xem thử!

6. VHH

VHH Mega Man

-Nếu bạn chơi ở PS thì có lẽ không có vấn đề gì .

-Nếu bạn chơi giả lập thì thường những tình trạng này do lỗi CD .

-Tôi có bị 1 lần tình trạng này nhưng không khắc phục được nên bỏ cả save game .

7. ninjasasukes5

ninjasasukes5 C O N T R A Lão Làng GVN

tại chơi trên PC nên vậy đó bạn tui chơi trên PS có làm sao đâu

8. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Có ai hiểu hết nội dung của game cho mình thỉnh giáo: khả năng nén thời gian là sao? phù thủy tương lai có âm mưu gì khi muốn nén thời gian, làm sao mà mụ ta khống chế được các phù thủy hiện tại: edel, edea, rinoa. Cách Ellone đưa các hero của chúng ta tới gặp mụ ta là thế nào, mà sao xuất hiện nhiều phù thủy vậy. Cuối cùng là cảnh Mụ ta trao năng lực cho Edea, why?
    thanks very much ::)

9. heart_of_steel

heart_of_steel Mr & Ms Pac-Man

Khả năng nén thời gian (Time Compression)
    + Khả năng của Ultimecia làm hiện tại, tương lai và quá khứ hòa nhập vào một dòng chảy
    +Ellone dựa vào khả năng này để đưa các hero đến tương lai bằng cách tiêu diệt Adel (thực ra là Ultimecia nhập vào), sau khi Adel bị hạ, Ultimecia sẽ phải chuồn về thời gian bằng cách thực hiện Time Compression ~> các hero của chúng ta sẽ nhảy vào dòng chảy đó để đến tương lai
    + Cuối cùng, Ultimecia trao năng lực cho Edea ~> đó là khi Squall trở về quá khứ và gặp Squall khi đó là một cậu nhóc còn Edea chưa phải phù thủy ~> sau khi tiếp thu năng lực của Ultimecia thì Edea trở thành phù thủy ~> thành trùm đĩa 1 & 2 :D
    +Tại sao lại có nhiều phù thủy như vậy ~> tại vì nó phải là như thế =))

10. wining

wining Mr & Ms Pac-Man

Bổ sung cho bạn là khi Squall giết được Ultimecia thì Ultimecia cùng Squall về quá khứ, Ultimecia sắp died nên truyền tất cả năng lực cho dì Edea ( bít Squall có dì Edea nên hổng dám ra tay nặng ), sau đó Ultimecia died và dì Edea là phù thủy thay thế bà ta, sau đó bà ta biến thành trùm đĩa 1 và 2 như bạn heart_of_steel nói, rùi đến Rinoa bị bà Edea truyền cho năng lực của Ultimecia, và điều khiển cho Rinoa giải thoát cho Ultimecia, đến disc 4 giết Ultimecia, và Squall cùng các bạn giết Ultimecia, cứ như thế một vòng tuần hoàn,.. vậy thui
    còn tại sao có nhiều phù thủy vì Ultimecia là phù thủy đã truyền cho năng lực Ultimecia cho Edea nên Edea mới gọi là phù thủy ( có 2 phù thủy vậy mà tại sao lại có nhiều phù thủy, bó tay :D )
    Còn nếu ko rõ qua bên box FF8 mà xem và hỏi!!!!
    Có ai hỏi gì thì mời các bác hỏi ( để lâu mang tiếng câu bài ), nếu ko có thì nhờ bác Kronpas lock topic này đi vậy!!!

11. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

ý tui muốn hỏi là tại sao khi nhảy vào dòng chảy thời gian Squall lại gặp nhiều phù thủy vậy cà. Phải tiêu diệt hình như cả chục con trùm đó (chơi lâu nên không nhớ mấy con). À sẵn tiện hỏi luôn: tuyệt chiêu cuối của Squall như thế nào vậy ta. Lần trước chơi chưa rèn được thanh kiếm cuối. Hiện mình đang chơi lại để rèn cho được đặng đại khai nhãn giới tuyệt chiêu cuối

12. pandoratok

pandoratok Youtube Master Race

dài dòng wá, tui chỉ cách này nè, bảo đảm đánh được omega weapon liền hà.
    Điều kiện: bác biết dùng Artmoney nghen.
    làm như sau
    bác kiếm địa chỉ của tiền trong artmoney
    rui làm như vầy Address = Gil + AD84 (2 bytes)
    lấy fx570 ra, bấm mod 2 cái cho nó hiên "base", bấm 3, rồi chọn hex, cộng cái địa chỉ lại
    gõ 462, freeze lại rồi chạy vòng vòng ngay world map (bỏ enc none ra nhe)
    bảo đẩm uýnh được.

13. wining

wining Mr & Ms Pac-Man

Gặp nhiều phù thủy là mấy con trùm hả !! vì trò chơi chỉ tăng thêm tính hấp dẫn của trò và thêm dài chút ( chẳng lẽ trong disc 4 chỉ có giết trùm Ultimecia thui ư ). Còn muốn luyện chiêu cuối của Squall thì cần :
    1. 1 Adamatine
    2. 4 Dragon fang
    3. 12 Pulse Ammo
    còn bạn muốn làm sao rèn được và rèn ngay disc 1 thì làm ơn qua box coi giùm ( nếu tui viết ở đây thì mang tiếng câu bài, và mod Kronpas sẽ chém tui )
    bác hack thì ko seo nhưng làm mất hứng trò chơi, tui có lần chơi tay đôi với trùm luôn đó, tui hổng thèm bơm Holy War hay Hero cho cả nhóm ( nhưng chỉ thắng dc có 1 lần à ).
    Tuyệt chiêu cuối của thằng Squall là Squall nổi máu bay lên chém máy con quái vật toàn là 9999, chém cỡ mấy chuc lần, và muốn xuất hiện chiêu đó bạn phải có chỉ số Luck của bạn cao.End
    Còn gì hỏi nữa ko ???

14. janmato

janmato C O N T R A

này này cho tui hỏi một câu nhe thế sau khi squall về quá khứ nói chuyện với dì nó(quên tên)thì gặp một chị áo đỏ chùm cuối rồi ảnh có về lại hiện tại không ??

15. Darshia

Darshia

Dùng phép Aura cast lên người bọn nó Hp có đầy cứ xài tuyệt chiêu thoải mái.
    Có. Họ trở về Balamb Garden. Edea và Seifer cũng trở về ---> kết thúc tốt đẹp.

16. wining

wining Mr & Ms Pac-Man

Dĩ nhiên là về được chứ !!! Vậy là bạn hổng có coi đoạn cuối hả ( cảnh Squall hôn Rinoa ấy :'> :'> ) thì mấy câu tui trả lời đều ở trên hết cả :|!!! End!!

17. A_ngu_M_dan

A_ngu_M_dan Mario & Luigi Lão Làng GVN

Lúc cuối cùng tui thấy mỗi Rinoa chứ có thấy Squall đâu.Hình như nó đi luôn ở chỗ con ultimecia rui`.

18. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

no bạn không thấy cái squall đứng kế bên hay sao huh
    mà tiện cho hỏi luôn con GF doomstrengt hay là cái gì đó không biết
    chỉ dùm nếu tui ghi sai:D
    muốn lấy con đó thì làm sao :D

19. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Đó là GF Doomtrain bạn ơi. Để có GF này bạn phải nhặt solomon ring ở dưới chân bức tượng trong Tear's point. Kèm theo đó là các item :6 stell pipe. 6 Malboro Tentacle, 6 Remedy+. Sau khi có đủ thì chỉ cần bấm vào solomon ring là được. (xem trong box hướng dẫn ff8 để biết thêm chi tiết)

20. Dark_Queen

Dark_Queen Youtube Master Race

Cái này là cái đoạn sắp vào lâu đài đánh trùm cuối ấy mà thì đi ra ngoài vào lại phi thuyền để đánh bài giờ muốn vào lại thì quay ra cái chỗ đã chui ra từ lâu đài trùm cuối chứ có gì đâu :|