Keylogger , vấn đề cũ nhưng luôn nóng hổi

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi BIKER_boyzzz, 21/5/05.

1. BIKER_boyzzz

BIKER_boyzzz Youtube Master Race

Có lẽ keylogger luôn được mọi gamer chân chính quan tâm vì đây là nỗi ám ảnh với nhiều người ........ ai có cách chống KL thì post lên cho anh em tránh nha .
    Tui chỉ biết mỗi cách này , anh em đọc qua cho ý kiến nha : lúc đánh ID , đánh vài chữ rồi dùng chuột click zô pass đánh vài chữ , rối lại dùng chuột click lên ID đánh , cứ thế khi nào xong id và pass thì thôi , nhớ là không được dùng tab vì keylogger có thể ghi lại tab , tui không chắc có hiệu quả đối với all keylogger hay không nhưng chắc có thể tránh được 1 số ( trên Cao Tốc đường Đồng Nai , Q10 , HCM khuyến khích sử dụng cách này ).
    Còn đối với Email thì nên create một email mới và sử dụng mail này , tránh tình trạng bị hack mất tiêu Acc.
    Mọi người thêm nhiều ý kiến nha ..... Thank4read .... :D

2. hoahiphop

hoahiphop Youtube Master Race

wow cam on anh nha cung~ nho` anh nen amil va` id va` pass cua em ko bi mat nua~ nhung anh con` cach' nao` hay hon nua~ ko chi em luon di

3. BIKER_boyzzz

Hihì chịu , anh tài hèn sức mọn chỉ có thế , mong anh em trợ giúp để Gamer chân chính chơi game trong tâm trạng an toàn đi nào ....

4. Glacial

Glacial Mr & Ms Pac-Man

Hiện nay em thấy keylogger càng ngày càng phát triển nhanh và nguy hiểm nữa ,em nghe mấy bạn em nói hình như mới ra 1 loại keylogger 1.2 gì đó bạn em nói nó còn ghê hơn và nguy hiểm hơn nữa ,nhưng em ko biết nó ra sao ................................ nên ko thể nói ra được ::( sry ,nhưng cũng chắc là sẽ có cách phòng trị thôi ........ nên cũng ko có gì là đen tối lắm nhĩ phải ko anh?????????????? chắc phải tìm trương trình phòng chống keylogger thôi ghê wá chài .

5. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Hết aimbot rồi tới keylog........... bó tay gamer vn, bó tay bó tay................. đa số toàn nghĩ cách chơi cheat ko =))

6. Aoi

Aoi Mr & Ms Pac-Man

sợ Keylogger thì vào Run gõ msconfig tắt tất cả những gì startup kô đi (nhất là cái BPK)roài khởi động lại máy=>hết sợ

7. Auron_and_Rikku

Auron_and_Rikku Mario & Luigi Lão Làng GVN

key log chủ yếu là do các game chơi trước sau đó cài lại để dò được pass cũng như acc ... nói chung key log là kẻ thù nguy hiểm đối với mọi game online ..... :D

8. em_tin

tắt đươc mới lạ.... gần như máy cách của bác ko thể nào tắt hết được nó __> nghe cách của tui nè -> format =))

9. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Có mấy cái key log nó boot đồng hành với windowns luôn,cách duy nhất tắt nó là format windowns ;;),cái này đã có 1 topic cũ nói về nó rồi mà,lập 2 topic giống nhau là ko cần thiết.

