HƯỚNG DẪN ONIMUSHA WALORD(Japan)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi m.phong, 8/9/03.

1. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Cuối cùng thì ai cũng có thể chơi Onimusha trên PC rồi.Mặc dù ngôn ngữ là tiếng hoa nhưng cũng không sao(Có chơi là qúy rồi)Hiện tui đang chơi game này(Mặc dù đã chơi 3 lần trên PS2 rồi),vì thế tui xin viết hướng dẫn cho mấy anh em mới biết chơi ha.Ai muốn mua thì ra Takishop mà mua nha.
    Mới vào xin nói sơ qua về cách điều khiển nhân vật 1 tí nha.
    Phím F:Dùng để chém
    Phím D:Dùng đỡ chiêu
    Phím S:Dùng để thủ thế
    Phím A:Hút năng lượng.
    Phím \ :Bật Menu(Hàng trên cùng trở lại game,Hàng 2 về MainMenu,3 vào option)
    Phím <-:Mở item
    Phím R:Quay 180 độ
    Phím W:Mở map
    Mấy phím muỗi tên dùng để di chuyển.
    Vì game này chưa ra làm nhiều khu vực nên tui sẽ hướng dẫn theo từng khu vực nha.
    KHU VỰC 1:NANAMAGARI
    Bạn sẽ bắt đầu ngay tại vị trí phía ngoài của lâu đài của công chúa YUKI cùng với Kaede.Một người lính sẽ chỉ cho bạn 2 con đường dẫn vào thành,Kaedễ đi theo con đường phía tây,còn bạn sẽ đi theo con đường phía bắc.Đi lên trên bạn sẽ gặp công chúa YUKI bị 2 tên ninza đang khống chế.Tiếp theo là trận đánh đầu tiên của bạn.Lúc này bạn chưa thể giết chúng được đâu.Khi chúng bỏ chạy thì bạn sẽ cứu được công chùa nhưng bất thình lình sẽ có 1 con quái vật thiệt bự và hơi bị xấu lao ra cho bạn 1 phát chết liền tai chỗ và cướp công chúa bỏ đi.Sau khi nó bỏ đi bạn sẽ rơi vào giấc mơ và bạn sẽ được cho thêm 1 bao tay có thể hút linh hồn của qủy(Hút nhiều vào vì sẽ dùng chúng nâng cấp vũ khí ấy).Khi bạn điều khiển Samanosuke(Tên nhân vật chính)bạn sẽ thấy có 1 cái đèn có ánh sáng đây sẽ là nơi dùng cho bạn save và nâng cấp vũ khí ấy(Tự khám phá nha).Tiếp theo hãy đi theo con đường và qua cây cầu bạn sẽ thấy 2 người lính đang đánh nhau với 4 con qủy,còn chờ gì nữa lao vào chém chúng và hút linh hồn chúng thôi.Khi bạn đi tiếp thì sẽ gặp 1 đám qủy đánh lén từ phía sau tới và bạn sẽ bị nhốt phía trong nên không còn cách nào khác là quay lại chém thôi.Sau khi tiêu diệt chúng thì cửa sẽ được mở ra.Tại đây bạn hãy nói chuyện với mọi người để mà biết cách để đi vào thành.Con đường tắt sẽ dẫn bạn vào 1 khu rừng,tiếp sẽ đến 1 hang động.Đánh với 2 tên ninza là hãy nhảy xuống cái hố trong này để qua khu vực khác.
    Đến đây đã hết khu vực 1 rồi mai tui sẽ viết tiếp cho các bạn xem nha.Cám ơn mấy bạn quan tâm chủ đề này.
    Xin mấy Mod cộng có vài điểm khuyến khích nha.(Hi.Hi)

2. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

<B>KHU VỰC 2:Undeground Temple</B>
    Khu vực ngầm bắt đầu tại vị trí bạn nhảy xuống đó.Tiếp theo đi tới trước bạn sẽ bị 3 tên ninza tấn công.Khi giết chúng thì hãy lấy tấm bản đồ khu vực này phía bên trái của cầu thang ấy,sau đó thì lên cầu thang tại đây bạn sẽ gặp 1 hình búp bê thì phải đến gần nó và bấm phím Spacebar để lấy được cuốn sách và sẽ xuất hiện cánh cửa cho các bạn đi tiếp.
    Khi tiến vào ngôi đền thì sẽ có 4 con Demon Warrior tấn công.Tiếp theo hãy đi dọc hành lang phía bên phải để lấy cuốn sách Seriuy Vol1 trong ngăn tủ và lấy 1 miếng Fluorite ở ngay gốc cua gần chỗ lấy cuốn sách ấy(Cái này nó ẩn nên không hiện ra đâu bạn phải lấy đủ 20 miếng để sau nay mới lấy được thanh kiếm thần đó).Bây giờ thì qua trái và vào cửa.Ở đây nhớ chém bể mấy cái thùng để lấy được cây kiếm sét nha(Khi có thanh kiếm này thì bạn bấm phím E dùng chơi tuyệt chiêu đó).Tiếp tục con đường bên trái lên cầu thang và giải thùng đồ có khóa số để lấy 1 cái thang dây nha.(Xoay khóa số theo thứ tự trái,phải,trái).Bây giờ lên thang để qua khu vực khác.
    KHU VỰC 3 South Area
    Bạn sẽ thoát ra khỏi ngôi đền qua 1 ngôi mộ trong rừng.Tải đây nhớ lấy thùng dồ Magic Jewel(Dùng tăng thanh phép thuật)ở phía bụi cây bên trái.Tiếp tục theo con đường để đến cổng của lâu đài.Ở đây sẽ có 1 cái thùng đồ mà bạn cần phải giải mã.(Dùng cuốn sách Seiryu để giải mã,chỗ này tui không biết phải vẽ như thế nào nữa vì là tiếng hoa mà nên ráng khúc này nha,còn không biết thì hỏi lại tui).Tiếp theo vào cửa băng qua cây cầu hạ mấy con heo rừng(Mấy con heo này bạn nên đợi nó quay vòng vòng gần tới mình thì bấm chém để xem 1 chiêu là giết nó chết iền và bạn sẽ có nhiêu linh hồn hơn đó).Ngoài ra ở đây bạn còn phải đánh với 1 con trâu thiệt bự nữa.Tiếp theo hãy theo con đường mà con trâu giữ đ1o.Tại cảnh này bạn hãy cứu anh lính và sẽ được thưởng 1 cây bơm máu.Sau đ1o thì bạn sẽ thấy có bức tường bị bể ấy tại đây hãy dùng thang dây để đi xuống phía dưới.Dưới này đi vào cửa bạn sẽ thấy thêm 1 thùng đồ cxần mã để mở nữa.(Chỗ này cũng như trên ráng mò 1 tí vì tui không biết pót tiếng hoa).Tại đây nhớ lưu trò chơi lại hãy vào cửa vì trong này bạn phải đấu với con trùm răng bự đ1o nha.
    Boss 1:Osric
    Con trùm này rất chậm cứ bình tĩnh thì sẽ tiêu diệt nó dễ thôi.
    Sau khi tiêu diệt được nó thì hãy đi vào con đường ngay chỗ xác của con răng bự này.Trong phòng kế tiếp hãy lấy cuốn sách Journal Vol2.Trong phòng kế tiếp thì có 1 miếng Fluorite dấu trong mấy cái bình.Đi theo hành lang để đến phòng có con trùm sau nhiều sự kiện thì bạn hãy lấy cục tròn đang phát sáng ngay cái đèn để lấy cây kiếm lửa nha.
    Sau đó thì quay lại chỗ xác on răng bự và dùng kiếm lửa phá phong ấn ở cánh cửa,sau đó thì quay chở lại lâu đài.

3. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

KHU VỰC:LÂU ĐÀI
    Lâu đài là khu vực chính của trò chơi.Ở đây nó có rất nhiều đường.KHi vừa bước vào bạn sẽ đụng ngay với vài con qủy.Khi tiêu diệt hết thì để ý xung quanh 1 tí nha.Cánh cửa phía trái màn hình là để vào phòng save,trong đây còn có cái hồ để bạn hồi phục magic nữa đấy,ngoài ra ở đây còn dùng để tới khu vực bí mật của trò chơi nhưng bây giờ thì chưa đi được đâu.Ở đây bạn hãy lấy tấm bản đồ và đi ra đại sảnh.Đi vào cánh cửa bên cạnh phòng save ,tiếp tục qua cánh cửa này và bạn sẽ gặp Tochikiro và Yumemaru lần đầu tiên,mở thùng đồ để lấy 10 mũi tên và đi vào ăng phòng bên cạnh để lấy Journal vol 3 trobng cái rương cuối phòng.Bây giờ hay quay trở ra căn phòng lúc nãy và vào căn phòng bị khóa bởi viên ngọc đỏ.Vào đây bạn lại đụng trận với mấy tên qủy nữa.Hic tiếp tục theo hành lang bạn sẽ gặp lại Kaede và Yume.Sau khi nói chuyện xong thì vào cánh cửa trong này bạn sẽ đụng trận với rất nhiều bọn qủy đấy nhé.Trong cái hộp có cây thuốc và ngay bên trái là 1 viên Fluorite.bây giờ đi vào căn phòng dưới chân cầu thang ,trong này có cái giếng và cái gàu múc nước đang cheo lơ lững,đừng chặc dây nhá vì mình cần lấy 1 viên tăng máu trong này đấy.,lấy cuốn sách và cây cung trong này.Và cách mở hộp trong này là:Trái,Phải,Trái,Phải,Phải.Bây giờ ra ngoài và đi lên cầu thang,nhặc viên ngọc tăng máu trong cái gàu và quay ra ngoài.Bạn phải luyện Level cho viên ngọc lửa cấp 2 bạn mới có thể vào cánh cửa trong này để lấy miếng huy hiệu trong này.Ra ngoài sãnh và bạn hãy giúp mấy người lính với cây cunbg của bạn và họ sẽ cho bạn vài món đồ ấy.Tiếp tục đi vào cánh cửa bên kia hành lang,qua cửa và chém mấy thùng lấy 10 mũi tên và trong gốc này là 1 viên Fluorite.Xong xuôi thì hãy lên cầu thang phía sau.
    Vì trong đây rất dài nên tui sẽ post sau ha.

4. Kenshin Himura

Kenshin Himura Legend of Zelda

Này, máy tui PIII 550, RAM 256, VGA Geforce 2 32 MB , HĐ còn 3,5 GB chơi được không vậy ?

5. Hero

Hero Fire in the hole!

Máy thế hơi yếu đấy , ít ra cũng phải P4 1,5 , VGA Geforce 4 MX 440 64 MB .
    To all : Đề nghị mọi người không post bài hỏi đáp vào đây tránh gián đoạn hướng dẫn .
    To mphong : bác tiếp tục đi nhé đừng bỏ dở nửa chừng .

6. Chisttin

Chisttin Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn ông m.phong post hướng dẫn nhe, tui mò muốn chết luôn, có hướng dẫn của ông hên ghê, post tiếp đi

7. Hero

Hero Fire in the hole!

Ngoài lề chút nha , m.phong thử cái này coi , đây là theo một thành viên bên box giới thiệu , tui không có đĩa nên không thử được , bác làm thử xem có được không :
    Tui đã nghiên cứu và biết được đây là bản tiếng anh và hoa , muốn chỉnh tiếng anh bạn chỉ cần vào trong option , dòng thứ 2 từ dưới đếm lên , chỉnh 2 dòng đầu tiên khác với mặc định , sao cho 2 dòng y chang nhau và OK ! tiếng anh từ A đến Z luôn !

8. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Bậy bạ quá trò này chỉ cần là P4,card 3D 32M là tốt rùi,có điều nên update driver mới nhất.Còn chuyện chỉnh tiếng Anh là xạo vì hàng thứ 2 từ dưới đếm lên không thể chọn.hàng này chỉ chỉnh đuợc trong Ps2 thui.
    Ngoài ra lấy 20 viên đá xanh thì unlock 1 trò chơi chứ chẳng có thanh kiếm nào cả.Thanh mạnh nhất là Bishoman lấy được truớc khi giết trùm cuối.

9. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Tui xin post tiếp đây:
    Sau khi lên cầu thang bạn sẽ thấy 1 điểm save ,10 mũi tên và thêm 1 cuốn sách nữa.Bây giờ bạn hãy vào cánh cửa bị khóa trong này bạn sẽ gặp lại Kaede sau vài sự kiện bạn sẽ bị nhốt trong cái lòng sắt.Đây là cái bãy đầu tiên của trò chơi.Nhiệu vụ của bạn bãy giờ là gạt mấy cái cần gạt sao cho cái lòng sắt bị phá bỏ.Đ6àu tiên bạn lấy thằng con trái gạt cần gạt đầu tiên,sau đó thì lấy con nhỏ con gái gạt cần gạt bên phải trong 2 cần gạt kế tiếp,rồi lấy thằng con trai kéo gạt bên trái .Tiếp tục con nhỏ con gái gạt cần gạt trong cùng bên trái.Bây giờ thì mình sẽ có thêm 1 bộ áo giáp mới rồi đê..Bây giờ thì gạt cần gạt phía xa bên phải để thoát khỏi cái bẫy này.Tiếp theo đi qua cửa trong này .Trong này bạn sẽ thấy 2 cây đèn cầy bạn hãy đốt cháy chúng lên với cây kiếm lửa của mình.
    Tiếp theo bạn sẽ lại gặp 1 cái bẫy nữa..Hic sao mà nhiều thế không biết.Trong nãy nói 1 cách đơn giản là cứ từ từ mà đi thì sẽ qua thôi chứ nói nhiều càng khó thêm ra thôi.Bạn ráng đi đến tấm gạch có hình chữ O là ok.
    Tiếp theo 1 cái bẫy nữa đang đợi bạn.Trong này thằng nhân vật chính sẽ đẩy con nhỏ con gái ra và bị nhốt trong thạch thất và nước đang bắt đầu tràn vào mình sẽ điều khiển nhân vật nữ để giải bài toán kế bên.Nhiệm vụ của bạn là phải xấp xếp các hình cho chúng thành hình tròn nằm giữa màn hình là được,và bây giờ là các bước tiến hành:
    1.Đầu tiên di chuyển miếng gạch ngang trong góc trái sang hết bên phải.
    2.Di chuyển tấm huy hiệu bên trái và bản sao dọc của nó xuống.
    3.Di chuyển 2 miếng nhỏ hình vuông sang trái hết cỡ.
    4.Di chuyển miếng ngang ở giữa lên.
    5.Di chuyển miếng ngang ở gốc dưới phải xuống dưới miếng ngang mà mình vừa di chuyển.
    6.Di chuyển miếng huy hiệu bên phải và miếng dọc theo nó xuống gốc phải.
    7.Di chuyển miếng ngang ở giữa vào khoảng trống mình vừa tạo ra.
    8.Di chuyển miếng ngang còn lại lến bậc,sau đó di chuyển miếng huy hiệu bên trái và 1 miếng cạnh nó vào giữa.
    9.Di chuyển 2 miếng vuông nhỏ và miếng ngang trên chúng xuống gốc trái.
    10.Di chuyển mấy miếng ngang ở 2 dòng đầu tiên sát bên trái .
    11.Di chuyển mấy miếng dọc lên khỏi dòng cuối cùng,tiếp theo thì kéo miếng huy hiệu vào là ok...
    Sau khi cứu thoát thì tiếp tục đi qua cánh cửa,trong này sẽ có cái thanh để bạn đống mấy cái bẫy này giờ và làm xuất hiện 1 cái thang.Đ qua căn phòng màu xanh,cánh cửa đã bị đống nên mình phải leo xuống cầu thang 2 lần bạn sẽ lấy được miếng huy hiệu bên trái cùng với cuốn sách nữa sau khi đã chém bức tường bên trái.Tiếp theo thì t5 khám phá 1 tí bây giờ thì đã đủ 2 miếng huy hiệu và bây giờ thì leo lên lầu 4 thôi.
    Đặt 2 miếng huy hệu vào cánh cửa bị khoá trong cănmg phòng màu xanh lá và bạn sẽ gặp thằng Tokichiro,nghe hắn nói chuyện sau đó đi vào phòng bên kai.Trên ghế đá là cuốn sách và trong cái hộp nữa trang sát tường là 1 viên Fluorite.Bây giờ hãy qua phòng kế tiếp nhặt thêm 1 cuốn sách nữa.Phía sau cầu thang là 10 mũi tên đó nha.Tiếp theo bạn sẽ tiếng cầu cứu của Yumemaru nhưng bây giờ bạn chưa thể giúp gì đưọc đâu vì thế bạn hãy đi ra ban công lầy cuốn sách trong này.Tiếp theo là lưu trò chơi lại vì bạn xấp phải đánh chùm rồi đấy.Xong xuôi bây giờ hãy leo lên mái nhà,con trùm đang đợi bạn trên đó.cách giết trùm thì các bạn ráng nghên cứu nha.
    Sau khi hạ hắn bạn sẽ có thêm viên ngọc gió.bây giờ bạn có thể mở căm phòng nhốy Yumi ra rồi.Đến đây là hết khu vực 4 rồi.Lúc khác post tiếp nha.

10. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Ngoài lề 1 tí nha:Bây giờ tui sẽ chỉ cách cho các bạn chơi bằng tiếng anh đây.Khi vào trò chơi hãy chọn option và bạn sẽ thấy 3 hàng đầu tiên của option chứ.Hàng 1 chỉnh ngôn ngữ chỉ có 2 ngôn ngữ là nhật là anh thôi.Dònh 2 thì chỉnh phụ đề tiếng anh.Dòng 3 thì dùng để hiện thị chữ của phụ đề ấy.Chỉ đơn giản vậy thôi.Hôm trước có bạn nào nói rồi nhưng mà không có chính xác nên tui xin đính chính lại cho bà con nha.Còn lấy 20 viên Flourite mới có thể vào thế giới qủy để lấy ống sáo thần và dùng ống sáo thần để lấy cây kiếm cuối của trò chơi.
    To dark_slayer_83 :Ông không biết thì đừng nói bậy nha.Tui chỉnh được tiếng anh rồi đó.Nếu không rành thì đừng ăn nói bậy bạ nhé.

11. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

KHU VỰC 5:PHÍA DƯỚI LÂU ĐÀI
    ! người hầu gái bị bắt cống nạp cho bọn qủy đã bỏ trốn và cầu cứu bạn.Bây giờ Kaede sẽ chăm sóc người hầu gái.Còn bạn thì hãy phám phá các tầng hầm ở đây nhé.Đầu tiên hãy quay lại đại sãnh,nơi đầu tiên bước vào của lâu đài ấy và vào cánh cửa phía trái cánh cửa chính.Băng qua mấy con qủy và dùng cây kiếm ngọc xanh Lv2 để mỡ.Đi tiếp qua căn phòng này và vảo căn phòng kế tiếp.Bạn sẽ đến căn phòng đầy sương mù,bên phải của bạn là cuốn sách xanh,thẳng phía trước là cái bệ đá với 3 viên ngọc liên tục dùng 3 thanh kiếm của bạn để mở cánh cửa trong này nhé.
    D8 theo con đường dẫn đến cánh cửa phía xa,dọc theo con đường có 1 cánh cửa nhưng đã bị khóa rồi.Đi vào cánh cửa còn lại,đây là thư viện,ngay chỗ bạn đứng là cây thuốc và điểm save đấy.Chém mấy cây cột và đi qua phía sau lấy 3 cuốn sách trên kệ cùng với mấy con Reynado.Nhặt hết đề và tiến sang hành lang tiếp theo.Trong này cò cái hộp chứa tấm bản đồ và 1 cái cân bị chiềm 1 nữa trong nước.Chém sợi dây bên trái và lấy tấm món đồ lên.Bây giờ quay lại hành lang có mấy con Reynaldo và xuyên qua cánh cửa ở cuối đường.Bạn sẽ vào 1 căn phòng khá yên tĩnh,lấy cái chuông trong cái hộp ở cuối phòng.Ngay lúc bạn nhặc cái chuông thì có 3 lưỡi dao chém qua lại bạn hãy cẩn thận đi qua chúng nhé.Quay lại căn phòng bị khóa lúc đầu,rung chuông để giải thoát cho những linh hồn và bạn sẽ vào được cánh cửa này.
    Tiếp tục tiến vào trong,bây giờ bạn đang đứng trong căn phòng có nhiều bình thủy tinh,coi chừng sẽ có 3 tên Samurai tấn công bạn.Trong gốc cuối phòng có 1 miếng Flourite.Gần d0ó có cánh cửa bị khóa,bạn cần có chi6éc chìa khoá xanh để mở cánh cửa này.Quay lại cánh cửa còn lại,trong cánh cửa phía xa cánh cửa không bị khoá ấy có 1 cuốn sách.Trang bị Arashi vào vào cánh cửa bị khoá,trong này hạ vài tên lính và nhặt mấy cuốn sách và 1 viên Fluorite triong này.Hãy xoay thùng đồ như sau để lấy chỉa khoá xanh:Giữa,Trái,Phải.Quay lại căn phòng bị khoá dùng chìa khoá xanh mở cửa,trong này bạn sẽ gặp lại Tokichiro.Hết khu vực 5 rồi đó.

