lại chuyện ''thày bói ''

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi cindyrose2009, 29/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cindyrose2009

cindyrose2009 Youtube Master Race

hồi học cấp 3 tớ có đi xem bói ,thày phán rằng tớ có người âm theo nên đường tình duyên

vô cùng lận đận ,bản thân tớ không tín nên coi chuyện này như gió thoảng ,chẳng quan tâm

đến nữa

Giờ chắc lời của thày linh rồi ,tớ thấy mình vất vả trong đường tình duyên quá :( cứ chuyện

sắp thành thì lại tự tan tác ,không phải tại mình thì tại bên kia

tớ lại 22t rồi nên bố mẹ cứ cằn nhằn nhiều quá ,bảo rằng ''có thằng nào thì dẫn về không thì

bố mẹ tự quyết'' >"<

lúc ấy tớ bảo với mẹ tớ rằng ''chẳng yêu ai được với chẳng đám nào thành đâu'' và

kể chuyện thày bói phán năm xưa ,bị mẹ tớ mắng cho 1 trận vì sao bây giờ mới nói ?

rồi bắt tớ đi hết thày này đến cô nọ ,ai cũng phán tớ thế hjx hjx :(( .mẹ tớ định làm cái

lễ rồi cắt duyên cho tớ .tớ thì thế nào cũng được vì nếu bố mẹ ép quá thì tớ cũng đành

làm hok lẽ cứ ở nhà mãi để các cụ mang tiếng ?

sau rồi bà gì bảo mẹ tớ đưa tớ đến nhà cô đồng nào nổi tiếng lắm ,xem rồi nhờ cô ấy cắt

duyên cho.chuyện nó bắt đầu từ đây :((

cô ấy cũng bảo tớ có người âm theo ,phải cắt duyên ,sau đó lại nhìn chằm chằm tớ hỏi rằng

''con đã núp bóng nam tử nào chưa ?''

núp bóng ở đây là xxx ý

tớ sock quá ,bảo ''không ''

cô lại nói về đất cát nhà tớ (trong khi đó tớ suýt ngất khi có người hỏi mình câu ấy phải

ngoài đường thì tớ vả cho vỡ mồm rồi )

sau đó lại hỏi tớ thêm lần thứ 2 ,rồi thứ 3 câu đó .mợ lúc đó tớ chỉ muốn đứng lên đạp đổ

bàn thờ thôi may vẫn còn kiềm chế được

khỏi phải nói mẹ tớ vô cùng choáng ,về gặng hỏi tớ chuyện đó .từ đầu tớ ở tâm trạng

bực--->buồn---->khóc ...

mẹ tớ cứ gặng hỏi mãi là sao ko có chuyện đó người ta lại cứ hỏi mãi ? mà cô ấy thì linh lắm

tớ đã thề là tớ ko làm chuyện đó ,nói mãi ko tin sau tớ ko nói nữa mà chỉ khóc ,khóc đến nỗi

mắt 2 mí giờ thành 1 mí

hồi cấp 3 tớ cũng có thích 1 cậu bạn ở cùng lớp chỉ cùng đi chơi với nhau vài lần ,cảm xúc

lắm thì cũng chỉ hôn môi 1 cái .sau đó cậu ấy thi đỗ ĐH tớ thi trượt rồi tớ tự rút lui ....

4 năm rồi tớ chẳng thích hay yêu thêm 1 ai cả ,còn quên mất cái cảm giác hôn nó thế nào

rồi ấy chứ ...

ấy vậy mà...sao lại có chuyện động trời thế chứ ?:((

tớ ko ngờ là mẹ tớ lại ko tin tưởng tớ đến thế ,cứ gặng hỏi mãi tớ biết làm sao để chứng minh

là tớ hoàn toàn ko làm chuyện đó ? rồi bà khóc lóc ,bà dằn vặt tớ về ''tội lỗi'' tớ ko hề làm và

gây ra

bây giờ tớ rối lắm ,mẹ tớ hình như lại lên nhà cô kia nhờ thày phán để bắt tớ quyết khai ra

thằng kia ?

chuyện này nó như trận động đất làm sụp tất cả tình cảm trong gia đình .tớ chẳng biết phải

làm sao nữa

đây không phải là box thư giãn nên tớ ko mong nhận được các coment xoắn đâu

bây giờ mới nói ? tớ thì bảo rằng

2. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Tốt nhất là ko nên xem bói, ngay từ đầu tiên.
    Khuyên thật lòng

3. cindyrose2009

hiểu ,nhưng lỡ xem rồi .....