10. BIKER_boyzzz

ờ , mấy bác có nhìu cách hay wá ha , không rắc rối như của tui , cảm ơn nha , có nhiu` cách chống keylogger chơi yên tâm hơn rùi hihihihi

11. sevenup

sevenup Dragon Quest

Không biết cách này có được không ,anh em cho ý kiến để có gì em chống keylog
    Đánh một đoạn ngắn pass vào notepad hay wordpad ,sau đó ,nhấn tổ hợp phím Ctrl+C để lưu lại ,sau đó đánh Id như thường ,xuống pass thì nhấn Ctrl+V để nó hiện ra một đoạn ngắn ,rùi đánh tiếp đoạn sau.
    Nói về chuyện keylog thì tui vẫn sợ ,hôm bữa ra ngoài tiệm net thì thấy nó để ngay trước mặt cái bản keylog lun ,tui sợ wá chuồn lun ,pó cả tay

12. Aoi

Aoi Mr & Ms Pac-Man

Đúng là toàn noob có khác.
    Keylogger nào không tắt được các chú chỉ cho anh coi anh tắt cho.
    Giờ này anh toàn chơi trojan chứ ai chơi Keylogger nữa mà bàn với chẳng bạc.
    Các chú cứ thử nghĩ xem cài keylogger ngoài hàng khi nào giở ra xem thèng nào nó nhìn thấy nó đấm cho vỡ mặt à =))=))=))

13. Glacial

Glacial Mr & Ms Pac-Man

Chắc hiện nay keylog càng ngày xuất hiện càng nhiều nếu ko có cách phòng chống chữa trị và tiêu diệt.
    Thì lúc đó chết nhiều người lắm đó nha hix hix ::( em ,sao ko có ai có trương trình nào chống keylog 1 cách hiệu nghiệm thế nhĩ .
    Mò mãi ko có trương trình nào chống keylog thế nhĩ hix hix ::(
    Có anh có trương trình nào ko xin post lên cho mấy em down về xài đi ::( .Tìm mãi ko được 1 trương trình nào cả ,kỳ vậy nhĩ .
    Chắc phải tự mình mò thôi ::( hix hix

14. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Xài key logger killer,key logger detector,key logger hunter,AVG,Spy sweeper,STM,...chương trình đầy rẫy ra đó mà bảo là ko thấy là sao?

15. em_tin

cần wái gì chương trình... cũng vậy à.... tui đã nói rồi cách hay nhất là format =))
    cần wái gì chương trình... cũng vậy à.... tui đã nói rồi cách hay nhất là format =))

16. ~Cao Kỳ Lân~

~Cao Kỳ Lân~ Mr & Ms Pac-Man

ờ ờ bạn nói đúng đó để mình format nha.....đây là cách hay nhất chống keylog .........format là tốt nhất đó các bạn àh

17. pokemon3000

pokemon3000 Youtube Master Race

Nhưng anh ơi, Fomat là như thế nào.Em không hỉu .Anh giải thích giùm em cách làm đi.Thank.

18. Aoi

Aoi Mr & Ms Pac-Man

Chài kô ngờ là lại có người kô bít format
    Tui chỉ cho nhé
    đầu tiên là cho đĩa setup Win98 zô.
    Tại dos gõ format c:/
    sau đó ấn y
    (đấy là cách dễ nhất,Nếu ai bít dùng Parition thì chuyên nghiệp hơn)
    Sau khi format ổ C thì cài lại win nhé:))

19. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

các bác mà thấy máy nào có keylog thì keylog đó do thằng noob cài...... keylog xịn do bọn biết xài thì ko bao giờ nó hiện ra đâu, nó chạy ẩn và rất khó phát hiện...... antivirus và antispyware ko làm gì được nó...... nó có thể nhớ những gì copy, phân biệt đâu là password và đâu là username, nó có thể hiểu ký tự nào đã bị delete bằng phím <- và phím del,.v.v. nói chung là các cách làm thông thường vẫn bị nó ghi lại như thường...... tốt nhất là dùng Start/Run/osk mà gõ thôi, hoặc ra hàng net nào có cài Goback, Deepfreeze mà chơi (nếu có cài mà cũng bị mất thì 1 là thằng nào vô trước nó mới cài keylog máy chưa kịp reset, 2 là chủ dv đó là bọn ác).....

20. BIKER_boyzzz

ờ , zô mấy quán NET co' cài Deepfreez là tốt nhất , tui thấy y' kiến này là hữu ích nhất , cho điểm 10 nha , nhớ reset máy trước khi sử dụng