L2 FanFic Dicussion Thread

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi MasterDiablo, 13/10/05.

1. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight

_Đây là Topic MD lập ra để các nhà văn, nhà viết FanFic của L2 bàn luận về các Fic mà mình hoặc những người khác viết.

_Vẫn như các Topic khác, không post lung tung.. chỉ bàn về các FanFic ..

2. Saclown

Saclown Mario & Luigi

1 ngày rùi mà topic này ế ẩm wa, vắng hoe :D
    tui cũng đang tập tành viết fanfic, nhưng xong rùi post ở topic này hay lập 1 cái mới đây MD

3. MasterDiablo

_Lập 1 cái mới .. Topic này để bàn luận thôi .. Topic bạn lập sẽ chỉ để Post các Chap của Fic của bạn.

4. titan86vn

titan86vn T.E.T.Я.I.S

Pác MD cho tui hỏi ty' : viết fanfic có nhất thiết phải vô một clan / server thật sự nào đó ko ? tại vì tui cũng muốn viết fanfic nhưng ko có thời gian online để chơi trên các server hiện nay -> tui chơi ở nhà -> nhân vật là tưởng tượng -> ko bit' có được ko nhỉ ???

5. Sungai

Sungai The Warrior of Light

Fanfic chứ không phải một loại nhật ký tả về mình đã click chuột như thế nào trong suốt chuyến đi =))

Như Nagy ấy,nhưng không hẳn là người thật việc thật....

6. Sungai

Một chút ý kiến về fic của bạn Hilary ^^:

Hilary's fic
    Theo tôi,chap I của bạn chưa hoàn chỉnh nhiều chỗ:
    _Sai chính tả nhiều,sai tiếng Anh (Undead=undeath,Zomebie=Zomebire).
    _Viết câu liền dòng,dùng ít các dấu ngắt câu,lấy đơn cử là một đoạn thế này để thấy

"hai chiến sĩ human đứng đầu hàng vì quá bất ngờ nên đã bị trúng thương những người còn lại vỗi vã giơ khiên lên đỡ làm những mũi dao chạm vào khiên đánh coong một cái rồi rơi xuống đất ngày lập tức hơn một chục cái bóng đen từ trong đám bụi mù phóng vào vài ba người lính đang ngơ ngác khiến họ chết ngay thì ra đó chính là lũ golbin ghê tởm với dang người nhỏ bé cùng làn da xanh mét của người chết thoáng nhìn thì chúng có vẻ yếu ớt nhưng chúng lại di chuyển rất nhanh đặc biệt là trong bóng tối"

Điều này dễ khiến người đọc rối mắt 0_o

_Văn phong chưa được trau chuốt lắm,miêu tả người và sự kiện còn hơi sơ sài thì phải ^^
    _.....cái này ngoài lề thôi,tùy phong cách của Hilary mà ^^:theo tôi bạn không nên dùng từ "trùi,chùi,rùi...." trong bài viết,khiến nó mất hay ::(

Vậy thôi :D,chờ chap II ra rồi bình loạn tiếp ;))

7. Hilary

Hilary Mr & Ms Pac-Man

hay quá cảm ơn bác sungai nhiều nha túi sửa thực ra tui đâu có định dùng mấy từ rùi trùi đâu tai quen tay chat nên đánh thành thế đóa >.<
    công nhận câu văn viết liền nhau quá nhỉ
    còn về phần tả tui còn kém lắm bác nào chỉ tui cái

8. Sungai

Từ nay bàn về nội dung trò chơi viết truyện kia,ta sẽ bàn bạc ở đây,và những bài không liên qua đến fic sẽ được tôi liệt kê để MD xóa cho gọn :D,topic kia chỉ thuần fic,tuy vậy các bác có thể kèm theo vài lời bình trong chap mình sắp viết,như vậy bớt khô khan hơn ^^

Đầu tiên,tôi muốn cám ơn các bạn đã nhiệt tình tham gia trò chơi của tôi :D,và hi vọng các bạn sẽ tiếp tục tham gia thỏa sức tưởng tượng cùng tôi trong thời gian tới ^^