12. dark_slayer_83

Hì hì tại ông nói bậy chứ tại tui sao ông nói hàng thứ 2 từ dưới đếm lên là sai bét rùi còn gì.
    Ngoài ra đính chính 1 cái nữa.Ống sáo thần là vuợt qua 20 tầng tháp bóng đêm và có cây Bishoman lúc cuối(truớc khi thịt final boss) còn 20 viên đá xanh thì unlock Oni-Spirit để chơi nếu thắng cái này sẽ có cây Bishoman ngay từ đầy tên và đạn không giới hạn.
    Nhân tiện cho hỏi vài thứ:
    1/Cái xâu chuỗi lụm dưới tầng hầm(chổ chém rơi quả cân xuống cân rồi nó từ từ nâng lên) dùng làm gì?
    2/Tại sao mình về nuớc không được Rank S dù chỉ chơi có 2h7',Soul=+90000,kill Demon=+700

13. Tokutsuyo82

Tokutsuyo82 Youtube Master Race

Làm ơm chỉ mình làm cách nào để có cây kiếm cuối đi, cảm ơn nhiều nha!!! [-o<
    à mình đã có ống sáo rồi.

14. dark_slayer_83

Truớc khi vào trùm cuối có cái cửa thổi sáo nó mở.Mở ra có kiếm.

15. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Chả biết nói vào đâu thui thì phạm luật một chút vậy: Máy nhà tui Pen IV 3.0 Mhz, 256 RAM, 32MB mà ko thể nào chơi được. Vào game, sau khi hết cái dòng chữ Tàu giới thiệu thì máy tự động restart. Có ai biết tại sao ko?

16. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Nếu ông bị như vậy thì coi chừng chỗ mua disk ấy?Với lại mấy ông như vậy thì card VGA hơi yếu chơi sẽ bị giựt hình ấy.Mai tui sẽ viết hướng dẫn tiếp,mấy bữa nay bận làm đề tài tốt nghiệp hic nên qúa mệt...

SM: U có đĩa không? Cho tui mượn với. Đĩa tui mua ở Takishop đó.

17. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

(ngoài lề chút nhé)to manh phong:bác nói có cái ưed về ytdlk2 hả chỉ cho tui biết đi ,tui từ trước bấy giờ bnghe bác nói vậy chờ mãi sao vẫn không thâá bác lên gì hết á,mà bác len bác cũng chả nhắc gì về cái êd ấy cho tui làm ơn giúp đi mà........ [-o< [-o<

18. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Thật sự là tui cũng không nhớ là ở trang wed nào nữa.Vì lúc đó đi dò mấy game tiếng hoa khác rồi vô tình thây thôi nhưng mà không biết phải phần 2 không nữa vì thấy nó không giô1ng bản của chúng ta đã biết nên tưởng vậy chứ chưa chắc nữa.

19. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

thế hả,vậy thì tui cũng hơi bị buồn đấy,nhưng dù sao cũng cá ơn bác vì đã trả lời câu hỏi của tui nhé

20. water_dragon84

water_dragon84 Youtube Master Race

Mấy bác ơi có cách nào đi về nước rùi , muốn đi lại nhưng vẫn giữ được cây kiếm cuối ko dzậy ? Mình chơi về nước rùi , dzô new game chơi lại thấy nhân vật chính mặc áo con gấu trúc là sao ? có gì khác với bình thường ko dzậy? :confused: