Hướng dẫn làm Quest rb lần 2 nhanh 1 hiệu quả 1 !!!

Thảo luận trong 'Conquer Online' bắt đầu bởi BLUE-SKY, 5/9/07.

1. BLUE-SKY

BLUE-SKY Youtube Master Race

Hello các bác hôm nay tôi xin hướng dẫn cách làm quest nhanh, hiệu quả, ko tốn nhiều thời gian ...
    Trước tiên bạn phải chắc rằng bạn đã đủ điều kiện để làm quest :
    1. Bạn phải đạt level 120 sau khi đã rb lần 1
    2. Di chuyển đến map Ape Mountain ( mọi ngừơi thường gọi AC hoặc Ape City )
    3. Đến tọa độ 436.311 nói chuyện với NPC tên Alex nó sẽ đưa bạn đến map rb lần 2
    4. Download map tôi đã sửa trong file đính kèm và đưa nó vào X:\Conquer Online\data\MiniMap
    Chúng ta tiếp tục ...
    NHIỆM VỤ ĐẦU TIÊN :
    Ở nhiệm vụ đầu tiên này bạn cần rất nhiều 3 loại item cần thiết : SoulAroma Moss và DreamGrass tôi gọi tắt là XXX.
    Nhiệm vụ của bạn là phải kiếm được 3 PureVigors
    XXX item rớt từ những Lords chúng là những monters đặc biệt. Nó sẽ xuất hiện lại sau 20 phút khi bạn giết chúng. Tỉ lệ rớt XXX item là 100%.
    Rất nhanh và rất dễ để bạn kiếm được Pure Vigors mà ko cần tính toán nhiều :
    Lượm 9 SoulAroma 9 DreamGrass và 9 Moss
    Sau khi có chúng đi đến EarthSeal gọi HillMonter 9 lần. sau khi giết chúng bạn sẽ có 9 GhostHorn. Gặp Athur để đổi lấy 3 EvilTooth
    Lượm 3 SoulAroma 3 DreamGrass và 3 Moss
    Bạn đã có 3 EvilTooth rồi bây giờ đi đến WaterSeal gọi SwithDevil 3 lần. sau khi giết chúng bạn sẽ có 3 FeatherStone. Gặp Athur để đổi lấy 1 ImmortalStone.
    Lập lại các bước trên để có 3 ImmortalStone
    Lượm 3 SoulAroma 3 DreamGrass và 3 Moss
    Bạn đã có 3 ImmortalStone rồi bây giờ đi đến FireSeal và gọi Banshee 3 lần. sau khi giết chúng bạn sẽ có 3 VigorFragments. Đưa cho Athur để lấy 1 ImpureVigor.
    Bây giờ đi đến CleasingStove gọi Boss ra giết nó bạn sẽ được 1 PureVigor
    Làm lại 3 lần cho đến khi có được 3 PureVigors đưa cho Athur sẽ hoàn thành nhiệm vụ đầu tiên.
    Ghi chú :
    SoulAroma+Moss+DreamGrass=GhostHorn
    3GhostHorn=1EvilTooth
    3EvilTooth+3SoulAroma+3Moss+3DreamGrass=3FeatherSt one
    3FeatherStone=1ImmortalStone
    3ImmortalStone+3SoulAroma+3Moss+3DreamGrass=3Vigor Fragments
    3VigorFragments=1ImpureVigor
    1ImpureVigor=1PureVigor