4. Funnnny

Nếu mà cậu tin, hoặc bị ảnh hưởng, thì hỏi người ta cách giải vận hay cúng bái gì đó, cũng là 1 cách hay để giải quyết vấn đề tâm lí

5. cindyrose2009

vấn đề với tớ thì sao cũng được vì tớ chẳng tin nhưng để chiều lòng bố mẹ thì tớ làm gì cũng được nhưng giờ vấn đề là mẹ tớ .tự nhiên bà bói vu cho tớ cái ''hung tin'' ko còn là con gái ...và mẹ tớ tin bà ta chứ ko tin tớ

6. check47

check47 Mr & Ms Pac-Man

Tía tớ chết năm tớ học lớp 5, đi xem bói thì bảo ông sống thọ lắm. =)). Mà ng ta nói bà này xem thiêng lắm. Té ra là toàn lừa đảo. Mình có 1 lời khuyên thật lòng với bạn nè. Đừng tin lời thầy bói, duyên số là do trời định chứ k phải do con người ép buộc. rồi 1 lúc nào đó bạn cũng sẽ tìm đc 1 người hợp với bạn thôi. Nếu như bạn nói bạn bị 1 ng âm theo phá đường tình duyên thì chắc tui có cả đoàn quân theo phá quá. hơn 20 năm chưa wen e nào chính thức hết, chưa pít hun là ntn kể từ trước tết vừa rùi ;))
    Tóm lại dù 3 má có khóc có van xin lạy lục cũng đừng có nghe theo để rồi đánh mất hạnh phúc vào bọn bói toán lừa đảo. Hãy làm những gì bản thân cho là đúng, làm theo cách mà bạn nghĩ. Khi đó bạn sẽ k hối hận. Mà bạn cũng có thể lừa 3 má = cách nhờ 1 ai đó đóng giản bf của bạn mà :), mih từng làm rùi, ông bà bên đó mê tít. Sau này khi k gặp nữa thì bảo là cô ấy đá con rui. Tiếc hùi hụi :))

---------- Post added at 18:27 ---------- Previous post was at 18:25 ----------

Cái này dễ ec, bạn đi bệnh viện phụ sản, rùi khám, đưa về cho má bạn cái tờ giấy chứng nhận :). Cái này thì chị họ của mình từng làm rùi.

7. cindyrose2009

tôi chẳng hiểu sao bạn lại khuyên tôi đến bệnh viện phụ sản ? chứng minh được j`? chứng minh được tôi trong trắng à ? hài vãi ...thế thì các cô gái bị hiểu làm cứ thế là tìm đến bệnh viện ''khám'' rồi xin cái dấu cộp ,cộp ,cộp và cô ta trong trắng à ? thế thì còn ai phải nhảy cầu tự tử blah..blah nữa ...

mợ ,tâm trạng của tôi đang thực sự ko tốt xin đừng làm cho tôi nóng thêm nữa

8. Funnnny

Chuyện của mẹ thì cậu nên tâm sự với mẹ, thầy bói dù sao cũng là người ngoài, cậu nên nhẹ nhàng tìm cách giải quyết.

9. cindyrose2009

tôi giải thích rất nhiều lần rồi .bà ko tin tôi thậm chí còn dằn vặt tôi ,bảo tôi ko làm chuyện đó thì sao người ta lại bói ra ? nhiều lúc nghĩ nản quá còn muốn chết cho xong chuyện ...để chứng minh là tôi trong trắng ...nhưng như thế thì ngu quá ,chẳng có lý do gì phải làm thế cả

giờ mẹ tôi ,nặng ko nghe ,nhẹ ko chịu ở nhà tôi giờ ko khác gì nhà tù mà tôi là phạm nhân còn mẹ tôi là cai ngục

10. check47

check47 Mr & Ms Pac-Man

Nói tóm lại 1 câu thế này, có 2 sự lựa chọn cho bạn.
    1/Bạn làm theo ý của bạn và có lẽ mama bạn sẽ buồn, nhưng nếu bạn thật sự hạnh phúc thì mama bạn sẽ lại vui thôi. (mama bạn sẽ nghĩ, may mà hồi đó mình k ép nó nghe lời mình)
    2/Làm theo ý của mama bạn, cưới 1 ai đó mà bạn k ưng, có thể bạn sẽ k hạnh phúc, và khi đó thì mama của bạn sẽ hối hận suốt đời.(mama bạn sẽ nghĩ, tại tôi ép nó mà giờ nó mời phải khổ như thế này)
    Đấy là cách tui nghĩ, cốt lõi vẫn là do bạn tự quyết định thôi.
    Thân

11. Funnnny

Nói nhẹ ko được thì làm ầm lên, dù sao mình cũng lớn rồi, bực mình thì đi làm cái giấy khám mà quăng vào mặt mẹ. Làm thế có thể căng thẳng chút nhưng dù sao cũng ko phải là ko có lí đâu

12. cindyrose2009

tôi hỏi cậu lấy cái giấy khám cái gì ? chẳng 1 thứ giấy tờ gì có thể chứng minh cho bản thân tôi bay giờ cả

