Hướng Dẫn Cơ Bản Nfs Underground 2

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi yami_yugi, 10/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yami_yugi

yami_yugi T.E.T.Я.I.S

CƠ BẢN VỀ NFS UNDERGROUND 2 (cho các bạn mới chơi đỡ mất thời gian tìm hiểu)
    Tíêp nước sau thành công của bản 1 EA GAMES tung ra phiên bản thứ thứ hai của dòng game này
    UNDERGROUND trở lại với chúng ta với nhữ cải tiến về đồ họa cũng như game play .
    CẤU HÌNH ĐỂ CHƠI UNDERGROUND 2
    CPU 933 MHz
    RAM 256
    VGA 32MB (GEFORCE 2 ,ATI RADEON 7200 TRỞ LÊN)
    DIRECTX 9.0 C

Các phím điểu khiển :
    ngoài 4 mũi tên ra bạn còn có thể dùng
    W :chạy tới
    S:de
    A: quẹo trái
    D: quẹo phải
    SPACE: thắng
    ALT : N2O
    SHIFT phải : giảm số
    SHIFT TRÁi : lên số
    P : tạm ngưng
    U : biểu diễn xe nhảy (lát nói sau)
    K : nhìn ra sau lưng
    C: thay đổi góc nhìn
    M: bản đồ
    ESC : mở phần config của game
    ENTER : vào tiệm ,thách đấu
    TAB : đọc tin nhắn
    RESET CAR :KHI BỊ LẬT BẤM "R" ĐỂ ĐƯA XE VỀ LẠI CUỘC CHIẾN
    CÁC CHẾ ĐỘ ĐUA:
    QUICK RACE :dành cho những bạn thích đua một vài vòng ko thích chơi lâu
    CAREER : ở chế độ này bạn như 1tay đua thật thụ lái xe đi khắp thành phố tham gia các cuộc đua và đi độ xe với số tiền thắng được.
    trong 2 chế độ đều có các kỉeu đua như sau :
    CIRCUIT: đua theo vòng ai chạy hết số vòng và về đích trước là thắng đường đua hình vòng tròn và tương đối dài.
    SPRINT : đường đua thẳng và dài ai cán mức trước sẽ thắng ko vòng đi vòng lại như CIRCUIT
    DRAG : đua về khả năng tăng tốc của xe đường đua thường thẳng và ngắn bạn phải vào số bằng tay xe nào vê đích sẽ thắng nhưng khi chạy ở tốc độ cao va chạm vào bất cứ
    vật gì bạn sẽ bị TOTALED và về chót phải đua lại.
    DRIFT :thi lết bánh xe tính điểm nhưng khi có 1 tay đua về đích bạn sẽ có 30 giây sau 30 giây đó cuộc đua sẽ kết thúc nếu bạn ít điển hơn tay về đích bạn se thua
    ngoài ra còn 1 loại DRIFT nữa nó sử dụng đường đua giống như SPRINT :nhưng mấy thằng đua cùng với bạn đã có điểm sẵn và bạn chỉ chạy 1 mình nhưng phải vượt qua
    số điểm của thằng dẫn đầu.
    STREET X : đua như CIRCUIT nhưng xài đường đua giống DRIFT và độ dài đuờng đua ngắn để thắng vòng này bạn cần có khả năng ôm cua thật tốt.
    URL (UNDERGROUND RACING LEAGUE): cũng đua như CIRCUIT nhưng tính điểm sau khí kết thúc cuộc đua ai nhiều điểm sẻ thắng thường thì đuờng đua 6 LAP bạn đua 1 lấn
    4LAP đua 2 lần và 3lap sẽ đua 3 lần.
    SPECIAL EVENT:biểu hiện trên bản đồ =hình ngôi sao khi tới đây và khi bạn chấp nhận thì hãy nhanh chóng chạy tới ngôi sao thứ hai nhanh lên vì thực chất đây là cuộc đua tính giờ bạn có thể dùng hệ
    thống GPS cho nhanh khi về đích trước thời gian wi định bạn sẽ được đăng báo....đích đến của cuộc đua này có hình 1 cái máy ảnh chỉ khi cán lên nó bạn mới thực sư finish cuộc chơi này

CHẾ ĐỘ CAREER:xin nói thêm về gameplay lần này có hoàn toàn khác với bản đầu bạn sẽ phải lái xe trong thành phố tự tìm và tham gia các cuộc đua cũng như các shop để độ xe.

