Hôm nay bắt đầu phát hành phiên bản chính thức FIFA Manager 06

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi realmadrid_cf, 7/10/05.

1. realmadrid_cf

realmadrid_cf The Warrior of Light

không biết đã phát hành ở VN chưa ? bác nào biết chỉ cho em chỗ mua với nha

2. Daibang_tungcanh

Daibang_tungcanh Mr & Ms Pac-Man

Bác nghe tin này ở đâu vậy ~,~ . Nếu phát hành rùi thì ở VN chắc chắn sẽ có thôi .
    Ra BK thử xem xem :D

3. Tên truy cập

Tên truy cập The Connoisseur Moderator Lão Làng GVN

Hôm nay mới ra thì lấy đâu có liền tại Việt Nam hả bạn ^_^, chắc khoảng một tuần nữa thì có thôi, tạm thời thư giãn đã, lúc đó mua về thì vừa ^_^.

4. CRACKGAMES

CRACKGAMES Mr & Ms Pac-Man

mấy hôm nay anh đang mò mẫm , đánh giá sơ bộ là có rất nhiều cải tiến thú vị , và như mọi lần trước, lại phải làm quen với giao diện mới.
    Có vài điểm rất positiv : transfer rất hay , 3D cầu thủ rất ổn , kommentar khá thú vị (tuy vậy vẫn chán) gọi được tên vài cầu thủ , đá tương đối khó
    negative : chưa rõ ràng lắm , nhưng 3D fullscreen là ko có :( , trong trận đấu truy cập thông tin hơi tệ , tổng hợp tin hay nhưng hơi lằng nhằng , trong trận đấu ít thấy chuyền về (giống fm04) , private ko có , cổ phiếu ko , ánh sáng SVĐ ko đẹp bằng fm05 , trong cái sân tương đối nhỏ, tư duy chuyền bóng và phá bóng hơi tệ (ko biết có phải do tatik mình tệ ko :D )

Nhìn chung thì ngon , đáng chơi , design trông rất pro , anh em có kiếm mà chơi ,anh xài bản tiếng Đức nên chắc ko giúp đỡ gì được trong việc download.

5. CRACKGAMES

ah còn một vài điểm rất thú vị nữa
    Các cú sút đều đẹp hơn FM 05 mà vẫn mang đậm chất vật lý , lật cánh đánh đầu khó hơn và thực tế hơn , điều chỉnh chiến thuật có tính ảnh hưởng cao hơn rất nhiều , thể hiện rất rõ ý đồ chiến thuật của HLV :D
    Tuy nhiên đá phạt anh thấy hơi dễ , tấm 80 trở lên thì sợ vãi xxx

6. realmadrid_cf

thế các bác có biết FIFA manager 06 đã có ở việt nam chưa? mấy bữa nay em tìm hoài mà không thấy .Hy vọng FM06 không như FIFA 06 ,FIFA 06 đọc cấu hình thấy VGA CARD : 32Mb ,nhưng khi cài xong bật nên thì chỉ hiện lôgo rồi tắt ngúm ,mà VGA của em là 64Mb
    Nếu bác nào biết có bán đĩa ở đâu thì chỉ cho em nha

7. hoang_hiepsi

hoang_hiepsi Mr & Ms Pac-Man

Cấu hình dzầy chạy nổi hôn dzậy các huynh:
    CPU 1.9 G
    VGA 64M
    RAM 256 M.
    Luc trước chơi TCM05 ngon ơ, hy vọng bản này chạy cũng được. :D

8. CRACKGAMES

máy như chú Hoanghs la ok rồi (ram hơi ít) , bản 06 này anh thấy chạy ngon hơn bản 05 nhiều , load liếc rất nhanh ko lâu như 05. Tạm thời là rất tuyệt. Thêm vài điểm positiv nữa :
    Những đội hàng đầu đá rất thuyết phục và giống ngoài đời , vd: Chealse , Bayern , ... điểm số trong trận đấu cũng rất hợp lý, cái này anh rất ghét khi chơi 05 , tuy nhiên khi thay cầu thủ vào sân thì điểm vẫn chưa hợp lý.
    Tạm thời thế đã. :)

9. anhtuan_rose

anhtuan_rose Donkey Kong

Các bác cứ lên 559 Nguyễn Chí Thanh mà mua, bản 3 cd đó.
    Chơi hơi bị tuyệt, hình ảnh đẹp, cách chơi gần giống FM nhưng quản lí chi tiết hơn khá nhiều.

10. robbenvn89

robbenvn89 Mr & Ms Pac-Man

có rồi á các pác!!!!!!!tuyệt để chiều nay rãnh chạy ra mua về thử xem chơi cái Fm05 mãi cũng chán bữa em chơi thử cái demo thấy nó tuyệt lắm!!!!!!!!!:D

