Hướng dẫn-thảo luận cài đặt The.Sims.2 (Exp.2)-Nightlife

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi vitconvn, 15/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vitconvn

vitconvn Mr & Ms Pac-Man

Hi, hôm nay tôi đã mua bộ The Sims 2 Night life (2CD) và có một số hướng dẫn nho nhỏ giúp các bạn cài đặt trơn tru game này.

Game gồm có 2 cd và cũng như các game khác, game đòi hỏi bạn phải cài bản gốc trước khi cài game này. Mình có cả bản mở rộng 1 nên không rõ nó có cần bản đó không? Nhưng theo mình thì không cần. Và bạn nhớ rằng phải cài vào thư mục khác với thư mục The Sims 2 gốc (mặc định là sẽ cài vào The Sims 2 Night Life). Hãy backup savegame trước khi cài đặt đề phòng mất dữ liệu nhé.

A- Game sử dụng Safedisc 4 để protect cd1. Nếu bạn mua đĩa thấy đĩa 1 có hình như sau:

và đĩa 2 có hình như sau:
    thì có nghĩa là safedisc 4 đã được burn kèm trên cd1 rồi đó. Cài bản Original, sau đó tiếp tục cài bản mở rộng 2.

Sử dụng cd key sau:
    NJ99-FNBL-7DEV-6A24-QDEV
    RP77-LS3G-ADEV-YUUK-GDEV
    9KRZ-BBWX-LDEV-Q0CX-1DEV
    5BKT-DZ5Z-TDEV-CTI3-DDEV

Sau khi cài xong, bạn phải cho cd1 vào để game nhận safedisc. HF and play.

B- Tuy nhiên, 1 số ổ khó nhận safedisc thì bạn phải lấy đĩa chứa các file ảnh (image) của đĩa. Đây là các file sử dụng các chương trình tạo ổ ảo tạo ra. Bạn sẽ thấy ở các đĩa có chứa các file sau:

Đĩa 1:

Đĩa 2:

Bạn phải cài Daemon Tool 3.47 hoặc Alcohol 120% 1.9.5.3105. Mount các file ảnh của từng đĩa vào và cài đặt như ở cách 1. Sau khi cài xong, bạn phải mount đĩa 1 vào để game detect safedisc. HF and play

FAQ:
    1. Game này đã có ở Việt Nam chưa?
    -Có rồi đó bạn. Hãy chạy ra cửa hàng game gần nhất và mua về chơi thôi. Ở Hà Nội bạn có thể qua 557 Nguyễn Chí Thanh để mua.

2. Game có crack chưa? Nếu chưa thì bao giờ có vậy?
    -Chưa có. Bạn phải làm theo hướng dẫn thì mới chạy được game. Chắc chắn trong tương lai gần, game sẽ được crack. Nếu bạn cảm thấy ngại vì phải làm lằng nhằng quá thì hãy đợi khoảng 1 tuần nữa. Còn nếu quá nghiền thì thử làm xem sao, bạn sẽ trưởng thành lên rất nhiều.

3. Tại sao lại có 2 cách chạy vậy?
    -Vì một số ổ không nhận được safedisc 4 trên cd nên bạn phải dùng Daemon Tool để chạy. Daemon Tool 3.47 có trên cd2 hoặc bạn lên site daemontool.com để tải bản 3.47 về máy.

4. Cấu hình của game có nặng không?
    -Không nặng. Nếu bạn chạy được The.Sims.2 thì bạn sẽ chạy được Nightlife. Cấu hình này ghi trong readme của game:

SYSTEM REQUIREMENTS
    -------------------
    * 1000 MHz processor
    * 256 MB RAM
    * Windows(R) XP, Windows ME, Windows 98 or Windows 2000 Operating System.
    * At least 1.5 GB of additional hard drive space (5.0 GB total is required if installing both The Sims 2 and The Sims 2 Nightlife at the same time.)
    * A T&L-capable video card with at least 32 MB of video RAM.

