Hướng Dẫn Các Bí Mật Trong Langrisser 1&2-4&5

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi runan, 4/5/03.

1. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Nếu b5n sử dụng tương tự cách tôi nói trong bài hướng dẫn trên cho langrisser 5 và langrisser 2 thì sẻ có tướng kiếm (cấp hiệp sĩ) với chỉ số là AT = 30 và DF=22, tuy nhiên sẽ không có phép thuật, bạn có thể chọn cho minh búa lửa ngay lúc đầu qua cách chỉnh tướng.

2. whitelion

whitelion Về Quê Chăn Vịt

Nhưng cách chỉnh đó thì thực sự có rất nhiều nhược điểm.Cái thứ nhất là không có phép thuật đặc biệt là phép bơm máu.cái thứ hai là bình lực ở cấp kiếm sĩ cũng không mấy là ngắn(luyện lâu hơn dạng pháp sư bình thường).Cái thứ ba là không được mạnh cho lắm.Vì lực mình chỉnh mạnh nhất là lên đến AT 32 DF 23(nhưng lực cộng cho quân mình lại không nhiều,không có phép)......Bạn nghĩ còn cách chỉnh nào hay hơn thế thì hãy post lên cho mình cùng tham khảo nha....

3. runan

CÁC BÍ MẬT NÓI ĐÂY LÀ NHỮNG CẢNH ĐI TRONG LANGRISSER 2 VÀ NHỮNG MÀN BÍ ẨN TRONG LANGRISSER 4-5.

** Bắt đầu với langrisser 1 thì không có gì đáng nói.Nó chỉ có 1 vài biến đổi trong map cuối mà thôi.Theo ta biết thì nhân vật tướng của bạn sẽ chỉ sử dụng được thanh thần kiếm xưa.Nhưng nếu bạn biết cách thì map cuối bạn sẽ có thanh thần kiếm đã cải tiến (AT+9 và DF+1).Và map cuối đó cũng hấp dẫn hơn.

SAu đây là cách để có sự kiện đó.Bạn có thể sử dụng ngọc biến tùy thích nếu muốn nhưng cấp cuối của bạn phải là tướng ngựa.Vì với tướng ngựa bạn sẽ sử dụng được thanh thần kiếm cải tiến .Còn nếu cấp cuối mà là các tướng khác thì chỉ có kiếm thần xưa thôi.Và đương nhiên một điều là trùm cuối cũng sẽ yếu đi (AT 36 và DF 33).

**DER LANGRISSER:THE HOLY WAR S' WAITING FOR THE MORNING SUN

Có thể nói là langrisser 2 là langrisser hay nhất từ trước tới giờ.Nó được nhiếu người chỉ vì bí mật 4 tập đoàn của nó mà thôi.Langriser được chia là 4 tập đoàn:
    1.Quân chính nghĩa: đướng đầu là nữ thần chính nghĩa.
    2.Quân triều đình: đứng đầu là vua
    3.Quân địa ngục : đứng đầu là quỉ vương
    4.Quân tự do : không có người đứng đầu

Sau khi chỉnh tướng thì nhân vật của bạn sẽ bắt đầu trong quân ch1nh nghĩa.Qua map 2 có tên tướng ngựa đứng dưới màn hình, nếu bạn giết nó thì sẽ vĩnh viễn theo quân chính nghĩa.Thường thì bạn không thể giết nó được vì nó khá mạnh.Sau đó khi tới map 7 sẽ có tên tóc để một mái hiện ra và cho bạn 2 tuỳ chọn:
    1.Theo quân triều đình
    2>không chấp nhận lời mời

Bạn có thể lựa chọn.Tuy nhiên nếu muốn xuất hiện cảnh 3 (theo quân địa ngục thì bạ phải chọn hàng 1).Các nhân vật ch1nh nghĩa sẽ lần lượt bỏ bạn chỉ còn chàng pháp sư và tên mặt đen.

Khi tới map 11, bạn cho tướng lấy kiếm thần xưa, qua map có 2 tuỳ chọn :
    1.Dùng kiếm thần phục vụ triều đình
    2.Mang kiếm thần ra đi.

