Kof 2002 combo đê

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi Thedevilxn, 18/1/04.

1. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

:cool: Thấy trong box này toàn bàn lựng kof2001 thui nên tạo topic này để anh em kof 2002 vào bàn lựng tí sẵn tiện học thêm chiêu lun hehe
    Ai bít các advance combo của kyo(mà dễ thực hiện chút thì pót lên dùm nha).
    Ờ còn iori nữa ai bít advance combo của hắn thì pót len lun đi nhớ chỉ cách thực hiện tận tình chút nha.
    To unholy fire ông có rảnh thì pót lên vài chiêu cho mọi người tham khảo đi [-o<

2. unholy fire

unholy fire Mega Man

hic ! Fire thì chỉ đánh những chiu thực dụng mà thôi ...

Còn Combo thì Iori : ( Đánh ở trong góc )

Nhảy + đạp lùi + B + nửa vòng lùi tới A ( Chụp quăng vào góc ) + A + nửa vòng lùi tới A ---> Chạy tới + D + BC ( Cancel ) + C + Nửa vòng lùi + C x 2 + Nửa vòng lùi + D + Nửa vòng lùi C + nửa vòng lùi + C ( làm từ từ ) hất nó cao cao ... Sau đó "Bát trĩ nữ" rùi 2 vòng tới + C ...

Tổng kết : cần 3 cục năng lượng ... Độ sát thương 95 % máu ... Độ khó **** sao rưỡi ...

Combo Kyo Basic : Trong góc : C + chéo D ( 1 hit ) + BC + nhảy bóng thấp + dưới C + C + nửa vòng tới + C + Nửa vòng tới + A + Nửa vòng tới + C + nửa vòng tới + D + Nửa vòng lùi + B + Nửa vòng tới + A ( 1 Hit ) Cancel thành nửa vòng lùi + B ---> Tiếp tục ...

Tổng kết : Độ khó : **** sao rưỡi .. Độ sát thương 90% máu ...

Đây là những combo khá đẹp nhưng có khả năng làm ra : Xác suất là 1/6 ---> Dĩ nhiên chỉ đánh biểu diễn mà thôi ...

Có gì tham khảo thêm trên www.kofunion.com hoặc www.kofcyberfanfics.com ... Have fun ...

3. Thedevilxn

to unholyfire
    chiêu combo iori của ông khó làm wá và đúng là chỉ nên biểu diễn thui tui có combo iori 85-90% máu mà rất thực dụng nè(chỉ cần đối thủ sơ ý là bụp liền hehe)
    nhảy qua đầu đối thủ tới B xong đá D(BC cancel) quào C 1/4 vòng lùi C 1/2 vòng lùi D tới xuống tới C(2 hit) 1/2 vòng lùi D tới xuống tới C(1 hit) cancel to SDM or DM rùi 1/2 vòng tới 2 lần AC(tui thích combo này nhất và nó do tui cải tạo từ 1 cái combo bên kofzero hehe).
    Kyo tui ko làm chéo D xong ko bay thấp đánh được chỉ bay cao thui->thằng kia nó đỡ mất rùi ko link combo tiếp được.Ông có thể chỉ tui cách cancel nhảy lên ko nếu tui luyện được chiêu này thì iori có cơ hội link 100% life ở ngoài rùi.Coi trong kofzero thấy kyo chéo D(2 hit mà còn bay thấp đánh C được ko bít có xạo ko nữa)

4. Thedevilxn

To unholy fire
    ông nghiên cứu kof02 kỹ vậy thì chỉ tui làm advance combo của yashiro giùm lun đi sao tui làm ko được
    nhảy C+A+D+tới A(BC) chạy vô D tới A tới xuống tới C+1/2 vòng tới A tới xuống tới C+1/2 vòng tới A+1/2 vòng tới AC(hất lên)+SDM=100% life.
    đó là combo của yashiro bên kof zero đó,tui làm như thế tới lúc 1/2 vòng tới AC để hất nó lên đặng SDM thì ko được??? nếu ông có nghiên cứu combo này thì giải thích dùm tui và chỉ tui cách hất nó lên lun nha

5. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

To Thedevilxn:
    Combo của Iori và Kyo tui biết chút ít,mà lại cực kì đơn giản có thể áp dụng khi đi đánh ai có biết thì góp ý thêm chưa biết cứ tham khảo nha
    *Iori:
    -nhảy D ,->C->B
    1)3 lần 1/4<- A/C:khá nhiều máu
    2)1/4->A/C:dụ nhảy nếu đỡ thì kéo máu
    3)Chơi màu mè thì:làm 2 lần 1/4<-A/C;1/4<-B/D;ohh A/C;rồi1/4->,1/2<-A/C bồi 2lần -> AC(có gồng BC)
    Nếu ai đã siêu thì thay vì->B->C hãy nhấn B->A rồi phối hợp vì dễ trúng hơn
    *Kyo
    Nhảy D->C->B rồi:
    +phối hợp A:
    -B1:1/4->A
    -B2:
    (1)1/4->A (2lần):đè đất dộng lửa
    (2)1/4<-A
    -B3:nếu B2 làm (2)thì mới thực hiện được B3
    (1)1/4<-B:lôi từ đất lên
    (2)1/4->B:đá
    +phối hợp C
    B1:1/4->C
    B2:1/4<-C
    B3:1/4->C
    B4:ohh C
    +phối hợp B:
    B1:1/4<-B
    B2:ohh:A/C
    +phối hợp D:chỉ cần nhảy D->C là đủ khỏi ->B
    B1:1/4->D(2 lần)
    B2:
    (1)1/4<-B rồi ohh A/C(hơi khó canh 1 chút)
    (2)1/4<-,1/2->A/C:tuyệt chiêu
    (3)ohh<- B
    Phối hợp màu:nhảy D->C->B,1/4->A,1/4<-A,1/4->C,1/4<-C,1/4->C,ohh A/C(gồng BC)

*tui thì chả có tham khảo gì trên mạng cả chỉ dựa vào kinh nghiệm bàn thân thôi nên bài viết của tui chất lượng sẽ kém hơn unholyfire nhiều mong Thedevilxn đừng chê nha.Ờ mà này mấy bạn có truyện KOF từ 99 trở đi hông?Kể tui nghe hông thì cho cái trang mạng nhá (Tiếng Việt thôi,tui dốt ngoại ngữ lắm

6. Thedevilxn

To kusanagi
    truyện từ 99 trở đi thì ko có tiếng việt đâu chỉ có tiếng anh or tiếng nhật thui(trang kofonline.com có cho coi từ 97->2001 nhưng mà la loại bán tiểu thuyết tức là vừa hình vừa chữ đó)
    kof02 ông xài các fighter nào vậy mấy cái combo mà ông nói toàn là chiêu bình thường thui còn cái mà tui mún hỏi là advance combo(là những chiêu đánh mất máu khoảng từ 70% life trở lên đó nhưng dù sao thì cũng cám ơn vì đã sẻ chia kinh nghiệm)

7. Jacky Lion

to To Thedevilxn:
    Bạn muốn combo từ 70% trở lên hả?tui đã nói là mới tập chơi rồi cho nên post tòan là bài kém chất lượng nhưng thôi lòng thành thì vẫn luôn có giá mà có chút vốn liếng cuối cùng mang ra mong bạn đừng chê nha:
    #Phối hơp 100% máu:
    +Rugal:nhảy D,->C,->B,1/4<-B,2 lần ->BD(gồng BC)
    +Andy:nhảy D,->C,1/4->C hết chiêu chạy tới 1 chút nhảy D(cho bay sát đối thủ),rồi rớt xuống ->C,1/4->C cứ thế làm cho đến chết.Nếu không muốn đẹp khi nó gần chết ohh A hay 1/4->B/D có năng lượng thì 1/4<-,1/2->B/D
    +Kula:nhảy D,->C,->A,1/4<- B rồi ->D,nhấn C,1/4<-B,->D.......co thể ohh A/C đẻ kết thúc
    +Chish trùm:nhảy D,->C,1/4->B/D,nhảy lên đá D,->C,1/4->B/D.......có thể ohh A/C khi kết thúc
    +Vanessa:nhảy D,->C,ohh A,nhảy D,->C,ohh A........đến chết
    +Yashiro trùm:nhảy D,->D,->B,1/4<-A,->D,->B,1/4<-A.........kết thúc bằng 1/4<-,1/2->A/C hay tuyệt chiêu 2lần<-A/C
    #phối hơp 90% máu:
    Mary:nhảy D,->C,->B,<-->B,ohh B,1/4->1/2<- A/C,A.A<-B.C(trong góc và có gồng BC)nhớ chờ 1 nhịp mới là được chiêu cuối
    #phối hợp khoảng gần 70%
    +Benimaru:nhảy D,->C,->B,1/4<-A/C,2 lần <-B/D
    +Ramon:nhảyD,->C,ohh B/D,xuống 2lần B/D,xuống 2 lần A/C,1/4<-1/2-> B/D
    +Maxima:nhảy D,->C,->A,1/4->A/C(2lần),2lần <-B/D
    +Kim:nhảy D,->C,2lần ->B/D,1/4<-1/2->B/D
    Nhiêu đây Thedevilxn vừa ý chưa(chắc là chưa)Các chiêu phối hợp 100% máu trừ Rugal và Kula các con lại đều hở chỉ đánh được với máy nên hổng đánh được khi đấu nhau.Tất cả là tui tự mò hoặc học ké từ lớp đàn anh nên có nhiều sai sót mong mọi người thông cảm cho tui nha.Cám ơn
    À mà nè mấy cái combo phối hợp này mấy bồ lên trang www.gamefaqs.com thử coi tui thấy cũng có nhiều chiêu hay lắm mà còn cực kì khó hơn mấy chiêu của FIRE nhiều.Vậy nhá!

8. Thedevilxn

Ờ cám ơn đã pót lên thêm nhưng mà combo với kula bên kof02 thì ko còn như kof01 đâu ông chỉ có thể sau khi 1/4 vòng lùi B rùi tới D thì chỉ có thể tới hụp tới C thui chứ đánh C thì khi đối thủ rớt xuống nó sẽ đỡ được rùi.Bên gamefaq thì chỉ ghi bằng chữ thui khó thực hiện lắm hồi đó tui coi rùi.Ông chơi kof02 được bao lâu rùi nếu mún thì thử combo này dùm tui đi(tui toàn làm sai ở lúc cuối ko à).
    Kula combo(coi trên kofzero)
    trong góc chưởng C nhảy thấp D->C->tới A(BC)->C->tới A->tới hụp tới C(1 hit)->chưởng A->AC+BD+ABC=100% life

9. Jacky Lion

Cho tui xin đi Thedevilxn ,tui chơi trò này mới hồi hè năm ngoái thui(Cũng là bản KOF đầu tiên mà tui chơi )Sau khi chơi khá thạo rồi tui mới chuyển sang quýnh trên PC từ 94->2001.Tui chỉ toàn học ké người ta thui còn đánh thì cũng trên mức khá à.Ông post mấy cái phối hợp đó tui sao mà làm được.Ờ mà nè cho hỏi đang đánh mà gồng BC là sao?Tui thấy mấy ông đang phối hợp thì BC(cancel)nghĩa là sao tui thấy ngộ quá lần đầu mới nghe nói đó.Chỉ gấp cho tui nghe (tại chơi ở hẻm gần nhà nên kiến thức nông cạn lắm).Sẵn cho tui hỏi luôn có KOF2002 trên PC chưa hỏi mấy tiệm dĩa rồi mà chưa có tin tức gì hết.Nếu biết chỉ cho tui nha.Cám ơn trước
    Tái bút:Nếu rảnh "đại ca" Thedevilxn có thể đến ngã bảy q.10 gần khách sạn Equatori gì đó hỏi nhà thờ Pao-lồ rồi theo con hẻm kế bên nhà thờ đi thẳng vô tới cuối đường.Nhà bên phải dưới đếm lên 3 căn(nhà tui),2 căn tiệm thẻ tui chơi.Nếu được CN này đến nhé tui đợi sẵn giới thiệu cho you 1 cao thủ luôn ,ảnh chơi khá nhắm đó chả biết phối hợp là gì nhưng chơi thế là siêu cao thủ (kỉ lục 18 thẻ ăn liên tiếp) đã đi nhiều chỗ nhưng chưa gặp đối thủ.Vậy nhá mong được Thedevilxn chỉ giáo sẵn tiện hạ anh này luôn(dạo này chảnh lắm).Chào nhá