NHIỆM VỤ THỨ HAI :
    Bạn phải giết quái vật để đánh sập ngọn núi có độ cao 40000m
    Mỗi loại quái vật ban giết có số lượng giảm meter khác nhau để có thể đánh sập ngọn núi. Có thể chia thành 4 loại khác nhau. Ở đây là bảng tham khảo :
    -ValeDemon, SingingSerpent, BlueFiend, WindApe, WoodHades, FuryBat, BoneSkeleton, AngryBeast - loại quái vật này giết chúng bạn sẽ đánh sập được 1 meter
    -MudDemon, RoaringSerpent, RedFiend, RainApe, WaterHades, CruelBat, LameSkeleton, SensitiveBeast - loại quái vật này giết chúng bạn sẽ đánh sập được 6 meter
    -AbyssDemon, CryingSerpent, WhiteFiend, LightningApe, EarthHades, ViciousBat, CarrionSkeleton, CrazyBeast - loại quái vật này giết chúng bạn sẽ đánh sập được 20 meter
    Khi bạn giết loại quái vật đặc biệt gọi tắt là Lord bạn sẽ đánh sập được 500 meter. Sẽ rất nhanh nếu bạn tìm những con Lord để đánh chúng.
    Sau khi có thông báo ngọn núi đã sập hết bạn đã có thể làm nhiệm vụ cuối cùng.
    NHIỆM VỤ THỨ BA :
    Đây là tên các trùm bạn càn phải tiêu diệt :
    1. Andrew
    2. Peter
    3. Philip
    4.Timothy
    5.Daphne
    6.Victoria
    7.Wayne
    8.Theodore
    Chú ý : Bạn cần phải giết 9 lần mỗi loại
    Sau khi hoàn thành nó bạn đi tìm được SquamaBead. Kill Lords sẽ rớt nó bạn đừng nên mua chúng ở chợ vì tỉ lệ đánh rớt chúng là 100%
    Bây giờ là bước khó khăn nhất bạn cần phải đi đến SatanSeal và gọi SATAN.
    Trước đó bạn nên chuẩn bị thật nhiều máu và nếu có thể gọi bạn đến giúp.
    Satan rất mạnh và nó sử dụng dam magic, bạn có thể nhờ người khác đánh phụ nhưng bạn phải là người ra đòn kết thúc cuối cùng. sau khi diệt được satan bạn phải giết nó 2 lần nữa. sau khi giết satan 3 lần bạn có thể ra ngoài gặp Alex, ông ấy sẽ giúp bạn reborn.
    Reborn lần 2 bạn sẽ ko có super gem
    Hết.
    Hy vọng bài viết này sẽ giúp các bạn làm quest dễ dàng hơn
    Trong map tôi đã sữa lại dấu chấm tròn màu đỏ là nơi xuất hiện các Lords
    Các kí hiệu đánh số từ 0 -> 7 là chỗ 8 con BOSS xuât hiện
    EarthSeal, WaterSeal, FireSeal, CleasingStove, SatanSeal là những nơi còn lại ko xuất hiện Lords và Boss. Bạn có thể xem tọa độ của chúng ở web conqueronline.

Các file đính kèm:

2. mch1983

mch1983 Youtube Master Race

cũng đuợc, khá chi tiết đấy. nói chung cần phải chú ý hơn đến giết con cuối cùng, nên dùng fire đánh cho nhanh

3. [PS[Cute

[PS[Cute ¤†¥¤£│_│\/¤¥αñg¤

hay quá cảm ơn nhiều nha, dùng fire nhanh hơn hả bạn

4. Iconquer

Iconquer Donkey Kong

Mình làm Q đúng như thế này , bác này viết lên cho anh em thật là tốt ^^

5. Everest

Everest Youtube Master Race

Kiếm 9 dbs mua thẻ cho xong chuyện , quest lam gì cho mệt...>.< 2 sec xong luôn nhanh hơn quest ,phải không ?

6. treamlove

treamlove Youtube Master Race

bac nao sieng thi lam nhieu nhieu roi ban ra dbs :D

7. rebon1991

rebon1991 Mr & Ms Pac-Man

đọc vậy mà cũng hoa mắt ra phết, seo lắm bước quá vậy đơn giản như rebon lần 1 thì tốt biết mấy nhưng khó mấy cũng phải làm thôi chứ biết làm sao bây giờ hơơ

8. thucanh2411

thucanh2411 Youtube Master Race

he he, khi trước tôi dùng auto ma vẫn phải mất 1 tháng mới xong quest 2nb rb đấy, cũng vất vả phết mà lại dek được thưởng cái gì, bọn GM chán thật

9. KristyYang

KristyYang Youtube Master Race

thằng kia trình độ mày chán quá em ạ,auto mà phải đến 1 tháng mới xong,quá lùn! Dù sao cũng cảm ơn bạn nào đã giúp mình làm quest rebirth nhanh hơn

10. truong_daica

truong_daica Youtube Master Race

lam rac roi the' thi 9dbs cho nhanh thoi gian lam quest de keo water cho xong. do~ phai lam quest cho met ba con a`