Supported video cards:

ATI Radeon(TM) series (8500 or better)
    8500, All-In-Wonder 8500
    9000, 9200, 9500, 9600, 9700, 9800
    X300, X600, x700, X800, x850

NVIDIA(R) Quadro(TM) series
    Quadro, Quadro2, Quadro4

NVIDIA GeForce series (GeForce2 GTS and better)
    GeForce 2, 2 GTS
    GeForce 3, 3 Ti
    GeForce 4, 4 Ti, 4200, 4600, 4800, MX 420, 440, 460
    GeForce FX 5200, 5500, 5600, 5700, 5800, 5900, 5950
    GeForce PCX 5300, 5900
    GeForce 6200, 6600, 6800

Intel(R) Extreme Graphics (see note below)
    82865, 82915 and above

NOTE: If you have a non-T&L capable video card, such as Intel Extreme Graphics, then you need at least a 2.4 GHz processor.

5. Có cần cài bản The.Sims.2 (Exp.1)-University không?
    - Mình có bản đó nên chả thấy nó hỏi gì cả. Nhưng chắc là không cần vì trong readme chỉ thấy nó đòi bản The.Sims.2 (Original). Bạn thử test xem sao?

6. Bạn hướng dẫn còn khó hiểu quá? Thêm tí hình ảnh nữa đi.
    - Ừ, vì mình làm hơi vội nên chỉ có vậy? Mình sẽ edit lại bài viết sau vào ngày mai nhé.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      33.4 KB
      Đọc:
      744
      Kích thước:
      45 KB
      Đọc:
      661
      Kích thước:
      26 KB
      Đọc:
      602
      Kích thước:
      2.8 KB
      Đọc:
      585
      Kích thước:
      3.5 KB
      Đọc:
      542
  2. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Ẹck ... nice. Tui cũng co gòi, mới đem zia, mai thi xong mới cài vô chơi :D Còn crack release thì không có gì là chắc chắn cả, TS2-Uni đến giờ vẫn chưa có crack đo thôi, còn TS2 thi phải chờ 1 khoảng thơi gian mới release cái crack that work. nice, nice NICE ...chụp vài cái gameplay screenshot lên koi nào bro ..

3. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

wow ,hay quá ,u cập nhật thông tin nhanh quá ,mình cũng đang lo về cach' cai` đặt bản này ,có ở sài gòn chưa ?hay chỉ ở HN vậy bạn ?

4. alan_wong2005

alan_wong2005 Youtube Master Race

hay quá cám ơn bạn nhé vitconvn nếu không có bạn thì mình cũng chưa biết thesims2 nightlife ra chưa ::)

5. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Nếu có ở HN thì có lẽ đã có ở HCM. Thử ra ThuyVy hoặc TrườngGiang xem là biết liền thôi. Hix, mai thi thêm 1 môn nữa là sẽ làm cái review về TS2-NL cho bà con .. [nếu siêng :D] Ai chơi rồi fat biểu ý kiến xem ..

6. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

Trường Giang ở đâu vậy bạn thúy vi sắp nghỉ bán rồi kím chổ mới thôi, o biết có dvd o ta mình thích chạy bằng dvd hơn gọn nhẹ.

7. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

11 Tôn Thất Tùng, không nhớ quận mấy nữa nhưng mà tui nhớ mấy thứ này giúp bạn tìm dễ hơn
    1/Đường TTT "giáp" với NTMK và hình như BTX
    2/Gần trường BTX
    3/Gần trường ILA
    4/Nếu biết tiệm bán vi tính Hoàn Long thì nó đối diện áh
    5/Đường TTT không to lắm nhưng vào đường đó thì toàn là các tiệm bán soft

Còn TV thì chưa đi pao giờ nghe nói trên NDC, và cũng nghe nói nó dẹp tiẹm nhưng mà chắc không phải đâu, nghe nói chỉ nghỉ 2,3 tháng thôi ...