10. Thedevilxn

Hờ hờ ông cũng chơi trên pc nữa hả?ở nhà rảnh rỗi tui cũng chơi kof01 trên pc nếu ông muốn trao đổi thêm về kof01 thì vào topic kof01 nha.Còn vụ đang đánh mà đập BC(cancel)thì tốn 2 cục năng lượng nhưng mà có thể phối hợp tiếp nếu cancel đúng lúc vd như kyo combo:
    nhảy đá D->C->1/4 vòng tới BC(auto cancel) thì nó ra 1/4 vòng tới C->1/2 vòng tới Dx2->SDM=60%life.Ờ nói chung là đánh mà có thể đập BC thì cũng có thể gọi là khá khá thui chứ chưa phải là cao thủ nếu ông gặp cao thủ thiệt thì ông sẽ bít(oánh nhau với chúng nó tức lém vì oánh nó ko được mặc dù tui cũng chưa chạm trán với cao thủ lần nào hít).Tui ở wận 6 mà lại còn bị mù đường nên ko thể lên chỗ ông chơi được ờ nếu có thể thì ông hãy nói cách đánh của cao thủ chỗ ông đi nếu như hắn có chiêu dơ mà tui có thể khắc chế thì tui sẽ gợi ý cho ông nhưng trước hít ông phải cho tui bít ông xài fighter nào đã chứ và hắn nữa thì mới có thể tìm cách khắc chế được.Nếu ông có xài k9999 thì tui khuyên ông nên luyện con đó nhiều lên vì nó rất dâm(vì wá nhiều chiêu lợi)ờ còn những con khác nữa kof02 làm lại nhiều con ngon lém lần sau nói tiếp

11. Jacky Lion

Nói thiệt với ông tui cũng chẳng biết thế của ảnh nữa mấy cái thế tui post trong topic Thế đánh trong KOF2002 đêêêêêêêê! toàn là mấy chiêu tui bị dính từ ảnh mà ra không đấy.Còn thế chủ đạo nhất thì vẫn là thế hù của ảnh(lợi hại lắm đó) cứ hễ ai bị tấp vô góc là khỏi biết đường ra luôn ảnh nói như một kịch bản có sẵn mà tui phải tuân theo răm rắp.Vd:đỡ hả?vật nè!;Nhảy mà kịp,ohh lên....rốt cuộc chỉ biết buôn máy vì thua cái trò bắt bài này.Đặc biệt tuy ảnh ý chơi phối hợp (ko biết phối hợp BC là gì) nhưng chiêu CD rất lợi hại không tấp được cứ nhảy vô là văng ra liền ....Hỏi ông vậy sao tui quýnh được?Ông có chiêu nào trị ảnh thì chỉ giáo tui nghen.Cám ơn!

12. Thedevilxn

Ông thua thì một phần là do tâm lý khi đấu với ảnh và phần nữa là ông quá cứng nhắc trong các thế công thì phải(nếu ko phải thì xin bỏ qua)lâu lâu ông xài những con lạ hay đánh loạn lên khác với bình thường thì anh ta sẽ lúng túng ngay or khó mà tấn công liên tiếp được và vì anh ta hay nhấp nhử thì hãy nhớ lấy ông hay hở chiêu nào nhất rùi từ đó dụ ổng hở chiêu rùi nhào vô bụp ổng,còn việc hay bị tấp thì đừng tiếc 1 cục năng lượng làm gì mà hãy dùng nó để tận dụng lại những đợt tấn công của mình.Ông có bít cách phá vật(bình thường) ko nếu bít thì hãy phá khi anh ta đi vào or vật lại cũng được.Tui ko bít ông xài các fighter nào chứ tui xài iori,leona,benimaru mỗi con có những cái lợi riêng của nó ông nên tận dụng những chiêu lợi của fighter mà ông chọn để phá chiêu hay đánh những chiêu câu năng lượng mà ko bị đánh lại.vd như k9999 thì có chiêu 1/4 vòng lùi B(siêu dâm vì wá nhanh+mạnh) và DM(chiêu cuối vòng tròn ý)cực nhanh và hầu như vô địch nếu ông bắt chiêu tốt thì ông có thể cuối đối thủ khi đối thủ đang ra chiêu(mấy thằng bạn tui đánh con này phải gọi là siêu dâm).Nếu như những gợi ý trên vô hiệu thì ông hãy nói những con mà ảnh hay xài và các con mà ông xài nữa để tui có thể cho ông những gợi ý xác thực nhất