Bạn cũng có quyền lựa chọn.Nếu chọn hàng 2 thì bạn một lần nữa ra đi và theo quân ma (vì không còn nơi nào nữa).

Sau khi tới map 17 đằu mao sẽ lại có tuỳ chọn 2 hàng:

1.Theo quân ma sẽ được sở hữu 2 chị em công chúa
    2.Không theo ai cả.

Nếu bạn chọn không theo ai cả thì 2 nhân vật công chú sẽ triệu tập kiếm lửa và bây giờ bạn sẽ bị dồn ép ở 2 quân gọng kìm: phía dưới là quân triều đình và trên là quân ma.Sau khi qua map này thì bạn sẽ lần lượt hạ quân ma, sau đó là quân triều đình và cuối cùng là lên thiên giới hạ thượng đế, xóa sổ quân chính nghĩa.Map 22 là map tàn khốc nhất:đối thủ là 2 chị em công chúa, tướng langrisser 1 , nữ thần chính nghĩa...

Qua map này bạn sẽ được xem 1 đoạn movie diễn tả sự hối tiếc......Vì người mà anh ta yêu mến đã không còn nữa....Môt kết thúc buồn phải không?

LANGRISSER 4: game này có 4 màn ?.Hiện tôi đang nghiên cứu , chừng nào ra sẽ post lên cho các bạn tham khảo.

LANGRISSER 5: Về cái này thì cũng có 4 màn?.Nhưng tôi chỉ mới tìm ra 3 thôi.

SCENARIO ?1: bạn đi đến map 8 đi xuống chiếc cầu , đứng vào vị trí có cái cây mọc ở bờ vực.Thực ra đó chính là tảng đá chỉ ra 1 lối đi bí mật.

scenario ? 2:ở map 15 sau khi giết tên tướng ở giữa, nói với bức tranh treo trên tường ngay tại đó.

SCENARIO ?3: ở map nghĩa địa( hình như là map 19), bạn cho nhân vật chim bay lên nhà trên cùng bên phải lấy ?3 với điều kiện không được để chết dân làng.

SCENARIO ?4: sorry, tôi đang trong thờo gian ghiên cứu.

*****CHỈNH TƯỚNG MẠNH TRONG LANGRISSER 5:
    bạn chỉ cầb chỉnh tướng theo thứ tự sau.Có nghĩa là mỗi khi hiện ra cái bảng có 4-3 hàng thì chọn theo sơ đồ sau:

1-1-3-1-1-1-2-1-3-1-4-1-1

Nếu bạn làm đúng thì tướng có chỉ số như sau:

At:30
    Df:30
    biết phép bỏm máu, bơm kiếm, bơm khiên, qau mỗi turn tăng 1 hp, và hút mp của đối phương.
    Có cấp dịch chuyển và kị binh cấp cuối.

phunghungst thích bài này.
  4. whitelion

@runan:Bạn thật sự thật là năng nổ trong công việc này.Vậy nên mình cũng đóng góp vào topic này một chút,để giúp bài của Runan sẽ hoàn chỉnh hơn.
    Đối với langrisser 2:đây là phần hay nhất của thể loại này.Bởi vì tại đây chúng ta có thể có nhiều ngã rẽ như Runan đã nói.Nhưng vấn đề quan trọng là làm sao để có ngã rẽ này.
    Ví dụ sẽ có một vài thắc mắc tại sao khi tôi đi đến vòng bảy mà vẫn không có những dòng chọn lựa.Và kết quả là tôi chỉ đi theo quân chính nghĩa....Đây mới là vấn đề nan giải cho không ít người chơi.Hôm này mình sẽ nói rõ về vấn đề này.
    Bạn muốn có sự chọn lựa ở map 7 thì bạn phải làm một số nhiệm vụ sau.bạn phải luôn giữ mối giao hảo với quân đội của Leon.Bởi vì khi anh ta cho bạn chọn lựa tức là bạn đồng ý theo anh ta hay là không theo anh ta.
    Do vậy mà ở map 5 bạn không được diết thằng tướng sau cùng mới xuất hiện với thằng đầu trọc.và hãy giết con pháp sư là bạn có thể qua vòng một cách vui vẻ rồi...
    Và tới map 7 thì sẽ hoàn thành nhiệm vụ có thể lựa chọn được thôi.
    Một bí mật cho những ai đi map 5.tại lối vào căn nhà chuẩn bị đốt cháy sẽ có một viên ngọc biến hình có giá 15000.các bạn đừng bao giờ bỏ qua nó nha......
    Ở map 7.hãy cho thằng đầu đinh đi vào vòng toả của con chùm công chúa ma.Lập tức là nó sẽ rút.như vậy sau này bạn sẽ nhanh chóng có được một món đồ xịn
    Còn rất nhiều bí mật tôi nghĩ sẽ không thể nói hết.Do vậy tôi sẽ post vào bài khác để có thể giúp các bạn trong việc chơi thuận lợi hơn....Cám ơn........