Và sau đây,tôi có một vài lời.....muốn các bạn lắng nghe :D:

@Demoncongtu:tôi hiểu rồi,bác thích những trận đấu hoành tráng,kịch tính và cốt truyện đẩy nhanh.Như Ahna nói,chap của bác về sau hợp hơn,câu chuyện chỉ tiến tới với tốc độ khiêm tốn như thế thì nó càng sâu sắc và giàu tình tiết,còn những lúc chinh chiến,cá tính nhân vật không được bộc lộ rõ,nội dung chẳng gì ngoài chặt chém,thi triển pháp thuật và khói lửa...
    vì vậy,tôi nghĩ nếu bác muốn viết tiếp thì có thể tham gia nội dung câu chuyện đang diễn biến,đi thật đều đúng nhịp,đó cũng là một nghệ thuật viết bài.Hoặc nếu bác thích viết những đoạn tiết tấu nhanh và hoành tráng,hãy đợi cho đến lúc sau,khi nào có chiến tranh thì bác sẽ vào viết,ok ?
    Bây giờ,vì nội dung tiền đề chưa rõ ràng (Vì sao kết giới bị phá bỏ và quân Shillien đến đây thế nào ?),nên tôi đành phải để bài bác ở một chap khác vậy,khi nào thấy đã đến lúc,tôi sẽ add nó vào :D
    Cám ơn đã lắng nghe

@Master Diablo : :D,thoải mái đi,cứ viết cùng chúng tôi cho vui ^^,hay và dở chúng cách nhau một khoãng cách khá xa,theo tôi thì chúng ta chỉ đạt mức...."xém dở" =)),mà thôi,vui là chính,nội dung là chủ đạo,văn phong không cần phải trau chuốt lắm :D(viết như Ahna là đạt,nắm được tình tiết trước mà viết,và....cứ thế)
    Nhờ bác Del dùm bài "thuốc lắc" của @@@@@ với lại bài của Demoncongtu,và các bài...spam của tui nữa :p,từ nay đây sẽ làm nơi bàn bạc,bên cái tâm sự kia chiếm dụng hơi bị nhiều roài :p :D

9. DemonCongTu

DemonCongTu Donkey Kong

Hì , tui viết nghịch chút thôi , chứ biết là kô có khiếu :p . thôi anh em viết đi mình đọc cũng được .

10. Sungai

Tôi đâu có nói bác viết dở :D (Tôi viết ở mức "xém dở" đấy mà =))),nên cứ tham gia thoải mái,có điều đừng skip quá nhanh sự kiện là được :D (lí do đã nêu như trên :D)

11. ahna_ahna

ahna_ahna Fire in the hole!

vui là chính anh em đang post chap 9 các bác đợi chút từ từ thôi để cái viên đạn nó từ từ đáp xuống MD chứ lẹ quá còn gì hay.
    Viết hay hay dở không quan trọng cái hay là ý tưởng để anh em từ đó nghĩ tiếp không có ý tưởng thì die

12. Sungai

Có vẻ mọi người đang chuẩn bị từ bỏ sàn diễn :D,hình như tôi và bác sắp được chiếm dụng tòa bộ suất viế sắp tới đấy ;)

13. titan86vn

titan86vn T.E.T.Я.I.S

còn em đấy, chẳng wa hôm nay em đau tay <<<-- ly' do chính đáng nên chưa viết thôi, mai em tiếp cho :D, ho* ho* nhân vật chihiro em tạo ra em phải làm cho nổi bật giữa đám đông cho người sắp làm mẹ chớ :D

14. ahna_ahna

móa ơi pa sungai này ác quá để leona chết hơi sớm nhưng khá giống ý định mình nói chung Chap9 này khá hay mỗi tội nó làm cho Saran hơi ngu