Khi chọn chế độ này bạn sẽ được "FREE" 1 chiếc xe NISSAN.... với đầy đủ đồ chơi sau khi nghe một giọng nói dễ thương huớng dẫn về gameplay bạn sẽ thấy 1 mũi tên chỉ đường
    đó là hệ thống dẫn đuờng GPS
    HỆ THỐNG GPS:do đường sá chằng chịt như 1 bãi chiến trường nên EA đã tạo ra hệ thống này để dẫn đường cho bạn để kích hoạt nó bạn nhấn M để mở bản đồ click chuột vào nơi
    cần đến và chọn yes 1 mũi tên màu xanh to đùng sẽ xuất hiện ngay trên đầu xe bạn hãy đi theo nó.
    TRỞ LẠI GAME NHÉ:
    khji thấy mũi tên đó đi theo nó nó sẽ dẫn bạn đi tới car lot : vào đây lụm 1 chiếc xe khác (ko có đồ chơi hix hix) và bạn có thể bắt đầu game )các cuộc đua trên bản đồ là các vòng tròn
    có lỗ ở giữa còn các shop là hình tròn ko có lỗ ở giữa.
    LƯU Ý : lúc này mở bản đồ bạn sẽ chỉ thấy các vòng đua ko có các shop và nhiệm vụ của bạn là phải đi tìm nó:
    có các loại shop sau đây:
    GRAPHIC SHOP : BIỂN HIỆN BẰNG 1 VÒNG TRÒN MÀU ĐỎ TRÊN BẢN ĐỒ TRƯỚC CỬA SHOP CÓ ĐÈN NEON MÀU ĐỎ BÁN TEM XE ,SƠN XE
    PERFORMANCE SHOP : BIỂU HIỆN BẰNG 1 VÒNG TRÒNG MÀU XANH DƯƠNG TRÊN BẢN ĐỒ ,TRUỚC CỬA CÓ ĐÈN NEON CÙNG MÀU :BÁN CÁC MÓN ĐỂ TĂNG HIỆU NĂNG ĐỘNG CƠ LÊN
    BODY SHOP : MÀU XANH LÀ CÂY (GIỐNG Ở TRÊN TỰ HIỂU)BÁM CÁC MÓN ĐỒ GẮN NGOÀI THÂN XE
    CAR SPECIAL SHOP :MÀU VÀNG, BÁN ĐỒNG HỒ ĐO VẬN TỐC ĐÈN NEON VÀ CÁC PHỤ KIỆN LÀM ĐẸP.
    CAR LOT : MÀU XANH DA TRỜI CÓ RẤT NHÌU XE TRONG NÀY
    GARAGE : MÀU TÍM
    CÁCH TÌM : ở mổi ngã tư đều có 1 bản chỉ đường xem màu trên bản chỉ đường và mũi tên trên đó bạn đi theo hướng mủi tên chỉ và tới ngã tư típ theo nhớ dừng lại xem bản chỉ đường.

TIN NHẮN CÓ NHÌU LOẠI TIN NHẮN ĐƯỢC GỬI TỚ CHO BẠN :
    TIN MÀU VÀNG LỢT :TẠP CHÍ MỖI KHI MỘT TẠP CHÍ NÀO ĐÓ MÚN ĐĂNG BẠN HỘ SẼ NHẮN CHO BẠN BIẾT
    TIN MÀU XANH LÁ CÂY :HƯỚNG DẪN GAME.
    MÀU VÀNG DẬM :KHI UNLOCK ĐƯỢC 1 LOẠI XE,HAY 1 KHU VỰC MỚI BẠN SẼ ĐUỢC THÔNG BÁO NÀY
    TIN NHẮN MÀU TÍM : KHI BẠN UNLOCK CÁC PHỤ KIỆN XE MỚI NÓ SẼ BÁO CHO BẠN BÍT

khác với bản 1 giờ dây bạn có 1 garage và bạn có thể sở hữu nhiều xe cùng 1 lúc khá hay phải ko

THÁCH ĐẤU VỚI CÁC TAY DUA KHÁC :trên bản đồ bọn nó có hình tam giác màu cam khi gặp được nó chạy theo sau đuôi cho tới khi xuất hiện hình cái điện thoại bên tay trái thì nhấn ENTER
    SAU ĐÓ BẠN CHỈ CẤN CHẠY BỎ XA NÓ 300M LÀ OK RỒI.

lần đầu viết bài kỉu này có sơ sót mong thứ lỗi ai thấy còn thiếu sót gi bổ sung giùm nha

2. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

có cần lấy full map có 100% shop ko? để tui post cho ?