13. Jacky Lion

Tui thì xài đội hình:Kensou-Yakamaki-Daimon:Tòan là mấy con chuyên thủ không.Ngoài ra khi hứng lên tui đổi Mary,Kusanagi,Kyo hay Chrish thường thì tấp cũng tốt.Tui chủ yếu đánh thủ me vật là tạm được còn tấp chỉ đánh hay Mary thôi.Mấy con còn lại ông post vài chiêu nhá.Ruột của tui thì:
    -Kensou(chủ lực):CD-chưởng rồi chạy tới đá dưới-chưởng
    -Daimon:đá B dụ nhảy rồi đá D
    -Yakamaki:xài D
    -Mary:phối hợp <-->B/D hay vật rồi <-->B/D
    Ờ mà nè cái vụ BC mà kì trước ông chỉ tui đó.Sao khó quá zậy tui gồng BC rồi nhảy vô tấp thì được chứ đang đánh rồi 1/4->BC thì 10 lần chỉ 1 mới ra chiêu.Ông chỉ tui kỉ nhá.Híc,híc hồi sáng qua nhà thằng bạn chơi đánh 97 với mấy thằng bên đó thua tơi tả hổng phải dở hơn tụi nó mà chưa đánh 97 bao giờ chỉ mỗi bé Chang là chơi lại còn nguyên đội chính bỏ sọt luôn hổng con nào đánh như 2002 được hết đúng là "hổ xuống nước bị tôm bắt nạt".Nó lấy Benimaru xài chiêu 1/4<- C sao mà lợi hại quay xong bật ra sau,rồi Robert tấp 1/4<-D mù luôn....Tui xài tất cả vốn 2002 đều thất bại(chơi hổng liền chiêu như 2002) thất bại đắng cay 8 thẻ.Ông biết chơi 97 thì chỉ tui vài mêo nha .Tui phải phục thù.