@chick:mẹ tôi giờ ko ép buộc tôi phải quen hay lấy ai ,điều bà quan tâm là chuyện kia cơ

13. Tikido

Tikido T.E.T.Я.I.S

Nguy hiểm vãi hà thôi ráng chịu đi nhé :">
    P/S:lại còn mang đi kể với mẹ thì ráng chiụ, ai bảo lúc đó tin sái cố mới 22t còn trẻ chán mang tiếng gì, mang kể với mẹ là 1 hành động thiếu suy nghĩ và chỉ để giải quyết tình hình, nói chung là bậy quá , mà tớ đoán lúc đầu cậu cũng tin sái cổ chỉ khi bị nói là "núp bóng" mới vỡ lẽ ra :-* thôi đi bác sĩ đi la xongb-(

Chỉnh sửa cuối: 29/4/10
  14. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

Đúng là 22t mà chưa làm chuyện đó thì bạn hơi bị "trễ". Mà dù sao tương lai là do bạn quyết định, cuộc đời là của bạn ko nên để điều đó phụ thuộc vào bất kỳ ai

Chị mình bi giờ 25t mà vẫn chưa có bf đấy. Mọi việc vẫn bt đấy thôi

15. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

Điên... trễ cái mợ gì mà trễ??? đây 25t đây này :| còn chưa có làm với 1 cô gái nào nhé, tức là còn zin 100% nhé :| gái hả? không thiếu, nhưng không sướng thì không chơi.
    Đang tán một em 24t mà có làm sao đâu? em nó vẫn còn kiêu vãi lúa kia kìa, tán mãi nó không chịu đổ nhé....cái gì mà 22t rồi xoắn hết cả xít lên? có lẽ mỗi gia đình và hoàn cảnh mỗi người khác nhau nhưng nói thật, 22t mà cứ ầm ầm lên rồi thầy này - thánh nọ.
    Vớ vẩn thật...

Tớ yêu một cô gái 24t, tớ tuổi sửu - em nó tuổi dần, tớ mệnh kim - em nó mệnh hỏa... đại khái là chẳng cái mợ gì hợp nhau cả. Nhưng tớ vẫn theo tiêu chí: "yêu là cưới".

16. Sợ ai đây?

Sợ ai đây? Cực kì phù hợp Lão Làng GVN

chị dẫn mẹ chị đi cùng đến bệnh viện khám( hình như là kt màng trinh bla bla cái gì đấy) là ok thôi... Mà theo em nghĩ việc chị "làm" hay chưa thì có ảnh hưởng gì đến việc cưới xin nhỉ? chả lẽ mẹ chị nghĩ chị ế đến độ phải đi ăn vạ cái thằng( mà thực chất là ko có) "làm" chị à:|?

17. Dã Miên aka.Káo

Dã Miên aka.Káo Donkey Kong

Tớ nói thật là mọi người trong này chỉ muốn tư vấn giúp cậu nhưng thái độ cậu thật là :| ..

Muốn người khác giúp mình thì phải điềm đạm một chút. Có thể cậu đang nóng giận trong người nhưng đừng làm mọi người ở đây nóng giận theo chứ. GVN này tớ phải công nhận là đôi khi mọi người kiên nhẫn thật đấy.

Về chuyện của cậu thì tớ nói thế này. Cậu 22 rồi, qua cái tuổi mẹ đút cho ăn rồi, có quyền nói thẳng với mẹ, mẹ không tin thì bảo mẹ đi bệnh viện với con mà khám. Đúng, nó chỉ là cái mảnh giấy thôi nhưng ngoài cách đó ra cậu còn cách nào không? Dứt khoát lên chứ, nó là cái thanh danh của mình cơ mà!? Đời người chỉ có mấy lần làm ầm lên với gia đình thì có lần này đó, dứt khoát phải làm cho xong chứ!

Bói ra ma quét nhà ra rác -__- ... Đời tớ không bao giờ tin mấy cái bói toán -__- Nhà tớ cũng vậy -_- Chỉ là một con người y như mình mà biết quá khứ mình làm gì à, chuyện trong phòng của mình là gì à -_- Nhảm!

Chỉnh sửa cuối: 29/4/10
  18. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

Cái tiêu chí này của bạn đúng là "cổ" thật. Ngừời ta thường nói "yêu thì nhiều người mà lấy thì chỉ có 1". Chắc gì khi đã lấy 2 bạn có giữ đc hạnh phúc với nhau đâu

19. anhlachuum

anhlachuum Guest

tục ngữ có câu: dài quá ngại đọc.
    Ai ở trên đọc hết rồi làm ơn tóm tắt lại cho tớ biết chủ topic đang gặp chuyện gì, góp ý luôn

20. Funnnny

Nếu có ý tốt muốn giúp thì nên đọc cho hết, còn ko thì tốt nhất là ra ngoài cho đỡ đông :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.