3. yami_yugi

yami_yugi T.E.T.Я.I.S

ha thank huynh nhiều nhưng để tui post cho nó trọn vẹn cám ơn đã nhắc nhở :D :D thank nhìu thank nhìu

phần cheat của nfs u 2

regmebaby - Gives you 20,000 in career mode to start
    opendoors - Access to whole driving world
    ordermybaby - có tất cả xe
    gimmevisual1 - Unlocks phụ tùng phần ngoài xe cấp 1
    gimmevisual2 - Unlock phụ tùng phần ngoài xe cấp 2
    needperformance1 - Unlocks phụ tùng máy xe cấp 1
    needperformance2 - Unlocks phụ tùng máy xe cấp 2

unlocks tem dán:
    goforoldspice - Unlocks Old Spice Vinyl
    needmybestbuy - Unlocks Best Buy Vinyl
    gotmycingular - Unlocks Cingular Sponsor Vinyl
    gottahavebk - Unlocks Burger King Vinyl
    gottaedge - Unlocks Edge Sponsor Vinyl

chưa biết tác dụng:
    davidchoeart - Unknown
    shinestreetbright - Unknown
    wantmyd3 - Unknown
    wannacapone - Unknown
    gimmechingy - Unknown
    yodogg - Unknown
    tunejapantuning - Unknown

bạn cảm thấy nfs wá khó tải trainer này về dùng he
    bản đồ shop của nfs u 2

Các file đính kèm:

4. Mike_shinoda

davidchoeart - Unknown
    shinestreetbright - Unknown
    wantmyd3 - Unknown
    wannacapone - Unknown
    gimmechingy - Unknown
    yodogg - Unknown
    tunejapantuning - Unknown

mấy cái này là unlock sponsor cars (xe của mấy thằng hát trong TRAX ý ,hoặc 1 số hãng khác),khi mà chạy quick race thì chỉnh ở trên,từ all cars sang my cars roài sang carrier roài sang tiếp đến sponsor
    tui chỉ nhớ sơ sớ mấy cái
    davidchoeart - Unknown
    shinestreetbright - Street cars
    wantmyd3 - ko dùng được
    wannacapone - capone car
    gimmechingy - chingy
    yodogg - snoop dogg
    tunejapantuning - japan tunning

còn 1 cái nữa là
    opendoors - the doors

5. dark*ninja

dark*ninja Mr & Ms Pac-Man

6. lamda_us_beta

lamda_us_beta Mario & Luigi

nhưng mấy bác ơi, làm sao xài được mấy cái "chéc cọt" này

7. Mike_shinoda

thế này nhá,ngay lúc vừa vào game nó sẽ có 1 cái màn hình ghi chữ press enter key ,gõ cheat ở chỗ đấy,chỉ cần gõ đúng như thế kia thôi là được,mỗi lần gõ đúng sẽ có 1 tiếng click hay đại loại như thế kêu lên

8. yami_yugi

yami_yugi T.E.T.Я.I.S

nói thêm 1 chút về stage 5 muốn qua vòng này xe của bạn phải được 10 sao và lấy tất cả các tạp chi+dvd mới dược để xem lấy đủ các tạp chí + dvd chưa bấm "t" để xem

9. *Diesel*

*Diesel* Youtube Master Race

bác nói hay lắm nhưng sao tui làm hoài mà cái chéc cọt này ko xài đc

10. *Diesel*

*Diesel* Youtube Master Race

tui bấm cả 100 lần mà lần nào cũng ko co đc gì het

11. klez

klez Youtube Master Race

yu ngồi đánh "chít cọt" làm chi cho mất công chứ, nếu kô muốn chơi bình thường mà muốn làm cho nó very easy thì dùng mí cái trainer đó, nhưng mờ nói trước nghen, nhớ coi cái trainer đó dùng cho version nào nữa đó, kô chú ý fần đó kô dùng được thì đừng có lên đây mừ nói là " tui kô làm được" đó nghen.....
    còn kiếm trainer ở đâu thì nhìn fía trên có đó, chỉ cần xem version nó thui gùi đi kiếm crack đúng version nó thui.
    việc còn lại thì cực kì cực kì khó khăn luôn, đòi hỏi yu fải tập trung cao độ dzô dzô cùng đó nghen, đó là ........................click dzo icon của trainer & NFS Underground 2 để relax!!! #>:) #>:) #>:) #>:) #>:) #>:)

12. leha2000

leha2000 Youtube Master Race

Ai có cdkey để chơi online được ko??

