Hướng đến một cuộc sống hiện đại hơn

Thảo luận trong 'Mua - Bán' bắt đầu bởi toyotaphumyhung, 29/5/15.

1. toyotaphumyhung

toyotaphumyhung Youtube Master Race

Với nền kinh tế phát triển đa dạng ngành nghề như hiện nay thì không khó cho chúng ta tìm ra những cách để nâng cao chất lượng cuộc sống của mình theo đúng năng lực và khả năng tài chính. Nhiều người cứ mãi dậm chân tại chỗ, sống một cuộc sống sơ sài và đơn giản không phải là vì họ không có tiền mà vì họ bảo thủ, không biết tìm kiếm những cái mới có giá trị hiện đại hơn.

Thói quen của người Việt thường là kiếm được 10 đồng thì cất 7 đồng và chi tiêu 3 đồng. Tiết kiệm là tốt nhưng phải tiết kiệm đúng cách và hiệu quả chứ không phải theo kiểu là nhịn ăn, nhịn uống và hạn chế tất cả mọi thứ làm cho chất lượng cuộc sống càng ngày càng đi xuống thì không nên. Xã hội người ta đang muốn đi lên thì chúng ta đừng có tụt hậu. Bởi vậy cứ kiếm được 10 đồng thì chỉ nên cất đi 3 đồng thôi, còn 7 đồng để ăn uống cho đủ chất giữ gìn sức khỏe, xây cất nhà cửa và sắm thêm các đồ dùng – thiết bị mới để có được một chỗ ở đàng hoàng và đầy đủ.

Khóa vân tay nó giúp an toàn cho ngôi nhà của bạn

Bây giờ, người ta đang đổ xô đi xây nhà thông minh thì dù mình không có khả năng mình cũng sống thông minh theo cách của riêng mình. Không thiếu những thiết bị hiện đại và tân tiến, mang lại nhiều tiện ích cho cuộc sống để bạn lựa chọn mà không cần phải tốn kém nhiều. Như một chiếc khóa vân tay, công tắc cảm ứng, chuông cửa màn hình,…chẳng hạn, đây là những thiết bị công nghệ mới nhất sẽ làm cho ngôi nhà của bạn thêm sang trọng và nhiều tiện nghi. Có thể bạn nghĩ chỉ cần khóa cửa thông thường hay các loại công tắc truyền thống thủ công là đủ, nhưng đó chính là tư tưởng bảo thủ khiến cho cuộc sống của bạn không thể đi lên được.

Giàn phơi thông minh sẽ giúp bạn tiết kiệm được thời gian của mình

Và như một chiếc gian phoi thong minh đấy, ai cũng cần chỗ để phơi đồ và bạn nghĩ chăng một đoạn dây thừng cũng có thể phơi rồi nhưng chắc chắn bạn sẽ gặp không ít rắc rối như đồ không khô ráo vì bị dồn lại hay gió thổi bay mât quần áo,… Bởi vậy một chiếc giàn phơi có thiết kế đặc biệt sẽ mang lại sự tiện lợi tối đa, vừa giúp bạn phơi phắt nhanh chóng gọn lẹ lại vừa lại bảo đảm cho quần áo luôn được cố định. Đó chẳng phải là thứ nên có hay sao.

Đấy, bạn thấy không, bạn đừng nghĩ cuộc sống của bạn như vậy là đủ trong khi thực tế bạn còn thiếu thốn rất nhiều. Cuộc sống này chưa bao giờ là đủ, không nên mang quá nhiều tham vọng nhưng chúng ta nên biết loại bỏ những cái cũ và lỗi thời để thay thế cho những cái mới hiện đại hơn cho chất lượng cuộc sống của mình được nâng cao hơn nữa.

Xem thêm: http://phukhanggiacorp.com/trang-tri-noi-that/huong-den-mot-cuoc-song-hien-dai-hon.html