11. tranquangphong

tranquangphong Youtube Master Race

cho minh` hỏi với sao mình ko thấy số tiền của CLUB nằm ở đâu vậy

12. viet phat

viet phat Legend of Zelda

o game ff mg này bây giờ bạn có 2 loại tiền,một là tiền bạn sẽ toàn quyền mua cầu thủ là số tiền o trên hình ảnh HLV của bạn,tùy vào CLB mà bạn sẽ có thể mua cầu thủ với giới hạn là số tiền đã cho
    vd:nếu bạn chơi chelsea thì bạn sẽ đc 100.000.000 với số tiền đó bạn có thể tiêu xài thoải mái và không phải lo lắng như total club manager nữa,vì tiền lương trả cho cầu thủ,tiền xây sân vận động sẽ xài bằng tiền ngân hàng
    nếu bạn để ý khi bạn chạy game qua ngày bạn sẽ thấy số tiền đó nằm ở cuối,hoặc bạn có thể vào tài khoảng của fifa manger mà xem(nếu ai đã từng chơi bản cũ chắt cũng biết điều này)bản mới này hay hơn bản trước là bạn sẽ khi bị tiêu tiền và tiết kiệm việc mua bán cầu thủ như bản trước nữa
    mà việc trả tiền lương sẽ nhẹ nhàng hơn và việc mua cầu thủ sẽ đã hơn,và thông tin cập nhật về HLV kg còn như bản trước,Mu vẫn do alex nắm giữ.
    kĩ thuật cá nhân cũng tốt hơn nhiều,kg còn vụng về như trước kia,nhất là kĩ thuật dứt điểm rất đa dạng,chiến thuật cũng không khóe và đa dạng tùy vào đối phương sử dụng chiến thuật mà ta khắt chế lại
    trả lời phỏng cấn cũng đa dạng và thanh menu khá đẹp và làm cảm giác như thật.
    duy chỉ có một điều hơi buồn là kg còn việc lấy vợ và mua nhà cửa,như vậy se hơi chán khi ta có tiền trong tay mà kg biết để làm gì,chỉ có thể cho CLB hay để chơi.nói chung fifa đã có nhiều tiến bộ và trí thông minh của máy và nhân vật khá uyển chuyển,nhưng chỉ có điều là hinh ảnh cầu thủ kg đc giống như fifa 2006,việc mua bán cầu thủ kg còn như trước,ta kg thể xem thực lực bằng sao hay bằng số phẫy mà ta chỉ có thể xem năng lực kĩ năng cầu thủ,một điều là dân chơi game manager trước kia khá khó chịu,nhưng ai đã từng chơi winning eleven thì có thể quen về thể loại này
    nói chung EA đã có một bước tiến bộ nhưng đã kg thêm những tính năng khá thú vị như trước và đã lược bỏ hay tóm gọn lại để nguời chơi dễ quan sát,và dây cũng là game khá hay,đủ để ta bỏ thời gian để chơi,kg đến nỗi tệ lắm

lâu quá kg lên mạng nên box bài chắt sai hơi nhiều,thôn cảm nha

13. kota

kota Mario & Luigi

...noi vậy tức là vẫn giữ cái nhược điểm của TCM , cứ có tiền là mua được cầu thủ..chán...thậm chí các đội sẵn sàng bán cầu thủ chủ chốt chỉ cần mình có tiền.....chán......

14. Bi@Rain

Bi@Rain T.E.T.Я.I.S

Àh cho em hỏi tí có ai bít dơn free cai TCM2K6 này ở đâu kô vậy kô có tiền mua đĩa :(( ? Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha Xin đừng trừ MP em nha

15. Webmouse

Webmouse Mr & Ms Pac-Man

em thất vọng với bản chơi này vì nó cho wá nhiều tiền mà giá cầu thủ wá rẻ vì vậy làm cho việc chơi trở nên chán wá ko còn thú vị nữa!!!làm em tiếc tiền mua hết 3 đĩa

16. realmadrid_cf

nói vậy cũng nói , nhiều tiền chưa chắc đã mua được cầu thủ hay ,ví dụ như bác mua thăng Gerrard ,Rooney ,Nistenroy xem có mua được không ,Mà đã chơi game mà tiếc tiền mua đĩa thì đừng baop giờ nên chơi games nữa

17. hoang_hiepsi

hoang_hiepsi Mr & Ms Pac-Man

hix, trò này nặng wé . Chơi có 3 trận 3D là máy chạy hết mún nổi rùi.

18. myloveloveyou

myloveloveyou Youtube Master Race

Làm Sao để Energy Lúc Nào Cũng 100% Nhỉ Tui Nghĩ đây Là Phong độ Của Cầu Thủ Tui đá Mấy Trần đầu Lúc Mà Energy Còn Là 100% Thì đá ầm ầm Nhưng Mấy Trận Sau Khi Energy Bị Giảm Thì đá Ko Thể Ghi Bàn được Và Nói Chung Cầu Thủ Nó Ngu Ngu Làm Sao ấy

19. realmadrid_cf

chẳng phải làm sao cả ,tất nhiên sau mỗi trận đấu thì thể lực của các cầu thủ phải giảm rồi ,nghỉ ngơi ,tập luyện vài ngày là energy lại 100% thôi .Còn về cầu thủ ngu ngu a`? tất nhiên rồi ,máy móc chú đâu có phải con người ,đến con người nhiêu khi còn không được như mong muốn mà ,huống chi ở đây các cầu thủ hoàn toàn do con người lập trình ,nó hoạt động theo 1 quy luật nhất định

20. bestboy2988

bestboy2988 Youtube Master Race

Cai do ko phai do cau hinh ko dat yeu cau dau
    Mình biết chắc là bạn cài game vào ổ đĩa khác ổ C: (D , E chẳng hạn)
    Mà do game được mặc định trong registry là ở thư mục C:\.....
    Ban phải vào Star - Run - Regedit chỉnh lại đường dẫn đã cài đặt game