KIngdomhearts 2-những nguồn tin đầu tiên

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi ro_t3, 2/8/04.

1. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Qua nhiều ngày tìm kiếm trên mạng , cuối cùng tôi cũng đã tìm ra được 1 số nguồn tin khá chính xác về phiên bản thứ 2 của trò chơi Kingdomheart mà chúng ta hằng mong mỏi :
    (Theo các nguồn tin thì KH2 sẽ có nhiều biến đổi do bộ phận làm việc của Square-enix với dự án KH2 sẽ thay thế và thêm vào 1 số nhân viên mới.)
    Thứ nhất về ngày phát hành , tuy chưa biết 1 cách chính xác nhưng có lẽ KH2 sẽ xuất hiện trên thế giới vào giữa năm 2005 ,tức là vào đầu mùa hạ hoặc mùa thu năm 2005 . Và rất nhiều khả năng là KH2 sẽ là trò chơi trên hệ máy PS3 , điều này quả thật rất đáng buồn cho nhưng ai chưa đủ khả năng mua PS3 vào lúc đó (như tui )
    Về tuyến nhân vật thì vẫn còn Riku , Kairi... và tất nhiên Sora vẫn là nhân vật chính của KH2 , nhiều nguồn tin cho rằng Sora sẽ ko mang 1 thanh KeyBlade nữa mà sẽ "song kiếm hợp bích", ko biết sẽ ra sao đây . Tất nhiên trong KH2 sẽ có các nhân vật mới thêm vào như Axel(thằng này hình như sẽ có trong FFXII ), ngoài ra còn có cả Auron trong FFX,Vincent trong FFVII , Leon(Squall), Yuffie...
    Trong KH2, tất nhiên cũng có những đổi mới trong cách chơi .Điển hình về hệ thống chiến đấu , tuy chưa biết chính xác nhưng có lẽ Kh2 sẽ bắt chước theo BS của FFX .1 vấn đề nữa là trong KH2 liệu có còn hình thức chiến đấu tay ba như trong KH hay ko ?nghĩa là Sora sẽ có những đồng bạn phù trợ thay cho Donal và Ghoffy trong KH hay sẽ chiến đấu 1 mình .
    Còn về cốt truyện , nội dung của trò chơi thì tui vẫn chưa thu thập được gì nhiều nên ko tiện Post lên , nhưng có lẽ vẫn sẽ xoay qhanh việc "Darkness" và 'Heartless" thui .
    Đấy là những gì tui thu thập được , dù gì thì chúng ta cũng phải chờ tới ngày phát hành game mới biết chính xác được nhưng nếu bạn nào có tin tức nào hay về KH2 , đừng ngần ngại Post vào đây lun cho mọi người đỡ mất công chờ
    À, bạn nào cần có cái Trailer của KH2 để coi cho đã mắt thì vào đây mà tải xuống nha :
    http://hostultra.com/~dkgerbil/index.php?id=new_html/vids

2. ken10

ken10 Programmer

lộn òi ,SE đã chính thức công bố kingdom heart 2 ra trên ps2 mà .Còn mấy tìn kia thì chính xác ^^.Kingdom heart 2 chắc chắn hình sẽ còn đẹp hơn KH1 trời sốt ruột oì đó ro_t3 ui >_< ra nhanh lên đi em

3. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

đúng như bạn nói KH2 ra trên ps2 đó chứ nếu vào hệ máy PS3 thì chào thua! theo gamespot cũng có đề cập vào năm sau nhưng chả biết là bao giờ
    dù sao cũng cám ơn nguồn tin của bạn

4. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Sai rùi , đọc lại đi , năm sau kia , năm 2005 ấy , ko phải năm nay đâu .Đừng có đọc sai rùi mất công chờ nha

5. Constant

Constant Mario & Luigi

Game này sẽ phát hành ngày 14/9/2005 và cho hệ máy PS2 đầu tiên sau đó hãng Square Enix sẽ chuyển game này sang hệ máy Game Boy Advance. Và tiếp đó sẽ không cho ra tiếp hệ máy nào nữa nên việc PC có thể chơi được game này hay không thì vẫn còn là một ẩn số nên ráng đợi coi chuyện gì sẽ xảy ra nhé !

6. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Bạn săn đâu ra tin đó vậy , hay thật . Nhưng sao nó lại ra cùng ngày với FFXII nhỉ (14/2/05) , ý đồ gì của SE đây .

7. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Bạn săn đâu ra tin đó vậy , hay thật . Nhưng sao nó lại ra cùng ngày với FFXII nhỉ (14/2/05) , ý đồ gì của SE đây .
    À, mà theo tui biết thì KH2 sẽ ko dùng File save của KH đâu , vì vậy bạn nào thì lỡ xoá Save của mình rùi thì cũng khỏi sợ phải mất công chơi lại KH khi chơi KH2 . À, bạn nào đang chờ cái PS3 thì cũng chuẩn bị sẵn từ 400$-500$ đi =7triêu500ngàn tiền VN đó , mắc thật .Còn cái PSX thì có thể sẽ tới 700$=gần 11triệu, khỏi mua lun đi .

8. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Nếu KH2 phát hành trong năm 2005 thì chắc sẽ không làm cho máy PS3 đâu. Máy PS3 còn lâu mới có, có khi năm 2007 mới có thể ra mắt được, còn có mặt ở Việt Nam thì chắc năm 2010 (!). KH2 có làm cho PC hay không thì khó nói lắm, e là không vì SE từ hồi FFVIII đến này có làm game cho PC đâu (trừ FFXI).

9. Ga_con_007

Ga_con_007 C O N T R A Lão Làng GVN

Tất nhiên rồi KH2 sẽ chơi trên PS2 chứ ko chơi trên PS3 đâu vì PS3 ra mắt vào năm 2006 lận (chỉ ra mắt thôi chứ ko phải tung ra thị trường),nếu KH2 mà cho PS3 thì sẽ thất bại liền............nhưng theo the magic box thì KH2 mình ko chỉ có thể điều khiển Sora mà còn có thể điều khiển các nhân vật cùng chiến đấu với ta nữa,còn về KH trên GBA thì về phần vũ khí sẽ bị bỏ bớt 1 số thay vào đó 1 số bí mật nữa......đó là tin tui thu thập được và ko biết có gì mới ko,bây giờ chỉ biết đợi đến ngày được chơi thì mới biết....goodluck

10. ken10

ken10 Programmer

Mấy tin này cũng hơi lâu òi kẻ từ khi trailers nó xuất hiện ở E3 thì SE đã công bố ^^.TUi đang ráng nhịn game này sốt ruột lém òi ,tự nhiên thấy topic này tui chịu hông nổi nhào dô bàn luận chút (mới chơi xong xeno 2 wá phê game bi giờ seo hay thía hông biết)

11. acquyduongpho

acquyduongpho Donkey Kong

Mấy bác bảo là KH II sang năm 2005 mới fát hành sao,tui thấy nó giwới thiệu lâu rùi mà mãi vẫn chưa fát hành

12. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Thấy giới thiệu đâu phải là phát hành liền ngay . Như tui nè , nghe giới thiệu KH2 từ khi mới chơi xong FFX kìa , vậy mà bây giờ vẫn chờ , mà KH2 ra vào năm 2005 là tuyệt đối chính xác đó .
    À, mà cái KH2 này ko có bản PC đâu , khỏi lo

13. ken10

ken10 Programmer

FFX hả gì ghê dậy 2001 seo ,hông tới đâu ,lúc ra FFX thì chưa ra KH1 mà .Ông lộn òi

14. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Ông lai ko hiểu rui . Ý tui là tui chơi FFX,và KH vào thời điểm cả 2 game nay đều đã ra đời . Vì vậy tui chơi FFX xong là có KH chơi liền , ko cần chờ . Chơi xong KH thì lên mạng thấy KH2 , vậy đó . Và bây giớ lại nghe thấy FFXII. Hiểu chứ.

15. acquyduongpho

acquyduongpho Donkey Kong

Chả biết chờ tới mùa nào thì mới ra KH II ? Tui chỉ mong quí I là có thui

16. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Quý 1 năm nào , năm 2005 hay 2006, nhưng nếu là quý 1 năm 2005 thì bạn vỡ mộng rùi bạn ui, ko bao giờ có chuyện đó đâu , ít nhật cũng tới cuối 2005 , thậm chí là đầu 2006 , chờ tin nha bạn

17. Memory Castle

Memory Castle Cỏ dại

Xỉu... làm gì có chiện KH 2 chuyển sang hệ máy Gameboy ? Chí có KH dành riêng cho Gameboy tên là Chains Memory thui... hic hic... xin bái lạy...

Muốn biết thêm thông tin thì click link dưới (bài viết của MC khá lâu rồi)

http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=44635

18. ken10

ken10 Programmer

Seo ông bít nó không ra dậy Gameboy á.Kh1 nó đã ra rồi.Thế Kh2 cũng có thể xuất hiện đó chứ.Chưa đến phút cuối cũng chưa chắc chắn được đâu ^^

19. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Uả , KH1 có ra fiên bản Gameboy hả , tui ko biết à , tại tui cũng ko có Gameboy nên ko theo dõi , ken10 kể sơ cho tui về nó dùm đi .

20. ken10

ken10 Programmer

^^.tui hông chơi game boy.tui mua cái game boy nhưng chơi màn hình nhỏ wá nhìn hông phê nên tui chơi trên PC.ít lém ,tui có nhìn thấy nhưng hông đụng vào toàn chơi mấy tro vui vui như mario thôi.tui khoái nhất game boy là vì mấy trò đoá.^^.ông mua mấy tiệm bán disk game PC hỏi có disk gameboy 2004 hông