5. runan

Ý kiến của bạn rất hay tuy nhiên việc bạn nói là không được đánh thằng đầu trọc map 5 là sai rồi.Bạn hòan toàn có thể giết nó vì trên thực tế nó không thuôc quyền kiểm soát của thằng tuớng tóc 1 mái cả.Để có nó bạn chỉ làm duy nhất 1 việc là đừng hạ tuỳ tùng của nó ở map 2 là ok sẽ được chọn.Đó chính là mấu chốt quan trọng nhất mà lại vô cùng đơn giản.Sau sự kiện đó thì bạn nắm chắc trong tay 4 cảnh của L2.

6. whitelion

Thì mình có nói là diết không diết được thằng đầu chọc đâu.Bạn hãy đọc kĩ cái mà mình viết đi.Có phải là ở map 5 còn có một thằng tướng nữa xuất hiện cùng với thằng đầu chọc nữa.Do vậy mà có thể giết thằng đầu chọc.Nhưng tuyệt đối không giết thằng thằng tướng đó.Bạn có thể tham khảo vấn đề này tại trang gamefaqs.Ở map 5.Mình giám chắc chắn điều đó mà...Nhưng còn vấn đề có hạ hay không thằng tướng ở map 2 là hoàn toàn được đấy.Khi mình chơi.Mình đã hạ con Liard tuỳ tùng của Leon để lấy đồ.Nhưng khi qua map 5 mình giết thằng tướng xuất hiện sau cùng thì hoàn toàn là không được.Nhưng mình không giết nó thì lại được.Do vậy mà việc giết thằng tướng map 2 là không ảnh hưởng mặc dù trong gamefaqs có bảo là ảnh hưởng.Nếu không tin bạn có thể thử.
    nhưng mấu chốt chủ yếu là ở thằng tướng Map 5.Mình sẽ nói sơ qua nó nha.Nó tên là Zilmu.Là một trong cận tướng của Leon.nên chúng ta không được giết anh ấy.nếu giết anh ấy thì vĩnh viễn bạn sẽ không thể chọn được hướng đi ở map 7.Đây là bằng chứng mà mình đã thử hàng chục lần.....
    Nói tiếp bí mật nghen....
    Có một số bạn hỏi mình có cách nào để luyện cho LV lên nhanh hay không.?Vâng có đấy.cách nào:
    cách này mình nghĩ sẽ chẳng xa lạ với những ai chơi game này lâu đâu.Nhưng mình cũng xin nói vài điều để cho những ai chưa chơi,hoặc đang chơi được biết thêm.Các bạn có biết phép bơm máu không.Tốn 2MP.
    Nếu bạn dồn càng nhiều quân bị mất máu vào để mà bơm thì sẽ tăng EXP rất nhanh.Vậy cách nào để làm quân mình mất máu nhiều nhất.Bạn hãy cho bất kì thằng pháp sư nào bên địch có phép Fire ball mất 2MP.(phép chưởng vòng lửa ấy).nó sẽ làm cho lính của bạn bị mất máu.Và cứ như thế mà bạn tăng máu là được rùi.Nhưng nhớ đừng để lính của bạn đứng sát tướng vì như thế sẽ làm tăng HP cho các lính của họ.hãy cách ly họ ra.Cần đem thật nhiều quân để có thể tăng xác xuất bơm máu lên cao nhất.
    Nhưng một bật mỹ cho những ai là dân máu game này.trong quá trình luyện như vậy.Bạn hãy trang bị cho nhân vật mình cần luyện một thanh kiếm nhân gấp đôi EXP.Thanh kiếm này bạn có thể mua được ở các cửa hàng bí mật.(Cách chỉnh cửa hàng bí mật thì tui sẽ nói sau).Thanh kiếm này khi bạn mua có giá 600đ.Một cái giá quá rẻ phải không.Nhưng nó sẽ giảm rất nhiều lực của các bạn.Bù lại nó sẽ nhân đôi EXP của các bạn lên vậy đã được chưa nào.....
    Vâng bí mật của game này thực sự là rất nhiều.Hôm sau tôi sẽ post về các Class biến hình của các nhân vật,và giới thiệu sơ về các phép thuật trong game..Cám ơn.... :D :o :lol:

7. jacken

jacken Mr & Ms Pac-Man

hi anh WL ơi cái này em cũng biết chơi.Nhưng mà cũng không rõ mấy về các cuộc hội thoại với các bí mật của game.Bứa nay anh cứ post thật nhiều bài về vấn đề này đó.Em ủng hộ anh rất nhiều.Mong anh hãy tiếp tục post tiếp các class và magic của game đi.Em đợi cũng hơi lâu rùi......Nhanh nha....

8. daicacaheo

daicacaheo Youtube Master Race

còn LANGRISSER 4 thì bạn chỉ luôn đi runan ,thế bạn đã chỉnh được tướng bao nhiêu là mạnh vậy, nếu bạn có tượng mạnh hơn chỉ số tôi đưa ra thì bạn chỉ cho mình cái nha:
    AT: 32
    DF: 22

9. runan

Úi chà chà, bạn chỉnh được tướng kinh thế, tui chỉ ra thằng có số liệu là AT=30, DF=19 thôi, kèm theo là nó biết bơm khiên, kiếm , bơm máu đội và có sặn tối đa 6 con lính.Bạn có 1 phát minh mới đó, post cách chỉnh cho mọi người đi.

10. ihatelhp

ihatelhp Youtube Master Race

Cây kiếm x2 EXP: có thể dùng cheat chơi lại màn 11 và đứng vào ô lấy Langrisser.
    Về việc theo phe ma hay không: trong gamefaqs nói là phải có chọn lựa thích hợp ở lúc chỉng tướng. Mình chưa kiểm tra vì đến 16 màn mới biết lận. Bạn nào dùng cheat thử lại giùm.
    Trong 4 phe thì mình thấy đi phe chính nghĩa là dễ nhất vì các tướng đều lên đến class cuối cùng dễ dàng và có 4 người có phép dịch chuyển (Teleport).
    Cái tên Liard gì đó giết nó ở màn 2 thì dễ ẹt, hay hay không thì giết nó ở màn 1 luôn kìa (dĩ nhiên không xài cheat). Giết luôn tên phủ thủy màn 5,6 vì nó thấy ghét quá và để lấy cái áo giáp +2DF của nó :D .
    Langrisser 2 có 2 màn bí mật thì phải, 1 cái ở màn 6, 1 ở màn 8.

11. premiumheart

premiumheart C O N T R A

cho hỏi có ai biết chỉnh tướng trong langrisse 2 không vậy?
    sao mạnh chút , mình chỉ đạt có
    At: 28
    Df:20
    nhưng nó lại là class chim và mới ra đã cầm 6 lính rồi . mua ngay được chim mạnh lắm , nhờ vậy mới bụp chết thằng tướng ngựa ở bài 1 được.

