Kiếm Thế - nên giữ nguyên Autocast hay tạo thay đổi mới để map hay hơn ?

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi Diệp Thanh, 29/8/10.

?

Ý kiến của bạn ?

1. Giữ nguyên Autocast

60.8%
  2. Bỏ Autocast

11.8%
  3. Nên dùng hệ thống lên điểm tiềm năng và chiêu thức mới

50.0%
Multiple votes are allowed.
  1. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Hiện tại mình đang design lại gameplay map Kiếm Thế, qua thu thập ý kiến từ nhiều nguồn thì mình đang phân vân vấn đề quan trọng nhất, ảnh hưởng lớn tới gameplay cyar map. mình muốn tạo Poll mới để xem mọi người nghĩ thế nào, các bạn nhớ phát biểu cảm nghĩ và chính kiến riêng để topic có giá trị tham khảo hơn nhé.

-Giữ nguyên chiêu thức Autocast: đây là điểm đặc trưng của game Kiếm Thế và hiện tại map thu hút người chơi một phần cũng ở cách chơi đơn giản tiện nghi này.

-Bỏ Autocast: nghiêng về khả năng pk, micro của người chơi, tạo chiều sâu cho map, tuy nhiên nếu đột ngột bỏ autocast có thể dẫn đến thảm họa cũng không biết chừng.

-Một vấn đề nữa, mình nghĩ nên đưa ra thảo luận luôn, đó là điểm tiềm năng nên để tự tăng như hiện giờ hay là người chơi sẽ tự tăng điểm mỗi khi lên cấp. Cụ thể mỗi cấp người chơi có 4 điểm, phân phối tùy vào sức mạnh, thân pháp, nội công và cuối cùng là chiêu thức (mỗi điểm +1 điểm kinh nghiệm cho tất cả chiêu thức hiện tại, chiêu cao cấp cần nhiều điểm hơn và đạt đủ kinh nghiệm sẽ lên cấp). Tất nhiên các chỉ số sẽ có ảnh hưởng quan trọng đến nhân vật để người chơi lên điểm thận trọng hơn và mặt khác phải lựa chọn giữa lên tiềm năng hay lên điểm chiêu thức.

Nếu phương án bỏ Autocast được chọn có lẽ mình sẽ tổ chức một cuộc thi đóng ghóp ý tưởng cho Hero của map, mong các bạn tiếp tục ủng hộ :-*

hyuganeji thích bài này.
  2. Tập Đoàn KaiBa

Tập Đoàn KaiBa Youtube Master Race

cái thứ 3 có liên quan gì cái thứ 1 - 2 đâu :-?

hyuganeji thích bài này.
  3. Diệp Thanh

Bình chọn Multi, 2 cái đầu thì chọn 1, còn nếu chọn cái thứ 3 nghĩa là đồng ý, không đồng ý thì có thể post bài phát biểu ý kiến !

4. abc12321

abc12321 Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy ko nên làm cho map thêm phức tạp wa như việc tăng tiềm năng vì tình hình hiện tại là rất nhiều bạn mới bước chân vào map kiếm thế và cũng có nhiều bạn đã chơi map kiếm thế nhiều nhưng ko thể đánh hay hơn dc ( ng chơi hay thì ko nhiều mà 1 trận đánh chỉ cần 1 ng kém kéo theo cả team) vì vậy việc tăng tiềm năng khiến ng chơi mới cũng hơi khó theo kịp. Mình thấy có thể là thêm nhiệm vụ thêm map trian + pk hay thêm hero + chiêu thức + item thiết thực hơn và cũng ko gâ khó găn cho ng chơi mới mấy.

hyuganeji thích bài này.
  5. Twosoul

Twosoul Youtube Master Race

Mình nghĩ cũng ko khó khăn hơn mấy đâu,có khi lại kích thích mọi người tò mò tìm hiểu ấy chứ.Thêm nữa,tăng điểm tiềm thì kiểu gì sau này bàn tán về cách tăng rất là xôm :x,đa dạng hóa và khiến gameplay có chiều sâu hơn.
    Về autocast ý kiến của mình là bỏ bớt chứ ko phải hoàn toàn,một số tướng nên để lại chẳng hạn như kiếm my :D,Thay autocast bằng skill thì pk mới thích và tạo dc combo độc đáo
    Về Hero mình nghĩ nên mở rộng hơn các môn phái khác,có thể là môn phái chưa ai nghe nhưng tu luyện ẩn dật nên có skill khủng thì cũng đâu ai nói dc gì :))
    Như vậy việc edit map sẽ ko bị gò bó mà hướng tới sự phát triển có chất lượng hơn.
    Vote cho ý kiến bỏ bớt autocast
    P/S:sao mình ko vote vào poll dc nhỉ :(

hyuganeji thích bài này.
  6. Twosoul

Làm một bài nữa vạy đừng chém mình nhá ;;)

