Hướng dẫn cách cài đặt skin xe mới trong GTA!

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi Soujiro Seta, 29/5/03.

1. Soujiro Seta

Soujiro Seta Mario & Luigi

Do có nhiều bạn yêu cầu hướng dẫn cách cài đặt skin xe mới trong GTA nên Seta post lên cho các bạn xem, nếu có gì không hiểu thì post lên, các cao thủ GTA sẽ trả lời!
    Cách mà Seta hướng dẫn sau đây dùng cho GTA 3, còn các phiên bản khác thì Seta chưa biết, mà chắc cũng giống vậy thôi.

*Đầu tiên download file zip của các skin xe (hoặc vũ khí, nhân vật,..) về một folder nào đó nằm cùng ổ đĩa với folder đã cài đặt GTA 3 (cho dễ làm một tí)
    *Sau đó bung nó ra vào một folder nào cũng được (cũng nên cùng ổ đĩa với GTA 3)
    *Trong các file mà file zip đã bung có 1 file readme, xem hướng dẫn (tất nhiên bằng tiếng Anh) coi nó bảo bung vào thư mục nào của GTA 3.
    *Để có được skin mới thì nhất thiết phải có 2 chương trình dùng để chỉnh các thông số trong 2 file quan trọng (tên nó là gì Seta quên rồi, trong file readme nó sẽ nêu tên 2 chương trình này, 2 chương trình này cũng có trong các trang web đã down skin).

Các bạn làm theo hướng dẫn đó thử xem, nếu có gì khúc mắc thì post lên. Đó là cách của Seta, còn bạn nào có cách hay hơn thì post lên cho mọi người cùng tham khảo.
    Chúc các bạn thành công với những skin xe mới thật đẹp!

2. jackychun

jackychun Mega Man

Hehee...... lâu lắm mới thấy mặt tiểu đệ, đã biết box thành lập rồi à, nhanh thật nhỉ, đúng là Mod có khác ..... Mà biết cách cho skin vào cơ à, giỏi quá nhẩy......lol, vậy mà lúc trước add mp3 cũng không biết... chán quá....8) Thế chỗ đệ có VC chưa, chơi đi vui lắm..... à nhưng mà thi xong hẵng chơi, giờ nhẫn nhịn 1 chút vậy...... Tháng 6 này huynh cũng thi HK bét nhè, không chơi được..... Thôi đợi đệ chơi cùng cho vui........8)

3. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

down skin xe ở đâu vậy sojiro seta vậy là ai cũng thi bét nhè chỉ còn có mỗi tui là freedom chán quá :(

4. Soujiro Seta

aoe thân mến! Bạn có thể down các skin xe mới, vũ khí, skin nhân vật, các chương trình trainer,.. từ các website sau:
    www.gtaworld.nfscheats.com
    www.gtamods.com
    www.gta3.net
    www.gta-3.com
    To jackychun: ồ cũng đơn giản thôi huynh, "voọc" một tí là ra hà! Đệ cũng đang ém cơn ghiền VC đây, ráng đợi thi xong thưởng thức cho nó "đậm đà hương vị" hơn, nhất là cùng thưởng thức với huynh! Vì mấy bạn kia chơi VC hết rùi! >_<

5. handsome_boy

handsome_boy Mr & Ms Pac-Man

Ông Seta này, ông có biết web nào có mấy cái skins của xe máy hông? Tui thấy toàn xe hơi hông à, nản quá.

6. damquangtrung

damquangtrung Mr & Ms Pac-Man

Bác giúp em đê! Cái trainer nó cho mấy nút F4,F5,F6 gì đó, em ấn mãi mà chả thấy quái gì cả! Đã thế nó còn bảo là Trainer+4 hay +5 gì đó! Bác giải thích cái đó giùm em rồi hướng dẫn em cách dùng Trainer nhé! Cảm ơn bác nhiều

7. pompei

pompei Legend of Zelda Lão Làng GVN

Tui down nhiều xe lắm rùi mà không biết dùng cái program nào để chỉnh lấy những chiếc xe tui đã download nữa, chả biết dùng cách nào, còn skin thì chỉ cần copy cái skin đó vào cái folder skins thì được rùi, khỏi chỉnh gì cho mất công.

8. Soujiro Seta

Program để chỉnh thì hình như là 2 chương trình dùng để chỉnh sửa 2 file rất quan trọng mà Seta... quên mất tiêu rồi >_<. Tại lâu quá không có xài nữa. Bạn có thể xem các chương trình cần cho việc install skin xe trong file readme.txt kèm theo file down về đó. Thử xem. Chúc thành công với những skin xe thật đẹp!

To damquangtrung: Seta không xài trainer nên không biết. Bạn hỏi huynh jackychun hay Captain_Jack thử xem!

9. Kien2003

Kien2003 Youtube Master Race

Cho tui hỏi chép skin là của GTA nào vậy GTA hay GTA:VC

10. SonLegolas

SonLegolas T.E.T.Я.I.S

Ủa tải về thì chỗ nào trong game có những xe đó hà seta?

11. pompei

pompei Legend of Zelda Lão Làng GVN

Ừa! Chép vào folder nào trong GTA đó (tui quên rùi nhưng mà có chữ model đó) sau đó dùng các program như IMG tool để add các loại xe đã down về, rồi lại dùng cái TXD tool để add thêm skin của xe vào, thế là xong, bạn có ngay chiếc xe.

12. VAN287

VAN287 Youtube Master Race

các sư huynh có thể tải xuống dùm đệ được không nếu được thì cám ơn nhiều nha

13. Soujiro Seta

=> à sau khi cài đặt thành công skin xe xong, bạn vào chơi thì bạn sẽ gặp những skin mới của loại xe mà bạn đã cài đặt, ví dụ bạn cài skin Cheetah GT thì khi chơi bạn gặp chiếc Cheetah nào là nó có skin Cheetah GT mới đó.

To VAN.. : bạn có thể lên link mà mình nêu ở trang trước tải về, đơn giản như tải BKAV hay D32 thôi ấy mà.

14. SonLegolas

SonLegolas T.E.T.Я.I.S

Nhưng tôi kiếm hoài vẫn không thấy?

15. tquang

tquang Mr & Ms Pac-Man

vậy khi cài skin mới cho cheetah thì skin cũ sẽ mất hay là thêm 1 skin mới vào

16. Soujiro Seta

=> vậy thì chỉ có một lý do để giải thích là bạn cài đặt không thành công thôi. Thử cài lại xem. Chúc may mắn!

To tquang: bạn đã thích và cài skin xe nào thì nó sẽ đè lên skin xe đó, cài skin xe chứ có phải cài xe mới luôn đâu?

17. SonLegolas

SonLegolas T.E.T.Я.I.S

Bây giờ thì tui cài được rồi.cám ơn bạn nhiều. Tôi muốn hỏi có xe nào chạy nhanh nhất trong GTA mà không phải xe đua?

18. pladin_vn

pladin_vn Youtube Master Race

Tải thì đơn giản thôi .Trình độ mới là quan trọng.

19. Ung Phi Thien

Ung Phi Thien Donkey Kong

IMG tool và TXD tool là cái gì vậy download ở đâu ?? Giúp mình với mình thấy có mấy con xe máy đẹp quá mà ko biết cách cài skin vào game nữa ! Hướng dẫn cho mình với các bạn ơi !

20. dragon_water

dragon_water Youtube Master Race

Àh mà cho hỏi cái các bác có bít trang nào để download:skin,xe và vũ khí 0 làm ơn chỉ mình giùm cám ơn!!và cách để nhét nó vô!!