12. whitelion

@premiumheart:Để chỉnh tướng có chỉ số trên rất dễ.Nhưng vì mình không mang theo tài liệu nên lần sau mình sẽ post.để nói sơ qua nha.Cậu muốn chỉnh dạng pháp sư thì cao nhất là
    AT 30
    DF 21
    có phép bơm máu phép chưởng.Còn lực cộng của lính thì khoảng 2,3 hay sao đó.
    Còn nếu muốn chỉnh tướng mạnh mà không cần chỉnh lực lính và phép thì sẽ là
    AT 32
    DF 22.
    Nhưng dỏm lắm(khó luyện cho sau này vì không có phép bơm máu)
    Bữa sau mình đưa lên cho...

13. premiumheart

premiumheart C O N T R A

à có chuyện hỏi whitelion , bạn có biết mã của trò langisser 2 không?
    không phải cheat đâu mà là mã, ví dụ như đi lại từ đầu quân giữ nguyên , mua toàn đồ xịn , xem toàn bộ movie chẳng hạn?

14. Ke an bam

Ke an bam Donkey Kong

có chứ . Đây nè :
    - Mua đồ : chọn chỗ mua đồ bấm : trái,lên,xuống,phải,trái,Select,phải,lên,trái,xuống,phải,Select,O
    - chọn Scenario : chọn Load rồi bấm : phải,xuống,lên,trái,R1, vuông,Start,Select, /\ , O
    - xem phim : chọn load , bấm : lên, xuống, lên, xuống, trái, phải, Select, O

15. whitelion

Cái này chỉnh thì dễ thôi.
    Nhưng cũng không đơn giản đâu,bây giờ thì mình sẽ hưỡng dẫn cách chỉnh cheat nhưng bằng tay cho các cậu nha.
    cái thứ nhất đòi hỏi ở các bạn là tay cầm phải không hư hại gì cả(tốt 50% trở lên nha),chuẩn bị tay nhấn thật tốt,nhạy và cần phải chỉnh nhanh nữa nha.......Bây giờ là cách chỉnh đây:
    *Cách chỉnh tạo ra cửa hàng bán đồ bình thường.
    Trước tiên hãy vào mục bán đồ.Nhưng nhớ là bên ngoài mục đó thôi nha.Xuống dòng mua đồ rồi chỉnh như sau:
    Lên+trái+Phải+Xuống+Phải+Phải+O
    *Cách chỉnh vào cửa hàng bán đồ bí ẩn.
    Cũng làm các thao tác như trên và ấn như sau:
    Trái+Lên+Xuống+Phải+Trái+Select+Phải+Lên+Trái+Xuống+Phải+Select+O
    *Cách chỉnh đi lại các map.
    Trước tiên hãy vào bảng Load(bảng này là bảng lúc mới vào đó nha,chứ không chỉnh được trong Map hay cuối Map đâu).Sau đó vào map chọn lựa và ấn như sau.
    Phải+Xuống+Lên+Trái+R1+Vuông+Start+Select+tam giác+O.Sau khi chỉnh như vậy song sẽ xuất hiện một tiêu mục lựa vòng.Bạn có thể ấn Trái hoặc Phải Để chọn vòng....
    *cách chỉnh xem những đoạn phim đây:
    Cũng các thao tác như chỉnh vòng.sau đó nhấn như sau:
    Lên+Xuống+Lên+Xuống+Trái+Phải+Select+O.Như vậy bạn có thể xem phim hay nghe nhạc gì cũng được.
    Như vậy mình đã chình bày rất kĩ về vấn đề chỉnh của Thanh gươm quyền lực 2.Hy vọng là nó sẽ giúp ích cho các bạn.....cám ơn rất nhiều.....