15. Sungai

"hơi ngu"......bài sau phải thêm tí muối Iot vào mới may ra khá khẩm một tí,công nhận Saran chết hơi nhanh,nhưng không thể nói ông ta đã không làm cho đối thủ phải Fake Death mới tránh được cú chém chí mạng đó,riêng Leona và Alviss dù có song kiếm hợp bích (tứ kiếm chứ nhỉ,2dual :D) cũng chẳng làm Nogard trầy nổi một viết xước ===>Saran vẫn ngon cơ :D,có điều tôi không biết lão già ấy còn sống hay không :-",các bác đừng dựa vào sự áp đặt tiểu tiết mà làm mất đi khả năng biến hóa phong phú của mình ::),chap sau tùy vào các bác :D

@titan:sắp làm mẹ......ai sắp đẻ thế :-/

P/S:đã có edit lại chút đỉnh,không ảnh hưởng đến cốt truyện,đoạn gần cuối,tôi ghi rõ hơn là Alviss đã ôm thân thể của Saran cùng bay ra ngoài trước khi bộ giáp của Leona phát nổ

16. ahna_ahna

Cái lão đó chết là dẹp rồi chết đi cho nội bộ đánh nhau chứ mà 98t rồi chết là đẹp
    Tiếc mỗi đoạn leona chết thôi post chap 10 rồi đó đang bùn ngủ chắc sai nhìu thôi kệ để mai đọc lại rồi sửa

17. DemonCongTu

DemonCongTu Donkey Kong

:D Đọc lại rồi viết tiếp , mọi người viết chap 9 - 10 đọc hay gớm , thôi thì chờ bao giờ thấy viết được thì mình viết tiếp , nếu thấy không hợp lý thì Sungai xóa .

18. titan86vn

titan86vn T.E.T.Я.I.S

kakakak em dựa theo quảng cáo thôi còn ai làm mẹ thì biết đâu đóa :D lỡ ahna_ahna thì sao ? ^o^
    hơ hơ đùa chút thôi đừng giận em -> đang ngồi viết chap tiếp theo đây -> tính xem nên làm khó pác ahna_ahna và sungai như thế nào đây ^^

19. Sungai

@Titan&Ahna:Khà :D,các bác phối hợp viết khá đẹp :D,câu chuyện chuyển biến càng lúc càng kịch tính,bắt đầu xuất hiện các clas quen thuộc như Bishop...Elder...Có điều thấy một điểm hơi bị trái khoáy ^^,khi đánh với Nogard thì Alviss có vẻ kém cỏi trong thể hiện,vậy mà đánh nhau với "dân thường" sao Alviss siếu thế ?:D <----các bác lưu ý cân bằng khả năng cho nhân vật nhé,hay tốt nhất ta cùng lập ra một bảng dữ liệu rõ ràng từng nhân vật mà ta viết,ok?
    Nếu các bác đồng ý thì sẽ viết về nhân vật mình thích(như Ahna viết về Alviss được đấy,bác Titan viết về ChihiroShensei....ví dụ thôi ^^),còn lại mấy ông đầu gấu kia,tôi lo liệu sau khi mấy ông đã chọn sẽ viết ai ^^
    Bác Ahna còn phạm một lỗi thường thấy là viết sai thứ tự chữ và viết không ngắt dấu
    --->Sai thứ tự chữ:Knight Master thành Master Knight
    --->Viết không ngắt dấu nguyên đoạn dài T___T:
    Góp ý chút ít :D

Bây giờ viết tiếp chap 11 đê :D

@Demoncongtu:Tùy bác mà ^^,tôi thấy sắp đến lúc bác có thể viết ^^,chiến tranh sẽ xảy bất cứ lúc nào ^^

20. MasterDiablo

_Hà .. tớ đang định viết một đoạn Fic, không liên quan đến mấy cậu đâu... chỉ là một đoạn để xem trình độ tớ đến đâu thôi.. để lát nữa post lên cho mọi người xem ^^; .. đánh giá hộ tớ nha ..

PS : Đang xem bộ J-Drama 1 Litre of Tears.. hay quá.. xem mà khóc hết nước mắt :(( .. đúng là Drama có khác :(( ..