13. lamda_us_beta

online, u chơi xong game gòi hả, đủ can đảm để lên chơi online ư, bái phục, bái phục. hôm nào anh em trên box hẹn nhau một bữa lên mạng chơi online đi, ngon độ đó, 29 tết được không mấy bác.... cho ý kiến chút đi.

14. klez

klez Youtube Master Race

lamda nói được đó, hẹn bữa nào ra làm vài vòng với mọi người, mọi người chọn 1 ngày nào để online đi, chơi NFS U.2 off hoài bùn wa'
    lamda huynh chọn ngày khác đi, ngày 29 tết hổng có được!!!!!!!!!!!!!!!!!!

15. ferrarienzo2009

ferrarienzo2009 Youtube Master Race

Bac nao muon co 1 ty dollars , vao NFSUnlimited.net down NFSU2 Bank Modifier roi lam theo huong dan .Chuc vui ve.

16. lamda_us_beta

đi đâu cũng gặp cha này wảng cáo "1 tỷ đô" => spam mấy bác ơi, coi chừng nó, kekekekekekeke,
    to klez: vậy thì bác chọn ngày đi, rủ mấy bác kia nữa cho vui, coi bộ được đó.

17. blackknight

blackknight Legend of Zelda

Yami có biết tune xe thì post luôn hướng dẫn cho anh em xem với. mình đã đọc ở đâu đó nói rằng tune xe tốt thì có thể tăng hiệu năng đua lên tới 15%. không biết có đúng không, vì mình chỉ biết chỉnh Top Speed/Acceleration thôi. mà chỉnh mỗi chức năng này thì không có hiệu quả mấy.

18. ferrarienzo2009

ferrarienzo2009 Youtube Master Race

to lamda : bac sai roi , minh muon gop vui cho box nay ma bac lai o tin minh.Anh em co the thu xem the nao.Cac bac cu google cai ten nfs8 or nfs7 se ra mot loat trang rat co ich cho anh em me Speed . down mot so tools va hacks ve sai thu nhe .Chuc cac bac vui ve.Bye.A quen , cac bac nho copy patch 1.1 US (my)vao cho cai game,sau do chay NFS8 , roi an phim window de thoat ra ngoai ,chay file NFSU2 Bank Modifier sau do an phim Escape ,roi klick chuot de vao game ,se duoc chinh xac la 999,999,999 dollars , tha ho do xe . Ba xa minh ne

Các file đính kèm:

19. klez

klez Youtube Master Race

kekeke, cách của bác làm thiệt là fiền fức fải down thêm patch US rùi lại còn fải down thêm NFSU2 Bank Modifier nữa, bao nhiêu là công đoạn, tui thấy cái trainer của yami post lúc đầu cũng có fần add lot of money luôn mừ, cần chi làm theo yu chứ, mất thời gian chít đi được!!!! Nhưng theo tui thì sao lại fải chơi cheat money làm chi, mất hít hấp dẫn của game gùi, cứ chơi bình thường chẳng nhẽ kô được, cần chi gấp gáp mà fải là 999,999,999 chứ....theo thui thì thế, còn mọi người nghĩa sao thì up 2 yu !!!!!
    To lamda : tui kô bít là ngày mấy nữa, vì tui sắp fải thi rùi, mí bữa nay đâu có thời gian mà online đâu, thui thì đợi vài bữa nữa khi tui thi xong rùi thì tui cùng bác online hen, chỉ có mí tuần nữa thui hà!!!!
    To all guy: hey mọi người ai muốn đua online thì chọn ngày luôn đi, có gì thì pót lên cho tui bít dzới ( chỉ mong là kô ngay ngày tui thi ) !!!!!!!!!!!!!!

20. speed43

speed43 Youtube Master Race

mọi người ơi ,sao cái card fx 5200 của tui không thể chơi được nfs undergroud 2 vạy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.