7. [N_C_T]

[N_C_T] Youtube Master Race

Theo mình nên bỏ autocast tạo sự đa dạng trong combo.

hyuganeji thích bài này.
  8. jackymonly

jackymonly Youtube Master Race

theo mình nghĩ autocast nên giữ lại vì trong KT da co tướng autocast và tướng delay đó là nét riêng, còn về skill thì mình nghĩ thêm 1 vài hiệu ứng cho skill của các tưởng để tạo né hấp dẫn mới, còn về điểm tiềm năng mình nghĩ không cần nâng vì phần lớn các Item trong KT hỗ trợ về tốc độ và máu rất nhiều điển hình là trạm lư và cấp cấp như luật lệnh => diem tiềm năng phần lơn đc công vào tiềm năng chính nên có thể để tự động cộng như hiện nay vần hay ( nếu cho 4 diem phần lớn sẽ max tiềm năng chính để lấy damage ). mình nghĩ 1 vài tớng co thể đổi skill autocast thành skill delay nhu CL kiếm skill 1x nên là 1 skill AOE delay ( có thể là mưa sét 2 lần duy trì 2s ) day là ý kiến cá nhân hy vọng mọi người góm ý

hyuganeji thích bài này.
  9. Twosoul

Theo mình,giữ lại nhưng ko có nghĩa là hero nào cũng phải có,cũng ko nên để qua nhiều như vậy.
    Khi có chiêu cuối thì lại bỏ luôn chiêu đầu thế có phải là phí ko :(
    Nên tạo skill để combo ko để một skill nào thừa cả :x

10. NhozZ

NhozZ Mr & Ms Pac-Man

úi,vote rồi,h mới thấy bỏ hết auto cast.pk vui hơn,nếu được cái tăng tiềm năng nữa thì vui.nhưng mà,cái đó thì chỉ ai chơi bình thường cái map kt auto cast r`,thì mới chơi ko auto cast dc. :)

hyuganeji thích bài này.
  11. Diệp Thanh

Nếu sử dụng hệ thống lên điểm mới thì tất nhiên sẽ phải cơ cấu lại item để mỗi điểm đều phát huy tác dụng. Hơn nữa nếu một nhân vật tập trung max hết điểm tiềm năng chính thì chiêu thức sẽ ở level thấp. Giả sử tướng nội công tăng hết nội lực thì sẽ ít máu, thủ thấp, hay tướng ngoại rõ ràng rất cần thân pháp để nâng né tránh.

12. Lam Thiên Đạo

Lam Thiên Đạo Youtube Master Race

Chào các anh em!

Tôi cũng xin tham gia thảo luận về auto cast thế này: Để auto cast cho skill 1x, còn skill 4x bỏ auto cast thay vào đó là có thời gian hồi và sát thương ngũ hành cao hơn, có hiệu ứng mạnh hơn, mang tính chất quyết định trong trận đấu.
    Như vậy có thể đáp ứng được 3 mục đích:
    - Để không có skill nào là bỏ phí và lại tạo được nhiều phong cách pk đột phá tài tình!
    - Để những người chơi mới cũng không quá khó khăn khi tập đánh và tìm hiểu map.
    - Để làm nền tảng gỡ bỏ auto cast từng bước một; không đến nỗi quá đột ngột, bỡ ngỡ cho một số nhóm gamer chậm hay chưa kịp thích ứng.

Còn vấn đề tăng điểm thuộc tính, tôi xin ủng hộ, điều đó sẽ làm tăng tính chiến thuật ngay từ khi xây dựng nhân vật trong team, và hỗ trợ việc phân loại nhiệm vụ cho từng nhân vật trong team. Một phong cách chiến thuật, một hướng đi đặc biệt mà chỉ ở map Kiếm Thế mới có, nên phát huy những nét đặc trưng này, nó góp phần tạo dấu ấn riêng trong hệ thống map custom hiện nay ^_^.

Đôi lời góp ý thảo luận, mong anh em nhiệt tình tham gia chung tay hoàn thiện map Kiếm Thế tốt hơn ^_^!
    Thân!

hyuganeji thích bài này.
  13. dh-g

dh-g Fire in the hole!

nếu bỏ autocast thì game này không có cần đến thân pháp nữa tại vì không có khả năng nào lại có thể nâng cao tốc độ tấn công chiêu thức
    chỉ được attack melee thôi
    còn gì là tốc độ xuất chiêu ?

hyuganeji thích bài này.
  14. peter_parker

peter_parker Legend of Zelda

nghĩ nên bỏ bớt các skill buff thừa, thay vào đấy là skill gây dame slow hay stun sẽ tăng thêm độ linh hoạt trong sử dụng combo.

hyuganeji thích bài này.
  15. Twosoul

Mình ko đồng tình với bạn này,các custom map khác ko có autocast skill chính vẫn có AS đấy thôi :-?? sao lại nói "còn gì là tốc độ xuất chiêu" :-??
    Như Lam Thiên Đạo nói mình nghĩ hợp lý,tạm thời để autocast skill 1x cũng okie :-?,chiêu cuối nên bỏ.