16. runan

Ồ , white lion có nhiều cái mới nhỉ, nhưng tôi thì không thích chơi cheat hay code đâu, chỉ cần bỏ ra 4 tiếng luyện ở map 4 là toàn bộ quân đội biến cấp cuối hết.Không biết có ai có cách luyện siêu và sớm hơn thì cho biết ý kiến đi

17. whitelion

Cách luyện thì thú thật cũng không có gì mới cả nhưng nếu luyện nhanh hơn thì mình có thể luyện ở Map 3 kìa(chỉ cần cho con chim chặn ở cửa là được rồi.Nhưng nhớ là đừng để cho lính nơi công chúa bị đánh nha).Và cũng có thể là nhanh hơn.Bằng cách vào cửa hàng bình thường(cái này không phải cửa hàng bí ẩn nha,nên không thể gọi là ăn gian).cách chỉnh ở trên đấy.sau đó mua thanh kiếm giá 600đ và đeo nó cho nhân vật cần luyện thì hiệu quả đạt gấp bội luôn.Nếu bạn phải luyện trong thời gian 4 tiếng thì mình nghĩ chỉ cần luyện trong 2h hoặc 3h là được rồi.Nhưng vấn đề đặt ra là làm sao để kiếm tiền nhanh.Chỉ cần lựa tướng có búa đỏ,sau đó tiết kiệm tối đa việc ra quan là được thôi(nhưng không dễ tý nào).
    Cách này của mình tuy rất khó nhưng nếu ai luyện được thì rất là nhanh đấy......

18. whitelion

Bảng danh sách các phép thuật của game thanh gươm quyền lực 2.
    mình sẽ dùng tiếng anh cho các loại phép thuật nha....
    các phép tấn công:
    MagicArrow :1MP phép thuật lửa,sát thương một nhân vật
    Blast :10MP Phép thuật tập chung năng lương(1 người)nhưng mạnh hơn các phép khác..
    Thunder :4MP Phép thuật sét.Đánh tập thể trên quân
    Fireball :2MP Phép thuật lưa(đánh toả)
    Tornado :2MP Phép thuật gió có hiệu ứng rất mạnh(đánh toả)
    Meteor :8MP Phép thuật thiên thạch rất mạnh(đánh toả)
    Earthquake :14MP Phép thuật động đất rất mạnh nhưng vô hiệu trước chim và rồng(đánh toả)
    các phép bơm máu
    Heal1 :2MP Bơm lên 3 HP cho các nhân vật(phép toả)
    Heal2 :4MP Bơm lên 5 HP Cho các nhân vật(phép toả)
    ForceHeal1 :3MP Bơm lên 3 HP cho một đội quân
    ForceHeal2 :6MP Bơm đầy HP cho một đội quân
    Các phép kĩ năng:
    Again :10MP phép đi thêm 1 lần nữa
    Charm :6MP phép thôi miên quân địch
    Decline :4MP phép giảm lực đỡ Magic nơi quân địch
    Mute :2MP phép làm giảm khả năng dùng ma thuật
    Quick :5MP Phép tăng tốc độ cho cả một đạo quân
    Resist :5MP phép tăng mức ma thuật
    Sleep :4MP Phép ru ngủ trên kẻ thù
    Teleport :5MP Phép dịch chuyển tức thời cho một đạo quân
    TurnUndead :5MP Phép nhân nức EXP cho quân ta
    Zone :5MP Phép tăng sức liên kết nơi quân lính
    Attack1 :2MP phép tăng 3 lực tấn công cho một đội quân
    Attack2 :4MP Phép tăng 5 lực tấn công cho một đội quân
    Protection1 :2MP phép tăng 3 lực phòng thủ cho một đạo quân
    Protection2 :4MP Phép tăng 5 lực phòng thủ cho một đạo quân
    Đó là những phép thuật căn bản của game.Mình chỉ chình bày sơ khởi.Nếu có thiếu sót mong các bạn góp ý.hy vọng đây sẽ trở thành một nguồn tư liệu cho các bạn...

