Hỏi về lập trình game?

Thảo luận trong 'Game Development' bắt đầu bởi Saimen, 25/10/04.

1. Saimen

Saimen Mr & Ms Pac-Man

Liệu ở VN đã có ai có khả năng lập trình những game lớn như MU chưa? Nếu có thì cho hỏi bạn dùng chương trình lập trình gì vậy? có thể nói cho người khác biết với không? Riêng tôi, tôi thật sự rất muốn biết.

2. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

game lớn như MU thì chắc là chưa đâu ,tui ko nghĩ là VN có đủ công nghệ và chuyên viên để thực hiện việc đó ,nhất là trong bối cảnh hiện nay ,thực hieẹn được 1 game 3D hay đã là ko đơn giản rồi .

3. tini_lam

tini_lam Legend of Zelda

Sao cậu này bi quan quá vậy. Tui không nghĩ nó dễ làm như hiện nay chúng ta cũng có thể làm được như thích sự hợp tác, chưa có môi trường phù hợp để phát triển.

4. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Đó ,đó chính là điểm chính mà tui muốn nói tới , muốn có 1 game 3D hay thì ko thể làm được nếu ko có 1 engine riêng có trình độ ,mà viét được 1 cái hay thì lại ko dễ - là tui thì tui mù tịt ,tại tui ko hề bít gì về lập trình cả . Nếu chỉ dựa hoài vào mấy cái RPG Maker thì hỏng có tương lai , cho nên phải tự mình mà phát triển mình lên chứ biết sao .Còn nếu như các bác mún chơi 1 game rpg hay ko vì cấu hình và đồ hoạ thì có thể chờ game của VM tụi tui ,bản demo 3 chương đầu sẽ ra trong tháng này đó - quảng cáo tí ^^