8. nast

nast Mr & Ms Pac-Man

okei tối nay lập tức bay ra trường giang hỏi thử
    heheheh
    nhưng :( trường giang ban đĩa dỏm lắm

9. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Trường Giang à ? ngày mai yu sẽ ra đế "rước" TS NL :hug:
    dà, đến 1.5 Gb lận à -__-, nhiều hơn những gì yu nghĩ nhưng chừng đó tạm đủ nhưng thế này thì chắc chắn sẽ chẳng chơi được TS2 U rồi >_<

10. kinado

kinado The Warrior of Light

Thúy Vy chắc ko có chuyện tạm nghỉ đâu. TVy đã bán thanh lý hết đĩa của mình rùi muh.. hcihc. Ah, ngaòi ra tiệm KT trên đường 164A Bùi THị Xuân cũng được lắm. Lần trứoc Kin lên mua lại đĩa TSUni rùi nhờ cài dùm luôn. Chỗ này cũng tận tình lắm. 10h đêm rùi mà còn ngồi cài dùm Kin. Để mai Kin chạy lên đây mua coi sao..hicc.. Nôn quá.

11. echip200

echip200 Mr & Ms Pac-Man

cái sìm 2 NL có cần bản mở rộng uni trước o, mình vẫn chưa xây nhà đc ,và cũng o biết cài uni vào thế nào,bỏ phần uni,gắn NL vào lun có chạy o,
    cho hỏi luôn mấy chỗ Bình Thạnh có chỗ nào bán đĩa DVD,làm biến chạy lên Trường Giang wá ,xa mấy chục cây số,mình có mua 1 DVD ở Trường Giang sao nó mắc wá bằng tiền mua VCD là 45k,có chỗ nào có bán dưới 30k không (kể cả trên đường TTT và NTMK,BTX)......

12. duongqua_661

duongqua_661 C O N T R A

Cho Hỏi :Tôi ở Cần Thơ Quận Ninh Kiều Nếu Muốn Mua Sims 2 Night Life Thì Mua Ở Đâu Xin Cho Biết Địa Chỉ Rõ Ràng Và Tên Tiệm Nếu Không Biết Thì Nói Địa Chỉ Và Tên Đường Cũng Được Hậu Tạ Nhiều Nhiều

13. nast

nast Mr & Ms Pac-Man

WTFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF
    fuk trường giang computer nó đưa 2 cái dĩa 1 sao cài trời
    shit shit shit

14. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

huhuuhuhuhu, tớ cài sims2 nl nhưng mà cài xong nó cứ bảo là tớ chưa cài the sims 2, vậy là sao, ko biết có phải tại hôm trước tớ chuyển sims2 sang ổ khác vì sợ chật máy ko nhỉ??? ai giúp tớ với!!!!!!!!

15. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

kakaa, tôi nghiệp ka'c bạn ... :D Đưa nhầm thì ra đổi lại chứ kó gi đâu. Hee,để mai rảnh chụp vài cái screeenshot lên cho pà con xem ... Sao không ai đưa lên cái screen hết za65y nèh ...

16. the moon

the moon Mr & Ms Pac-Man

ở Hn sao tui ko thấy co' vậy???tui lên phố Ly' nam đế mà hỏi mấy hàng thì đều thấy bảo:" 1 tuần nữa mới có " các bác mua được ở đâu thì chỉ cho tui điT___T

17. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

đĩa nl tớ mua ở tuấn-hồng cd rom trên lý nam đế, have funnnnnnn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    to everyone: có ai giúp tớ ko vậy???

18. Clark Ken

Clark Ken Mario & Luigi

Lý nam đế lấy đĩa ở Lib 555 NCT chứ đâu, tui mua về rùi, cả FF VII AC nữa. Nhưng mờ làm sao để cài directx 9.0c vậy, tui cài lại win nó mất. Tui ấn vào cái cài thì nó dek chịu cài, nó bào luôn là đã cài xong, thử mấy lần chả được. Làm sao đây???

19. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Hix lâu lắm mới trở lại box the sims . Tôi hồi trước cũng ko cài được DX 9.0c như bạn đó là do win XP sevrice pack 2 là không cài được bạn ạ bạn nên chuyển về lại SP1 đi nhé chắc chắn là cài được .

20. thieugia16

thieugia16 Youtube Master Race

còn ở tp hcm thì mua ở đĩa ở đâu lận
    nhìn dẫn thấy setup khó quá cái này cấu hình sao vậy.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.