14. Thedevilxn

Tin buồn cho ông là kensou bên 02 này ko còn lợi như bên 01 nữa.Còn trò CD+chưởng->gạt chân chưởng của kensou thì cũng lợi hại thiệt nhưng nếu đối thủ bỏ 1 cục năng luợng ra để lộn ra sau lưng kensou khi đang chưởng thì hic....Ờ nói chung nếu ông thích đánh mấy con vừa thủ vừa công mà chưởng nhanh thì tui khuyên ông nên luyện atthena đi con nhỏ đó chưởng cực nhanh-> khó né mà cũng khó đánh nó(very very lợi tui ghét con nhỏ này 1 lun vì bị mấy thằng bạn luộc hoài)ngoài ra chiêu cuối 2 vòng lùi C/A cũng rất mạnh và khó bị phá.
    Thiệt mừng vì ông xài yamazaki ráng master nó nhá con này vô cùng lợi hại với các chiêu nửa vòng B hay nửa vòng lùi C hay ohh A/C(các chiêu trên khi mà link combo thì dù đối thủ có đỡ cũng ko đánh ông được điển hình là chiêu ohh C)Đánh yamazaki thì tui ko rành nhưng mà thằng bạn tui đánh ghê lắm nó ép mình liên tục lun nếu tấp lại thì nó 2 vòng tới C or nửa vòng tới B.Con này còn có chiêu cuối unblockable(1/4 vòng tới 4 nút)vừa lẹ vừa mạnh khi ở cạnh đối thủ vd:nhảy D->hụpC->1/4 vòng tới ABCD bất ngờ lắm và hơi bị khó lộn wa nếu đối thủ lộn wa thì 1/2 vòng lùi tới C chụp nó lun(tui bị hoài chiêu này hic).
    Daimon thì tui cũng ko bít xài nhiều nhưng mà nếu có thể thì ông làm trò này nè:
    đá B->gạt chân->đá D nếu đối thủ đỡ thì chạy vô đá B or gạt chân tiếp nói chung là làm cho nó điên lên để đá D càn máu nó(chiêu thí máu này áp dụng tốt khi đối thủ lúng túng)or canh đối thủ hở chiêu thì chạy vô nửa vòng lùi C(đánh)+nửa vòng lùi C(cuối)=40% life.Hay là khi mà ông đánh đối thủ té chạy sát vô canh nó đứng lên đá B->nửa vòng lùi->C(chiêu này con yamazaki xài tốt lém).
    Mary thì ohh mạnh lém nếu ông bị tấp thì cứ canh mà ohh thoải mái lâu lâu thì quay cần đã rùi nhảy vô tấp lun mấy thằng bạn tui đánh vầy nè:
    nhảy D->hụp B->tiếp tục....lâu lâu ohh or lùi A->cuối(rất ghê gớm và mất máu nhiều wá).
    Chirsh thì ko chơi nhưng mà tui nói ông đừng buồn nếu ông đánh người ta quáng rùi thì tốt nhưng nếu đối thủ ko bị wáng thì ông rất dễ chít vd:nhảy D->C->A->nửa vòng lùi(A hay B wên rùi nói chung là chạy vô đánh trên và dưới->chiêu này có thể bị cuối hay ohh bởi rất nhiều con)còn nếu ông gặp k9999 thì vô cùng dã man lun ông vừa đánh C->A nó cuối lun(chiêu vòng tròn í) nếu như đối thủ canh cuối tốt thì ông sẽ bị những trường hợp trên.
    Kyo và kusanagi thì ko lấy đấu mà chỉ lấy chơi thui nếu ông mún hướng dẫn chi tiết thì đây là lời khuyên duy nhất là khi ông đánh trúng đối thủ C/D thì hãy quay tay gạt từ từ thui thì nó sẽ ra vd:chéo D(2 hit)->1/4 vòng tới BC[Kyo] còn kusanagi thì cũng thế thôi còn các advance combo khác của kyo và kusanagi tui sẽ nói sau+Mary

15. Jacky Lion

Cám ơn ông nghen .Sẵn ông post cho tui cái 97 luôn đi thua lần đó tui tức lắm.Phải phục thù mới được.Chào nhá.

16. Thedevilxn

97 chơi lâu wá rùi giờ ko nhớ cách link chiêu nữa vả lại tui chỉ nghiên cứu kof01-02 kỹ thui còn các kof trước thì ko kỹ lắm.Mary bên 97 hình như ->A xong cuối nửa vòng->nửa vòng lùi A/C ko link chiêu thì phải,nhưng mà chiêu 2 vòng tới B/D rất mạnh nhảy đối thủ mà nhảy thì khó thoát,còn chiêu cuối chạy wa chạy lại sau khi chơi xong khi đối thủ rớt xuống có thể ohh được đó.Hình như 97 tui xài iori,yashiro trùm,benimaru thì phải nếu đối thủ xài con benimaru thì ông phải cực kỳ cẩn thận vì chiêu cuối 2 vòng tới A/C của nó là mạnh nhất,còn chiêu nửa vòng lùi C xong nhảy ra của nó thì ko thể đánh được đâu chỉ có thể chờ nó waykhoảng 2-3 chiêu thì mình bỏ 1 cục năng lượng lộn vô thịt nó thui(chiêu này xài tốt bên 01-02 ko bít 97 ra sao)ông xài con CHANG hử nếu nó ko xài or chưa tới con benimaru thì cứ việc nhảy thấp mà phang C vào đầu nó lâu lâu thì cuối 2 vòng tới A or nhấp A liên tục hay là chạy vô đá B->nửa vòng lùi tới C.97 thì làm có nhiều con lợi lắm nếu ông mún trả thù thì tui e là ông phải luyện lâu àh->nếu phục thù ko được thì rủ tụi bạn ông đấu 02 lun đi

17. unholy fire

unholy fire Mega Man

Theo Fire thấy thì combo trong Kof chỉ là một phần giúp Kof thêm sinh động mà thôi ... Còn cái hay thật sự của Kof là ở chỗ thế đánh ... Mỗi con đều có một thế đánh riêng ---> Điều có một cái hay riêng ...