16. .Dee

.Dee Youtube Master Race

Mình có 1 số ý kiến :
    1.Autocast bây h` là quá hợp lí rồi !
    2.Chỉnh sửa lại Hero Hãm Tĩnh : khỏe hơn nữa ? ( tạo sự cân bằng - Hãm Tĩnh là 1 phái chơi cũng rất hay và thú vị nhưng vì yếu mà người chơi k muốn chơi )
    3.Nga Mi Kiếm liệu có thể có thêm skill "Mộng Điệp" và bỏ skill 4x kháng tất cả ko ?

hyuganeji thích bài này.
  17. bach_tan

bach_tan Youtube Master Race

theo em :!

- ĐỪNG BỎ AUTOCAST là NO1 :( bỏ đi còn gì là kiếm thế anh :H

- cái thứ 3 về vấn đề điểm tiềm năng thì rất hay , anh thêm vào thì tốt quá .

- update model skill mới đi anh

- thực ra khả năng PK như anh nói thi đa phần những người biết và hiểu mới thấy thú vị , còn những đối tượng tầm trung 15 - 17 tuổi ( đa phần là thê ) thì nó đanh cảm thấy " phấn khích " kiểu như là click chuột là băm như điên => đối thủ chết là nó thấy hay chứ bảo nó PK có khi gây cho nó khó chịu .

- NẾU ĐƯỢC thì anh phát triển thêm về model skill :! riêng em thích MAP này ở autocast và model skill nên rất mong chờ điều này :Z
    chỉ thay đổi nhỏ thôi cũng vui lắm . Tỷ dụ như CBR cho nó tròn 4 con rông đi anh :! giảm dame nó để 4 con nhưng dame = 3 con ....

để em nghĩ thêm rồi ý kiến tiếp :H

hyuganeji thích bài này.
  18. gachoi_game

gachoi_game T.E.T.Я.I.S

cái thứ 3 có lẽ nó làm map thêm rắc rối :|..

còn theo ý kiến của mấy bạn kia được đấy.. bỏ auto cast chiêu 4x còn chiêu 1x dùng vẫn được vì từ 1-4x hầu như là farm. còn từ 4x >> thì pk là chủ yếu..

vậy nên bỏ auto cast 4x đi thì sẽ dựa nhiều vào trình độ hơn :D..

còn mình nghĩ là cho thêm chiến nhẫn, tụ tiễn thêm con ngựa cho nó giống kiếm thế :D

hyuganeji thích bài này.
  19. awachitohtvt111

awachitohtvt111 T.E.T.Я.I.S

lâu quá ko vào room giờ nhìn phể wải , anh rex nè theo em nghĩ anh nên giữ lại autocast vì map kiếm thế người ta thích chơi ko là vì nó đơn giản dế chơi,chứ ko phức tạp và khó hiểu như dota
    nên mong anh rex nghỉ lại nhé và có bước đi tốt dù thế nào vẩn ủng hộ 2 tay và 3 chân :D
    (rảnh lên room 2 war team với em nhé anh chờ hoài hẻm thấy :D)

20. Twosoul

Đúng là phong cách VN nhỉ,bao giờ thị hiếu cũng khác thế giới :x
    Theo ý kiến của mình thì mới đầu vì dễ chơi,đơn giản nên mọi người muốn tham gia,nhưng khi chơi đã lâu đến một giai đoạn nào đó sẽ cảm thấy hệ thống autocast và passive nhiều như vậy rất nhàm=>Map sẽ mất đi những người từng gắn bó.Dota tuy khó chơi nhưng đã chơi là gắn bó lâu dài khó mà bỏ,mà có bỏ thì thỉnh thoảng vẫn cứ thấy ngứa tay :D
    Tuy vậy cũng ko thể ngay 1 lúc mà loại bỏ hết,vậy nên phải từng bước một,hiện giờ nếu vừa muốn người mới chơi dễ tiếp cận vừa thổi vào map 1 làn gió mới thì theo mình nên lược bớt các skill passive,autocast và thay bằng skill active,lược bớt chứ ko phải bỏ hết.
    Như hiện nay chơi võ kiếm có đến 3 chiêu passive,2 autocast như vậy mình cảm thấy ko đã tay lắm,nếu mà 1 passive,1 auto còn lại là active thì hay hơn :D
    Phải tăng thêm tính cạnh tranh giữa 2 team để tạo kịch tính,tăng giá trị chơi lại,chứ nếu tạo map vào chỉ để farm như trâu thì chơi game online cho lành chơi custom map làm gì nữa.