Khó khăn bấy lâu

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Be_yourself, 21/1/09.

1. Be_yourself

Be_yourself Youtube Master Race

Em thật ra yêu 1 bạn nhưng mà khi không có bạn ý thì nói năng chém gió hùng hổ lắm mà sao khi gặp mặt rồi thì lúng túng lắm chẳng ra làm sao cả ai cho em lời khuyên =((

2. Daki

Daki Quy Ẩn

À, khi thích 1 ai đó thì sẽ trở thành kẻ lớ ngớ trước mặt người ta thui à. Nam hay nữ đều vậy đó. :p Trừ khi em đã trải qua vài mối tình rồi thì em sẽ dạn dĩ hơn thoai. ;))

Lúng túng là do em hơi mất bình tĩnh. :p Hãy thở ra nhè nhẹ, từ từ, lấy lại bình tĩnh rồi bắt đầu trò chuyện. ;)) Những câu chuyện xoay quanh cuộc sống, việc học, gia đình, bạn bè, vui chơi, giải trí... của 2 đứa. :D Lúc đó em sẽ hết run thoai. ;)) Thiếu gì đề tài chứ. :-"

3. wavevietnam

wavevietnam Youtube Master Race

Em ghi âm lại những lời em chém gió rồi sau đó khi gặp bạn kia em phát lại cho bạn ấy nghe là xong. O^

4. Phong_Than_1988

Phong_Than_1988 Persian Prince Lão Làng GVN

Haha hài thế =)) , ghi âm đi bạn =))

5. Be_yourself

Be_yourself Youtube Master Race

@Daki : cảm ơn chị em cũng hít thở sâu rồi mà hít xong lấy được bình tĩnh bạn ấy ngại quá đi mất thì phải
    Em trích dẫn vài pha chém ảo thôi nè : ví dụ như hôm bạn ý diễn văn nghệ phải chạy ra thay đồ diễn em chạy ra theo rồi nói mấy đứa bạn : " tao đi thay đồ cho nó đây" ..

6. 3Snakes

3Snakes Mr & Ms Pac-Man

họa từ miệng mà ra đó bạn::)
    còn như bạn trên kia ghi âm lại cho nó nghe có khi còn an tát vào mồm:hug:

7. Unny

Unny Mario & Luigi

Cái này chắc là first love hả bạn :d.ko sao đâu bạn,dần dần khác wen,bạn chỉ việc dủ thêm 1 vài người bạn nữa đến bắt chuyện cùng or lúc đầu nhắn tin nói chuyện trc' đã.Gl

8. genkifc

genkifc Fire in the hole!

edit.......... nhầm

9. Zhou_Long

Zhou_Long Donkey Kong

Bạn mới yêu lần đấu phải không. Đơn giản lắm, cứ hành xử như bình thờng vậy thôi. Bạn mà ngại là ng` ta ngại theo đấy.
    P/s: Sao tớ lần đấu biết yêu đi chung với người ta cũng có run gì đâu nhỉ, chỉ nhớ là hôm đó mình nói như bắn liên thanh:'>

10. sesshiro

sesshiro Mario & Luigi

Nhìn trước gương, chải chuốt vào, miệng lẩm bẩm "mình thật đẹp trai, mình thật đẹp trai ..." cỡ 100 hay thêm bao nhiêu số 0 vào đằng sau cũng được :'>. Rồi tìm thời cơ thích hợp, nhớ là chỉ "riêng mình ta ở đây", ấn mạnh em nó vào 1 chỗ nào đó, nói "tớ yêu ấy nhiều lắm ... nhưng tớ ko dám nói ra ... chỉ có thể dùng hành động để ấy hiểu tớ thôi" rồi thích abcxyz thì tùy cậu :'>

11. Zhou_Long

Zhou_Long Donkey Kong

Mới quen mà làm thế thì ăn tát vào mặt.
    Nhẹ nhàng thôi, từ từ thôi, đi chơi vài lần rồi thì làm gì chả được:'>

12. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt snake, snake, snaaaake CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

chắc cậu nên bắt đầu đoạn hội thoại bằng cách gãi đầu ròy nói câu này :hix,hok bik sao bình thường X có nhìu chiện mún nói với Y lắm ,nhưng khi gặp Y thì tứ chi bủn rủn,hok nói dc gì hết:D:D:D(nhớ cười cho giống cái emo này)
    P/s:phải ra vẻ càng ngượng ngùng càng tốt cho có vẻ "giai tơ",mặt đỏ như Guan Yu càng tốt ,càng tăng tính hiệu quả

13. Daki

Daki Quy Ẩn

Bỏ cái tật nói bậy nói bạ đó đi. :-w Thích người ta, đang muốn làm bạn với người ta mà nói năng thiếu tôn trọng người ta như vậy, người ta mà biết được thì coi như em đi tong nhé. [-(

14. audition

audition Mr & Ms Pac-Man

chưa bao h thích ai cả nên không biết cảm giác đấy :) tất cả đều bắt đầu từ cái gọi là "tình bạn, chia sẻ và cảm thông".
    Đùa tý, tốt nhất là bạn hãy tìm hiểu tất cả về bạn ý trước VD như sở thích, thói quen, quan hệ... rồi dựa vào đấy mà lên kế hoạch hỏi han