Kof 2002 thì đa số nhân vật được nhiều người sử dụng nhất là Iori ( Nhân vật này năm nào cũng là cao thủ hết ) ... Kế đến là Billy ( Anh này đánh cực kì chắc và ... bẩn ) . Và đến Athena hay Yuri ---> Cái này thì dân VN chúng mình kô xài nhiều ... Còn Kyo thì rất là khó đánh bởi vì sở trường của anh ta là "melee" tức là cận chiến --> Nếu bạn biết sử dụng thì đây là một nhân vật mang lại kinh hoàng cho những ai sử dụng những con thủ và chậm ... Còn K9999 thì năm nào cũng như năm nào ---> Wá tệ ... SNK đã kô thành công khi định lăng xê nhân vật này . K9999 rất mạnh khi cận chiến nhưng lại nhảy rất tồi và chỉ có chiu tới A và chiu cuối là gia tài thôi ngoài ra chả có cái gì hết ... :(

Nếu bạn nào mún luyện thêm Iori và Kyo thì chịu khó lên Sài Gòn chơi ... Ở đó bây giờ thường xuyên có cao thủ số 1 HCM hay đến chơi và đội hình của ổng là Iori , Kyo và K' ... Nhưng toàn chơi KOF2003 kô à . Nhưng ông có thể xem cách đánh của Iori và Kyo của ổng mà tham khảo thêm ...

Dạo này hơi rãnh bữa nào anh em ta hẹn đi chiến vài trận Kof2002 đi ... Fire cũng mún tập chơi trở lại ....

18. Thedevilxn

Hic ông trốn đi đâu lâu wá vậy reply cho tui vụ yashiro bên topic gì luôn đi.Nhận xét của ông về iori thì đúng wá còn về kyo thì tui thấy ko đúng lắm vì kyo chậm hơn iori nhiều và khó mà link chiêu+DM như iori nên ít người bít đánh lắm chỉ có mỗi chiêu lùi 1/4 vòng lùi B là nhanh thui còn lại chiêu nào cũng bị đánh hít ở chỗ tui khi mà lấy kyo gặp con benimaru thì hic phải trầy vi tróc vẩy lắm mới ăn được nó vì nó đánh nhanh wá.Tui thường chơi kof02 ở h.bình chánh cũng trong phạm vi tp.HCM nhưng hơi ngoại ô một tí vì chỗ đó có bạn cũ và wen máy chứ đấu trong thuận kiều máy ko ngon bằng và xếp nút kỳ wá khó thực hiện advance combo khi đối thủ hở chiêu và cao thủ hiếm thấy wá mà có gặp cũng ko thể đấu lại vì đánh một lúc thì lộn nút hay cuối ko ra vì tay gạt wá nhỏ so với tay gạt wen của tui->thảm bại khoảng 2 lần thì nghỉ vì tốn xiền.Nếu mà rủ xuống khu của tui thì chắc mấy người ko đi đâu vì xa và máy lạ,máy chỗ tui thì vị trí các nút như thế này A B C D(ở trên C)với vị trí như thế tui đánh combo của iori hết sức thoải mái còn vào thuận kiều thì khó khăn lắm mới thực hiện được vì nút để kỳ wá D(thấp nhất) A B C(cao nhất).Unholy hay chơi ở đâu vậy máy ngon ko để hum nào rảnh rủ thằng bạn đi vòng vòng đấu chơi chứ đấu với mí thằng bạn riết cũng chán

19. Thedevilxn

Kusanagi đâu rùi vào đây tường thuật lại cuộc chiến của ông với cao thủ gì coi đợi mấy ngày rùi ma ko thấy có gì mới mẻ hít vậy ờ unholyfire rủ đi đấu kìa ông đi ko?hồi âm sớm sớm nha

20. Jacky Lion

Thedevilxn ơi con Kyo tui vẫ phối hợp hổng được,gồng BC sẵn rồi làm thì ko thành vấn đề,nhưng phối hợp gồng BC luôn thì khó ra lém,quay chậm hay nhanh đều ko ra xác xuất vẫn là 1/10.Post lại cho tui nghen,sẵn bổ sung vài chiêu nữa(đơn giản thui) cho anh em học hỏi ý mờ