19. Ke an bam

Ke an bam Donkey Kong

À runan ơi cho mình hỏi 1 chút nhé .
    Cái Langrisser 5 đó , khi vào scenario?2 thì gặp 3 thằng lực sĩ , càng đánh bọn chúng càng mạnh mà lại không chết nữa chứ , hễ chết là hồi sinh lại ngay ( quân mình cũng thế ) . Nghiệt 1 cái là nó bảo mình qua trong 20 turn . đánh nó hoài không chết mà hết 20 turn thì bị gameover . bạn chỉ mình cách qua nha . cảm ơn bạn trước

20. runan

Đây là 1 vấn đề chết người mà hầu như bất cứ cái scennario ? nào cũng vậy.Nhân đây KAB có hỏi thì mình xin nói luôn các vòng khó về sau để các bạn tham khảo :

SCENARIO ?2 : Bạn ghé vào làng này và tham gia trò chơi do sự thử thách về tài năng âm nhạc giữa các nhân vật.Ba tên lực sĩ đó thách đấu với bạn và yêu cầu đề ra là nhóm nào hát xong trước xem như là thắng cuộc.Nhiệm vụ của bạn là ngay lúc đầu phải hạ ên đang cầm micro , ai hạ nó thì sẽ lấy micro và bạn cho nhân vật đó chạy lên dàn VCD trong nhà , đứng gần đó nó sẽ tự động hát.Sẽ có đoạn nhạc nổi lên tuỳ theo các nhân vật của bạn.Và bọn lực sĩ sẽ tiến đánh nhười cầm micro và sẽ không đánh người không cầm micro trừ khi bạn cản đường đi của nó.Bạn chỉ cần nhanh lẹ cho tướng hạ 3 tên đó, cho các nhân vât khác chạy vào trong và cho tướng chắn ngay cửa là ngon.Sau khi hạ chúng nhiều lần ( đương nhiên là trong khoảng thời gian đó bạn phải gấp rút cho các nhân vật hát bằng cách khi người này hát xong thì cho đứng gần người kia sẽ có tuỳ chọn hỏi bạn có muốn chuyền micro hay không), bọn lực sĩ sẽ tăng sức mạnh lên, bọn chúng chỉ tăng tối đa là 3 lần thôi, tên cao nhât sẽ có chỉ số trên 45.Tôi đi đến đây ( không xài mã) đều đạt hơn chỉ số đó nhưng chúng có 3 tên, khi chỉ số chúng rút ngắn so với tướng bạn thì chúng sẽ liều mạng đó.Bạn chỉ cần đứng cho tướng hạ chúng khi đã truyền micro cho tướng , luyện trong vònh 17 turn thôi vì tới turn 20 sẽ thua đó, sau đó cho tướng lên hát và qua màn.

SCENARIO ?1: chỉ đơn thuần là cuộc chạy đua, trong 1 khoảng thời gian nhất định bạn phải cho nhân vật của bạn từng người chạy xuống chỗ cô nàng bán hàng, như thế là qua màn.Lưu ý là ở map này bạn sẽ có hàng chọn, nếu chọn ra hàng có chữ vàng thì sẽ có thêm 1 loại lính mới ( cô bán hàng phóng quạt), nhưng mà chỉ số ẹ lắm các bạn à.

SCENARIO 15: đây là vòng lấy ? 2 như phần hướng dẫn n1oi trên của tôi, tuy nhiên xin nói luôn bí mật map nà cho trọn vẹn, nếu bạn chú ý sẽ thấy phía dưới ( chỗ hồ nước) có tấm gương, cho nhân vật nào bạn thích đứng ở đó sẽ có hàng.Nên load và save để chọn vì tôi không nhớ cụ thể đâu, chọn ra chữ vàng sẽ có lính ma.

SCENARIO ?3: đó là các nhân vật của bạn sẽ vào tiệm chơi game ( máy thẻ thôi), bạn sẽ không được mang lính, chỉ có tướng thôi, mở đầu là cô công chúa của bạn sẽ ra trân, nếu thua sẽ có các nhânvật khác ra thay thế, phe đối phương thì có cả tướng lẫn lính do đó rất khó khăn cho bạn đó.

ĐÓ LÀ NHỮNG KINH NGHIỆM, XIN CÁC BẠN NÀO CÓ Ý KIẾN THÌ CỨ GÓP Ý, RUNAN XIN LẮNG NGHE.