Knights and Merchants Magic 2 - Khởi nghĩa nông dân

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi thomas black, 19/12/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thomas black

thomas black Youtube Master Race

Xin nói luôn: Các bạn có thể thấy đầu đề topic này giống trong PC Games nhưng tôi cam đoan là nội dung khác đấy.
    Bạn đã từng chơi Knights and Merchants Magic và rất thích thú vơi cách chơi của nó? Vâng và Knights and Merchants Magic 2 là sự lựa chọn không thể thiếu được của bạn trong bộ sưu tập Knights and Merchants. Bản 2 ra đời cũng lâu rồi nhưng cũng xin nhắc cho một số bạn chưa biết đến sự kiên nhẫn và chiến thuật tuyệt với của Knights and Merchants Magic. Knights and Merchants đem đến cho bạn cảm giác mới mẻ trong cái không gian thanh tĩnh của thời trung cổ, hình ảnh trong Game ắt hẳn sẽ làm nhiều Gamer thất vọng vì được thiết kế 2D theo kiểu hoạt họa và hình xấu. Tuy nhiên, điều đáng nói là gameplay của Knights and Merchants khá tốt, không giống với bất cứ game nào mà bạn chơi trước kia, tôi cam đoan như vậy. Cách chơi của game đòi hỏi một sự kiên nhẫn thấy trong Caesar mà mang đậm nét chiến thuật như Warcraft. Bạn có thể không thích Knights and Merchants về mọi mặt nhưng đừng che gameplay của nó. Gameplay tạo cho người chơi một sự nhàm chán nếu bạn không phải là Fan cuồng nhiệt của game thể loại này, bạn phải xây dựng từng chi tiết, từng ly từng tý một. Cách chơi này phù hợp với loại game chiến thuật cổ điển. Phần Campain có thể nói là điều đáng nói nhất của game, phần Campain của phiên bản thứ hai này nối tiếp phiên bản trước, bạn có thể xây dựng một đạo quân từ nhỏ bé đến lớn dần, hay còn có những bài, game cấp cho bạn một số lượng quân, và bạn phải dùng bộ óc bố trí sao cho có thể đánh thắng quân địch, hay cũng có bài bạn phải cứu viện cho quân của mình thoát khỏi sự xâm lăng của địch. Các đơn vị quân trong game rất nhiều, rất phong phú, đa dạng, từ quân Laborer đến những chàng Pikeman dũng mãnh, tất cả đều mang dáng vè trung cổ sâu sắc với vũ khí khác nhau. Tất cả những việc làm cho một quốc gia đều được thiết kế vô cùng chi li, từ việc xây nhà ăn, xây thửa ruộng cho đến việc sản xuất giáp, ngựa cho lính đều được thực hiện khá chỉnh chu. Cách chơi trong game như tôi đã nói có thể làm cho một số bạn thấy nhàm chán vì game đòi hỏi một sự kiên nhẫn khá cao.
    Nói chung, nếu bạn là một Fan của loạt game chiến thuật đầu óc, hay là Fan của Knights and Merchants Magic một thì phiên bản Knights and Merchants Magic 2 là sự lựa chọn không thể thiếu trong bộ sưu tập game của bạn.

2. THIEN VU

THIEN VU Youtube Master Race

bạn có thể cho biết khi nào thì game này có ở vn ko
    trả lời sớm nha
    chờ tin bạn

3. gunman

gunman Youtube Master Race

Đúng là một game rất hay mà bất cứ một game thủ nào cũng mún được một lần chơi thử.Tui cũng đã cố tìm nhưng ko thấy ở Việt Nam thôi đành chờ vậy

4. thomas black

Game này có ở Việt Nam lâu rồi các bạn ạ, nhưng chỉ có bản tiếng Đức thôi, kể ra như vậy cũng không ảnh hưởng gì đến chất lượng của Game, mình chỉ sợ các bạn sẽ cảm thấy thất vọng khi chơi Game này thôi, bởi cách chơi của nó đòi hỏi sự kiên nhẫn cao độ - mình xin nhấn mạnh một lần nữa, hình ảnh không được đẹp như một số Game bây giờ. Bù lại vào khiếm khuyết đó, Knight and Merchant là một Game chiến thuật tuyệt vời, mình ước chừng một trận đánh phát triển từ từ, từng bước một ít ra phải mất 1 tiếng rưỡi. Nhưng thời gian đó có là bao đối với những tay Gamer đam mê cuồng nhiệt như bọn mình phải không?
    Dĩ nhiên bạn có thể chơi thử, mình có đĩa CD Game này đó, nhưng không biết làm thế nào đưa cho các bạn mượn chơi thử được bây giờ. Game chỉ gồm 1 đĩa, dung lượng đĩa cứng đòi hỏi rất nhỏ: chỉ 242MB, yếu cầu cấu hình cũng rất thấp, máy của các bạn chắc chắn sẽ đáp ứng được nhu cầu về cấu hình.

5. The Ultimate

The Ultimate Youtube Master Race

Nó là tiếng Đức, tui chơi không hiểu gì cả? Có ai biết chỗ nào tải patch tiếng Anh không?

6. thomas black

Mình không có patch tiếng Anh nhưng mình có thể giải thích cho bạn. Mình đã chơi bản Knights and Merchants I tiếng Anh rồi mà, cũng tương tự nhau thôi. Bạn cần gì cứ hỏi đi. Lần sau nếu có điều kiện, mình sẽ post lên ý nghĩa của một số từ cũng như một số đơn vị trong Knights and Merchants.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.